Giật phải thế này thì sai ở đâu

anhhungbanphim

Trung Uý
Bác tưởng tượng là đang cầm 1 quả bóng đá, muốn quăng mạnh ra xa về phía trước bằng động tác giống như đánh FH, muốn ném được mạnh thì 2 chân để rộng hơn vai khoảng 1,5 lần, uốn cong đầu gối, chân trái cao hơn chân phải khoảng 1 nửa bàn chân (Như đứng tấn trong võ thuật) và xoay lườn ra sau (vai trái nhô ra trước). Khi quăng tay thì chân phải đạp nén xuống đất, quăng tay đến đâu thì trọng tâm chuyển dần từ chân phải sang chân trái tới đó.
rất chi tiết cám ơn bác ạ

haboll

Đại Uý
Các bác cứ nói vậy.
Cả đứa giật hay chặn trong clip đều là e của e. Rất quí nhưng trong bb thì e k bênh chúng nó vì ai cũng vậy,nhược ưu có cả.
Nhưng thêm mấy năm nữa,mấy e nó thêm kinh nghiệm,thêm nhanh nhạy thì bọn e hoặc các bề trên có khi ra re hết luôn.
Cố lên các e 9x...
Tượng đài khó đổ a ơi :))

trantu

Thượng Sỹ
Ý em lập topic ko phải muốn chê mà muốn đưa lên nghe các cao thủ phân tích, rút ra kinh nghiệm để hoàn thiện hơn ấy ạ. Chứ động tác như trong clip nhiều người hạng D giật khởi động còn không chuẩn đều và mạnh bằng vậy tại sao kỹ thuật họ kém hơn mà vẫn chấp mình 2 3 quả???

conghaihau

Thượng Sỹ
Bạn này giật đẹp quá, chắc là kĩ thuật cơ bản rất tốt, vào trận hay hỏng có thể do thiếu kinh nghiệm. Chịu khó tập luyện và giao lưu, cọ sát nữa sẽ sớm lên C thôi.

trantu

Thượng Sỹ
Các bác cứ nói vậy.
Cả đứa giật hay chặn trong clip đều là e của e. Rất quí nhưng trong bb thì e k bênh chúng nó vì ai cũng vậy,nhược ưu có cả.
Nhưng thêm mấy năm nữa,mấy e nó thêm kinh nghiệm,thêm nhanh nhạy thì bọn e hoặc các bề trên có khi ra re hết luôn.
Cố lên các e 9x...
Không ngừng học hỏi a ạ :p

BUTTERFLY JAPAN

Thượng Sỹ
minh noi that dong tac chuan rui, khoi chinh nua chinh di chinh lai hu tay , chỉ cần tập bậc chân di chuyển 3 điểm đánh bóng nữa sẽ OK vào séc thì phải biến hoá tuỳ đối thủ chứ ko phải lúc nào cũng giật kiểu này sẽ ko có banh ăn , động tác này giật moi xong mới giật dc trái tiếp theo .Tóm lại vào séc đừng nên gập khuôn.Tập tăng xoáy giảm xoáy nữa biến hoá đủ thứ vô

bocau

Đại Tá
Ý em lập topic ko phải muốn chê mà muốn đưa lên nghe các cao thủ phân tích, rút ra kinh nghiệm để hoàn thiện hơn ấy ạ. Chứ động tác như trong clip nhiều người hạng D giật khởi động còn không chuẩn đều và mạnh bằng vậy tại sao kỹ thuật họ kém hơn mà vẫn chấp mình 2 3 quả???
Do tư duy nhiều quá, khi vào trần tâm lý ức chế, tinh thần không thoải mái.. không nhận ra điểm yếu đối thủ trong trận đấu.. từ đó bị đông.. dễ đánh hỏng, do tâm lý cố đánh, càng đánh càng hư...; Bác thử tham gia thêm các môn khác vẫn hỗ trợ tốt bộ chân trong bóng bàn như: đá cầu, bóng đá.. vừa sức thôi xen kẽ với bóng bàn.. sẽ tạo tâm lý thoải mái khi cầm vợt thi đấu bb..lúc đó nhận định bóng tốt hơn, đánh bóng it hỏng hơn.. Cứ thử xem nhé!

MrTèo2015

Đại Uý
Tập là 1 chuyện vô trận là chuyện khác, kể cả với người thường ngày tập với mình cũng vậy lúc vào đấu nó đưa bóng ngon ăn như lúc tập cho mà đập ah?

anhhungbanphim

Trung Uý
Nếu mà chân trái đạp đẩy lườn, chân phải trụ, FH đánh kiểu vừa đánh vừa té mất :D
Tham khảo bộ dạng trong clip này xem bạn, còn đánh cứ thuận theo tự nhiên mà đánh thôi.

em muốn hỏi cơ bản cho đúng bác lại bảo thuận theo tự nhiên hiha tks bác, bổ ích :)

Bondnguyen

Binh Nhì
Em có ông anh giật phải như trong video, giật tập thì đều nhưng khi thi đấu thì rất hay hỏng.
Mọi người cho ý kiến nên sửa như nào để thi đấu hiệu quả ạ.
1. bạn nên quay clip lúc thi đấu chứ tập thì nói làm j. Có 1 số người tập động tác chuẩn nhưng thi đấu thi múa tùm lum.
2. bạn nên tập tăng cường tập thêm giật 2 điểm, 3 điểm để tăng bộ chân.
3. có clip thi đấu mới biết ntn.

Bình luận từ Facebook