Keo Sữa và Keo Tăng lực . Sự khác biệt và nên sử dụng keo nào ?

hoantopas

Đại Tá
Đã dán keo sữa rồi, giờ bóc mus ra dán lại có cần phải lột bỏ lớp keo sữa cũ ko ạ?
Theo mình thì nên bóc lớp keo cũ đi, vì mỗi lần dán lại là mình lại bóc lớp keo cũ đi, hơi tốn time một tý nhưng bóc đi cho nó có đường bóng, và cảm giác chuẩn hơn

mu38

Trung Sỹ
Các bác cho e hỏi cách dán măt vợt bằng keo sữa như thế nào và khi dán cần chú ý nhưng gì. E lính mới nên k có kinh nghiệm mong mọi người chỉ giúp

hoantopas

Đại Tá
Các bác cho e hỏi cách dán măt vợt bằng keo sữa như thế nào và khi dán cần chú ý nhưng gì. E lính mới nên k có kinh nghiệm mong mọi người chỉ giúp
Ý bạn hỏi dán mặt vợt là mặt cũ hay mặt mới?
Mình thì thấy dán bằng keo sữa rất đơn giản không quá khó như mọi người nghĩ, bạn tham khảo Video này nhé

mr.huylee

Trung Uý
Keo gốc nước thông thường có độ dính cao hơn keo tăng lực nhiều.
Bạn dán không dính thì khả năng keo không đều, bị vón cục khi quét.
Nếu bạn ở HN, bạn mang qua Hỏa Châu 101 Đại Cồ Việt, bên mình sẽ dán miễn phí giúp bạn bằng keo sữa Leoviz mới.

Chúc bạn vui vẻ.
E cũng muốn dán thử keo sữa Leoviz nhưng chưa có KNKNo ạ. Cửa hàng mở đóng cửa giờ nào ạ?

tuankhoai

Đại Tá
Mình dùng keo sữa chắc là bóng dính vào chỗ lồi lõm nên mất đi cái tính ổn định.
Nhiều quả rõ ràng giật chân tay đủ, động tác đẹp như Malong mà bóng toàn bon đầu lưới rồi bắn ra ngoài.

Theo mọi người có nên Phết 1 lớp đầu là Keo sữa , rồi phết keo tăng lực ko ?
cách giải quyết cũng rất đơn giản thôi. công nhận là dán haifu rất rễ chơi, ôm xoáy cao. nhưng tác dụng chỉ đc một thời gian ngắn. keo sữa thì ổn định nhưng khó đánh hơn. cảm giác hơi bì khó fat lực hơn và hơi nặng. vài năm ttrở lại đây xu hướng sử dụng keo sữa tăng cao vì nhưng lý do lâu bong, độ ổn định cao và 90% chủ yếu là do xót mút, sợ dán tăng lực nhanh hỏng mút nên tìm đến keo sữa. với m sau khi loay hoay hết keo sữa hãng này đến hãng khác thì đi đến 1 giải pháp bắt trc các vdv chuyên nghiệp là vẫn dán keo sữa nhưng dùng thêm booster. tuy hơi tốn chút lúc đầu fai đầu tư nhưng giải quyết đc khá nhiều lăn tăn. ổn định mà vẫn tăng lực trong thời gian lâu (ko thể tăng lực đc như haifu nhưng cũng đc 80%) ko fai bóc ra nhiều, sau khi kiểm nghiệm 1 time thấy mút độ bền cũng chẳng kém dùng nguyên keo sữa là mấy. các vdv chuyên nghiệp họ dùng keo sữa nhưng có fai nguyên keo sữa ko thôi đâu họ vẫn dùng kèm booste hay các loại tăng lực đc cho fep nên coombo của họ rất tưng. còn các vdv định cao phong trào thì vẫn haifu vì họ cũng chẳng cần quan tâm lắm đến việc lâu bong hay hỏng mút họ chỉ quan tâm tới chiến thắng mút 1-2 tháng hỏng cũng đc.

Last edited:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
superblock bị cấm vì frictionless,còn keo tăng lực bị cấm thì mình không hiểu vì sao ?.Có phải vì keo tăng lực có mùi làm người dán vợt hít vào gây UNG THƯ phổi không???
Em nghĩ anh @lamtq nói đúng, trên bình diện thế giới thì vẫn có sự địa phương chủ nghĩa, nên ngoài lý do khiến Bóng bàn trở nên đẹp hơn, cuốn hút hơn, thì một phần cũng vì ... SAY NO TO CHINA lớn tướng

tranliethung

Thượng Sỹ
Có bạn nào quét keo sữa lên mút và quét keo tăng lực lên cốt, đợi keo thật khô rồi dán lại với nhau, đánh thử chưa :):p;)

Trainee

Đại Tá
Có bạn nào quét keo sữa lên mút và quét keo tăng lực lên cốt, đợi keo thật khô rồi dán lại với nhau, đánh thử chưa :):p;)
Cái đó thì nhiều người làm, vì keo tăng lực nó không ngấm nước cốt.
Em còn từng quét lên mút keo sữa rồi keo tăng lực đè, rồi tiếp lại keo sữa, ... tùm lum cả lên cơ! :D

lamtq

Đại Tá
Cái đó thì nhiều người làm, vì keo tăng lực nó không ngấm nước cốt.
Em còn từng quét lên mút keo sữa rồi keo tăng lực đè, rồi tiếp lại keo sữa, ... tùm lum cả lên cơ! :D
Mình đang dán kiểu đó nè, chơi Ten 64, nhát bóc keo sữa quá, quét Haifu đè lên luôn. Quét cả mặt và cốt. Đánh bình thường không bị sao cả. :D

Nếu dán keo lẫnlộn lúc bóc keo sẽ rất khó

Bum cho

Trung Sỹ
bất kể dán keo j nếu chỉ dán 1 loại keo se rất de boc. 2, 3 loại vào là lộn xôn ngay
Không sao đâu. Sau khi xem mục này tôi tò mò dán thử lung tung, mặt keo sữa cốt 2fu vẫn ngon, bóc ra dán lại bình thường. Khí không phải chứ tôi cảm giác dán lung tung đánh còn hay hơn dán một loại. Tóm lại qua cuộc thí nghiệm trên đã tốn mấy lọ 2fu và freechack II.

lamtq

Đại Tá
Dán Haifu thấy dính dữ quá, chưa dám bóc thử a, không biết bóc cách nào
nếu từ 6-7 lớp rồi thì haifu dể bóc lắm. b lấy keo chấm 1 tý vào góc sponge mút phía dưới mang cá. xong để 30', nó làm nở keo cũ -lấy tay đẩy nhẹ lên rồi vê thành lọn . Nắm cái lọn đọ kéo theo chiều ngược với chiều mình bóc ra. Tức là kéo về phía ko có keo nhé. Nó sẽ bung ra rất dễ đc 1 đoạn khoảng 2-3cm với mút bọt khí- mút tàu có khi ra hết cả mặt luôn- rồi đứt. lại lấy ngón tay đẩy ra vê lại, lần này ko cần chấm keo nữa rồi lại kéongược, cứ thế cho hết mặt vợt. có cái clip hướng dẫn r. để rảnh mình tìm thử

lamtq

Đại Tá
Không sao đâu. Sau khi xem mục này tôi tò mò dán thử lung tung, mặt keo sữa cốt 2fu vẫn ngon, bóc ra dán lại bình thường. Khí không phải chứ tôi cảm giác dán lung tung đánh còn hay hơn dán một loại. Tóm lại qua cuộc thí nghiệm trên đã tốn mấy lọ 2fu và freechack II.
bác hên gặp loại ko nhày hoạc keo khô nên ko khó bóc thôi, gặp loại keo sữa nhày thì nó trộn vào nhau khỏi bóc luôn. nói về thử keo thì mình nghĩ cả diễn đàn này ít ai thử như mình. để tối về mình chụp 1 thùng Vụn keo bao lâu nay mình thử trên trời dưới biển các loại rồi bóc keo bóc ra vứt 1 góc cho bác xem

Bum cho

Trung Sỹ
bác hên gặp loại ko nhày hoạc keo khô nên ko khó bóc thôi, gặp loại keo sữa nhày thì nó trộn vào nhau khỏi bóc luôn. nói về thử keo thì mình nghĩ cả diễn đàn này ít ai thử như mình. để tối về mình chụp 1 thùng Vụn keo bao lâu nay mình thử trên trời dưới biển các loại rồi bóc keo bóc ra vứt 1 góc cho bác xem
Có lẽ vậy vì tôi dung thử nghiệm keo freechack II 120k một tuýp 20 ml. Tốn quá nhưng được cái nó dính với 2fu chứ không bị hòa trộn với nhau

Phi Leng

Binh Nhì
Người mới đào lại bài này, xin kinh nghiệm các tiền bối. Thời điểm này có thay đổi gì về các loại keo không ạ? Nên dùng keo sữa hay tăng lực và các dán sao cho chuẩn ạ?

Bình luận từ Facebook