KỸ THUẬT DI CHUYỂN BƯỚC CHÂN TRONG BÓNG BÀN VÀ CÁC VIDEOS MINH HỌA

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em cũng đang tập đây, trông thì dễ, thì thích, nhưng mà tập thì đúng là cực hình, mệt gấp 10 lần tập tay

Thường thì em chơi tầm 10 trận mới có cảm giác chùn chân, mỏi và mệt, đánh theo kiểu tưng tưng này, hết một trận, mồ hôi như tắm, mắt toét nhoèn, người mệt lả, chân thì đau như bị thằng nào đốn chân sau

ngtrantoan

Đại Tá
Cái đó khó lắm trừ khi còn trẻ trong độ tuổi u15 và cùng chung 1 đội đánh bóng bàn, quan trọng là tập thuần thục và có phản xạ nhanh chứ tập bt thì mấy cái này cũng bt

kien yb

Đại Uý
Cái đó khó lắm trừ khi còn trẻ trong độ tuổi u15 và cùng chung 1 đội đánh bóng bàn, quan trọng là tập thuần thục và có phản xạ nhanh chứ tập bt thì mấy cái này cũng bt
Mình có tập luyện và bỏ công sức, mô hôi, tâm huyết thì mình sẽ tiến bộ. đến độ hoàn thiện kỹ thuật và độ ổn định, chứ thành super thì còn xem lăng lực từng người. Còn phát triển hết khả năng mình có thì trong tầm tay nếu mình bỏ công sức tâm huyết theo đuổi đam mê :)

Last edited:

Toàn Bị Tán

Đại Uý
Theo như mình biết thì HLV khi chọn " Gà trẻ " họ nhìn bộ chân trước, rồi nhìn bộ tay. Vì bộ tay khi tập khó biết lắm, thấy hay đều đó,nhưng vô đấu thì chưa chắc, nhiều khi là thánh tập đều nhưng là gà đấu trận. :D Còn ai có sẵn bộ chân búng tanh tách, chịu đeo bóng thì họ khoái lắm, vì trong BB thì bộ tay dễ luyện hơn bộ chân. Kiểu như trong bóng đá, kỹ thuật từ từ nó cũng lên nhưng tốc độ thì thuộc dạng trời phú :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Dưới đây là phương pháp mình dùng để tập luyện và huấn luyện. Bạn nào muốn tập kiểu nhự vậy thì sắp đồ và tìm thêm bạn tập cùng:)
Đồ đệ của bác có thể làm rạng danh VN mình đấy, em trông sơ sơ thế cũng gần giống gà nòi CN rồi. Ủng hộ nhiệt thành sự huấn luyện của bác

kien yb

Đại Uý
Thế nên chưa có gà nào đánh trông giống Video, chưa kể giống CN gà nòi
thực ra phương pháp tập như vậy là cách mà đội chuyên nghiệp dùng huấn luyên gà nòi. Mình tìm hiểu và có 1 thời gian được huấn luện như vậy nên biết được phương pháp và lợi ích của nó, và giờ mình chia sẻ cùng ace, để ace cùng biết và luyện tập

Trạng .... CÁ

Đại Tá
em ở thành phố Yên Bái :)
Không biết bác có biết @anhthinh098 không nhỉ ? Được đào tạo bài bản và chuyên nghiệp trong thể thao có cái lợi rất lớn, là không bao giờ phải làm lại cái gì hai lần

Bóng bàn em chả được huấn luyện gì, đến giờ nhìn lại con đường của mình thấy tội nghiệp quá: mình tập mãi, luyện xong rồi, rồi mới nhìn ra cái sai cơ bản, lại đập đi làm lại, mà không phải 1 cái, không phải một lần, vừa tốn thời gian, lại tốn công sức và tiền bạc

Nếu VN được như CN, có chuẩn cho từng động tác, như kiểu học xong cấp 3, rồi thằng nào thích gì thì thi đại học trường ấy, có phải tốt không. Bóng bàn VN đúng là như thời kỳ BÁCH GIA TRUNG QUỐC, nên đánh cãi chửi nhau là chuyện thường tình

Nhìn mà nản quá

Bình luận từ Facebook