Hội những người chơi mặt gai tấn công !

waa

Đại Uý
Bác D9 cho hỏi chút, nếu gặp rơ giật moi nhẹ + xoáy thì gai bác đối phó ra sao nhỉ, em cũng chơi gai công 802-40 nhưng cứ gặp rơ này là 3 bát không hành, kê úp vợt thì bóng "trượt" mặt gai, rơi chân lưới, ngửa lên cho qua thì cú sau mất bóng ngay, bóng họ moi xoáy và thấp, chậm ... không sao bạt cầu may được.
Còn khi họ giao toàn bóng nhanh, vọt thẳng vào gai làm lúng túng quá, lột gai mấy lần rồi, mặt 802 giờ cất tủ kính.

ducnm

Đại Tá
Thấy bảo gai công chặn đẩy còn dị hơn mút cơ mà bác
Bác D9 cho hỏi chút, nếu gặp rơ giật moi nhẹ + xoáy thì gai bác đối phó ra sao nhỉ, em cũng chơi gai công 802-40 nhưng cứ gặp rơ này là 3 bát không hành, kê úp vợt thì bóng "trượt" mặt gai, rơi chân lưới, ngửa lên cho qua thì cú sau mất bóng ngay, bóng họ moi xoáy và thấp, chậm ... không sao bạt cầu may được.
Còn khi họ giao toàn bóng nhanh, vọt thẳng vào gai làm lúng túng quá, lột gai mấy lần rồi, mặt 802 giờ cất tủ kính.

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Em chưa bao giờ chơi dòng gai 802 -40 nên em cũng không biết nó đánh ra sao lúc em chuyển chơi thì chơi gai 388B-1 nhưng dòng gai này độ ổn định bình kém , ko giật được , chuyển đến gai buterfly thì đánh Bh tốt thôi chứ chơi Fh khó chơi , chuyển yasaka , 729-563 về blowfish giờ thấy hợp đánh Fh : hexer pips force + bh: mút
Còn nếu 2 gai :Fh: hexer pips force + bh: hexer pips + thế hệ gai bọt khí
Em cũng chưa biết bác sử dụng cốt gì , vì gai công mà giật nhẹ , xoáy thì em chặn rất dễ bác nên chuyển chơi gai công thế hệ bọt khí + cốt gỗ koto kết hợp sợi thì dễ chơi hơn ^_^

HaQuocLinh

Thượng Tá
Mình thử miếng pips force, spectol thường, spectol 21, royal, 388B-1, 802, 802-40, raystorm, andro classic, yasaka cobal anpha... Trên cây TG7-AL thấy dễ chơi nhất là miếng spectol 21, bạo lực nhưng dễ cho cả 2 phía là pips force, hiểm nhất thấy có miếng cobal anpha nhưng khó chơi nhất. Rẻ mà bổ thì 802-40 xứng đáng một lựa chọn, đắt sắt ra miếng pips force thì hiển nhiên rồi. Tuy nhiên theo mình nghĩ còn phụ thuộc vào ý đồ chiến thuật nữa.

Phúc Pro

Trung Uý
Ngày hôm qua chuyên gia đánh gai @dungdienanh hạng D diễn đàn , đã bị hạ đo ván ngay tại sân nhà clb điện ảnh quân đội kèo D9 chấp 3 , @Phúc Pro làm trọng tài ! Ko ngờ d9 thích ứng trường phái dị này nhanh thế ^_^ 2 gai tấn công oánh trái , phải vẫn đẹp ,bay bổng như mút ^_^
Tối qua ghé thăm Clb điện ảnh.. @dungdienanh say sưa tập luyện môn võ công mới.. dự là mấy ngày tới khi D9 đi thái nguyên về sẽ tìm đến tận nơi để quyết sinh tử =)) ^^ :p :))

hungvotdoc

Thượng Tá
Em chưa bao giờ chơi dòng gai 802 -40 nên em cũng không biết nó đánh ra sao lúc em chuyển chơi thì chơi gai 388B-1 nhưng dòng gai này độ ổn định bình kém , ko giật được , chuyển đến gai buterfly thì đánh Bh tốt thôi chứ chơi Fh khó chơi , chuyển yasaka , 729-563 về blowfish giờ thấy hợp đánh Fh : hexer pips force + bh: mút
Còn nếu 2 gai :Fh: hexer pips force + bh: hexer pips + thế hệ gai bọt khí
Em cũng chưa biết bác sử dụng cốt gì , vì gai công mà giật nhẹ , xoáy thì em chặn rất dễ bác nên chuyển chơi gai công thế hệ bọt khí + cốt gỗ koto kết hợp sợi thì dễ chơi hơn ^_^
Đúng là chơi gai công mà gặp bóng xoáy cổ tay cầu vồng, không mạnh lắm nhưng nhiều xoáy là rất bí đấy. Tất nhiên với trình của bạn thỉ xử lý chắc đơn giản. Vấn đề ở đây liên quan đến trình độ của người chơi gai. Hơn nữa tôi nghĩ chơi gai công phát huy tác dụng nhất là quả chặn và đẩy. quả công chỉ dùng khi đối thủ dừng nhịp. Còn nếu chỉ trông chờ vào tấn công giật phải giật trái thì chắc chỉ có trình độ của bạn mới chơi được thôi. Dù sao cũng một lần nữa hoan nghênh bạn vì đã cổ vũ cho lối chơi toàn gai công (lần trước hoan nghênh bạn vì đã cổ vũ cho vợt dọc).

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Đúng là chơi gai công mà gặp bóng xoáy cổ tay cầu vồng, không mạnh lắm nhưng nhiều xoáy là rất bí đấy. Tất nhiên với trình của bạn thỉ xử lý chắc đơn giản. Vấn đề ở đây liên quan đến trình độ của người chơi gai. Hơn nữa tôi nghĩ chơi gai công phát huy tác dụng nhất là quả chặn và đẩy. quả công chỉ dùng khi đối thủ dừng nhịp. Còn nếu chỉ trông chờ vào tấn công giật phải giật trái thì chắc chỉ có trình độ của bạn mới chơi được thôi. Dù sao cũng một lần nữa hoan nghênh bạn vì đã cổ vũ cho lối chơi toàn gai công (lần trước hoan nghênh bạn vì đã cổ vũ cho vợt dọc).
Hiện tại thì mình chơi gai công giật được phải + trái xoáy xuống , đúng là gai công thì chặn đẩy + quả đôi công là thế mạnh nhưng đối phó với ngừoi giật xoáy , ma sát cầu vồng thì cứ giao chuội ngắn hoặc dài hẳn sẽ khó tạo ra xoáy xuống ép đối phương phải giật ít xoáy mà vào thế đôi công , đông tác chặn cần biến hoá theo kiểu chặt vào bóng để hạn chế xoáy để gây mất nhịp cho đối phương :)

Last edited:

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Em xin báo danh vào hội mặt gai đầu tiên
Nick : Dũng Cửu , Dũng Cửu Shop ( nick cửa hàng )
Cốt : Treiber Q : Fh : hexer pips force + bh: hexer pips +
Janus rồng xanh : Fh: Hexer pips force + bh : rasant turbo ( ten 80)
Em chơi được 2 trường phải 2 gai tấn công ( đang tập) và 1 gai công Fh + 1 bh : mút
Năm sinh :1984
Face : Dũng Cửu
Nghề nghiệp : vđv , hlv, kinh doanh ^_^ chém gió

hungvotdoc

Thượng Tá
Hiện tại thì mình chơi gai công giật được phải + trái xoáy xuống , đúng là gai công thì chặn đẩy + quả đôi công là thế mạnh nhưng đối phó với ngừoi giật xoáy , ma sát cầu vồng thì cứ giao chuội ngắn hoặc dài hẳn sẽ khó tạo ra xoáy xuống ép đối phương phải giật ít xoáy mà vào thế đôi công , đông tác chặn cần biến hoá theo kiểu chặt vào bóng để hạn chế xoáy để gây mất nhịp cho đối phương :)
"đông tác chặn cần biến hoá theo kiểu chặt vào bóng để hạn chế xoáy để gây mất nhịp cho đối phương".
Đúng là lý thuyết thì như vậy nhưng thi triển vào thực tế là cả một vấn đề đấy. Vậy nên tôi mới nói liên quan đến trình độ mà. Tuy nhiên, không phải đối thủ nào cũng chơi đều được kiểu khéo tay như vậy đâu hoặc là trình họ cao hơn hẳn mình.

hungvotdoc

Thượng Tá
Em xin báo danh vào hội mặt gai đầu tiên
Nick : Dũng Cửu , Dũng Cửu Shop ( nick cửa hàng )
Cốt : Treiber Q : Fh : hexer pips force + bh: hexer pips +
Janus rồng xanh : Fh: Hexer pips force + bh : rasant turbo ( ten 80)
Em chơi được 2 trường phải 2 gai tấn công ( đang tập) và 1 gai công Fh + 1 bh : mút
Năm sinh :1984
Face : Dũng Cửu
Nghề nghiệp : vđv , hlv, kinh doanh ^_^ chém gió
Đang thắc mắc tại sao đến tận trang thứ 5 mới có thành viên đầu tiên. Lật lại trang 1 thì hóa ra bạn mới thay đổi chủ đề. Định đăng ký tham gia hội nhưng đọc hết tiêu chí thấy phải ofline liên tục như vậy thì chắc không theo được nên có lẽ chẳng dám báo danh (hehe)

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Đang thắc mắc tại sao đến tận trang thứ 5 mới có thành viên đầu tiên. Lật lại trang 1 thì hóa ra bạn mới thay đổi chủ đề. Định đăng ký tham gia hội nhưng đọc hết tiêu chí thấy phải ofline liên tục như vậy thì chắc không theo được nên có lẽ chẳng dám báo danh (hehe)
Hê hê ko off thì off chém gió cũng dc mà bâc ^_^ gai công thì chắc cũng vắng thôi cần thành viên trước báo báo danh số 2 đi ^_^

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Thêm 1 nạn nhân anh Chiến CLB đại học sư phạm Thái Nguyên đã phơi áo 10 bia + 10 bia, Thắng đen đứng kèo chỉ đạo viên , đôi thầy trò Đường Tăng đã ra đi 20 bia cầm cây Treiber Q và 2 gai cười ngượng gạo như mất sổ gạo :D Thắng đen quá tự tin vào kèo + khả năng đánh gai điêu luyện nhưng đã ko vượt qua được D9 đánh ngậm ngùi ra đi 3/2 1 trận đấu rất căng thẳng !

Trận đấu tại sới độ TP Thái Nguyên CLB đại học Thái Nguyên khét tiếng là nơi miền đất dữ :D
D9 chấp 3-4-3 :D
Khả năng chơi gai tấn công đang lên từng ngày :D
Nghe a Chiến chém anh là chuyên gia thịt gai của tỉnh Thái Nguyên lên D9 đã thách đấu ^_^ a Chiến tay trái tầm D diễn đàn :))

Anh Chiến cầm điếu thuốc mà tim đập chân run ko tin đc sát thủ oánh gai d9 lại chơi gai thuần thục + tấn công đẹp mắt + hoa mĩ đến thế :D

Last edited:

Bình An

Trung Sỹ
Gai thì có nhiều dạng gai,mà trình diễn đàn còn nhiều bạn hạn chế,mới đầu còn bảo bác PhiLipPin đánh tầm trình C thế mà cũng đi thi đấu:D,còn nhận xét vậy thì đủ biết trình họ thế nào,nhiều ng nói như D9 đó,nào là vua trị gai,xin thưa đó là gai yếu,gai mà họ ko đỡ nổi giao bóng hiền...v.v.v.vneen họ chuyển gai,rồi kết luận những người đánh yếu mút quá mới chuyển gai...và nói gai có mấy ai giỏi...thực sự gai ít ng giỏi là chẳng qua ít ng tập chơi gai từ đầu....họ chơi gai từ đầu và trình độ có rồi họ chuyển khai cộng với năng khiếu sáng tạo thì ko phải rạng vừa đâu,
Còn D9 đánh mút chuyển gai trong thời gian ngắn mà đánh dc như vậy là quả là trên tuyệt vời,vì theo mình dc biết khi đánh mút chuyển gai thì thường trình bị giảm đi từ 1 đến 3 quả...trong thời gian đầu.

Last edited:

dungdienanh

Trung Uý
Tối qua ghé thăm Clb điện ảnh.. @dungdienanh say sưa tập luyện môn võ công mới.. dự là mấy ngày tới khi D9 đi thái nguyên về sẽ tìm đến tận nơi để quyết sinh tử =)) ^^ :p :))
Thi sinh D9 dao này có tiến bô cấp phép cho lên C đánh! Nhưng chỉ tam câp phép vì nhân lúc trưởng phòng cấp phép đánh trân đầu tiên sau 10ngay sốt virut an trôm đc trân 3-2

Bình An

Trung Sỹ
Mình thấy hàng trăm hàng nghìn người hay nói câu này:khi chỉ đạo người dưới đánh toàn nói đánh 5 ăn 5 thua thôi đừng đánh nhẹ ko hết dc,thực ra những người đó trình thấp mới nói vậy bởi khi người ta chấp bạn vài quả mà bạn lại nói 5 ăn 5 thua là sao,mà nó là 3 ăn 7 thua mới đúng,cũng như nhiều người nói Vua trị gai...nhưng thực ra họ chỉ là người biết đánh gai mà thôi. vì thường là 100 người đánh gai thì có đến trên 80 người xuất phát từ đánh mút do đánh mút quá yếu nên chuyển gai,trong số trên 80 người đó thì chỉ có dưới 5 người tiến bộ, vậy là rất nhiều người là ''Vua trị gai'' là vì thế,nhưng gặp phải Ông Gai chuyên trị mút thì cũng rách việc đấy,như Ông Philip Pin Ông ấy là Vua trị mút...Cương gai thời phong độ nhất thì từng hạ rất nhiều Tuyển Việt Nam,bác Lập gai thời phong độ và Lâm gai thì trình B Diễn đàn không có cửa,...v.v.v.v.Hiện nay mới xuất hiện 2 cây gai đó là Sơn Hải Dương,và Dũng 9 Hải Dương cả 2 cùng mút chuyển gai,ko biết mấy bác Vua trị gai đánh ngang có qua nổi 2 bạn đó ko ?

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Thi sinh D9 dao này có tiến bô cấp phép cho lên C đánh! Nhưng chỉ tam câp phép vì nhân lúc trưởng phòng cấp phép đánh trân đầu tiên sau 10ngay sốt virut an trôm đc trân 3-2
Hê hê trình gai em giờ lên tầm C cứng rồi
:D anh cứ khỏi sốt sẽ thấy ^_^

Thêm 1 nạn nhân anh Chiến CLB đại học sư phạm Thái Nguyên đã phơi áo 10 bia + 10 bia, Thắng đen đứng kèo chỉ đạo viên , đôi thầy trò Đường Tăng đã ra đi 20 bia cầm cây Treiber Q và 2 gai cười ngượng gạo như mất sổ gạo :D Thắng đen quá tự tin vào kèo + khả năng đánh gai điêu luyện nhưng đã ko vượt qua được D9 đánh ngậm ngùi ra đi 3/2 1 trận đấu rất căng thẳng !

Trận đấu tại sới độ TP Thái Nguyên CLB đại học Thái Nguyên khét tiếng là nơi miền đất dữ :D
D9 chấp 3-4-3 :D
Khả năng chơi gai tấn công đang lên từng ngày :D
Nghe a Chiến chém anh là chuyên gia thịt gai của tỉnh Thái Nguyên lên D9 đã thách đấu ^_^ a Chiến tay trái tầm D diễn đàn :))

View attachment 56119

View attachment 56118
Anh Chiến cầm điếu thuốc mà tim đập chân run ko tin đc sát thủ oánh gai d9 lại chơi gai thuần thục + tấn công đẹp mắt + hoa mĩ đến thế :D
Đăng video của trận đanh gai để ace đuoc mở rộng tầm mắt

Bình luận từ Facebook