Giật phải thế này thì sai ở đâu

Ý em lập topic ko phải muốn chê mà muốn đưa lên nghe các cao thủ phân tích, rút ra kinh nghiệm để hoàn thiện hơn ấy ạ. Chứ động tác như trong clip nhiều người hạng D giật khởi động còn không chuẩn đều và mạnh bằng vậy tại sao kỹ thuật họ kém hơn mà vẫn chấp mình 2 3 quả???
quả giật phải của bạn k sai gì cả, mà sai ở tư duy. sửa như nào thì nhiều ng nói ở trên rồi

HaQuocLinh

Thượng Tá
Ý em lập topic ko phải muốn chê mà muốn đưa lên nghe các cao thủ phân tích, rút ra kinh nghiệm để hoàn thiện hơn ấy ạ. Chứ động tác như trong clip nhiều người hạng D giật khởi động còn không chuẩn đều và mạnh bằng vậy tại sao kỹ thuật họ kém hơn mà vẫn chấp mình 2 3 quả???
Mình thấy câu hỏi khá là thú vị, cũng như thực thế cũng gặp nhiều người khi tập hoặc khởi động thì động tác đẹp(mình không dùng từ chuẩn vì mỗi người mỗi kiểu, chưa kể đụng phải rơ gai cụt bạt bóng thì càng khác xa cái chuẩn Việt Nam ta), rất đều qua lại liên tục liên tục nhưng khi vào đấu thật thì nhiều khi bị cái người lều khều chấp 2,3 bóng cũng là điều thường thấy. Lý do chính thường thấy là giao và đỡ giao bóng kém hơn đối thủ . Chẳng thế mà cái lão đại tổng quản của CNT đã từng nói" giao bóng chiếm 70 % trận đấu".

Phương Dung

Đại Uý
Bác này 10 buổi là chắc trc cũng đánh phủi hay gì rồi chứ chưa cầm cái vợt bao giờ đố 10 buổi đánh đc như bày, có mà thành thiên tài bb ah.

Việc các học viên tập cơ bản nhìn giật cứ ầm ầm, đôi công chặn đẩy như máy nhưng vào trận gặp máy ông bóng lều phều nhưng cứ đánh trúng bàn còn thua te thua.
Tập giật đều đến thi đấu có giật đc ko lại là chuyện khác. Với mình thấy quả giật của bác ấy tuy là bóng xoáy lên nhưng ko có nhiều ma sát lắm hay sao, nên cảm giác bóng chỉ cắm.
Như thầy mình dạy thì kể cả khi giật bóng lao thầy vẫn y/c tạo ma sát cho bóng cầu vồng, tự dưng queb giật ma sát,bóng sang có xoáy sẽ khó chặn hơn, khi chuyển sang giật xoáy xuống tập sẽ nhanh hơn.

Thầy bảo ai tập mà vào trận đánh đc 50-60% tập đã là giỏi rồi, giật với bạn cứ đưa đúng 1 điểm, đều đều thì đánh chả dễ.
Đi đánh gặp mấy ông giỏi cài cắm, cắt xẻo linh tinh bóng loằng ngoằng làm sao mà giật đc nếu di chuyển và cảm giác bóng ko tốt.

tuandat2006

Đại Uý
Em có ông anh giật phải như trong video, giật tập thì đều nhưng khi thi đấu thì rất hay hỏng.
Mọi người cho ý kiến nên sửa như nào để thi đấu hiệu quả ạ.
Thiếu bộ chân rùi , nếu đúng như trong video thì chân chưa hạ thấp và bắn người về phía trước nữa thì mới đánh được,và trong khi đánh bóng thì thoi điểm đánh bóng là qua trọng nhất bạn nên để ý

Bình luận từ Facebook