Hội những người chơi mặt gai tấn công !

HaQuocLinh

Thượng Tá
Hexer píp force và blowfish bác ơi! Dòng này control cao dễ tập dễ đánh nhất là phong trào :)
em cũng đang sài miếng Pips force bên FH thấy đánh dễ nói chung là hợp với trình gà của em Nên định làm miếng gai cụt nữa bên BH đánh cho nó máu lửa hơn. Cho em xin hỏi là miếng pips force và blowfish khác nhau nhiều lắm không bác. Hiện tại bên BH em đang đánh gai dài để ... rờ ve nhưng đánh hoài cũng chán muốn đổi gió cho thay đổi không khí một chút!(em đánh gai ngang bên BH nên dự kiến làm miếng gai cụt xếp ngang để chặn nhiều theo kiểu cổ điển , thôi thì cũ người mới ta vậy !)

Last edited:

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
em cũng đang sài miếng Pips force bên FH thấy đánh dễ nói chung là hợp với trình gà của em Nên định làm miếng gai cụt nữa bên BH đánh cho nó máu lửa hơn. Cho em xin hỏi là miếng pips force và blowfish khác nhau nhiều lắm không bác. Hiện tại bên BH em đang đánh gai dài để ... rờ ve nhưng đánh hoài cũng chán muốn đổi gió cho thay đổi không khí một chút!(em đánh gai ngang bên BH nên dự kiến làm miếng gai cụt xếp ngang để chặn nhiều theo kiểu cổ điển , thôi thì cũ người mới ta vậy !)
Bác muốn dán ngang thì chỉ có pips + và pips force thôi à ^_^

hoangthinh

Đại Uý
QUOTE="HaQuocLinh, post: 652423, member: 15744"]em cũng đang sài miếng Pips force bên FH thấy đánh dễ nói chung là hợp với trình gà của em Nên định làm miếng gai cụt nữa bên BH đánh cho nó máu lửa hơn. Cho em xin hỏi là miếng pips force và blowfish khác nhau nhiều lắm không bác. Hiện tại bên BH em đang đánh gai dài để ... rờ ve nhưng đánh hoài cũng chán muốn đổi gió cho thay đổi không khí một chút!(em đánh gai ngang bên BH nên dự kiến làm miếng gai cụt xếp ngang để chặn nhiều theo kiểu cổ điển , thôi thì cũ người mới ta vậy !)[/QUOTE]
Đồng chí Linh này là cao thủ 2 gai Thanh hóa đó.

hoangthinh

Đại Uý
Mình biết HQL từ lâu rồi , vì hay lang thang vào dđbbsg lại hay vào các bài viết hay của các nhân tài như Th,P500, BBSG,HQL... chỉ tiếc là mình chưa đk tài khoản được ở bên đó nên chỉ đọc và học những kn mà k tham gia thảo luận cùng mọi người được.

hoangthinh

Đại Uý
Mình rất muốn hỏi HQL là có rất nhiều cốt chuyên đánh gai một mặt có cacbon và một mặt gỗ sao bạn k dùng mà lại dùng TG7 CP ? Phải chăng nó còn hay hơn các loại kia ? Mình đọc bài của bạn nhiều và thấy lối đánh của bạn rất hợp với mình , nhất là bên bh mặc dù là gai thủ nhưng lại thích công nhiều hơn thủ.mình mới chuyển qua đánh gai chỉ được 1 tháng nhưng cảm thấy rất hấp dẫn và muốn tìm tòi khám phá cái mới.

HaQuocLinh

Thượng Tá
Mình rất muốn hỏi HQL là có rất nhiều cốt chuyên đánh gai một mặt có cacbon và một mặt gỗ sao bạn k dùng mà lại dùng TG7 CP ? Phải chăng nó còn hay hơn các loại kia ? Mình đọc bài của bạn nhiều và thấy lối đánh của bạn rất hợp với mình , nhất là bên bh mặc dù là gai thủ nhưng lại thích công nhiều hơn thủ.mình mới chuyển qua đánh gai chỉ được 1 tháng nhưng cảm thấy rất hấp dẫn và muốn tìm tòi khám phá cái mới.
HI giữa 2 cây này mỗi thứ có 1 ưu điểm riêng mình cũng đã 'tự sự' bên bbsg rồi khi mang ra thi đấu thật ! Còn lý do của mình tại sao dùng cây TG7 AL thì đó là lý do cá nhân thôi, cơ bản là linh hoạt hơn .

Last edited:

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Em cảm ơn bác đã chiếu cố em chắc sẽ có dịp thôi vì em cũng từng sống ở Vinh 4 năm cũng có bạn bè trong đó rất nhiệt tình! Bác chơi miếng gai nào a?
Mình chơi 388D-1 lót 1mm và 388D-1 OX nhưng tốn kém quá toàn rụng gai nên phải chuyển sang Chaos Andro 900k đánh kg dị nhưng đc cái bền , vẩy và bạt cũng dể điều khiển , nghe D9 quảng cáo gai 200K rẻ và dị không biết có bền không . Mình không đánh 1 bài đánh như 1 số AE , mình thay đổi cách đánh tùy theo từng đối thủ có lẻ thế nên Gai của mình nhanh bị rụng

HaQuocLinh

Thượng Tá
Mình chơi 388D-1 lót 1mm và 388D-1 OX nhưng tốn kém quá toàn rụng gai nên phải chuyển sang Chaos Andro 900k đánh kg dị nhưng đc cái bền , vẩy và bạt cũng dể điều khiển , nghe D9 quảng cáo gai 200K rẻ và dị không biết có bền không . Mình không đánh 1 bài đánh như 1 số AE , mình thay đổi cách đánh tùy theo từng đối thủ có lẻ thế nên Gai của mình nhanh bị rụng
miếng 388D-1 loại cũ ở clb em có bác chơi mới gần 1 tháng mà gai đứt lỗ chỗ . Nhưng em chơi miếng 388D-1 Quattro All thấy gần 4 tháng nay chưa dụng gai nào , miếng của em được 'Tune' lên cho lót mềm mại thêm và khoảng cách các gai xa nhau hơn tý .

Last edited:

bynzyn

Thượng Tá
miếng 388D-1 loại cũ ở clb em có bác chơi mới gần 1 tháng mà gai đứt lỗ chỗ . Nhưng em chơi miếng 388D-1 Quattro All thấy gần 4 tháng nay chưa dụng gai nào , miếng của em được 'Tune' lên cho lót mềm mại thêm và khoảng cách các gai xa nhau hơn tý .
Tune gai kiểu gì đấy share ae đi bác ơi

Bình luận từ Facebook