Hội Andro Treiber

Schlum

Đại Uý
Sau 22 năm chơi bóng, bắt đầu với cây Song Ngư và mặt 729 Friendship rồi Keyshot FL, Moonbeam...Donic Senso, Miachael Maze, Viscaria, Innerforce ZLC, Sardius... Đến bây giờ BhG mới tìm được cây vợt ưng ý nhất sau hơn 02 thập kỷ chiến chinh - Andro Treiber Q. Đây là một cốt vợt còn ít người chơi và cũng chưa phổ biến trong cộng đồng BBVN. BhG lập topic này hi vọng có thể quy tụ các anh em có cùng vũ khí để trao đổi, kết bạn nhằm tăng thêm những hiểu biết về vũ khí của mình, nâng cao thêm trình độ chơi bóng và kết giao thêm bạn bè. Topic này hoàn toàn không liên quan đến nhà cung cấp, phân phối đồ Andro hay bất kỳ đại lý Andro nào khác.

anh hôm qua chơi Q lần thứ 03, cực ức chế vì không biết làm thế nào để giật hỏng, điên lắm.

Chủ top đổi cốt liên tục ... Chưa chinh chiến nhiều với cốt Treiber... lập top và cảm nhận thế này hơi sớm chăng ?!?!

backhand-ghost

Đại Tá
Chủ top đổi cốt liên tục ... Chưa chinh chiến nhiều với cốt Treiber... lập top và cảm nhận thế này hơi sớm chăng ?!?!
thời gian chơi bóng của em chắc hơn bác không nhiều, gấp đôi thôi.
Thứ hai nữa là phải nói về tư duy.
Rất thông cảm với băn khoăn của bác nhưng phải nói thế này để bác dễ tưởng tượng nhé. Một người chơi thể thao có tư duy thì phải nhận thức được vấn đề về kỹ thuật để tìm cách giải quyết nó, phải biết lắng nghe cơ thể của mình để điều chỉnh mọi thứ cho phù hợp. Em dg đi tìm cái gì, em muốn gì, em phải biết chứ hả. Thanks bác đã quan tâm, nhưng bác yên tâm nhé.
(bác có tin là em lên 0-2-0 sau 3 ngày chơi nó không, he2, em hay nói ào ào cho sướng miệng nhưng em đàng hoàng để nói là em ko quen phét lác ^_^ )

Last edited:

backhand-ghost

Đại Tá
mà sao anh cứ cà em làm gì nhỉ.
Biết được sẽ nhận kết quả gì rồi mà anh.
Anh thua em cả về tư duy, về khả năng tiếp cận vấn đề, phương pháp tranh luận cũng như kiến thức sâu rộng về BB. Rồi còn tiếng Việt nữa, rồi còn cái phẩm chất sống nữa.
Còn trong cuộc sống em nhìn bác như mấy thằng em em, em vừa tức vừa buồn cười khi bác cứ tỏ ra nguy hiểm với em (duy nhất có khả năng này thì bác hơn em, làm người khác vừa cáu vừa cười).

Schlum

Đại Uý
mà sao anh cứ cà em làm gì nhỉ.
Biết được sẽ nhận kết quả gì rồi mà anh.
Anh thua em cả về tư duy, về khả năng tiếp cận vấn đề, phương pháp tranh luận cũng như kiến thức sâu rộng về BB. Rồi còn tiếng Việt nữa, rồi còn cái phẩm chất sống nữa.
Còn trong cuộc sống em nhìn bác như mấy thằng em em, em vừa tức vừa buồn cười khi bác cứ tỏ ra nguy hiểm với em (duy nhất có khả năng này thì bác hơn em, làm người khác vừa cáu vừa cười).

Bó tay ... ko comments thêm gì về chú nữa.

DambeoHD

Thượng Tá
thỉnh thoảng đổi cốt cũng hay mà- giải báo HN e chơi con donic ovt hơi khô- đợt đó tập cũng ít nên mất cảm giác- vào giải chỉ tầm 70% phong độ
sau giải đó e thay con K đánh thấy khác- mình tập thiên về cảm giác và tư duy điểm rơi- chặn cũng thấy hay hơn nhiều
nó như là nút F5 trong máy tính vậy- làm mới mình liên tục xem mình đang thiếu gì để bù vào vì thể thao đâu chỉ là thể lực

Đệ Tử Kỳ An

Thượng Tá
Mặt vợt phải Rasant tạo uy lực mạnh trong từng quả đánh kết hợp với mặt trái Hexer Duro là một sự lựa chọn lý tưởng cho Treiber K "Nghe đồn đâu cái này có sách giáo khoa hả mấy Pác" ! sách mà dạy vậy thì ta học thôi, có sai sót gì Đảng, Nhà nước lo, mình chỉ cần lo Kinh tế là được!! Và thú thật đang phân vân quá vì muốn tìm cặp mặt nào mà đáp ứng cho cả họ nhà K lẫn Q thì hơi khó!!! Cho em vài lời khuyên!!!! Thanks!!!!!

backhand-ghost

Đại Tá
Mặt vợt phải Rasant tạo uy lực mạnh trong từng quả đánh kết hợp với mặt trái Hexer Duro là một sự lựa chọn lý tưởng cho Treiber K "Nghe đồn đâu cái này có sách giáo khoa hả mấy Pác" ! sách mà dạy vậy thì ta học thôi, có sai sót gì Đảng, Nhà nước lo, mình chỉ cần lo Kinh tế là được!! Và thú thật đang phân vân quá vì muốn tìm cặp mặt nào mà đáp ứng cho cả họ nhà K lẫn Q thì hơi khó!!! Cho em vài lời khuyên!!!! Thanks!!!!!
thực ra thì vợt gì hay mặt gì không quan trọng bằng nó có hợp với mình không, bro cứ chọn cái gì mà thấy nó dễ chơi, dễ kiểm soát là ok.
Mình thì bị lệ thuộc hoàn toàn vào thằng 05fx rồi, ko rời ra được. Tuy nhiên, mình vẫn nghĩ là Treiber Q hay K hay Z thì tốt nhất là chơi với mặt vợt Andro (còn lại là độ cứng, mềm thì do mình).

NVToan

Trung Uý
Em mới tập chơi, Anh Dũng, anh ấy quý, đem cho combo Treiber Q 729-8 và Focus 3. Cảm ơn A D9. Em mới chơi nên chả biết gì mà nhận xét. Em thấy em có ưu điểm : Có đôi giày đẹp và cây vợt đẹp. Nhược điểm: Yếu trái, yếu phải và đặc biệt yếu cao.

phucanh_viettri

Đại Uý
Treiber Q có phải em này ko anh Q ơi. (tên Q hẳn nào hợp treiber Q, em nghĩ bọn Andro nó nghiên cứu lối chơi của anh để sản xuất em treiber Q này đấy)
View attachment 35173View attachment 35174View attachment 35175
Chiếc này 99% em đang bán 1tr6 giáng sinh giảm 100k còn 1tr5 đây.
Cuối tuần bên em về cây Treiber G e sẽ show lên cho anh em xem.
Lh: Phúc Anh 0988446666

Last edited:

Bình luận từ Facebook