Hội Andro Treiber

maybi

Thượng Sỹ
+ Mỗi người hợp một lối đánh , 1 phong cách + sự cảm nhận khác nhau như em lối phòng thủ + tấn công bằng giật trái hoặc phải chủ yếu dùng masat và hạn chế tốc độ trận đấu chọn cây TREIBER K!( VD : em thì không thích mấy cây tốc độ nhanh em thích cốt kiểm soát tốt + tốc độ vừa phải chọn TREIBER K : SPEED : 8,5 , CONTROL : 9,7 )

+ Ai thích công thủ toàn diện tốc độ nhanh định hướng cho lối đánh tấn công mà vẫn đảm bảo độ an toàn chọn em TREIBER Q cây này tốc độ nhanh nhưng mỏng
SPEED : 9,5
CONTROL : 9,2
độ dày xấp xỉ 6,0 mm >> Gỗ KOTO bề mặt + 2 lớp carbon sát bề mặt + gỗ trung tâm mềm >> tốc độ rất bắn khi tấn công
lớp gỗ trung tâm mềm vẫn đảm bảo hạn chế lực + xoáy khi đỡ giao bóng + phòng thủ chủ động
> nên khá đều cho dơ tấn công chủ động tốc độ nhanh mà vẫn đảm bảo độ an toàn các pha đánh, + khả năng oánh trái rất tốt!

+ Ai thích tốc độ quen chơi các dòng cốt dầy CARBON , giật + bạt vẫn đảm bảo độ kiểm soát cao để có thể phòng thủ chủ động chọn TREIBER Z
SPEED : 9,7
CONTROL : 9,8
dầy :xấp xỉ 7,0mm
Cây này mà oánh mặt cứng FH + bh : trung bình cứng thì tốc độ vọt có lẽ nhanh nhất so với các dòng cốt carbon trên tị trường!
A @Dũng Cửu SHOP có thể phân loại giúp e các mặt vợt dòng rasant va hexer từ mềm > tb cứng > cứng đc k ạ. E cảm ơn

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Giải Việt Nam Open với rất nhiều các vdv chơi Treiber , từ nghiệp dư đến chuyên nghiệp
Từ hạng D đ ến hạng A sau giải D9 sẽ đưa hình ảnh lên đây là trùm khủng bố giải anh đánh Treiber Z : Fh: Hexer Hd + bh : gai công! Những trận đấu anh chơi 1 mình anh chấp cả nhà thi đấu bằng lối chơi cực bốc lửa, xung mãn anh mang đến tinh thần cho giải Việt Nam open 2014 !
Huy redbull hạng A2

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá

Nguyễn Anh Đức được coi là thần đồng trẻ bóng bàn Việt Nam !
Giải ba đơn nam trẻ nam Đông Nam Á !
Nhì đôi nam đông nam Á
Nhất trẻ nam toàn quốc !
Kiện tướng đơn nam
Giải này đơn nam đã ăn hàng loạt hạng A như Hà Yên Bái... Với lối đánh đẹp mắt !
treiber Z :fh: rasant power sponge + bh: rasant power sponge !

Nguyễn Trung kiên vô địch trẻ Đông Nam Á
Nhì trẻ toàn quốc
Nhì đôi nam trẻ Đông Nam Á
treiber z : fh: rasant power sponge : bh : rasant power sponge
Nguyễn Trung Kiên hiện đang giải ba đơn nam!

Bức ảnh này Kiên vô địch giải học sinh đôi nam học sinh Đông Nam Á mở rộng
Nhất đơn nam học sinh Đông Nam Á

Tí Long TPHCM hạng A1
Anh là chơi 2 càng như 1 , công thủ toàn diện nên chơi Treiber K : Fh: Rasant turbo + bh: rasant grip!
Ngoài ra còn có
Tạ Hồng Khánh kiện tướng đơn nam! Đội 2 quốc gia VN
treiber z : fh: rasant power sponge + bh: rasant power sponge
Phan Hoàng Tường Giang: cô gái vơi quá nhiều thành tích năm 2014
Kiện tướng đơn nữ: 3 huy chương vàng + 1 huy chương bạc giải vô địch quốc gia góp phần lớn giúp bộ công an vượt qua quân đội, Hà Nội , Hải dương nhất toàn đoàn
Treiber Z : fh : rasant power sponge + bh: rasant power sponge

Tuấn Anh đội 2 quốc gia đội bộ công an
Treiber Q :fh: rasant turbo + bh: hexer power sponge

Đảm béo hạng B: treiber K: fh: rasant turbo
Đăng ngựa hạng B : treiber Q
Cùng rất nhiều vdv D9 đang bận sẽ đưa hình ảnh lên sau!
..........

Last edited:

sondt85

Trung Uý
Cho mình hỏi,mình mới mua con Treiber K kết hợp 2 mặt rasant grip nhưng cảm giác đánh hơi rung và nặng đầu là sao nhỉ???Không biết ai có cảm giác như mình không?

Last edited:

sondt85

Trung Uý
Quảng cáo bác Dũng bảo ko rung nè (Và điều đặc biệt mặc dù là cốt mỏng nhưng TREIBER K lại không rung!) : bongban.org/threads/cot-vot-andro-treiber-k.21498/
Trả lẽ Bác Dũng lại quảng cáo đùa :D

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Quảng cáo bác Dũng bảo ko rung nè (Và điều đặc biệt mặc dù là cốt mỏng nhưng TREIBER K lại không rung!) : bongban.org/threads/cot-vot-andro-treiber-k.21498/
Em K gần như không rung bác nhé! Nếu bác oánh 2 mặt trung nình cứng !
TREIBER K gần như không rung nhất là bác chơi 1 mặt cứng + mềm or trung bình!
Bác chơi 1 dôi RASANT GRIP thì cũng chỉ hơi 1 chút do TREIBER K cấu tạo mỏng định hướng người chơi đánh 2 càng và thủ bóng tốt !
Gần như các dòng cốt thế hệ mới như TMB , ZJK , STIGA ,DHS đều hơi rung và em K là rung ít nhất trong số này
Xu thế bóng bàn thế giới hầu hết đều sử dụng dòng cốt rung nên bác đánh 1 time xong sẽ quen và quay lại cốt êm sẽ khó mà chơi được ^_^

HungGL

Đại Tá
Hi , hiện cây này cũng chưa ai thử mặt tầu nên chưa biết độ hiệu quả ra sao ! cái này mình phải oánh thử xem nó hợp với mặt tầu có độ cứng bao nhiêu??
Nhưng với cấu tạo , tốc độ , độ cứng + độ mỏng của em này xấp xỉ 6,2 mm khả năng nếu oánh chơi mặt tầu có độ cứng 38 , 39 độ bên trái tay ten 64 or rasant grip ( ai thiên về control sử dụng chơi mềm thì ten 05fx or rasant sponge)

Cây này em chek mút Tàu rồi anh ạ, khá hợp TG3 hoặc H3 neo!

stockmgu

Trung Uý
Giải Việt Nam Open với rất nhiều các vdv chơi Treiber , từ nghiệp dư đến chuyên nghiệp
Từ hạng D đ ến hạng A sau giải D9 sẽ đưa hình ảnh lên đây là trùm khủng bố giải anh đánh Treiber Z : Fh: Hexer Hd + bh : gai công! Những trận đấu anh chơi 1 mình anh chấp cả nhà thi đấu bằng lối chơi cực bốc lửa, xung mãn anh mang đến tinh thần cho giải Việt Nam open 2014 !
Huy redbull hạng A2
View attachment 35224
rất ấn tượng với đồng chí này, trông như con trâu mộng. đen trũi. Hôm oánh với Kiên T&Tsau mỗi cú ăn gầm váng cả khán phòng có lẽ thế nên Kiên ức chế nên bị thua chăng??

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Cho mình hỏi,mình mới mua con Treiber K kết hợp 2 mặt rasant grip nhưng cảm giác đánh hơi rung và nặng đầu là sao nhỉ???Không biết ai có cảm giác như mình không?
+ Có thể nói bóng bàn nghiệp dư hiện đang hiểu nhầm, do yếu tố người Việt Nam thời trước phong trào bóng bàn thị trường chưa lớn lên các hãng bóng bàn lớn trên thế giới như Andro, stiga,xiom,....chưa để ý đến thị trường bóng bàn Việt Nam!Hãng Buterfly lúc này đã thâm nhập + tài trợ , nên gần như người chơi bb Việt Nam chỉ biết chơi các dòng cốt mà hãng BUTERFLY đã bỏ ko bán trên thị trường thế giới từ lâu như dòng tamca 5000 ví dụ như :sadius ,gergely cán vuông thế hệ cụ , primorac ... thay vào đó là các thế hệ đời tamca 5000 thế hệ mới TMB T500 mỏng hơn và rung hơn khá nhiều do xu thế bóng bàn thế giới hầu hết đều sự hỗ trợ lớn từ các dòng mặt bọt khí trung bình cứng đến cứng khi tương tác cốt mỏng mềm độ lưu bóng và sự cảm nhận người sử dụng tăng lên rất nhiều phần trong các pha cổ tay trái , giật trái , chặn trái vê xoáy ,chặn giảm lực!

+ Cán vợt được thiết kế hầu hết rỗng bên trong giúp cổ tay linh hoạt hơn ! Chúng ta dễ dàng nhận thấy thế hệ các dòng cốt vơi giá thành cao trọng lượng cán nhẹ và nặng đầu đặc biết nhất mọi người chơi dễ dàng cảm nhận khi chơi các dòng cốt DHS ,STIGA NITAKU với mặt tầu đầu đều rất nặng !
với TREIBER K với 2 rasant grip chỉ gọi là hơi nặng bạn nhé! mình chơi TREIBER K với 1 POWER GRIP + 1 TURBO mới thật sự gọi là nặng đầu! ^_^

Last edited:

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
rất ấn tượng với đồng chí này, trông như con trâu mộng. đen trũi. Hôm oánh với Kiên T&Tsau mỗi cú ăn gầm váng cả khán phòng có lẽ thế nên Kiên ức chế nên bị thua chăng??
hi có lẽ bạn chưa xem TRẦN TUẤN QUỲNH oánh cũng gầm vang bằng hoặc hơn chả lẽ nhờ thế mà bác ấy vô địch segame sao :D và giải đại hội thể thao toàn quốc cùng 1 lần vô địch quốc gia sao :D:D

vhs_arc

Thượng Sỹ
Theo em nghĩ chắc Bác quen với cảm giác khô cứng của dòng tamca bên Butterfly nên khi Bác cầm K bác bị nhầm với cảm giác vợt mang lại khi bóng chạm vợt... cảm giác nhận đc lực khi vợt chạm bóng với cảm giác rung khác nhau Bác ah...
có jì ko phải Bác bỏ qua... chút it kinh nghiệm of em

Bình luận từ Facebook