E MỚI HỌC ĐÁNH, CÁC A TRAI GÓP Ý GIÙM PÉ NHA

Nghé Ọ

Thượng Tá
Động tác nên thoải mái hơn, đôi công không nhất thiết phải khép nách quá như vậy, đặc biệt vai nên cử động thoải mái theo tay không nên gò và so vai như vậy. Khi đôi công lấy nhịp đều còn khi giật thì phải chú ý cả chân tay nữa. Động tác của @Nghé ọ chưa thể hiện đc đôi công mà cũng chưa thể hiện đc quả giật. Cần phải tập thêm để lấy động tác đã, không nhất thiết là phải vào bàn lấy động tác đã nhé
Thế của @Heo con đã được xíu xỉu xiu nào chưa @club7337

Linh69

Đại Tá
nếu ngang phải thì giật trái? và ngược lại ah anh @club7337?
Anh thấy @Nghé Ọ cho chồng tập bb là quá hợp lý - @Heo con chắc thế mạnh về quả bạt:)
Trong bb ko vội vàng được - lời khuyên thì có nhiều nhưng cái quan trọng nhất là phải tròn tay. Tập từng quả, từng quả - từng đọng tác một - rồi một ngày tự nhiên thấy mình phục mình quá:p

club7337

Đại Tá
Thế của @Heo con đã được xíu xỉu xiu nào chưa @club7337
Thấy vào đều bóng hơn nhưng vẫn so vai quá, thầy dạy thì đưa bóng sang không có nhịp nên Heo vào bóng cứ phải đợi bóng, tiếp nữa là nên nói thầy đưa bóng sang thấp thôi để cả hai vợ chồng vào bóng cho có cảm giác thật như chiến trận

Nghé Ọ

Thượng Tá
Anh thấy @Nghé Ọ cho chồng tập bb là quá hợp lý - @Heo con chắc thế mạnh về quả bạt:)
Trong bb ko vội vàng được - lời khuyên thì có nhiều nhưng cái quan trọng nhất là phải tròn tay. Tập từng quả, từng quả - từng đọng tác một - rồi một ngày tự nhiên thấy mình phục mình quá:p
Cảm ơn những lời khuyên thật lòng của anh @Linh69 . Em đang xài Amul cho nó đỡ lực (rak 7 , rak 7 soft )và @Heo con đang xài Super ZZL (64, 80fx)anh ah

club7337

Đại Tá
thầy chặn cho bọn em đánh nửa tiếng e thấy mắt của em nó xoay bồ bồ luôn @club7337
Chặn cao quá mà những quả chặn của thầy không có một quỹ đạo nên khó cho ngừoi tập, cao quá tập sẽ khó bởi cứ phải đợi bóng để đánh nên bị gượng gạo trong động tác

Nghé Ọ

Thượng Tá
Chặn cao quá mà những quả chặn của thầy không có một quỹ đạo nên khó cho ngừoi tập, cao quá tập sẽ khó bởi cứ phải đợi bóng để đánh nên bị gượng gạo trong động tác
có lẽ vậy, em cũng cảm giác thế. Làm sao khắc phục?

lamtq

Đại Tá
cặp này đẹp ko @lamtq

cặp... giò này quá đẹp

lamtq

Đại Tá
Quen cái gì thì dùng đòn đó. Anh nghĩ 2 vợ chồng em cứ dùng chiêu đè nghiến là dễ và quen thuộc nhất, giật đùng đùng làm gì! ;)
nhiều người thích bạo ...lực thì ng ta cứ vào là phang ầm ầm mà em, bảo từ từ cũng ko từ từ đc:oops:o_O

Bình luận từ Facebook