Giật bóng thuận tay gần bàn.

ngtrantoan

Đại Tá
Trích nguồn từ trang web đưa tin rẻ tiền :D
Độ đúng sai của nó thì em cũng không dám khẳng định :(

http://kenh14.vn/sport/gap-go-chang...-lang-the-thao-viet-nam-20130701094218306.chn
Cái này là báo giải trí mà báo giải trí thì đừng có tin là nó đúng sự thật.
Còn điều muốn thực hiện là ước mơ,ước mơ thì k phải ai ước mơ thì giấc mơ đó cũng đều trở thành sự thật,chỉ có những ai chịu đánh đổi và chịu trả giá thì mới có ước mơ thành sự thật

Trainee

Đại Tá
Cái này là báo giải trí mà báo giải trí thì đừng có tin là nó đúng sự thật.
Còn điều muốn thực hiện là ước mơ,ước mơ thì k phải ai ước mơ thì giấc mơ đó cũng đều trở thành sự thật,chỉ có những ai chịu đánh đổi và chịu trả giá thì mới có ước mơ thành sự thật
nếu đúng 3th thật thì chắc ku này cũng có thằng china nào đó đầu thai và có đối thủ là nhóc 2 buổi bên trên rùi :D

Báo chí thì nó cứ nhăm nhăm làm sao để câu khách. Có lẽ trước 3 tháng tập trẻ HM, Hoài Nam đã chơi bụi ở ngoài nhiều rồi.
Có điều, rất rõ ràng là Hoài Nam đạt được những thành tích đó không phải là giả. Và đúng em là "tay ngang" nhảy vào tuyển trẻ TPHCM, chứ không phải tập từ hồi 6, 7 tuổi.
Ở tuổi 11, 12 trình độ đánh của các em tuyển năng khiếu đã rất cao. Nam chen được vào và vượt trội lên như thế là vô cùng đáng nể, đáng tự hào.

son_canloc

Đại Tá
nếu đúng 3th thật thì chắc ku này cũng có thằng china nào đó đầu thai và có đối thủ là nhóc 2 buổi bên trên rùi :D
Chuyện có thật đó bạn , cháu chính thức cầm vợt 3 tháng còn thời gian trước cháu chỉ đánh thử thôi khoảng gần 6 năm , và tiếp của 3 tháng là 1 năm tập thật . Các bác cứ hay bắt bẻ cháu

subasa

Đại Uý
em chẳng rõ bác chủ đưa bóng lọai gì sang cho em nó để có thể nhận xét động tác ạ:D,em dự là xóay xuống phải ko ạ

Tớ có 2 thắc mắc nhỏ
1 - Cái tay trái nên hay không đưa theo tay cầm vợt ?
2 - Trước đây cháu đã tùng đánh BB chưa , và thời gian 2 buổi mổi buổi bao nhiêu tiếng ?
Nếu chỉ mới tiếp xúc với BB lần đầu thì chắc chắn có thằng nào bên China đầu thai vào nó rồi , bạn nên báo với gia đình cháu để có giải pháp tiếp theo cho phù hợp
Cảm ơn bác đã góp ý ạ!Trước khi cho cháu tập giật thuận tay thì đã có 10 buổi tập đôi công (mỗi lần đồi công từ 20 quả đến 100 quả liên tục và yêu cầu cháu giao bóng cơ bản theo 60 bài của Trung Quốc) mỗi buổi tập là 1h30 phút. Còn tay không bên trái em sẽ cho cháu sửa lại.

hermesqn

Trung Uý
Mấy bác gió ý không thì thôi chứ làm gì mà vào bắt bẻ câu chữ thấy ghê quá.
Em góp ý là bác nên đặt máy quay sao cho quan sát được toàn thân chứ thế này chỉ thấy mỗi tay, chân ko thấy đâu :D

Hoặc là phải đánh mặt Tàu. Không biết em nó đang đánh mặt gì vậy bác ?
Cháu nó đánh mặt 729-2 thôi ạ, cốt C2!Mới tập nên cho cháu làm quen với vợt tốc độ chậm, đúng như các cao thủ và diễn đàn nói. Chứ không học theo các anh ở thành phố đã chơi cốt Sardius với mặt châu âu đâu ạ!

nhquanhn

Trung Uý
Ồ tại sao phải sửa khi mà cháu nó đánh cốt mềm+ mặt Tàu, cú giật là đối giật bóng lên, gần bàn. Nhất là khi Malong, ZJK, Fan cũng thg đánh vậy nhỉ?
nhưng trước tiên hãy có động tác giật hoàn chỉnh đã rùi sau hãy tập động tác giật đối gần bàn.vì phản xạ cần phải rất nhanh mới làm đc.

ITTF

Đại Uý
Phải nói là những lời nhận xét nghe rất hài hước. Với những người có dáng nhỏ bé hoặc sức chưa tốt khi giật lên nhiều thì phản xạ cơ thể nó thế, giờ mấy đại ca có khi còn chưa biết giật lại đi nhận xét là bắt cháu nó bỏ, nghe chừng vô lý quá. Hãy nhìn các VĐV nữ xem cái tay kia của họ tung lên đâu ?
PS : Chủ thớt phải biết chọn lọc thông tin, trên bb.org luộm nhuộm lắm đấy, biết đâu em cũng là 1 thằng luộm nhuộm đó, hehe

son_canloc

Đại Tá
Hihi đây là thần đồng tương lai đang tập cho Thì tương lai - Thì tương lai vđv được phép 2 tay 2 vợt . bạn để ý xem từ khi xuất phát đến khi kết thúc 2 tay song song với nhau , các bạn thử đặt giả thiết . Nếu tay trái cầm thêm 1 cái vợt nữa thì điều gì sẽ xảy ra , kg cần CM các bạn cũng có thể KL được . Cái khó để trở thành thần đông là ở đấy .. khó nhận thấy nên kg giám chém nhiều

Bình luận từ Facebook