Hội những người chơi mặt gai tấn công !

dungdienanh

Trung Uý
hê hê anh đúng là nhà đạo diễn nghệ thuật có khác :D đã khống chế được trường phái 2 gai tấn công rồi à :))
k phải chi khống chế k đâu hehe ngày càng nguy hiểm hơn.Kỹ thuât thi hoc mót và tư sáng tác đầy đủ rồi đang tâp luyên để biến nó thanh nghê thuât thôi hêhee

dungdienanh

Trung Uý
Đúng là dị nhân chứ ko phải dạng vừa mà .. Đau đầu khi tập mút mãi mà chưa đến đâu, có gì đấy nghi ngờ cho các thế hệ trẻ và gay tam li hoang mang cho moi ngươi xung quanh khi xem @dungdienanh danh bong, la van de nhuc nhoi cho cac HLV . Còn @andro cs7 thì là 1 nạn nhân xấu so trong vụ thảm họa Bb này =)) :)))))))
[/QUOTE]
Câu đừng làm 1so ae hoảng vôi để a kiêm thêm @vũ it cafe đã

o3ma

Đại Tá
Bác cho em hỏi là có mở lớp kinh doanh chém gió không và lịch học như thế nào ? Em muốn đăng ký tham gia. Rất mong hồi âm của bác :p
Địa điểm lớp học: Quán cà phê kiêm trà đá cạnh số 92 Nguyễn Thái Học (chỗ này chả nhớ số nó là 90 hay 94 nữa. Có lẽ 94 chuẩn hơn).
Thời gian: các ngày trong tuần, riêng T7 và CN thì học viên đông hơn, không nhanh chân sẽ không có chỗ ngồi.
Học phí: Giá trị bằng một cốc trà đá hoặc cà phê hoặc nước ngọt...tuỳ theo sự ham "hiểu biết" của học viên (tự uống, tự sướng mà). :):):)
Giáo viên: Đội ngũ giáo viên giàu kinh nghiệm, bằng cấp đủ loại, đã từng tu luyện lê la các vỉa hè. (Kinh nghiệm tính bằng vài phi trà đá).
Chúc bạn nhanh tiến bộ.

Last edited:

Zynzyn

Banned
Địa điểm lớp học: Quán cà phê kiêm trà đá cạnh số 92 Nguyễn Thái Học (chỗ này chả nhớ số nó là 90 hay 94 nữa. Có lẽ 94 chuẩn hơn).
Thời gian: các ngày trong tuần, riêng T7 và CN thì học viên đông hơn, không nhanh chân sẽ không có chỗ ngồi.
Học phí: Giá trị bằng một cốc trà đá hoặc cà phê hoặc nước ngọt...tuỳ theo sự ham "hiểu biết" của học viên (tự uống, tự sướng mà). :):):)
Giáo viên: Đội ngũ giáo viên giàu kinh nghiệm, bằng cấp, đã từng tu luyện lê la các vỉa hè. (Kinh nghiệm tính bằng vài phi trà đá).
Chúc bạn nhanh tiến bộ.
Sáng ra kiếm cốc trà đá kg anh

Phúc Pro

Trung Uý
Câu đừng làm 1so ae hoảng vôi để a kiêm thêm @vũ it cafe đã[/QUOTE]
D9 hiện đang ốm nặng .. Đánh gió đánh bão ở mãi tít thường tín. Hnay và mai là ngày đẹp trời để ông a mổ thịt , gai góc múa mang thoải mái nhá =))) .. Họp báo khiêu chiến mạnh vào nhá

dungdienanh

Trung Uý
D9 hiện đang ốm nặng .. Đánh gió đánh bão ở mãi tít thường tín. Hnay và mai là ngày đẹp trời để ông a mổ thịt , gai góc múa mang thoải mái nhá =))) .. Họp báo khiêu chiến mạnh vào nhá[/QUOTE]
Tuw
D9 hiện đang ốm nặng .. Đánh gió đánh bão ở mãi tít thường tín. Hnay và mai là ngày đẹp trời để ông a mổ thịt , gai góc múa mang thoải mái nhá =))) .. Họp báo khiêu chiến mạnh vào nhá[/QUOTE]
Chinhs nhan quan tu k can lam the! Thoi thi mong cho e minh khoi om nhanh k den quan lai toan di ctac tinh

Phúc Pro

Trung Uý
D9 hiện đang ốm nặng .. Đánh gió đánh bão ở mãi tít thường tín. Hnay và mai là ngày đẹp trời để ông a mổ thịt , gai góc múa mang thoải mái nhá =))) .. Họp báo khiêu chiến mạnh vào nhá
Tuw

Chinhs nhan quan tu k can lam the! Thoi thi mong cho e minh khoi om nhanh k den quan lai toan di ctac tinh[/QUOTE]
:D .. Hihi chứ ko khỏe thì khó thắng D 9 lắm

dungdienanh

Trung Uý
Tuw

Chinhs nhan quan tu k can lam the! Thoi thi mong cho e minh khoi om nhanh k den quan lai toan di ctac tinh[/QUOTE]
:D .. Hihi chứ ko khỏe thì khó thắng D 9 lắm[/QUOTE]
A chi suc khoe bthuong thoi O d9 da chon roi e rang h con chon o thuong tin dai dai!!!!! O E D9 danh thi hay vuavua thoi nhung chon thoi diem thi rat chuyen nghiep!

o3ma

Đại Tá
Chinhs nhan quan tu k can lam the! Thoi thi mong cho e minh khoi om nhanh k den quan lai toan di ctac tinh
:D .. Hihi chứ ko khỏe thì khó thắng D 9 lắm
A chi suc khoe bthuong thoi O d9 da chon roi e rang h con chon o thuong tin dai dai!!!!! O E D9 danh thi hay vuavua thoi nhung chon thoi diem thi rat chuyen nghiep!
Chú ấy về nhà rồi nhưng thấy đồn là không nâng mông ra khỏi giường được bác ạ. Sáng nay e đến shop ngồi mãi mà chẳng thấy mặt mũi đâu.

Last edited:

Zynzyn

Banned
:D .. Hihi chứ ko khỏe thì khó thắng D 9 lắm[/QUOTE]
A chi suc khoe bthuong thoi O d9 da chon roi e rang h con chon o thuong tin dai dai!!!!! O E D9 danh thi hay vuavua thoi nhung chon thoi diem thi rat chuyen nghiep![/QUOTE]
Phang dấu vào anh ơi, dịch mãi kg đc

HaQuocLinh

Thượng Tá
hi tiếc quá em không được gặp bác , lần sau bác lên HN alo em anh đi tàn phá các clb :D
Tàn phá thì em sức đâu nhưng lần sau kiểu gì cũng có dịp đến Quốc Tử Giám em sẽ tính toán ở đó lâu hơn để đến chơi chỗ bác! Đồng thời học bác vài chiêu chơi gai công để về chọi với mấy gà chỗ em...

Schlum

Đại Uý
Topic đã chuyển thành CLB cho những anh em chơi gai tấn công :
A. Trường phái gai tấn công:
1 , Gai công trái Bh + Fh : mút

Trường phái này rất nhiều anh em chơi từ chuyên nghiệp các tỉnh thành đến phong trào cả nước và trên thế giới : Ngô Thu Thuỷ , Fukuhara , Ito , Minh Thơ , Hoàng Tầu , Khánh Gai ,Huy red bull .
2,Gai Công phải FH + Bh : mút
Đây là trường phái chơi gai hiện đại rất nhiều cao thủ xưng danh với tầm thế giới như : Lưu Quốc Lượng , Zhan Zian , Li jawei..
3,Gai Công phải + bh : gai phòng thủ
4) FH + Bh : đều gai tấn công

Với tiêu chí trao dồi , phát triển kỹ năng chơi gai tấn công , một trong những lối chơi rất phù hợp phong trào bóng bàn !
- Off hội 1 tháng /1 lần để thi đấu trao đổi , ai có time thì nhậu chém gió , không có time thì không ở lại! ^_^
- Khách mời là những anh em quan tâm đi off hội!
Ghi báo danh : SĐT , tên , vũ khí sử dụng ,

lời tự sự của em khi chơi gai tấn công :

Sau quãng time tập luyện thi đấu với hai mặt mút khuynh đảo giới phong trào Việt Nam :D , kiếm cả nhà máy bia mang về nhà cất trữ , kiếm ăn dọc các tỉnh thành nhất là Hà Nội , những CLB, mọi người có vẻ đã quen với trường phái giật 2 càng đều như vắt chanh của em làm em bị bắt bài khó kiếm bia đều đặn để họp báo chém gió ,ủ mưu tròn mấy năm nay em chuyển dần sang trường phái gai tấn công cho FH + BH : mút theo thần tượng :
1. Lưu Quốc Lượng
2. ZHAN ZIAN ( Vô địch seagame 27 , thời điểm cao nhất anh trong top 8 vđv mạnh nhất Trung Quốc , top 7 thế giới tiếc bây giờ anh hình như bỏ bóng bàn )
3. LI Jiawei ( mấy năm giải ba đơn nữ thế giới , thời điểm cao nhất top 3 thế giới , 4 lần vô địch seagame lần em này vô địch seagame 23 hay 24 gì đó tại Hải Dương lúc ăn cả đội tuyển Việt Nam không ai lên nổi quá 6, em thật bất ngờ khi giải đó được làm chân chạy leng keeng trong nhà thi đấu ! khi đến gần cô bạn trắng như tuyết ,chân dài miên man , xinh nhất đội tuyển Sing giật như máy khâu hóa ra cô bạn này uýnh gai công cho bên phải )
...
Trường phái gai tấn công phải này em tập luyện 1 time cũng làm khuynh đảo các CLB ^_^ , kiếm bia như uống nước lọc , làm chấn động cả tỉnh Đà Nẵng đến nối thầy @thaythuydn phải thốt lên '' D9 uýnh gai đẹp nhất Việt Nam '' câu này làm em mát lòng mát dạ bởi thành quả tập luyện ít , thi đấu là chính, nhưng lại một lần nữa lối đánh FH : Gai tấn công +BH : mút lại bị 1 số kình địch làm quen mất đi cơ hội kiếm bia :D Cùng với yếu tố cần thay đổi điều gì mới cho có mục đích sáng tạo ra vũ khí khác biệt hơi chút dị biệt , ít người chơi , tạo cảm giác hưng phấn khác lạ để thêm yêu bộ môn bóng nhựa ^_^

Sau nhiều đêm mất ngủ đắn đo , suy nghĩ , ngâm cứu vì bị bắt bài hai trường phái dầy công khổ luyện mười mấy năm qua : 2 mặt mút & FH :gai tấn công + bh : mút bắt đầu cho quá trình trường phái thứ 3 :

1 trường phái mới em đang suy nghĩ và đã thực hiện chơi gai tấn công cả FH lẫn BH không biết trường phái này time tới tập luyện + thi đấu liệu có kiếm bia như kiếm nước được không cần phải có quá trình time tới mới biết độ hiệu quả ^_^

FH : Gai tấn công 2,1 mm + bh : gai tấn công : 1,9 mm đã được đầu tư cho quá trình kiếm bia dọc bắc - trung - nam, hiện vũ khí này sẽ mất khá nhiều time để điều chỉnh kỹ thuật, cũng như thích ứng làm quen trong thực chiến .
Tạm thời vũ khí trợ giúp cho lối gai tấn công theo trương phái hiện đại : ^_^

Treiber Q :Fh : hexer pips force + bh: hexer pips +

! Không biết có anh em nào theo trường phái hiểm trở này chưa :D ?

View attachment 55812
View attachment 55813

Dũng 9 cho cái review và so sánh về 2 mặt gai công: Hexer pips force vs butterfly raystorm nhé.
Tớ mới chơi mặt trái gai công (butterfly raystorm) có vào hội được không ??

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Hi hi cứ chơi gai công là vô hội được à ^_^
Thanks bác đánh Fh gai raystom đuối hơn nhưng Bh thì cũng tuỳ người hợp hay không , gai raystom cứng hơn nên lực tốt hơn , nhưng độ ổn định khí khống chế , chặn bóng thì kém hơn pips force ^_^

anhlapro476

Trung Uý
Mình đánh cốt Neubauer Combination Effec và BH đang chơi : Supper block giờ định đổi FH là gai công luôn , lối đánh FH của mình thường là chặn đẩy 2 góc khi bị đối phương giật tấn công và khi nào bóng ngon mới bạt , giật lai bạt , đờ mi vậy nhờ D9 tư vấn giùm mặt gai công nào hợp với lối đánh của mình . Thank D9

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Mình đánh cốt Neubauer Combination Effec và BH đang chơi : Supper block giờ định đổi FH là gai công luôn , lối đánh FH của mình thường là chặn đẩy 2 góc khi bị đối phương giật tấn công và khi nào bóng ngon mới bạt , giật lai bạt , đờ mi vậy nhờ D9 tư vấn giùm mặt gai công nào hợp với lối đánh của mình . Thank D9
Nếu chơi Fh gai công kết hợp gai thủ supper thì bạn nên chọn hexer pips force đối phương sẽ rất khó chịu với kiểu bh gai thủ + fh gai công với combo này bác gần như là chiến binh chỉ cần thi đấu nhiều là ok ^_^ anh em trong clb dễ quen nhưng dơ lạ gặp bác ngắc ngứ đó ^_^

Bình luận từ Facebook