Hội những người chơi mặt gai tấn công !

luanvuong2910

Trung Uý
Xin bác cho vài cảm nhận về miếng 563 đánh Bh với anh em bác nhé, bác chơi lót dày bao nhiêu vậy a?
Em chơi lót 1.9mm.39°.miếng này nó bán công,oánh rất dễ vào,đôi công tựa lực,nói chung về đôi công nó là cực kì khó chiu,có thể xoay bạt phải... rất là đơn giản nhưng cực kì khó chịu,e đã thử qua trên 30 miếng gai công và bán công và e quyết định dừng lại ở 563

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Mình chơi 388D-1 lót 1mm và 388D-1 OX nhưng tốn kém quá toàn rụng gai nên phải chuyển sang Chaos Andro 900k đánh kg dị nhưng đc cái bền , vẩy và bạt cũng dể điều khiển , nghe D9 quảng cáo gai 200K rẻ và dị không biết có bền không . Mình không đánh 1 bài đánh như 1 số AE , mình thay đổi cách đánh tùy theo từng đối thủ có lẻ thế nên Gai của mình nhanh bị rụng
Dòng block palio CK531A sản phẩm mới nên mọi người trải nghiệm 1 time mới biết bền hay không nhưng em nghĩ chắc bền như dòng 388 D-1

HaQuocLinh

Thượng Tá
Em chơi lót 1.9mm.39°.miếng này nó bán công,oánh rất dễ vào,đôi công tựa lực,nói chung về đôi công nó là cực kì khó chiu,có thể xoay bạt phải... rất là đơn giản nhưng cực kì khó chịu,e đã thử qua trên 30 miếng gai công và bán công và e quyết định dừng lại ở 563
Vâng em cảm ơn bác đã chia sẻ rất thực tế. Cơ bản là em thấy Miao Miao chơi miếng này BH lót 1.2mm, nghe nói deng yaping hồi xưa cũng chơi miếng này, và Ngô Thu Thủy của chúng ta cũng từng chơi miếng này nên em cũng quan tâm đến nó. Nay có bác chia sẻ như thế này thì rất đáng để thử sức ...

Toàn Bị Tán

Đại Uý
Hôm nay vác combo " FH gai công 802 - 729 Friendship - BH gai trung 388C-1 " oánh hơn 30 hiệp, cảm giác phải nói là phê lòi mắt, " rất hợp với dáng em " :D
Cảm giác đầu tiên là chắc bóng hơn, kế đến là nghe tiếng bạt bóng đã đến phát nghiền. :D

Toàn Bị Tán

Đại Uý
Nhờ các bác chia sẻ chút kinh nghiệm trong vấn đề phòng thủ của gai công có lót :)
Như cách chụp bóng giật moi, chụp bóng giật bạo , muốn gò bóng nặng thì làm sao...
Chủ yếu là góc vợt như thế nào là hợp lý ấy :D
Em chụp bóng cũng được nhưng cảm giác bóng nổi hơi cao

Trạng .... CÁ

Đại Tá
@Dũng Cửu nghe lời chém gió của mày, nghiện quá, anh vừa mua thêm P900 để làm combo FH: H3 - P900 - BH: gai công

Chưa dám chắc có chơi được gai công không, nên chưa dám mua mặt mới. Anh định thử một em mặt gai công 2nd trước, nếu hợp sẽ mua một mặt mới để chơi, cho anh hỏi,

1. chơi gai công có thể giật moi, giật xa bàn, chặn đẩy, đẩy chuội như Ten 64 được không ?

2. Nếu mới chơi gai để thử nghiệm, mua gai công YASAKA chơi thử có được không ? Có dễ chơi không ?

Nếu thật sự chơi được gai công, anh cũng muốn thử gai công bọt khí của Andro xem thế nào.

o3ma

Đại Tá
@Dũng Cửu nghe lời chém gió của mày, nghiện quá, anh vừa mua thêm P900 để làm combo FH: H3 - P900 - BH: gai công

Chưa dám chắc có chơi được gai công không, nên chưa dám mua mặt mới. Anh định thử một em mặt gai công 2nd trước, nếu hợp sẽ mua một mặt mới để chơi, cho anh hỏi,

1. chơi gai công có thể giật moi, giật xa bàn, chặn đẩy, đẩy chuội như Ten 64 được không ?

2. Nếu mới chơi gai để thử nghiệm, mua gai công YASAKA chơi thử có được không ? Có dễ chơi không ?

Nếu thật sự chơi được gai công, anh cũng muốn thử gai công bọt khí của Andro xem thế nào.
Cá lại chuyển phỏm à? Hết cốt, mút tàu, tây, nhật giờ lại sang gai đầu rồng. Đa năng. Món nào cũng khen hay nhưng chẳng dừng lâu ở món nào. Bái phục.

bocau

Đại Tá

Có gai công Andro hexer pip force cắt dọc đây 99%; Trạng ... mua để đánh thì @bocau nhượng cho , mua để thử thì no...hehe;

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cá lại chuyển phỏm à? Hết cốt, mút tàu, tây, nhật giờ lại sang gai đầu rồng. Đa năng. Món nào cũng khen hay nhưng chẳng dừng lâu ở món nào. Bái phục.
Vẫn chơi combo cũ, nhưng muốn thử nghiệm, chứ giờ H3-P900-Ten64 giờ ngon rồi anh ơi, chỉ cần tăng trải nghiệm nữa thôi, chứ cú quả thì không thiếu rồi

Thiếu giờ bay thôi anh ạ, phi công trẻ ... ĐANG TÌM MÁY BAY BÀ GIÀ:p:p:p

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Có gai công Andro hexer pip force cắt dọc đây 99%; Trạng ... mua để đánh thì @bocau nhượng cho , mua để thử thì no...hehe;
Hôm qua được một anh chơi gai ở HS nói về dọc và ngang, em mới hơi lơ mơ tí
Dọc tức là gai thẳng hàng theo chiều dọc, ngang là gai thẳng hàng theo chiều ngang

Cầm vợt ngang, dán gai dọc, khi đánh thì vợt nằm ngang, tức là gai khi đánh nằm ngang, tạo thành các bờ bám bóng, bóng trượt hàng gai trên thì xuống gai dưới, nên tạo được nhiều ma sát, bóng sẽ có xoáy khi đánh

Cầm vợt ngang, dán gai ngang, khi đánh thì vợt nằm ngang, tức là gai khi đánh nằm dọc, do gai chỉ xếp thẳng hàng theo một chiều, vì vậy bóng đánh sẽ không trượt trên các bờ gai xếp thẳng hàng, mà các gai tác động vào bóng không đều do gai lúc này xếp hình tam giác/ chữ V với chiều của bóng, bóng tạo được ma sát ít, lực ít, vì rơi vào hõm giữa các chân gai nhiều hơn, nên thường chuội và xịt hơn

@Dũng Cửu anh hiểu thế có đúng không ?

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Một lý do em chơi gai là em yếu trả giao bóng, sợ xoáy lạ, nghe đồn là gai có thể giúp mình trả được giao bóng dễ hơn mút, nếu thế thật thì đánh gai em sẽ đỡ giao bóng tốt hơn, nhưng vì vẫn muốn đủ càng nên phải tìm gai vẫn giật, moi tốt.

Có comment của @Dũng Cửu nói là gai công đánh gần giống mút, chỉ kém xoáy thôi, một dạng mút ít bám xoáy, nên em mới thử nghiệm

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Các bác cho em hỏi VĐV trên thế giới nào hiện tại chơi gai công BH mút FH ạ ? (các bác cho em nào dễ tìm video tí để em dễ tìm để học hỏi nhé)

bocau

Đại Tá
Cho em cái giá, đắt quá thì em thua, vì mới thử, chưa biết có chơi được không nữa !
Mặt màu đen nhờ cắt rất đẹp, chưa đánh lần nào; kt152x158 vừa innerforce zlc; lót 2.0mm, còn cả rìa và bao bì ; Trạng...cho giá inbox hoặc có cốt nào mình gl bù trừ nhé!

Toàn Bị Tán

Đại Uý
@Trạng .... CÁ : em cũng mới tập chơi gai công Ngang đây.
Khoái nhất là cú đánh tuyệt chiêu của gai công ngang, chả cần biết đối thủ đánh qua là xoáy gì, chỉ cần bóng từ ngang lưới đến cao hơn là Bạt thẳng tâm bóng rồi đứng nghe tiếng bép sướng phê người :D
Nhưng vì nó phê quá nên nó sẽ nhanh chóng " ăn mòn " kỹ thuật bạt mút của mình đấy, khi qua về lại đánh mút bạt ra ngoài liên tục :(

Trắng Đen

Thượng Tá
Em mới gia nhập 388C1 1.8 bên bh, fh vẫn mút bt, cốt zetro quad. Em tập làm quen bằng cách tập các động tác với bóc thả rổ bóng trên bàn, chủ yếu bóng tĩnh ko xoáy. Sau 2 tuần thực chiến các cú bắn , giật, bạt, chặn đẩy, lắc, cứa, vẩy khá là ok. Đặc biệt cú bắn rất uy lực, xác suất thành công và lực hơn hẳn mút khi xưa. Các cú bạt hay giật xung của đối thủ em chỉ kịp đưa theo quán tính kê đờ mi là bóng dội bem qua bên kia. Điều điểm rơi 2 mang cá khá ổn.
Tuy nhiên, em dùng gai trả giao bóng khá tệ, nghe bất hợp lý vì bóng 2,3 xử lý tốt mà trả giao lại ko tốt. Vì thế bác nào có kinh nghiệm hay clip giúp em cho xem các cú trả giao sao cho hiệu quả. Đọc xoáy ko thành vấn đề với em, trả giao mút thì ok ạ.

Last edited:

Bình luận từ Facebook