Keo Sữa và Keo Tăng lực . Sự khác biệt và nên sử dụng keo nào ?

thebosshn

Thượng Sỹ
Em đang dùng Combo :
Timo Boll ZLC .
FH : Tenergy 05Fx . BH : Tenergy 05
Lối đánh của em tấn công là chủ đạo. Giật cũng tàm tạm

Qua 1 thời gian sử dụng em vẫn bị băn khoăn nên sử dụng keo sữa hay keo tăng lực.
Em dùng keo sữa cảm giác bóng bị tụt lực, ko ôm xoáy như keo tăng lực. Hay bị rúc lưới hay bon đầu lưới rồi bắn ra ngoài
(Ko biết cảm giác của em có đúng ko nữa)
Em muốn tham khảo ý kiến của mọi người. Nên sử dụng loại nào. Và các sự khác biệt của 2 loại keo này.
Theo mọi người có nên Phết 1 lớp đầu là Keo sữa , rồi phết keo tăng lực ko ?
Cảm ơn mọi người rất nhiều :zingme43:

Last edited:

MaiXuanViet

Moderator
Mút lót đặc thì dùng keo tăng lực, mút lót bọt khí thì nên dùng keo sữa. Keo sữa chỉ không lực bằng keo tăng lực thôi chứ về khả năng cắn xoáy thì mình thấy ko thua. Quan trọng là dán keo tăng lực khó hơn keo sữa ko phải ai dán cũng đúng cách để quánh tốt. Nhiều người dán keo sữa mình thấy dễ bị 2 hiện tượng thứ nhất là sau khi dán bề mặt mút bị lồi lõm ko phẳng làm điểm rơi bóng ko như ý, thứ 2 là trông thì phẳng nhưng bị bọng bên trong nên khi đánh trúng chỗ bọng thì bóng bị tụt bất ngờ. :)

thebosshn

Thượng Sỹ
Mình dùng keo sữa chắc là bóng dính vào chỗ lồi lõm nên mất đi cái tính ổn định.
Nhiều quả rõ ràng giật chân tay đủ, động tác đẹp như Malong mà bóng toàn bon đầu lưới rồi bắn ra ngoài.

pg7thuytinh

Trung Uý
Bạn chơi tenergy thi nên dùng keo sữa là oke nhất rồi, trên bao bì của ten cũng khuyên là k nên dùng keo tăng lực, dán nhiều sẽ bị co mút, mà keo tăng lực thì cũng chỉ có tác dụng trong khoảng 48h sau đó là k còn đc tăng lực nữa đâu

bachikho

Đại Tá
tui ko xài keo sữa vì dễ bị vón và lồi lõm, các bác muốn xài tăng lực cho ten mà ko co thì lần đầu tiên quét lên sp rồi để qua đêm, mai quét lên cốt dán luôn rồi cắt, lần sau bóc ra ko lột keo, quét lên cốt rồi dán chứ ko quét lên sp nữa, đảm bảo ko co

songphaisock

Trung Tá
em chọn keo tăng lực vì giá rẻ mà dễ dán. muốn tăng thì phết vào đợi khô rồi dán luôn. còn muốn mút an toàn thì phết lên rồi để đó đợi mút xẹp xuống rồi dán, vẫn ok như keo sữa

saigonfc.vn

Đại Uý
Em đang dùng Combo :
Timo Boll ZLC .
FH : Tenergy 05Fx . BH : Tenergy 05
Lối đánh của em tấn công là chủ đạo. Giật cũng tàm tạm

Qua 1 thời gian sử dụng em vẫn bị băn khoăn nên sử dụng keo sữa hay keo tăng lực.
Em dùng keo sữa cảm giác bóng bị tụt lực, ko ôm xoáy như keo tăng lực. Hay bị rúc lưới hay bon đầu lưới rồi bắn ra ngoài
(Ko biết cảm giác của em có đúng ko nữa)
Em muốn tham khảo ý kiến của mọi người. Nên sử dụng loại nào. Và các sự khác biệt của 2 loại keo này.
Cảm ơn mọi người rất nhiều :zingme43:

Keo gốc nước mình thấy cũng hay , keo sữa- gốc nước đều k có khả năng tăng lực nhưng có cái hay là lâu lâu chúng ta mới dán 1 lần. Nếu dùng keo sữa để lâu nó sẽ khô đi, nhưng keo gốc nước nó khô ta đổ nước vào và rất dễ bóc lớp keo dưới mút mà k làm hư mặt vợt của bạn. Đôi điều góp ý.

songphaisock

Trung Tá
Keo gốc nước mình thấy cũng hay , keo sữa- gốc nước đều k có khả năng tăng lực nhưng có cái hay là lâu lâu chúng ta mới dán 1 lần. Nếu dùng keo sữa để lâu nó sẽ khô đi, nhưng keo gốc nước nó khô ta đổ nước vào và rất dễ bóc lớp keo dưới mút mà k làm hư mặt vợt của bạn. Đôi điều góp ý.

Keo gốc nước trước giờ em nghĩ là keo sữa, hóa ra là 2 loại khác nhau à

tuyetvu79

Đại Tá
k nên dùng keo tăng lực cho tất cả các dòng mặt vợt bọt khí, vì nó làm cho các bọt khí bị biến dạng ảnh hưởng đến chất lượng của mặt vợt
dùng thường xuyên sẽ làm mặt vợt cứng lại ( bọt khí bị teo, chai- vì keo gốc xăng)

bongbanhanoi

Binh Nhì
các cao thủ chỉ dùm sao em dán keo sữa toàn bị bong 2 mặt vợt ra vậy
em quết cả cốt vợt vs mặt vợt giống keo hải phú mà ko đánh đc ,dán xong 1 lúc là bong ra

luuthangctm

Đại Tá
em quết cả cốt vợt vs mặt vợt giống keo hải phú mà ko đánh đc ,dán xong 1 lúc là bong ra

Keo gốc nước thông thường có độ dính cao hơn keo tăng lực nhiều.
Bạn dán không dính thì khả năng keo không đều, bị vón cục khi quét.
Nếu bạn ở HN, bạn mang qua Hỏa Châu 101 Đại Cồ Việt, bên mình sẽ dán miễn phí giúp bạn bằng keo sữa Leoviz mới.

Chúc bạn vui vẻ.

MaiXuanViet

Moderator

hiện tượng này chưa bao giờ mình gặp khi quét keo sữa, vì keo sữa rất dính. Kì vậy ta. :)

mr_coi

Trung Sỹ
em cung vừa bị trường hợp như trên 100% la keo hết hạn hoặc keo đểu.e mua lọ keo khác dán phát ăn ngay.bác ko cứ mua thử lọ khác đi.tốt nhất mua của cửa hàng lớn và uy tín.ko dc e xin chiu trách nhiệm

linh729

Thượng Tá

keo chưa khô đã dán mút vào thì dính sao được.

Keo hai phú 2,3 phút là dán được luôn.
Keo sữa phải đợi 20 đến 30p. Nếu muốn nhanh thì dùng mấy sấy tóc, sấy 2,3 phút rồi dán là ăn liền.

tiachop

Thượng Tá

Keo sữa phải đợi 20 đến 30p. Nếu muốn nhanh thì dùng mấy sấy tóc, sấy 2,3 phút rồi dán là ăn liền.

Chuẩn không cần chỉnh, keo sữa phải đợi nó khô và trong suốt thì dán mới chắc được.

Duc_NM

Đại Tá

Hic, sao các bác không nghĩ tới chuyện dùng máy sấy sẽ làm mút bị quá nóng làm giảm tuổi thọ của mút nhỉ, tốt nhất là để nó khô tự nhiên đến khi trong veo rồi hãy dán.

hocnghe

Thượng Sỹ
em cung vừa bị trường hợp như trên 100% la keo hết hạn hoặc keo đểu.e mua lọ keo khác dán phát ăn ngay.bác ko cứ mua thử lọ khác đi.tốt nhất mua của cửa hàng lớn và uy tín.ko dc e xin chiu trách nhiệm
m cũng bị vậy, nhưng mà cái mặt phải mút tàu dán lại chắc như đinh đóng cột mới sợ chứ, bị mỗi bên trái là bong @@

trung2409

Trung Uý
Keo gốc nước thông thường có độ dính cao hơn keo tăng lực nhiều.
Bạn dán không dính thì khả năng keo không đều, bị vón cục khi quét.
Nếu bạn ở HN, bạn mang qua Hỏa Châu 101 Đại Cồ Việt, bên mình sẽ dán miễn phí giúp bạn bằng keo sữa Leoviz mới.

Chúc bạn vui vẻ.

hơ... bữa nào tôi qua dán hộ tôi keo sữa nhé... cảm ơn ông Thắng... he he, lãi quá!

gieothoi

Binh Nhất

Ý cái ông này dán xong keo HaiFu Dolphin đánh xong không thích bóc cả ra dùng Keo tăng lực Dawei đậy mà. haizzzzzz....
hị hị hị......

Bình luận từ Facebook