Hội Long 5 - Tất cả mọi phiên bản HL 5, W968, W997, ...

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Mặt phải theo jeu, theo lối, em đánh 02 mặt Tầu, vì em thích ML, và các cú đánh của em hướng theo kiểu mặt Tầu, trước là FH, sau là BH. Hy vọng thêm được bộ chân

Bác @haphamhd , Long 5 là một cốt cứng, bám xoáy, form cứng, mặt to, em nghĩ mặt nào cũng được, vì nó chỉ là cái cốt, lối đánh, cách đánh của bác, sẽ quyết định mặt phù hợp

Long 5 không phù hợp với jeu chơi chậm, cận bàn. Vì vậy, theo em, nếu bác không đánh jeu này, thì mặt bác đã từng thích, chính là mặt phù hợp với Long 5

bachikho

Đại Tá
Hôm nào em ra sới ĐHNN bác Trạng...Cá cho em mượn cây Long V
phang mấy phát vào cạnh bàn có bền không nhé ;) Đang đánh PG7
thấy vào tay, định ngấp nghé Long V ạ.
theo tui bác nên thử vì về cấu trúc long V tương tự PG7, chỉ thay 2 lớp ayous gần lõi = 2 lớp sợi để phù hợp hơn với bóng 40+, cá nhân tui đánh thử thấy cảm giác long v với 40+ cũng tương tự như pg7 với 40 vậy (có lẽ đó là lí do ML chuyển từ thuần gỗ cấu trúc giống pg7 sang long V)

lion

Đại Tá
theo tui bác nên thử vì về cấu trúc long V tương tự PG7, chỉ thay 2 lớp ayous gần lõi = 2 lớp sợi để phù hợp hơn với bóng 40+, cá nhân tui đánh thử thấy cảm giác long v với 40+ cũng tương tự như pg7 với 40 vậy (có lẽ đó là lí do ML chuyển từ thuần gỗ cấu trúc giống pg7 sang long V)

Cảm ơn nhà bác đã chia sẻ, em từ khi chuyển sang PG7 và bóng 40+ thì
thấy đánh rất OK nên nghĩ liệu có cần phải dùng cây Long V hay không?

Nhưng nói gì thì nói, Long V ra đời có lý do của nó, khi nào gặp ai có cây
này em sẽ xin đánh thử mấy phát coi thế nào.

Trạng .... CÁ

Đại Tá

Em có, nhưng fake, thích thử cứ hú em, nhưng nhớ mang mặt của bác đi, vì em đánh 2 mặt H3 mà bác thì không chơi Tàu đạo

chanvongkieng

Đại Uý

Pg 7 khác long 5 nhiều bác ơi, kt tốt thì chơi l5.pg7 dễ chơi dễ phát lực.

lion

Đại Tá
Pg 7 khác long 5 nhiều bác ơi, kt tốt thì chơi l5.pg7 dễ chơi dễ phát lực.

Vâng, em biết là khác, nhưng chưa cảm nhận thực tế nó khác như thế nào ạ.
Cá nhân em chưa dùng đến dòng cao cấp Super nhưng từ ZLC trở xuống thì
em đã dùng qua nhiều lắm rồi, và thấy cây PG7 lại là cây hay hơn cả, từ đó e
nhận thức cốt hay không phải đắt tiền, mà là phù hợp và hiệu quả ạ.

chanvongkieng

Đại Uý
Vâng, em biết là khác, nhưng chưa cảm nhận thực tế nó khác như thế nào ạ.
Cá nhân em chưa dùng đến dòng cao cấp Super nhưng từ ZLC trở xuống thì
em đã dùng qua nhiều lắm rồi, và thấy cây PG7 lại là cây hay hơn cả, từ đó e
nhận thức cốt hay không phải đắt tiền, mà là phù hợp và hiệu quả ạ.
E chơi h3 nên thấy bóng l5 dị hơn, PG7 hay trong tầm giá và nó chỉ cho lối chơi đơn giản, còn bác thích thì nên thử tg506, tg506+ bóng ổn định và chất hơn khi đánh với đối thủ có chất lượng ,

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Đã hoàn toàn tự trải nghiệm em Long 5 fake, và tạm thời khẳng định, ngoài cái cán len cán quá xấu do bị vào keo be bét, dính nhoe nhoét, như kiểu bị 502 ăn nhũn, hình dạng đuôi cán không thật sự cân đối và cách vào keo rất dở của các chủ trước, em không có gì phàn nàn về em HL5 này

Đặc điểm rất rõ của nó là giống dòng W em đã từng chơi hơn là HL5 mà mọi người hay chơi. Trước em này, HL5 có xu hướng cứng hơn, nẩy hơn, hơi dầy hơn và ít bám xoáy hơn W, và em này giống W hơn

Nỗi sợ lớn nhất chính là sợ cốt vợt bị hollow đối với các cú đánh đối công, đối giật, thì thực sự không hề xảy ra, không những thế, có còn phản ứng rất tốt, với cảm giác mềm mại, thấu xoáy khi phải chơi đôi công. Liều không phải là điều xấu :p

Last edited:

haphamhd

Trung Uý
Cây của em đây bác @Trạng .... CÁ

Trạng .... CÁ

Đại Tá
giữ cây này chơi đi bác, w chắc cũng chỉ hơn cây này tí thôi, không cần thiết lắm đâu
Cây này của bác em dự là hơi dầy một chút, tuy nhiên không bị nẩy quá, mặt Limba rất đẹp, chắc sẽ rất mềm, giữ lại chơi là ổn đấy bác ơi, không cần thay đổi đâu

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cụ cho em hỏi là: Giờ em đang sử dụng cây SZLC + FH: Ten05 + BH: Ten05fx. liệu em đổi sang long5 có chấp được cụ 2 bóng ko ạ. Phân vân quá
Mày vẫn đang chơi SZun hay SZhang đấy ? Có chiến Tàu không ? CN hoặc T7 ra cho anh nộp bia đi chứ, để dành lâu quá mà chưa được nộp :p

Bình luận từ Facebook