Keo Sữa và Keo Tăng lực . Sự khác biệt và nên sử dụng keo nào ?

lamtq

Đại Tá
đấy cũng là 1 lý do nhưng chỉ là lí do phụ thêm thắt vào che mắt bàn dân thiên hạ thui thầy ơi. còn lí do chính là vi trung Quốc với mặt vợt tàu và keo tăng lực làm mưa làm gió mà mặt thì ko cấm được vì ko lý do chính đáng thì ta cấm keo thui:zingme52::zingme52::zingme52:

songphaisock

Trung Tá
Kể ra thì dùng keo VOC cũng hại sức khỏe thật, trước em dùng Haifu đã độc, sau mua lọ Stiga còn độc hơn, dán vợt xong là đầu óc quay cuồng, chả còn thấy đường đánh bóng nữa. Với cả dán keo VOC dung môi nhiều bay hết cả chữ trên cốt.

songphaisock

Trung Tá
đấy cũng là 1 lý do nhưng chỉ là lí do phụ thêm thắt vào che mắt bàn dân thiên hạ thui thầy ơi. còn lí do chính là vi trung Quốc với mặt vợt tàu và keo tăng lực làm mưa làm gió mà mặt thì ko cấm được vì ko lý do chính đáng thì ta cấm keo thui:zingme52::zingme52::zingme52:

Giờ em dán mặt tàu bằng keo sữa đánh vẫn tốt chán.

songphaisock

Trung Tá
Em nghĩ là dán keo sữa ổn định thì về mặt kĩ thuật sẽ tốt hơn. Còn dán keo VOC đánh hay nhưng cảm giác mỗi ngày đều khác, như vậy phong độ không ổn định, nhiều khi tẩu hỏa nhập ma không chừng :zing14:

thaythuydn

Đại Tá
super block bị cấm rồi sao có lúc thầy vẫn dùng???
superblock bị cấm vì frictionless,còn keo tăng lực bị cấm thì mình không hiểu vì sao ?.Có phải vì keo tăng lực có mùi làm người dán vợt hít vào gây UNG THƯ phổi không???

linh729

Thượng Tá
Kể ra thì dùng keo VOC cũng hại sức khỏe thật, trước em dùng Haifu đã độc, sau mua lọ Stiga còn độc hơn, dán vợt xong là đầu óc quay cuồng, chả còn thấy đường đánh bóng nữa. Với cả dán keo VOC dung môi nhiều bay hết cả chữ trên cốt.

Mình cũng y chang ... chỉ cần hít hít phải 1 chút hơi keo tăng lực khi dán là đau đầu ngay. Do hơn 1 năm trước gần như ngày nào cũng chơi keo tăng lực, có đêm còn thức đến 3h sáng để tune mút, rồi do công việc lại tiếp xúc với keo dán giầy (cũng chứa dung môi VOC)
Phản ứng gây đau đầu khi chỉ hít 1 ít keo hơi keo tăng lực có lẽ tại gan và thận bị suy yếu nên ko kịp lọc thải độc tố dẫn đến chất độc đi thẳng vào máu, lên não và gây cảm giác choáng, đau.
Giờ mình chỉ xài keo sữa. Thỉnh thoảng dán hộ cho người khác, ai muốn dán nhanh thì mới dùng keo tăng lực.

Last edited:

nanakizhang

Đại Tá
Xin cho hỏi dùng keo HaiFu dán mus tenergy có bị sao không mấy bác, có ai dán mus tenergy bằng keo HaiFu chưa? Xin share cho e kinh nghiệm với ạ. Cám ơn.

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Xin cho hỏi dùng keo HaiFu dán mus tenergy có bị sao không mấy bác, có ai dán mus tenergy bằng keo HaiFu chưa? Xin share cho e kinh nghiệm với ạ. Cám ơn.

Bạn để nguyên mặt vợt ! quét 1 lớp keo lên rồi để khô, làm 1 lần nữa rồi để đó hôm sau dán bình thường nhé ! vì mặt Ten ăn keo đó không tốt nên dễ bong !

duclm80

Trung Uý
theo mình thi Khi mua 1 mặt vợt mới mà bạn dán keo sữa luôn thì mặt vợt bạn đánh mấy tháng chất lượng vẫn thế.
Nếu một mặt vợt đã dán keo tăng lực thì cứ vài hôm, cùng lắm là 1 tuần phải dán lại - nếu để lâu sẽ đánh như C....
Nếu một mặt vợt đã dán keo tăng lực, sau lại dán keo sữa - dù đánh ngay hay đánh lâu thì đều như C ....
Vài ý kiến chia sẻ.

BAC SUP

Đại Tá
chả sao cả chỉ có điều nếu bôi nhiều keo và đè hơi mạnh khi dán rồi cắt thì sau đó mút co lại sẽ thiếu,nên theo mình nếu dán bằng keo haifu thì phải để khô thật lâu hãy dán và dán đừng đè quá mạnh để lúc lâu rồi hãy cắt.thường mút mới nên bôi ít nhất 2 lần keo .
keo tăng lực chỉ có tác dụng tăng tốc độ khoảng 3-4h thôi sau đó thì như keo bình thường.

cuongmb

Thượng Sỹ
theo mình thi Khi mua 1 mặt vợt mới mà bạn dán keo sữa luôn thì mặt vợt bạn đánh mấy tháng chất lượng vẫn thế.
Nếu một mặt vợt đã dán keo tăng lực thì cứ vài hôm, cùng lắm là 1 tuần phải dán lại - nếu để lâu sẽ đánh như C....
Nếu một mặt vợt đã dán keo tăng lực, sau lại dán keo sữa - dù đánh ngay hay đánh lâu thì đều như C ....
Vài ý kiến chia sẻ.
Bạn kinh nghiệm này chứ, mình có miếng ten 05 dán keo tăng lực ngay từ đầu đánh được 1 tháng giờ bóc keo tăng lực ra dán keo sữa với ý định cho mút đánh được bền hơn thì có được không bạn

duclm80

Trung Uý
Bạn kinh nghiệm này chứ, mình có miếng ten 05 dán keo tăng lực ngay từ đầu đánh được 1 tháng giờ bóc keo tăng lực ra dán keo sữa với ý định cho mút đánh được bền hơn thì có được không bạn

Khi sản xuất 1 mặt vợt, người ta test các thông số kỹ thuật độ nảy, bám bóng, độ cứng trên cơ sở mặt vợt nguyên bản ( Chưa bị biến dạng - muốn thế người ta phải dán bằng keo sữa). Khi bạn đã vào keo tăng lực, tức là: Bạn đã làm mất đi nguyên bản của mặt vợt rồi nhé. - Bạn nghĩ rằng khi mặt vợt bị dãn ra, một thời gian sau lại co lại như cũ. - cái này nhầm nhé. - không bao giờ được như cũ đâu chỉ như cứt thôi. :d, đừng giận nhé.

cuongmb

Thượng Sỹ
Khi sản xuất 1 mặt vợt, người ta test các thông số kỹ thuật độ nảy, bám bóng, độ cứng trên cơ sở mặt vợt nguyên bản ( Chưa bị biến dạng - muốn thế người ta phải dán bằng keo sữa). Khi bạn đã vào keo tăng lực, tức là: Bạn đã làm mất đi nguyên bản của mặt vợt rồi nhé. - Bạn nghĩ rằng khi mặt vợt bị dãn ra, một thời gian sau lại co lại như cũ. - cái này nhầm nhé. - không bao giờ được như cũ đâu chỉ như cứt thôi. :d, đừng giận nhé.

Minh biết là không được như nguyên bản nhưng giờ mình bóc keo đi dán bằng keo sữa thì có còn được không

Last edited:

hoantopas

Đại Tá
Mình là mình cứ dùng keo sữa, chưa bao giờ dùng keo tăng lực cả. Mà mình dán bằng keo sữa phẳng đét có bao giờ bị vón và lồi lõm đâu nhỉ???

Bình luận từ Facebook