E MỚI HỌC ĐÁNH, CÁC A TRAI GÓP Ý GIÙM PÉ NHA

pktoan1987

Trung Uý

Đây là của ox
Tiến bộ hơn hẳn rùi

TuanNam

Trung Uý
Bạn đứng 2 chân ngang nhau thôi.xoay sở trái phải nó dễ.đặc biệt là rơ nữ đôi công làm chủ đạo nên quả trái quan trọng lắm.dùng còn nhiều hơn phải ấy.1 điểm nữa là rơ Nữ thường phải nhún để lấy nhịp đôi công.càng ngày cang tăng nhịp lên để tang hiệu quả của đôi công.bạn thấy vận động viên nữ ai cũng nhún như máy không:).chúc bạn mau pro

tập nhún thì lại khổ heo con :)

Nghé Ọ

Thượng Tá
@Heo con là ông xã của @Nghé Ọ hả, được đấy hai vợ chồng luyện sao cho đc quả Song Kiếm Hợp Bích nha, đi đánh đôi nam nữ ăn hết cả Phú Yên lun
CLB này pro lắm, hôm qua có nhỏ kia đang học cao đẳng mà cầm vợt gần 10 năm. EM nó phát bóng ngang nhanh kinh dị, chẳng kịp thấy gì. Nhưng mình chặn qua được thì em nó cũng khốn khổ vì đánh loạn nhịp hjjj

club7337

Đại Tá
CLB này pro lắm, hôm qua có nhỏ kia đang học cao đẳng mà cầm vợt gần 10 năm. EM nó phát bóng ngang nhanh kinh dị, chẳng kịp thấy gì. Nhưng mình chặn qua được thì em nó cũng khốn khổ vì đánh loạn nhịp hjjj
Phát bóng xoáy ngang thì cẩn thận nhe nhàng đưa vợt ra điều hướng bóng vào giữa bàn để an toàn, thường thì xoáy ngang hay xa bàn và bóng cao nên nếu chuẩn bị được tay chân giật sang đối thủ chét luôn. Tuy nhiên phải phán đoán để biết đc là ngang phải hay trái để đối phó kẻo bung ra ngoài bàn

Nghé Ọ

Thượng Tá
Phát bóng xoáy ngang thì cẩn thận nhe nhàng đưa vợt ra điều hướng bóng vào giữa bàn để an toàn, thường thì xoáy ngang hay xa bàn và bóng cao nên nếu chuẩn bị được tay chân giật sang đối thủ chét luôn. Tuy nhiên phải phán đoán để biết đc là ngang phải hay trái để đối phó kẻo bung ra ngoài bàn
nếu ngang phải thì giật trái? và ngược lại ah anh @club7337?

club7337

Đại Tá
Động tác nên thoải mái hơn, đôi công không nhất thiết phải khép nách quá như vậy, đặc biệt vai nên cử động thoải mái theo tay không nên gò và so vai như vậy. Khi đôi công lấy nhịp đều còn khi giật thì phải chú ý cả chân tay nữa. Động tác của @Nghé ọ chưa thể hiện đc đôi công mà cũng chưa thể hiện đc quả giật. Cần phải tập thêm để lấy động tác đã, không nhất thiết là phải vào bàn lấy động tác đã nhé

Bình luận từ Facebook