Hội Andro Treiber

backhand-ghost

Đại Tá
Em rất hâm mộ bác. Nhưng thực sự bác phát biểu như thế này có...quá ko? Haha!
vấn đề này hoàn toàn là quan điểm cá nhân, và ko ai áp đặt được ai cả. Mình nói quan điểm rất chủ quan của mình, có thể là có chút cực đoan nhưng chỉ đơn giản là mình nghĩ vậy thôi. Chơi quá nhiều loại vợt trong bao nhiêu năm, ít nhiều nó cũng nảy sinh những vấn đề rất cảm tính, bro thông cảm nhé ^\^ ai nói mình không đúng, mình không phản đối và ai đồng tình với mình thì mình cũng không mù quáng mà nghĩ rằng điều mình nghĩ là chính xác. Không có gì đâu nhỉ bro.

tosiosHD

Đại Tá
vấn đề này hoàn toàn là quan điểm cá nhân, và ko ai áp đặt được ai cả. Mình nói quan điểm rất chủ quan của mình, có thể là có chút cực đoan nhưng chỉ đơn giản là mình nghĩ vậy thôi. Chơi quá nhiều loại vợt trong bao nhiêu năm, ít nhiều nó cũng nảy sinh những vấn đề rất cảm tính, bro thông cảm nhé ^\^ ai nói mình không đúng, mình không phản đối và ai đồng tình với mình thì mình cũng không mù quáng mà nghĩ rằng điều mình nghĩ là chính xác. Không có gì đâu nhỉ bro.
+ Vâng. Em hiểu ý bác giãi bày mà. Thực sự vũ khí tốt nhất vẫn là vũ khí hợp với lối chơi của mình nhất, bác nhỉ? Bác thích Tăng Thanh Hà, nhưng em lại thích Mai Phương Thúy, còn bác D9 thì có khi lại thích Minh Hằng.... Haha. Không có gì là tuyệt đối, bác nhỉ?

degist

Trung Sỹ
Em xinh báo danh Treiber K: FH Ten 05 - BH Calibar
- Đợt trước em đánh treiber K vs FH H3 thấy khá hợp, nhưng sau thấy mất sức nhiều quá thường hay bị đuối ở sec 5.
nên em mới chuyển qua chơi Ten 05, tập luyện mấy hôm nay thấy đã quen dần cảm giác bóng.
Tuy nhiên các anh trong CLB bảo nên đổi cốt vì cây K này hơi thiếu lực nếu phát triển lối đánh công nhanh vs 2 càng.
E đánh thử Sadius tem đồng của mấy bác thì thấy khô quá, ko có cảm giác bóng nhiều, chắc có lẽ ko quen cốt dày, cứng.
Em đang lăn tăn giữa Treiber Q vs Z ,
tuy nhiên do đánh mặt tàu nên cảm giác cầm vợt nặng quen, sợ Q là cốt mỏng cầm dễ hụt, còn Z thì sợ cốt cứng lại giống Sadius thì cũng căng.
Xin các bác vài dòng ý kiến để em có thêm động lực thay kiếm ạ!
Thanks all!

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
- Đợt trước em đánh treiber K vs FH H3 thấy khá hợp, nhưng sau thấy mất sức nhiều quá thường hay bị đuối ở sec 5.
nên em mới chuyển qua chơi Ten 05, tập luyện mấy hôm nay thấy đã quen dần cảm giác bóng.
Tuy nhiên các anh trong CLB bảo nên đổi cốt vì cây K này hơi thiếu lực nếu phát triển lối đánh công nhanh vs 2 càng.
E đánh thử Sadius tem đồng của mấy bác thì thấy khô quá, ko có cảm giác bóng nhiều, chắc có lẽ ko quen cốt dày, cứng.
tuy nhiên do đánh mặt tàu nên cảm giác cầm vợt nặng quen, sợ Q là cốt mỏng cầm dễ hụt, còn Z thì sợ cốt cứng lại giống Sadius thì cũng căng.
Thanks all!
hi mình chưa biết anh clb bạn tư vấn ra sao nhưng trên quan điểm mình bạn muốn chơi 2 càng tốc độ nhanh , xoáy đòi hỏi cốt phải mềm , kiểm soát tốt , chơi 2 mặt cả bh + fh trung bình cứng đến cứng
với em Treiber K banh dán ten 05 + calibra spin tốc độ khá nhanh rồi vì lối 2 càng nhanh quá sẽ khó chơi được 2 càng do phải chọn giữa giật bên trái và bên phải !
nếu bạn muốn tốc độ nhanh hơn nữa chọn em Q cây K thì mỏng chứ Q nó dầy hơn bạn dán 2 mặt kia sang quá ok rồi ^_^

degist

Trung Sỹ
hi mình chưa biết anh clb bạn tư vấn ra sao nhưng trên quan điểm mình bạn muốn chơi 2 càng tốc độ nhanh , xoáy đòi hỏi cốt phải mềm , kiểm soát tốt , chơi 2 mặt cả bh + fh trung bình cứng đến cứng
với em Treiber K banh dán ten 05 + calibra spin tốc độ khá nhanh rồi vì lối 2 càng nhanh quá sẽ khó chơi được 2 càng do phải chọn giữa giật bên trái và bên phải !
nếu bạn muốn tốc độ nhanh hơn nữa chọn em Q cây K thì mỏng chứ Q nó dầy hơn bạn dán 2 mặt kia sang quá ok rồi ^_^
Thanks anh D9!
Nghe anh nói vậy có lẽ chốt em Q ạ! ^_^

Phúc Pro

Trung Uý
Mới đánh Treiber K được 1 bữa thì thấy thế này:
1. Giật và Flick trái dễ hơn hẳn. Mấy hồi flick trái phản công ngay giao bóng 10 quả đc 1 2. Giờ "tự nhiên" được cũng 7 8 quả @@
2. Fh đôi công chính xác "kỳ lạ". Giật bỏ góc ko còn là việc khó :)

Chỉ có điều là mấy hồi chơi Andro CS7 + FH Yasaka Mark V cảm giác giật+bạt rất đã tay, nhưng giờ dùng K + FH Rasant Turbo thấy bóng có vẻ hơi xịt xịt.
E thấy K đi vs fh Turbo , Bh rasan Grip là vừa cả lực cả xoáy. :)' .. Đôi Turbo có vẻ khó điều chỉnh về lực, có thể do e còn non quá ^^

Phúc Pro

Trung Uý
Thanks all!
Em Q rất hợp vs bác đó nazz ;).. ko hề hụt hẫng tẹo nào >.<.. rất đầm tay khi chọn 1 em Q ~ 88g

backhand-ghost

Đại Tá
Thanks all!
nhiều người hỏi câu này quá, bro để vào một chút đi chứ, Treiber Q cộng thêm 2 cái 05fx thế là xong, đg 1 càng mà tự nhiên nó mọc thêm một càng nữa khi nào không hay. he2, u welcome.

Bình luận từ Facebook