Giật phải thế này thì sai ở đâu

trantu

Thượng Sỹ
Em có ông anh giật phải như trong video, giật tập thì đều nhưng khi thi đấu thì rất hay hỏng.
Mọi người cho ý kiến nên sửa như nào để thi đấu hiệu quả ạ.

xukaka

Đại Tá
Thi đấu là nó khác với tập nhiều lắm bạn. Thi đấu đôi hỏi phải kham khổ chiến trường nhiều. Sông pha nhiều thôi thì sẽ có kinh nhiệm.

tieuho_8x

Đại Tá
Chú Tú đúng là...
Trong clip là Tùng đúng k?
Động tác trái phải thì rất đẹp,về độ đẹp thì đầy a B C còn phải ghen.
Nhưng về kinh nghiệm thi đấu thì Tùng nó non quá. Và cái yếu nhất của Tùng nó là lười di chuyển. Di chuyển thế nào thì còn phải xem xét dài lắm...1 chặng đường rất dài...

Trainee

Đại Tá
Em có ông anh giật phải như trong video, giật tập thì đều nhưng khi thi đấu thì rất hay hỏng.
Giật đẹp vc ra nhở, nếu đúng là vào trận giật không được thì chắc ông này nhà con hiếm, cứ đứng yên đợi người ta mang cơm tới mũi! :D

KVKM

Đại Uý
Chú Tú đúng là...
Trong clip là Tùng đúng k?
Động tác trái phải thì rất đẹp,về độ đẹp thì đầy a B C còn phải ghen.
Nhưng về kinh nghiệm thi đấu thì Tùng nó non quá. Và cái yếu nhất của Tùng nó là lười di chuyển. Di chuyển thế nào thì còn phải xem xét dài lắm...1 chặng đường rất dài...
Đại khái phải có lăng ba vi bộ!:)
Trong trận đấu mà di chuyển ko đúng có mà giật vào mắt:p

oldfox

Đại Tá
Khi thi đấu thì bóng có xoáy lên đều như này đâu, gặp lão nào biết điều bóng, hoặc cắt nặng vào góc xa, ko chịu di chuyển có mà giật vào mắt...

tieuho_8x

Đại Tá
Các bác cứ nói vậy.
Cả đứa giật hay chặn trong clip đều là e của e. Rất quí nhưng trong bb thì e k bênh chúng nó vì ai cũng vậy,nhược ưu có cả.
Nhưng thêm mấy năm nữa,mấy e nó thêm kinh nghiệm,thêm nhanh nhạy thì bọn e hoặc các bề trên có khi ra re hết luôn.
Cố lên các e 9x...

lamtq

Đại Tá
Thi dau thi con lien Qan den phan doan, roi bong xoay kieu gi, diem roi the nao chu có phai moi ong xoi the này dau. Nhieu li do lam b ah.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Động tác gồm 2 phần
1. Động tác tay
2. Động tác chân

Còn một lớp nữa
1. Trái và phải
2. Thủ và công

Với bạn trong video
1. Ngon rồi
2. Không có. Luyện thôi.

Bóng bàn nói là phức tạp thì phức tạp, đơn giản thì đơn giản. Với mình, tạm thời mình chia
1. Gieu đánh
2. Xoáy
3. Động tác

Trận đấu chẳng qua không chịu phân chia để giải thôi. Khi bạn hiểu bóng bàn rồi, thì với mỗi đối thủ, cần biết so sánh các khía cạnh. Cái gì mình mạnh, thì lái trận đấu theo cái đó. Còn cái gì họ cũng hơn, thì họ hơn mình rồi. Họ sữ chấp bóng. Khi đó, căn cứ phán đoán và kinh nghiệm, chọn cái sẽ giúp mình thắng. Chưa chắc dùng cái mạnh sẽ thắng, đôi khi điểm yếu giúp bạn chiến thắng tốt hơn nếu họ còn yếu hơn.

Mình nói thế chắc bạn biết mình thiếu gì rồi chứ gì

đức cương

Đại Uý
Tập thì bóng đều đều, xoáy lên, thi đấu nó gài lúc ngắn lúc dài, lúc lỏng lúc nặng, đa phần là xoáy xuống, mấy ai đưa xoáy lên cho mà tán, đơn giản dễ hiểu vậy thôi.
Động tác đẹp, nhìn rất có tố chất. Đánh bóng bàn có người đánh vui lại thích thua, đánh độ thì đánh rất hay. Nên trong bóng bàn không có từ lối đánh đẹp. Mà là ai đánh hay và chấp mấy bóng, đánh mấy nút. Hì. Bia

LamITO

Trung Uý
Đây là giật với bóng xoáy lên, mà theo em thì dễ hơn là giật với bóng xoáy xuống. Khi thi đấu bác nói là giật rất hay hỏng thì em nghĩ là do đối thủ đánh xoáy xuống nặng, hoặc lúc lỏng, lúc nặng, gài bóng khó chịu, khi giật mất bộ thì hỏng là điều đương nhiên. Muốn cải thiện tình hình để vào trận giật hiệu quả thì theo em là nên tập các bài tập di chuyển né giật, giật đuổi góc trống, giật với bóng xoáy xuống...(Bác tham khảo các bài tập trên diễn đàn or search video có rất nhiều, nhớ để ý đến bộ chân trong mỗi bài tập nữa)

LamITO

Trung Uý
thế chân trái đạp đây lườn hay sao .con giật trái ,tks bác ạ
Bác tưởng tượng là đang cầm 1 quả bóng đá, muốn quăng mạnh ra xa về phía trước bằng động tác giống như đánh FH, muốn ném được mạnh thì 2 chân để rộng hơn vai khoảng 1,5 lần, uốn cong đầu gối, chân trái cao hơn chân phải khoảng 1 nửa bàn chân (Như đứng tấn trong võ thuật) và xoay lườn ra sau (vai trái nhô ra trước). Khi quăng tay thì chân phải đạp nén xuống đất, quăng tay đến đâu thì trọng tâm chuyển dần từ chân phải sang chân trái tới đó.

Bình luận từ Facebook