KÍNH GỞI các anh chị ADMIN SMOD MOD Bongban Org

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Ban bcm no de a H oi!
Thang nay no lao lam. Ngang ngua e luon chu ko vua dau a.hếhế
Bác xúi bác @Hungtq ban nick em làm gì, em buôn bán không, mua bán có thằng lo cho, thích gì nó đi lùng hộ, lại có mấy ông sưu tầm vợt với mặt họ hàng với hòa thượng THÍCH ĐỦ THỨ chung vui, muốn là được, chiều em hơn chiều cave, nên cốt mặt em đâu sợ thiếu:p

Thời gian online của em chắc vô đối ở diễn đàn, vì nghề em là nghề gõ máy, mình em hai cái, online ít nhất là 8 tiếng đi làm, đêm về cũng online, chả phải giấu gì bác chứ muốn chặn em tham gia chém gió trên này phải cử khoảng 2 bác min, mod cứng cứng nhàn nhàn chắc mới đủ thời gian chặn kịp ạ.:D:D:D:D:D:D

Chém gió tí chứ bác min, mod đừng ban nhé không lại mất công em đi lập nick đầu năm mới thì tội em lắm:(

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Thử Tá mới oách bác ợ, mà phải chu di cửu ip í. KKk
Bác dí IP thì em lại bắt tội thằng bạn chuyên gia IT bên tập đoàn nó cứu, chỉ khổ nó thôi chứ em có phải làm đâu mà khổ ạ:p:D
Em IT chả biết mô tê gì, nên không biết lại gọi điện bắt nó đến nhà sửa máy, cài phần mềm, em trước đến giờ biết cài mỗi cái UNIKEY thôi ạ, mà máy thì phần mềm gì hình như cũng có, thế mới khổ ... thằng bạn em chứ:eek::p

lamtq

Đại Tá
em có 1 ý này với admin là những tài khoản nào trong vòng 1 tháng mà không tham gia diễn đàn thì xóa tài khoản đi, đấy là ý kiến chủ quan của em thôi nhé :D

E lai co y khac
Theo e may thang Đại Tá thuong la chem gio voi noi lao nhieu. Ko thi cung thuoc loai song lau nen bjet nhieu cai ko nen bjet. Cac bac Min mod thay cai the loai nay chem chet mia no di la yen chuyen. Ko lo song gio

Trạng .... CÁ

Đại Tá
E lai co y khac
Theo e may thang Đại Tá thuong la chem gio voi noi lao nhieu. Ko thi cung thuoc loai song lau nen bjet nhieu cai ko nen bjet. Cac bac Min mod thay cai the loai nay chem chet mia no di la yen chuyen. Ko lo song gio
Em ủng hộ bác @lamtq cả hai tay, em mới THƯỢNG TÁ thôi ạ

Em biết một ông ĐẠI TÁ, mời bác mod vào xử LUÔN VÀ NGAY làm gương

:p:p:p:p:p:p:p:p:p

o3ma

Đại Tá
Từ khi diễn đàn có giao diện mới thì mới có điều này xảy ra.
Phần thì chưa quen với các chức năng; phần thì các chức năng chưa hoàn thiện nên quá trình thao tác rất dễ xảy ra lỗi.
Lần trước hiepasc bị nhầm khi thao tác. Lần này thì chưa biết ai.
Dân đen bọn tôi chỉ muốn 1 điều nếu Mod nào đó "lỡ tay" mà nhấn nhầm nút thì nên lên tiếng và "Tải lên file đính kèm" 1 lời xin lỗi và chút giải thích cho thoả đáng. Có lần cũng có sự cố "nhấn nhầm" nên nick @meoluoitmb lập topic hỏi ai lỡ tay ra nhận trách nhiệm nhưng khoảng 1 tuần thì vẫn thấy sự "im lặng là vàng" chiến thắng mặc dù sau đó 1 Mod trong TP HCM đã nêu đích danh người có ngón tay "lầm lỡ" kia nhưng "vàng vẫn không thể lên tiếng". Hành xử với nhau kiểu này sao không gây ức chế được. Chả nhẽ 1 câu nói khó thế sao?

Trắng Đen

Thượng Tá
Bác dí IP thì em lại bắt tội thằng bạn chuyên gia IT bên tập đoàn nó cứu, chỉ khổ nó thôi chứ em có phải làm đâu mà khổ ạ:p:D
Em IT chả biết mô tê gì, nên không biết lại gọi điện bắt nó đến nhà sửa máy, cài phần mềm, em trước đến giờ biết cài mỗi cái UNIKEY thôi ạ, mà máy thì phần mềm gì hình như cũng có, thế mới khổ ... thằng bạn em chứ:eek::p
Sài cái miễn phí thì thì cũng vài cái thôi, còn muốn làm công dân toàn cầu thì được 1 tháng với mất tẹo $, rủ cả đám share thì đỡ chút nhưng cùng lúc chỉ 2 em cùng chiến mà thui ;) cái gì cũng có giá của nó đấy ạ.

sardius0114

Đại Tá
Cám ơn @tcgroup nhé, xử lý giúp mọi người đồng chí son_canloc. Ngày trước mình cực khó chịu MaCao nhưng sau rồi lại thôi, vì câu chuyện vẫn có thể giải quyết vui vẻ. Nhưng riêng son_canloc thì khó chịu lắm, đời mình ghét nhất mấy thằng tiểu nhân. Đ/c đó định hỗn với tôi là tôi phang ngay bạn Thuận ơi, "tôi hỏi nó luôn, là bro định doạ tôi ah?" Sau đó, tôi vào inbox phập cho nó đỡ ầm ĩ, tiếc là không có biết bao giờ mới gặp nhau ngoài đời được. Chuyện Sơn nói thế thôi. Nói chuyện của bạn đi nhé.
Org Open tổ chức ko thể tốt hơn và ngày càng chuyên nghiệp, chúc mừng bạn. Nhưng bạn nên tách mình ra khỏi việc điều hành diễn đàn hàng ngày đi và giao béng cái diễn đàn này cho tôi cũng được. Diễn đàn sinh hoạt phải có văn hoá và có uy tín của nó chứ hả. Dẫu bây giờ thực sự tôi thấy diễn đàn bây giờ như một cái chợ cóc hỗn loạn, cũng như có lần bạn tôi với tư cách là chủ diễn đàn đã nói thẳng vào mặt tôi là nếu thấy bức xúc thì biến ra chỗ khác mà tự chơi với nhau. Bạn chửi tôi câu đó tôi đau lắm, ngoài xã hội tôi lâu rồi ko được nghe thằng nào nó nói với tôi như thế, nhưng có lẽ tôi trót sinh hoạt mấy tháng rồi nên có chút "nghiện" cái này, tôi đang "chơi nhờ" bạn nên tôi đành chịu, nói thật đấy.
Điều tôi muốn nói thêm với bạn nữa, nốt việc này thôi. Tôi ko đi vào sự việc chi tiết, nhưng với kinh nghiệm quản lý cũng tương đối lâu, tôi nhắm mắt cũng biết là bạn cũng chẳng quan tâm đến 4rum nữa đâu. Lần nào có việc gì bạn cũng đều nguỵ biện với những lý do vớ vẩn, nào là bạn quá bận, nào là các admin cũng bận...4rum của các bạn, các bạn là ông tướng cơ mà, sao bạn lại có thái độ thế được. Bận quá thì giao phắt lại cho tôi đi, bạn có tin là sẽ khác không. Nó phải "văn hoá" hơn, phải "kỷ luật" hơn, phải "sạch sẽ" hơn và phải "bóng bàn" hơn nữa. Làm được việc đó thì người chủ là bạn phải cầu thị hơn nữa, tập trung hơn nữa và biết lắng nghe hơn nữa. Anh em mình mới có 33t thôi mà, đã làm sao biết được 1/2 những thứ cần biết trên đời. Chân thành nhắc nhở bạn một chút, vì tôi cũng lỡ có chút duyên nợ ở đây. Chứ đây ko phải chỗ tôi mưu sinh nên anh em mình ko có va chạm quyền lợi gì cả, bạn yên tâm. Bận quá thì giao diễn đàn cho tôi, thật đấy, dù cho chưa bao giờ được làm admin đâu nhưng tôi chưa làm hỏng bất kỳ cái gì ngoài việc làm phá sản 1-2 cty cả, càng yên tâm nhé :D
Câu này mà bị nói từ miệng 1 ng bạn thì đau thật. Chia sẻ với bro!
Nhưng vẫn động viên bro: giữ cái đầu lạnh cho một trái tim nóng. Em vẫn thấy bro còn nhiệt huyết với org, vậy thì hãy cố gắng. Cái gì cũng có lúc lên lúc xuống, diễn đàn đang đi xuống, rất cần các bro có tâm huyết, chuyên môn vực dậy. :)

backhand-ghost

Đại Tá
Câu này mà bị nói từ miệng 1 ng bạn thì đau thật. Chia sẻ với bro!
Nhưng vẫn động viên bro: giữ cái đầu lạnh cho một trái tim nóng. Em vẫn thấy bro còn nhiệt huyết với org, vậy thì hãy cố gắng. Cái gì cũng có lúc lên lúc xuống, diễn đàn đang đi xuống, rất cần các bro có tâm huyết, chuyên môn vực dậy. :)
ko có gì đâu, mình với đồng chí đó vẫn rất vui mà, còn câu chuyện trao đổi có sai lệch về quan điểm, nó nói vài câu chưa chuẩn, mình để bụng mãi làm gì.
Lạ cái là những tin nhắn mình trao đổi về một thằng ăn cắp với anh em, sao admin lại xoá cả thế nhỉ, có gì sai đâu, có chút nào vô văn hoá hay đi ngược với thuần phong mỹ tục đâu.
Là thành viên, mọi người phải luôn được tôn trọng và bình đẳng, đó là quyền lợi của một mem mà. khi mình tôn trọng người khác thì mình có quyền đề nghị họ phải tôn trọng mình. Tự trọng và tôn trọng mọi người, đó là nguyên tắc cho mọi ứng xử ở đây.
Là người trưởng thành, khi đã nhận trách nhiệm thì phải ý thức được vai trò của mình, phải trung thực và khách quan. Câu cửa miệng "ăn cơm nhà vác tù và.." là một sự nguỵ biện trẻ con, thể hiện rõ năng lực và phẩm chất. Năng lực kém, ok. Nhưng dám chịu trách nhiệm và lắng nghe một cách cầu thị mới là phẩm chất tốt. Cái nào quan trọng hơn?.
BhG rất phũ miệng và hay tham gia chuyện ko đâu. Tôi nói thẳng và trực tiếp vào vấn đề nên anh em hay hiểu sai động cơ của tôi, nghĩ là tôi quá háo thắng, lo chuyện bao đồng để thể hiện. Đảm bảo ko có chuyện đó. Việc tôi nói hơi "phũ mồm", xin rút kinh nghiệm.
Đúng như lời hứa với admin, sau khi hoàn thành một vài việc tôi đã hứa, tôi sẽ treo cái nick này lên và chấm dứt hết. Chỉ mong những bài viết của tôi thì bạn tôi đừng xoá, để thỉnh thoảng tôi xem lại vì tôi ko có thói quen save lại.

Last edited:

Red Arc

Đại Tá
Đêm qua uống ít lại đau đầu
Giờ này tỉnh giấc mệt phờ râu
Liếc qua "kính gửi..." ồ xôm thế
Cả Mod lẫn Mem luận dãi dầu

Hèn kém diễn đàn đâu sá chi
Bao người tâm huyết rủ nhau đi
Có được mấy người chưa nỡ dứt
Cũng chỉ xem thôi chẳng nói gì

Vẫn biết Mod, Min cũng chỉ người
Cũng xương cũng thịt giống ta thôi
Hỉ nộ sân si nào cởi được
Chẳng trách nhiều khi cũng lỡ lời

Bao bận từ ly lẳng lặng thôi
Mà như dòng máu chảy trong người
Nên vẫn dõi theo ngày đôi phút
Lại thấy bao nhiêu chuyện đáng cười....

Uh thế tại sao chẳng cùng nhau
Tìm lại niềm vui thủơ ban đầu
Cái tôi dẹp bớt cùng ích kỉ
Lắng nghe cũng chẳng khó thế đâu!

Red Arc

Đại Tá
Ngẫm lại đã có lúc mình cũng khá "tiêu cực" khi gán cho cái 4rum cái slogan: "bongban.org-nơi thể hiện cái tôi của mọi người..." và tự phê phán mình vì cái suy nghĩ "kém xây dựng" ấy...

thanglong78

Thượng Tá
Bác lại nhắc đến 1 trong những thứ quan trọng trong Lão Hạc cơ à, đụng đến Dzăn Chương là đụng đến @Trạng .... CÁ@Red Arc
Em nghĩ mãi ko ra được cái vần thơ thể hiện được Mod, Min và Vàng để tặng ae. Khó quá ạ
He..he.. đầu năm mà đã thâm thúy ghê.. Kêu ko biết văn chương mà dùng "điển tích" rần rần...:D

Bình luận từ Facebook