KÍNH GỞI các anh chị ADMIN SMOD MOD Bongban Org

Drhongson

Đại Tá
1_Cách đây hơn 1 tháng ,chắc mấy anh em kia không biết mình đã rời diễn đàn lâu rồi , nên cứ phản ảnh nhầm cho mình . nên mình đành phải nhắn lại cho ADMIN .
2_Chiều hôm qua mình đang đi đám tang người thân , thì có tới 4 người bạn bóng bàn phone cho mình , nhắn tin nguyên văn 1 câu chửi bậy tục tĩu của nick SON CAN LOC chửi Cty HỎA CHÂU . Nguyên văn quá tục tĩu nên mình không trích dẫn nữa bẩn mắt anh em .
Mình thấy DIỄN ĐÀN NGÀY CÀNG LẠ QUÁ , TẠI SAO NHỮNG NGƯỜI PHÁT NGÔN TỤC TĨU KINH KHỦNG ĐẾN THẾ NÀY MÀ KHÔNG BỊ XÓA NICK ???
Mình là 1 người không vào sinh hoạt trên diễn đàn nữa mà còn biết những chuyện như thế này thì đừng nói là CÁC ADMIN , SMOD , MOD không biết nhé .
_Không lẽ NICK PHAM NGOC VIỄN là người thân của 1 MOD nào đó nên vẫn được để yên ???
_Không lẽ NICK SON CAN LOC tha hồ XẢ THẢI NHỮNG TỪ NGỮ TỤC TĨU BẨN BỰA NHẤT LÊN DIỄN ĐÀN HẾT LẦN NÀY ĐẾN LẦN KHÁC , LẦN NÀO CŨNG ĐƯỢC 1 MIN , MOD NÀO ĐÓ VÀO VỪA ĐẤM VỪA XOA RỒI CHO QUA VÀ LẠI TÁI DIỄN DÀI DÀI ... ???? TẠI SAO KHÔNG MIN MOD NÀO DÁM XÓA 1 CÁI NICK LIÊN TIẾP CHÀ ĐẠP LÊN NỘI QUY CỦA DIỄN ĐÀN ? ???

DIỄN ĐÀN YÊU QUÝ 1 THỜI CỦA MÌNH MÀ CỨ ĐỂ THẾ NÀY THÌ QUÁ LÀ BUỒN ƠI LÀ SẦU .
XIN NHẮN ANH EM KHI CẦN PHẢN ÁNH CHUYỆN GÌ THÌ XIN TRỰC TIẾP VỚI CÁC MIN MOD , đừng phone cho mình nữa nhé . Thanks .
+ Sớm 13/2 /2015 nghe anh em nhắn qua FB , mình đã xóa những cái trích dẫn mà anh em copy gởi vào FB cho mình , mình lại bất cẩn bê nguyên xi vào mà không biết link ấy MOD đã xóa .
-Thành thật xin lỗi các anh NTBB và DŨNG 9 về những đề cập của mình dính tới cá nhân các anh một cách không cần thiết . SORRY ạ .

Last edited:

XeLu3b@nh

Đại Tá
Bác bỏ diễn đàn, anh Tú cj46 cũng bỏ diễn đàn, anh mèo đã chính thức chia tay diễn đàn, giờ còn mấy ai quan tâm đứng ra làm yên diễn đàn đâu, giờ chỉ toàn những trò lố kệch cỡm bậy bạ thôi. Buồn quá anh ơi. Anh về lại diễn đàn đi anh.

com1603

Thượng Tá
1_Cách đây hơn 1 tháng ,chắc mấy anh em kia không biết mình đã rời diễn đàn lâu rồi , nên cứ phản ảnh nhầm cho mình . nên mình đành phải nhắn lại cho ADMIN .
<<Thuận ơi , khuya nay có anh em phone cho mình , nói có 1 mem PHẠM NGỌC VIỄN nào đó vào chửi bậy mà sao ko bị bannick , nguyên văn thế này <<Hiện nay diễn đàn đang tồn tại một số loại chọc gậy bánh xe...ghen ăn tức ở...hay vào nói bậy bạ, không mua hàng nhưng cũng bình luận vớ vẩn. Điển hình là thằng mặt lồn soncanloc. địt biết thằng chó này ở cái chuồng cứt nào mà nó làm em bực mình lắm các bác ah. bức xúc nên phải nói thôi. địt mẹ thằng ôn này. em cay mũi nó lắm. em biết nó ở hà nội em ko để yên đâu. không mua thì góp ý lịch sự đằng này...địt con mẹ nhà thằng sơn can lộc. húp máu lồn >>.

2_Chiều hôm qua mình đang đi đám tang người thân , thì có tới 4 người bạn bóng bàn phone cho mình , nhắn tin nguyên văn 1 câu chửi bậy tục tĩu của nick SON CAN LOC chửi Cty HỎA CHÂU . Nguyên văn quá tục tĩu nên mình không trích dẫn nữa bẩn mắt anh em .
Mình thấy DIỄN ĐÀN NGÀY CÀNG LẠ QUÁ , TẠI SAO NHỮNG NGƯỜI PHÁT NGÔN TỤC TĨU KINH KHỦNG ĐẾN THẾ NÀY MÀ KHÔNG BỊ XÓA NICK ???
Mình là 1 người không vào sinh hoạt trên diễn đàn nữa mà còn biết những chuyện như thế này thì đừng nói là CÁC ADMIN , SMOD , MOD không biết nhé .
_Không lẽ NICK PHAM NGOC VIỄN là người thân của 1 MOD nào đó nên vẫn được để yên ???
_Không lẽ NICK SON CAN LOC kết thân với SMOD NTBB , với DŨNG 9 ... rồi tha hồ XẢ THẢI NHỮNG TỪ NGỮ TỤC TĨU BẨN BỰA NHẤT LÊN DIỄN ĐÀN HẾT LẦN NÀY ĐẾN LẦN KHÁC , LẦN NÀO CŨNG ĐƯỢC 1 MIN , MOD NÀO ĐÓ VÀO VỪA ĐẤM VỪA XOA RỒI CHO QUA VÀ LẠI TÁI DIỄN DÀI DÀI ... ???? TẠI SAO KHÔNG MIN MOD NÀO DÁM XÓA 1 CÁI NICK LIÊN TIẾP CHÀ ĐẠP LÊN NỘI QUY CỦA DIỄN ĐÀN ? ???

XIN NHẮN ANH EM KHI CẦN PHẢN ÁNH CHUYỆN GÌ THÌ XIN TRỰC TIẾP VỚI CÁC MIN MOD , đừng phone cho mình nữa nhé . Thanks .

Thực sự không hiểu điều gì đang diễn ra nữa! @tcgroup
Topic bán một vài cây cốt, một vài miếng mút, một vài đôi giày... đôi khi bị xóa ngay tức thì không thông báo, phản ứng của các bác quản lý là rất nhanh!
Trong khi có những thành phần vớ vẩn chửi bới khắp nơi không thể vô văn hóa hơn lại vẫn còn tồn tại trên diễn đàn.
Các bác đang nghĩ gì vậy? Tại sao ko cho nick son_canloc câm miệng vĩnh viễn lại cứ để phọt ra những thứ tục tĩu khốn nạn như thể nó là cậu ông giời hết lần này đến lần khác vậy nhỉ?? Chả lẽ các bác ko nhìn thấy? ko nghe thấy? Sao có lúc các bác tinh thế???
Mình quote lại 1 đoạn cho các bác thấy nhé!!!! Định quote lại đoạn chửi bậy mà mod lại đã edit rồi.
Hóa ra nội quy của diễn đàn chẳng để làm gì cả.
Câu chuyện ko liên quan đến tôi nhưng thực sự rất bức xúc khi vào diễn đàn nhìn thấy những thứ rác rưởi như vậy nên đành có đôi lời.

Dũng Cửu

Đại Tá
Hi bác Sơn , được thấy bài viết của bác cháu rất vui ^_^ !
Bác Soncanloc là khách hàng cửa hàng cháu ! ^_^ với cháu anh em diễn đàn ai cũng " thân" như điều bác nói với cả bác nói vậy cháu cảm thấy khi bác lập topic này bác vẫn chưa hiểu nội tình gì lắm ! Vì chau và bac Soncanloc cũng như bao anh em bóng bàn trên toàn quốc khác chỉ cần đam mê bóng bàn là có thể mọi miền gặp nhau, ai có nhu cầu trang thiết bị thì bên cháu đáp ứng !
Về ngôn từ dùng của bác Soncanloc thì quả thật trên quann điểm cháu cũng không đồng tình với cách hành văn như vậy vì cần phải tôn trọng văn hoá chung !
Vậy mong bác @Drhongson sửa lại phần kết thân ji đó tránh làm anh em hiểu nhầm , và cháu không muốn bị lôi vào những xì căng đan không đáng có , cách bác viết khi bác chưa hiểu lôi cháu vào , bác cũng chưa trao đổi thông tin gì với cháu làm cháu không được happy cho lắm!
! Vì cháu cũng có 1 số anh em nhắn tin khi bác viết làm cháu mất time trả lời cũng như không được thoải mái . Cháu muốn Tránh hiểu lầm giữa cửa hàng với cửa hàng, giữa cháu và các anh em ! Thanks lời chia sẻ của bác ^_^ !
gửi lời tới bác Sơn anh em diễn đàn rất mong bác quay trở lại để được thấy 1 ngừoi tâm huyết , nhiệt tình , khát vọng đam mê như bác !

Last edited:

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Đăng vài cái cốt, thì 1 ông zời ở đâu là Mod_Raovat nói mình vi phạm nội qui, các shop họ nói, họ phản ảnh.
Xin lỗi các bố chứ các shop họ ở KHU VỰC CHUYÊN DOANH, riêng 1 cái box rồi còn gì nữa, và chỉ những người cần "ghim" bài mới phải đăng ký với diễn đàn cơ mà. Diễn đàn bây giờ sao lạ quá, các thành viên tâm huyết còn đâu nữa.

tcgroup

Bố cu Tít
Chào các bác, anh em Min Mod không phải lúc nào cũng vào diễn đàn, nếu vào cũng không phải chỗ nào cũng đọc được hết mong bác bác có thấy sự việc bất bình thì gửi cho Min Mod xem ạ, em hôm qua về Hải Dương đi đám cưới nên có nhận đc tin báo nhưng hôm nay mới vào được diễn đàn vì bị xỉn giờ mới tỉnh. Một số bác ở trên có thể bức xúc nhưng xin các bác bình tĩnh, và ăn nói tôn trọng lẫn nhau. Về nick son_canloc đã văng tục rất nhiều lần trên diễn đàn, sự việc với Hoả Châu em không xem đc vì có mod đã edit bài viết, tuy nhiên em đã xác nhận lại với nhiều mod khác. Em sẽ ban nick son_canloc vĩnh viễn vì sự tái phạm rất nhiều lần, chửi tục gây mất đoàn kết anh em, cảm ơn Dr Sơn nhiều

Trainee

Đại Tá

drsan

Thượng Tá
Chào admin, thực sự diễn đàn bóng bàn là nơi để anh em đam mê trái bóng nhựa vào cùng giao lưu chia sẻ, học hỏi kinh nghiệm, kết giao tình hữu nghị, mua bán một vài cái mặt vợt hay cốt vợt... và nơi để tâm sự chia sẻ bên lề trái bóng. Nội quy diễn đàn cần tuân thủ để nơi đây đúng là diễn đàn về bóng bàn, nếu những thành viên nào không tuân thủ thì Quản trị viên nên thu dọn cho sạch sẽ!

Linh69

Đại Tá
<<Thuận ơi , khuya nay có anh em phone cho mình , nói có 1 mem PHẠM NGỌC VIỄN nào đó vào chửi bậy mà sao ko bị bannick , nguyên văn thế này <<Hiện nay diễn đàn đang tồn tại một số loại chọc gậy bánh xe...ghen ăn tức ở...hay vào nói bậy bạ, không mua hàng nhưng cũng bình luận vớ vẩn. Điển hình là thằng mặt lồn soncanloc. địt biết thằng chó này ở cái chuồng cứt nào mà nó làm em bực mình lắm các bác ah. bức xúc nên phải nói thôi. địt mẹ thằng ôn này. em cay mũi nó lắm. em biết nó ở hà nội em ko để yên đâu. không mua thì góp ý lịch sự đằng này...địt con mẹ nhà thằng sơn can lộc. húp máu lồn >>.

_Không lẽ NICK SON CAN LOC kết thân với SMOD NTBB , ... rồi tha hồ XẢ THẢI NHỮNG TỪ NGỮ TỤC TĨU BẨN BỰA NHẤT LÊN DIỄN ĐÀN HẾT LẦN NÀY ĐẾN LẦN KHÁC , LẦN NÀO CŨNG ĐƯỢC 1 MIN , MOD NÀO ĐÓ VÀO VỪA ĐẤM VỪA XOA RỒI CHO QUA VÀ LẠI TÁI DIỄN DÀI DÀI ... ???? TẠI SAO KHÔNG MIN MOD NÀO DÁM XÓA 1 CÁI NICK LIÊN TIẾP CHÀ ĐẠP LÊN NỘI QUY CỦA DIỄN ĐÀN ? ???

Bongban.org - cũng là một xã hội thu nhỏ : Mà Admin, Smod, Mod cũng như công an, cảnh sát Việt Nam ấy mà - Phải có sự tác động rất nhiều của lão thành cách mạng như Bác Sơn may ra mới giảm bớt sự hỗn loạn!
Em cũng rất mong Bác Sơn trở lại!:D

NTBB

Super Moderators
<<Thuận ơi , khuya nay có anh em phone cho mình , nói có 1 mem PHẠM NGỌC VIỄN nào đó vào chửi bậy mà sao ko bị bannick , nguyên văn thế này <<Hiện nay diễn đàn đang tồn tại một số loại chọc gậy bánh xe...ghen ăn tức ở...hay vào nói bậy bạ, không mua hàng nhưng cũng bình luận vớ vẩn. Điển hình là thằng .... >>.

_Không lẽ NICK SON CAN LOC kết thân với SMOD NTBB , ... rồi tha hồ XẢ THẢI NHỮNG TỪ NGỮ TỤC TĨU BẨN BỰA NHẤT LÊN DIỄN ĐÀN HẾT LẦN NÀY ĐẾN LẦN KHÁC , LẦN NÀO CŨNG ĐƯỢC 1 MIN , MOD NÀO ĐÓ VÀO VỪA ĐẤM VỪA XOA RỒI CHO QUA VÀ LẠI TÁI DIỄN DÀI DÀI ... ???? TẠI SAO KHÔNG MIN MOD NÀO DÁM XÓA 1 CÁI NICK LIÊN TIẾP CHÀ ĐẠP LÊN NỘI QUY CỦA DIỄN ĐÀN ? ???

Hôm rồi có một bạn nói chuyện với mình về "việc lùm xùm trên diễn đàn có liên quan đến anh, nghe có vẻ nặng nề lắm", hôm nay mới rảnh rỗi, vào xem thì mới biết chuyện này. Mình nghi ngờ không biết có phải đây là bài viết của anh Sơn có nick là Drhongson ngày trước không. Vì anh Sơn (từng nói là sinh hoạt và quản lý nhiều diễn đàn) thường viết bài rất chặt chẽ, chau chuốt và kín kẽ. Còn cái phần đo đỏ trên kia (liên quan đến NTBB) thì mình thấy thiếu "nghiệp vụ báo chí" quá. Còn nếu tác giả bài viết trên đúng là anh Sơn "ngày xưa" thì xin thưa rằng son_canloc chưa chắc đã thân với NTBB bằng anh Sơn và nhiều ngừơi khác đâu. Và nếu cứ có ai xả rác làm bẩn diễn đàn, Drhongson lại "quy chụp" là do kết thân với NTBB thì thật nực cười, vì việc kết thân với nhau giữa các thành viên và việc xả rác chả có liên quan gì đến nhau. Ai vi phạm nội quy diễn đàn thì người đó bị xử lý theo Nội quy diễn đàn, chứ sao lại suy diễn quy chụp lung tung thế (dù rằng ẩn dưới hình thức câu hỏi). Cụ thể với bài trên là Drhongson đã xúc phạm NTBB đấy ! Có khi nào Drhongson làm một việc gì đó rất xấu với cộng đồng bóng bàn vì cho rằng mình thân với NTBB không?

Cũng xin nói, NTBB chỉ là smod phụ trách BOX Kiến thức bóng bàn và không có quyền bandnick. Và NTBB cũng không phải chịu trách nhiệm khi có một nick nào đó vi phạm nội quy diễn đàn - dù rằng rất thân.

Nhân đây cũng xin nêu quan điểm của mình khi viết bài mà dẫn lại nội dung của bài nào đó có những chi tiết "không sạch". Theo mình thì không nên dẫn lại nguyên văn những thứ "bẩn" đó - khi mà các admin, smod khác đã xoá hay edit bài cho "đỡ bẩn" hơn - vì nếu làm vậy khác nào cái xe chở rác đi hốt rác ở các điểm tập trung rác, nhưng lại rải nước bẩn chảy ra từ xe suốt dọc đường phố.

Last edited:

hungtv2002

Đại Tá
Hờ .... lâu kg vào.... lại có vụ gì nữa đây.... chắc lại phải quay ra dài dài.... may vào chớp nhoáng mà đã chụp đc đôi giầy...

Drhongson

Đại Tá
+ Sớm 13/2 /2015 nghe anh em nhắn qua FB , mình đã xóa những cái trích dẫn mà anh em copy gởi vào FB cho mình , mình lại bất cẩn bê nguyên xi vào làm thêm bẩn diễn đàn mà không biết link ấy MOD đã xóa . XIN LỖI ANH EM DIỄN ĐÀN .
+Thành thật xin lỗi anh NTBB và anh DŨNG 9 về những đề cập của mình tới cá nhân các anh một cách không cần thiết .
+Hôm nọ mình có vô tình trích dẫn 1 câu đùa vui cửa miệng của bạn @lâm tq , bạn nhắc mà mình vào xóa không được , sau này lại cứ nghĩ ADMIN đã xóa Nick mình thì tất cả các bài viết cũng được xóa luôn rồi , ai dè nay vẫn còn mà không hiểu sao mình không xóa sửa gì được , làm ảnh hưởng tới bạn . Thành Thật xin lỗi bạn Lâm tq .
+Hôm nọ mình có ước nguyện là xin anh em diễn đàn đừng ai vào chửi đội tuyển +bhl + liên đoàn nữa , thì nay vào xem không thấy ai vậy nữa , dù có thế nào thì đó cũng là tinh hoa của môn bóng bàn nước nhà , vả lại diễn đàn là bạn đồng hành với liên đoàn , với đội tuyển kia mà các bạn . XIN CÁM ƠN ANH EM DIỄN ĐÀN
+ Còn 1 ước nguyện nữa của mình là hình như cái QUỸ ĐOÀN CHÂU thì hình như bấy lâu vẫn bất động kiểu phát động khí thế rồi đầu voi đuôi chuột ? Như thế là có gì đó không ổn với người đã khuất . Theo thiển ý của mình càng nhiều người quản lý thì càng kềnh càng khó hoạt động , chỉ cần tinh gọn 3 người là đủ ( ADMIN QUẢN LÝ CHUNG , NGHIÊM THIỆN CHỨC LÀ NGƯỜI SÁNG KIẾN LẬP QUỸ + NTBB LÀ NGƯỜI QUẢN LÝ MỤC TỪ THIỆN ). ỐI , mình lại nhiễu sự rùi , hic .
+Gởi các anh em phạm lỗi bị band nick , mình biết anh em mình đều là dân đam mê trái bóng nhựa mới vào diễn đàn sinh hoạt , như chim gọi bầy ấy mà , mình thấy nếu những nick nào đã <<lỡ >> phạm lỗi , thô tục ... nếu muốn thì cứ lập nick mới rồi vào sinh hoạt nữa cho thỏa niềm đam mê . như thế nick vừa sạch sẽ vừa trọn vẹn đôi đường , vừa thỏa đam mê của anh em mình mà diễn đàn cũng đỡ hao binh tổn tướng . Cái nhược điểm của mình là kỵ nhất cái sự chửi bới thô tục , mà lúc trước mình lại không bỏ qua bất cứ 1 bài viết nào của diễn đàn , nên đã lỡ làm mệt anh em mình , nay tuy mình không vào sinh hoạt nữa nhưng cũng mong anh em mình đừng phát ngôn thô tục nữa làm bẩn mắt anh em , nhé , hì .
+Các anh chị MIN MOD nếu thấy gì thô tục không thuận mắt của bất cứ ai làm bẩn diễn đàn thì có thể sớm nhắn tin nhắc nhở thành viên ấy và tự động vào xóa , sửa , uốn nắn ngay từ lúc manh nha trứng nước , nhất là với các mem thường xuyên quen tên ( ngày trước lúc ADMIN cho mình quyền làm MOD , mình vẫn vào nhắc và xóa từ lời chửi bới thô tục tới cả những lời khen tôn vinh quá đáng , và thấy rất ổn mọi trường hợp , trừ nick Soncanloc là duy nhất thất bại vì mình với cậu ấy inbox với nhau đến mỏi tay , cậu ấy hứa sửa bao lần rồi vẫn tái phạm mãi , hic .) được thế thì hay quá .
+ Mình đã rời diễn đàn , nay cũng chẳng có lấn cấn chuyện gì với bất cứ ai nữa , kính mong ADMIN xuống tay xóa nick drhongson giúp để mình vào tàng thư viện chuyên tâm tu luyện tiên hiệp mau thành chánh quả , cám ơn ADMIN .

KÍNH CHÀO TẤT CẢ ANH EM . XIN LỖI VÀ CẢM ƠN .
MẾN CHÚC ANH EM VUI TẾT SUNG SƯỚNG . TRÂN TRỌNG .

TÁI BÚT .
Tuy mình không vào sinh hoạt nữa , nhưng anh em có bài viết hay , mình vẫn xin phép anh em trích dẫn , copy post lên mạng quảng bá cho pingpong . Chúc diễn đàn ngày càng có nhiều bài viết thú vị .

Last edited:

Bkhoa_Sport

Thiếu Uý
Rất mong min mod làm hết tinh thần trách nhiệm, kiểm soát dọn rác cho sạch diễn đàn.
Rác hiện nay có thể nói là khổng lồ, không phải chỉ có một vài bài hay một vài nick dùng từ "bẩn" thôi đâu. Nội quy quy định dđ có, nhưng mà rác vẫn cứ ngồn ngộn ra đấy, các thể loại rác như:
• đặt tiêu đề sai quy định
• chủ đề đặt sai chỗ
• post nội dung bài không hợp với tên topic
• dưới từ "bẩn" còn nhiều từ ngữ mất lịch sự, miệt thị, gây hấn
• viết bài không dấu
• post câu bâng quơ không nội dung, không rõ nghĩa
•••
Tùm lum tồn tại đủ các thể loại vi phạm hầu hết các quy định mà dđ đã đưa ra.
Nay chỉ cần nhìn vào sáng kiến mới phong hàm, là đã nực cười rồi, thấy đầy dãy những cấp tá chỉ toàn là buôn chuyện phiếm, tán nhảm nhí hoặc a dua vào tranh hùng vặn vẹo trong những chủ đề gây cấn nóng bỏng. Ôi thật là quá phí tài nguyên của dđ và làm lãng phí rất nhiều thời gian của người khác.

backhand-ghost

Đại Tá
Cám ơn @tcgroup nhé, xử lý giúp mọi người đồng chí son_canloc. Ngày trước mình cực khó chịu MaCao nhưng sau rồi lại thôi, vì câu chuyện vẫn có thể giải quyết vui vẻ. Nhưng riêng son_canloc thì khó chịu lắm, đời mình ghét nhất mấy thằng tiểu nhân. Đ/c đó định hỗn với tôi là tôi phang ngay bạn Thuận ơi, "tôi hỏi nó luôn, là bro định doạ tôi ah?" Sau đó, tôi vào inbox phập cho nó đỡ ầm ĩ, tiếc là không có biết bao giờ mới gặp nhau ngoài đời được. Chuyện Sơn nói thế thôi. Nói chuyện của bạn đi nhé.
Org Open tổ chức ko thể tốt hơn và ngày càng chuyên nghiệp, chúc mừng bạn. Nhưng bạn nên tách mình ra khỏi việc điều hành diễn đàn hàng ngày đi và giao béng cái diễn đàn này cho tôi cũng được. Diễn đàn sinh hoạt phải có văn hoá và có uy tín của nó chứ hả. Dẫu bây giờ thực sự tôi thấy diễn đàn bây giờ như một cái chợ cóc hỗn loạn, cũng như có lần bạn tôi với tư cách là chủ diễn đàn đã nói thẳng vào mặt tôi là nếu thấy bức xúc thì biến ra chỗ khác mà tự chơi với nhau. Bạn chửi tôi câu đó tôi đau lắm, ngoài xã hội tôi lâu rồi ko được nghe thằng nào nó nói với tôi như thế, nhưng có lẽ tôi trót sinh hoạt mấy tháng rồi nên có chút "nghiện" cái này, tôi đang "chơi nhờ" bạn nên tôi đành chịu, nói thật đấy.
Điều tôi muốn nói thêm với bạn nữa, nốt việc này thôi. Tôi ko đi vào sự việc chi tiết, nhưng với kinh nghiệm quản lý cũng tương đối lâu, tôi nhắm mắt cũng biết là bạn cũng chẳng quan tâm đến 4rum nữa đâu. Lần nào có việc gì bạn cũng đều nguỵ biện với những lý do vớ vẩn, nào là bạn quá bận, nào là các admin cũng bận...4rum của các bạn, các bạn là ông tướng cơ mà, sao bạn lại có thái độ thế được. Bận quá thì giao phắt lại cho tôi đi, bạn có tin là sẽ khác không. Nó phải "văn hoá" hơn, phải "kỷ luật" hơn, phải "sạch sẽ" hơn và phải "bóng bàn" hơn nữa. Làm được việc đó thì người chủ là bạn phải cầu thị hơn nữa, tập trung hơn nữa và biết lắng nghe hơn nữa. Anh em mình mới có 33t thôi mà, đã làm sao biết được 1/2 những thứ cần biết trên đời. Chân thành nhắc nhở bạn một chút, vì tôi cũng lỡ có chút duyên nợ ở đây. Chứ đây ko phải chỗ tôi mưu sinh nên anh em mình ko có va chạm quyền lợi gì cả, bạn yên tâm. Bận quá thì giao diễn đàn cho tôi, thật đấy, dù cho chưa bao giờ được làm admin đâu nhưng tôi chưa làm hỏng bất kỳ cái gì ngoài việc làm phá sản 1-2 cty cả, càng yên tâm nhé :D

Bình luận từ Facebook