Dùng mặt vợt nào cho hợp cốt TopSpeed?

opGeniuses

Binh Nhì
Với cốt topspeed của Giant Dragon mà bạn đầu tư mút giá cao gấp rưỡi cái cốt cũng...kỳ.hihi. Nhưng topspeed quả thật là một cốt rất hay có chất lượng vượt xa giá thành của nó. Rơ của bạn là thiên về độ xoáy nhưng mình không rõ là gò xoáy hay giật xoáy? Nếu rơ bạn là tấn công giật xoáy 2 càng, mình nghĩ bạn có thể thử combo FH: Saviga Special ( giá 370k ), BH: Ultra Light 38 (giá 330k). Còn nếu rơ bạn chỉ giật xoáy 1 càng phải, càng trái chủ yếu là gò và chặn đẩy thì mình nghĩ bạn nên dùng combo FH: Saviga Special, BH: 2008 XP ( giá 150k ) sẽ cho những quả gò trái khó chịu hơn và...cũng tiết kiệm hơn.hihi :)

Với cốt topspeed và rơ đánh thiên về độ xoáy nhiều thì mình nghĩ là bạn nên dùng các loại mút có độ đàn hồi và độ xoáy cao, đừng dùng mút quá mềm dễ gây thiếu lực, cũng không nên dùng mút quá nhanh như dòng Tenergy hay Bryce sẽ khó chính xác cho các đòn tấn công thiên về xoáy. Tốt nhất là các mút có độ điều khiển cao, tốc độ nằm ở phân khúc 80 -> 86, và độ xoáy từ 85 trở lên (càng cao càng tốt). Khi đó các đòn xoáy của bạn sẽ rất an toàn và gây nhiều khó chịu cho đối thủ đó. :D

em đánh chủ yếu giật xoáy 2 càng, chỉ là BH giật hơi kém :D, dễ ra ngoài hoặc hụt bóng và đang cố gắng cải thiện. Hồi trước em có chơi 2 mặt xp2008 nhưng do không đủ công lực nên đành phải đưa em nó đi, 2 mặt đó + topspeed thì nặng quá. Em đang tìm mặt nào có trọng lượng vừa phải và hợp với rơ đánh, Ultra light thì ok rồi, còn saviga thì em không biết nhiều về nó lắm

opGeniuses

Binh Nhì
Mình cũng đang chơi Topspeed, mình thấy đây là 1 cốt vợt thực sự quá tốt so với giá tiền, trước khi dùng Top, mình đã chơi qua P700, nhưng sau khi thằng bạn cho mượn Topspeed thì mình đã thực sự bị thuyết phục. Mình cũng đã thử qua nhiều loại mặt, và trong tầm hiểu biết của mình, mình khuyên bạn nên đầu tư mặt tốt 1 chút, có thể giá còn cao hơn cốt nhưng thực sự bạn sẽ thấy hay hơn hẳn, mình đang dùng Palio Blitz giá 690K cho FH, giật rất cảm giác, có đủ cả lực và xoáy, ngày xưa cũng dùng mấy mặt tàu kiểu Karate, Saviga, Dawei Inspirit....Nhưng thực sự chất lượng không thể bằng mặt vợt hiện tại đang dùng, nếu có điều kiện thử qua bạn sẽ thấy khác hẳn luôn. Theo mình bạn nên cố gắng đầu tư chút cho FH, còn BH có thể dùng những mặt Tàu cũng được...đảm bảo bạn sẽ lên 3 bóng đấy, thử đi nhé.
cũng có nhiều người khuyên em nên đầu tư FH, chỉ là tài chính hơi eo hẹp nên có lẽ em sẽ kiếm mặt cũ về đánh cho tiết kiệm, còn mặt Tàu thì em không rành lắm, chỉ nghe nói là bền, rẻ, bám xoáy nhưng lại khá nặng, chỉ sợ em không đủ công lực thuần phục em nó :D

MaiXuanViet

Moderator
Hì. Em đánh miếng Thor's thấy nó vừa nặng mà vừa nảy kém, sponge cứng và topsheet căng làm cho động tác giật không bám bóng tốt được như các dòng bình dân của Donic. Đã tune bằng parafin lên cho mềm và giãn hơn nhưng không có cải thiện nhiềut
Miếng Blit'z thì đỡ hơn tí nhưng vẫn chưa đủ để so với các dòng Tension hay là Spring sponge :)
>> Nhưng có lẽ căn bản là do em gà =))))

Ko phải do bạn đâu, do đặc tính của Thor's là Tàu lai nên tốc độ không cao đó bạn. Thor's rất bám xoáy, tốc độ khoảng H3 khi đã tuned kỹ. Còn mấy miếng Blitz power 2011 hay Macro Era 475 của Palio thì tốc độ rất ổn mà :)

MaiXuanViet

Moderator
em đánh chủ yếu giật xoáy 2 càng, chỉ là BH giật hơi kém :D, dễ ra ngoài hoặc hụt bóng và đang cố gắng cải thiện. Hồi trước em có chơi 2 mặt xp2008 nhưng do không đủ công lực nên đành phải đưa em nó đi, 2 mặt đó + topspeed thì nặng quá. Em đang tìm mặt nào có trọng lượng vừa phải và hợp với rơ đánh, Ultra light thì ok rồi, còn saviga thì em không biết nhiều về nó lắm

Saviga loại thường thì giống Yasaka Mark V đến 99%. Còn Saviga Special thì hay hơn, rất nhẹ và giống với mút Nhật chứ không nặng như mấy em thuần Tàu khựa đâu bạn. Tiếng kêu của Saviga Special nghe "Pốc Pốc" rất đã, giật rất uy lực.
Vậy rơ bạn là tấn công xoáy 2 càng rồi, FH chơi Saviga Special là quá chuẩn, bên BH bạn giật xoáy ít chính xác và thường ra ngoài bàn thì có thể đổi từ Ultra Light 38 sang Ultra Light 35, tốc độ sẽ giảm đi, mút mềm hơn dễ điều khiển hơn, độ xoáy sẽ cao hơn và đường bóng rất an toàn :)

Chuối Tiêu

Binh Nhì
Hiện tại mình đang dùng cốt Topspeed, BH G3 silver. FH G3 Gold đã bị phồng nên tính thay bằng mặt khác. Theo như topic này thì Blitz Power 2011 có vẻ là ứng viên sáng giá :D. Mình cũng đang tính thay BH G3 silver = mặt ghép nữa.

HLV đã đề nghị mình thay Topspeed bằng Leoviz, dưng mà dạo này tài chính đang căng nên chưa thay ngay được cốt, chỉ đầu tư trước mặt vợt thôi.

Như vậy vũ khí gồm: cốt Topspeed (sau này sẽ nâng cấp lên leoviz), FH Blitz Power 2011, BH G3 silver (đánh đến khi hỏng sẽ thay bằng mặt ghép :D) có ổn trong tầm tiền đối với rơ giật trái, phải không anh em?

Cốt Topspeed hiện tại đánh có cảm giác rung rung, tiếng chạm bóng không ngon lắm :confused:

MaiXuanViet

Moderator
Hiện tại mình đang dùng cốt Topspeed, BH G3 silver. FH G3 Gold đã bị phồng nên tính thay bằng mặt khác. Theo như topic này thì Blitz Power 2011 có vẻ là ứng viên sáng giá :D. Mình cũng đang tính thay BH G3 silver = mặt ghép nữa.

HLV đã đề nghị mình thay Topspeed bằng Leoviz, dưng mà dạo này tài chính đang căng nên chưa thay ngay được cốt, chỉ đầu tư trước mặt vợt thôi.

Như vậy vũ khí gồm: cốt Topspeed (sau này sẽ nâng cấp lên leoviz), FH Blitz Power 2011, BH G3 silver (đánh đến khi hỏng sẽ thay bằng mặt ghép :D) có ổn trong tầm tiền đối với rơ giật trái, phải không anh em?

Cốt Topspeed hiện tại đánh có cảm giác rung rung, tiếng chạm bóng không ngon lắm :confused:

Nếu có điều kiện thì bạn nên dùng mặt nguyên miếng ấy, mặt ghép dùng cho rơ bạt thì ít ảnh hưởng chứ rơ giật mà chơi ghép sợ đường bóng nó ko ổn định.
Bởi vì: Nếu gặp người ghép...dõm, mặt ghép sẽ bị lỗi không đều về chân gai, nghĩa là chân gai mỗi miếng ghép nằm theo 1 hướng khác nhau, làm bóng giật đi bậy. Nếu gặp người ghép xịn, hướng chân gai ở các miếng vẫn sẽ rất đều, nhưng hiện nay vẫn chưa ai nghĩ ra cách ghép nào để tránh mối ghép nằm thành 1 đường ở giữa vợt (nơi bóng giật thường tiếp xúc nhất), nên khi giật bóng dễ bị trúng đường ghép đó làm bóng đi bậy. Và mỗi miếng ghép lấy từ các phôi khác nhau cũng sẽ có...tuổi khác nhau, nên độ đồng đều cũng sẽ có khác chút chút chứ không phải là đồng nhất. Ví dụ như phải tích góp 6 tháng mới đủ rìa mút để ghép thì những rìa có trước để qua 6 tháng nó cũng bị biến tính 1 xíu so với rìa mới ra lò chứ.hihi ^^

Nếu định thay thành mặt ghép sao ko làm 1 miếng Saviga Special nguyên đi. Giá 370k cũng không hơn mặt ghép là bao, lại rất bền và chất lượng thì khỏi chê. Ngoài ra còn cho tiếng chạm bóng mê ly luôn. :)

MaiXuanViet

Moderator
sẵn dịp có các cao nhân ở đây em hỏi luôn. Cốt topspeed (hay nói chung cốt gỗ) không hợp với những mút nào vậy?

Cái này còn tùy rơ người đánh chứ khó mà nói không hợp chung chung được bạn ơi. Rơ hợp với loại mút nào thì...sẽ không hợp với tất cả các loại mút còn lại.
Rơ ôm bàn thì cần mút không quá nhanh, độ điểu khiển và độ xoáy thật cao vào!
Rơ trung và xa bàn thì cần mút nẩy để thuận lợi cho những pha đôi công xa bàn.
Ngoài ra các rơ quái đản khác thì lại hợp với 1 loại mút lạ khác nữa. hehe :)

Chuối Tiêu

Binh Nhì
Nếu có điều kiện thì bạn nên dùng mặt nguyên miếng ấy, mặt ghép dùng cho rơ bạt thì ít ảnh hưởng chứ rơ giật mà chơi ghép sợ đường bóng nó ko ổn định.
Bởi vì: Nếu gặp người ghép...dõm, mặt ghép sẽ bị lỗi không đều về chân gai, nghĩa là chân gai mỗi miếng ghép nằm theo 1 hướng khác nhau, làm bóng giật đi bậy. Nếu gặp người ghép xịn, hướng chân gai ở các miếng vẫn sẽ rất đều, nhưng hiện nay vẫn chưa ai nghĩ ra cách ghép nào để tránh mối ghép nằm thành 1 đường ở giữa vợt (nơi bóng giật thường tiếp xúc nhất), nên khi giật bóng dễ bị trúng đường ghép đó làm bóng đi bậy. Và mỗi miếng ghép lấy từ các phôi khác nhau cũng sẽ có...tuổi khác nhau, nên độ đồng đều cũng sẽ có khác chút chút chứ không phải là đồng nhất. Ví dụ như phải tích góp 6 tháng mới đủ rìa mút để ghép thì những rìa có trước để qua 6 tháng nó cũng bị biến tính 1 xíu so với rìa mới ra lò chứ.hihi ^^

Nếu định thay thành mặt ghép sao ko làm 1 miếng Saviga Special nguyên đi. Giá 370k cũng không hơn mặt ghép là bao, lại rất bền và chất lượng thì khỏi chê. Ngoài ra còn cho tiếng chạm bóng mê ly luôn. :)

À nhân tiện nhờ các bạn so hộ Blitz Power 2011 với Rakza 7 Soft làm FH khi kết hợp với Topspeed với nhé.
Miếng Saviga Special làm BH cho Topspeed thì có ngon hơn G3 Silver không hả bạn? G3 mình dùng được 3 tháng thấy đánh nhanh tã quá và nhanh nổi chân gai :(

Last edited:

doantronghoan

Trung Tá
A Việt ơi: Cốt Toospeed+ BH:Haifu Whale + FH: 2008 XP có ổn không A?
Lối đánh của E giật moi gần bàn rồi lùi xa giật sung hoặc bạt.
Cốt Toospeed là cốt có độ cứng trung bình nên E nghĩ cứ dán mặt có độ cứng vừa vừa là được A nhỉ?

MaiXuanViet

Moderator
À nhân tiện nhờ các bạn so hộ Blitz Power 2011 với Rakza 7 Soft làm FH khi kết hợp với Topspeed với nhé.
Miếng Saviga Special làm BH cho Topspeed thì có ngon hơn G3 Silver không hả bạn? G3 mình dùng được 3 tháng thấy đánh nhanh tã quá và nhanh nổi chân gai :(

Rakza7 Soft khá mềm và dễ điều khiển, thường thì được ưu tiên để sử dụng bên BH hơn là bên FH bạn à. Khi sử dụng làm FH của topspeed thì Blitz Power 2011 sẽ cho những quả giật uy lực hơn, bạt bóng cũng mạnh hơn. Riêng nếu rơ của bạn là ôm bàn đánh hất đẩy điểm rơi thì dùng Rakza 7 soft bên FH rất tốt, còn nếu là rơ tấn công giật sung hay giật moi rồi bạt thì nên dùng Blitz power 2011 sẽ hay hơn. Nếu múc được combo FH: Blitz power 2011, BH: Rakza 7 soft thì quá tuyệt :)

Saviga Special cho cảm giác đàn hồi tốt hơn là G3 silver. Tuy nhiên độ điều khiển không bằng G3 silver. Nếu rơ bạn đánh bên BH là giật xoáy, vẩy cổ tay trên bàn mà khi dùng G3 silver thấy bóng vào bàn đều thì chuyển qua Saviga Special có lẽ sẽ bay ra ngoài nhiều hơn, cần chỉnh lại góc giật 1 tí. Nhưng nếu rơ bạn là bắn bóng cổ tay hoặc chặn đẩy bên BH thì dùng Saviga Special sẽ lợi hại hơn G3 silver. Riêng về độ bền thì Saviga Special ăn đứt G3 Silver, không bị bể rìa, bóc ra dán vào cũng ko sợ bị rách như G3 silver :D

MaiXuanViet

Moderator
A Việt ơi: Cốt Toospeed+ BH:Haifu Whale + FH: 2008 XP có ổn không A?
Lối đánh của E giật moi gần bàn rồi lùi xa giật sung hoặc bạt.
Cốt Toospeed là cốt có độ cứng trung bình nên E nghĩ cứ dán mặt có độ cứng vừa vừa là được A nhỉ?

sao lại dùng 2008 XP cho FH nhỉ? bạn có nhầm lẫn ko? FH là mặt phải, BH là mặt trái đó.
Rơ giật moi gần bàn rồi lùi xa giật sung hoặc bạt với cốt Topspeed thì nên chơi mút có độ cứng từ Trung bình đến Trung bình- . Không nên dùng mút quá cứng sẽ khó giật moi, cũng không nên dùng mút quá mềm bạt bóng sẽ không uy lực. Ở mức giá...đại gia thì hợp với rơ bạn có lẽ là Ten 05fx, Hexer Duro. Mức giá..tiểu thương có Blitz power 2011, Plasma 470, Donic Acuda S2. Mức giá..sinh viên có Saviga Special, G3 Gold, markV.
Ngoài ra, rơ của mình cũng là giật moi và bạt, hiện tại mình dùng FH là...H3. H3 cứng như đá nên khó moi, nhưng moi được thì nó xoáy ác lắm, bạt bóng lại khó đỡ vô cùng, trước giờ mình để ý là nếu mình bạt vào thì...chả ai đỡ được.hihi. Tuy khó chơi cho rơ giật moi bạt thật, nhưng nếu chơi được thì H3 đúng là rất khó chịu cho rơ giật moi bạt đó. Trước đây mình chơi qua rất nhiều loại mút bên FH từ mềm đến cứng nhưng chưa thấy mút nào cho đường bóng khó chịu như H3 cả. :D
Riêng miếng Haifu mình chưa được thử nên không biết nó thế nào.hihi.

Chuối Tiêu

Binh Nhì
Rakza7 Soft khá mềm và dễ điều khiển, thường thì được ưu tiên để sử dụng bên BH hơn là bên FH bạn à. Khi sử dụng làm FH của topspeed thì Blitz Power 2011 sẽ cho những quả giật uy lực hơn, bạt bóng cũng mạnh hơn. Riêng nếu rơ của bạn là ôm bàn đánh hất đẩy điểm rơi thì dùng Rakza 7 soft bên FH rất tốt, còn nếu là rơ tấn công giật sung hay giật moi rồi bạt thì nên dùng Blitz power 2011 sẽ hay hơn. Nếu múc được combo FH: Blitz power 2011, BH: Rakza 7 soft thì quá tuyệt :)

Saviga Special cho cảm giác đàn hồi tốt hơn là G3 silver. Tuy nhiên độ điều khiển không bằng G3 silver. Nếu rơ bạn đánh bên BH là giật xoáy, vẩy cổ tay trên bàn mà khi dùng G3 silver thấy bóng vào bàn đều thì chuyển qua Saviga Special có lẽ sẽ bay ra ngoài nhiều hơn, cần chỉnh lại góc giật 1 tí. Nhưng nếu rơ bạn là bắn bóng cổ tay hoặc chặn đẩy bên BH thì dùng Saviga Special sẽ lợi hại hơn G3 silver. Riêng về độ bền thì Saviga Special ăn đứt G3 Silver, không bị bể rìa, bóc ra dán vào cũng ko sợ bị rách như G3 silver :D

Mình thấy hợp với rơ đánh 2 càng :D, giật trái giật phải đều ổn cả :D

Hi hi cám ơn bạn. Hôm trước mình đến Hỏa Châu cũng hỏi về Blitz power 2011 và Rakza 7 soft thì họ bảo là nên mua Blitz power, 2 mút này cùng nhà máy. Họ khuyên mua Blitz power 2010 vì nó xoáy hơn bản 2011, tuy ko nảy bằng. Do mình đang tập đánh, điều khiển bóng vẫn chưa tốt nên mình thấy mặt xoáy hơn, ít nảy hơn sẽ hợp với bản thân hơn.

Mặt G3 silver vẫn còn đánh được nên tạm thời chưa nâng cấp vội.

Sau này mình nâng cấp BH, thì ngoài Rakza 7 soft thì với tầm tiền đó có những mút nào phù hợp nữa không bạn ơi?

MaiXuanViet

Moderator
Mình thấy hợp với rơ đánh 2 càng :D, giật trái giật phải đều ổn cả :D

Hi hi cám ơn bạn. Hôm trước mình đến Hỏa Châu cũng hỏi về Blitz power 2011 và Rakza 7 soft thì họ bảo là nên mua Blitz power, 2 mút này cùng nhà máy. Họ khuyên mua Blitz power 2010 vì nó xoáy hơn bản 2011, tuy ko nảy bằng. Do mình đang tập đánh, điều khiển bóng vẫn chưa tốt nên mình thấy mặt xoáy hơn, ít nảy hơn sẽ hợp với bản thân hơn.

Mặt G3 silver vẫn còn đánh được nên tạm thời chưa nâng cấp vội.

Sau này mình nâng cấp BH, thì ngoài Rakza 7 soft thì với tầm tiền đó có những mút nào phù hợp nữa không bạn ơi?

Đúng rồi, Blitz power bản 2010 và 2011 khác nhau ở chỗ 2010 xoáy hơn, 2011 nhanh hơn. Bạn thích độ xoáy và điều khiển hơn tốc độ thì nên chọn bản 2010.

Ngoài Rakza7 soft thì BH vẫn hợp với Palio Blitz soft, Acuda S2, Ultra Light 38. Trong đó mút cho độ dị bóng cao nhất là Blitz soft và Rakza7 soft , 2 mặt còn lại đường bóng hơi thẳng hơn, dễ bắt hơn.
So sánh trọng lượng 2 mặt bên BH thì Rakza7 soft nặng hơn Blitz soft 1 tí. Vì FH đã chọn Blitz power bản 2010 (nặng hơn bản 2011 tí xíu), nên BH ưu tiên chọn mặt nhẹ nhất là Blitz soft sẽ cân đối cho vợt hơn để dễ xoay trở 2 càng. Và cũng kinh tế hơn nữa ^^

opGeniuses

Binh Nhì
cho em hỏi thêm, giữa mặt vợt Palio Blitz soft và Palio macro era thì nên sử dụng mặt nào thì sẽ phù hợp hơn với lối đánh giật xoáy 2 bên của em?

jonnydung

Binh Nhất
Bạn Việt cho mình hỏi, rơ của mình là giật xoáy 2 càng, đợi khi nào bóng cao lên thì bạt, còn ko thì giật tiếp, mình đang dùng topspeed bên fh là karate soft bh là donic coppa jo gold. có cảm giác quả bạt thiếu chính xác. mình đang muốn chuyển sang dùng saviga special và ultra light 38. theo bạn thì 2 mặt mới này có ưu và nhược điểm gì so với 2 mặt cũ

MaiXuanViet

Moderator
Bạn Việt cho mình hỏi, rơ của mình là giật xoáy 2 càng, đợi khi nào bóng cao lên thì bạt, còn ko thì giật tiếp, mình đang dùng topspeed bên fh là karate soft bh là donic coppa jo gold. có cảm giác quả bạt thiếu chính xác. mình đang muốn chuyển sang dùng saviga special và ultra light 38. theo bạn thì 2 mặt mới này có ưu và nhược điểm gì so với 2 mặt cũ

Saviga Special mềm và nhẹ hơn Karate Soft, UL38 mềm hơn và nhẹ bằng Donic coppa jo gold. Vậy nhìn chung vợt bạn sẽ có cảm giác nhẹ hơn, giúp bạn xoay chuyển 2 càng linh hoạt hơn.

Về FH, mình nghĩ quả bạt ko chính xác là 1 là do kỹ thuật của bạn (cái này thì thay mút cũng ko ảnh hưởng dc), 2 là do Karate soft đối với bạn vẫn còn quá cứng nên bóng bạt đi không đúng theo hướng bạn mong muốn. Nếu là do kỹ thuật thì chỉ có cách tập thêm, còn nếu do mút thì khi thay qua Saviga Special bóng sẽ chính xác hơn (1 chút thôi nhé) do Saviga Special mềm hơn nên ngậm bóng lâu hơn, do đó bóng bật ra cũng dễ điều khiển hướng hơn. Ngoài ra Saviga Special có phần bền hơn Karate do Karate dễ bị tróc lanh ra vì keo dán lanh và lót của Karate có nhiều phản hồi là không tốt lắm. Mềm hơn cũng là ưu điểm về độ chính xác cho các quả giật và bạt nhưng cũng chính là nhược điểm của Saviga Special so với Karate vì khi đó quả bạt có thể sẽ có cảm giác yếu đi 1 chút, còn quả giật xoáy thì ko bị ảnh hưởng.

Bên BH thay bằng UL38 sẽ cho những quả giật xoáy hơn là mặt cũ, gò bóng cũng tốt hơn. Với rơ chặn đẩy trái thì Coppa sẽ hay hơn do có tốc độ cao hơn, nhưng rơ bạn là giật xoáy cả 2 càng thì mình nghĩ UL38 sẽ cho bạn những cú giật hiệu quả hơn là Coppa về độ xoáy và độ chính xác, vậy sẽ dễ kiến tạo cho bạn những quả bạt kết thúc hơn. Bên BH với rơ của bạn thay bằng UL38 mình nghĩ ko có nhược điểm gì lớn, nếu có thì có thể sẽ là bị hụt lực 1 chút, bạn phát lực mạnh hơn hoặc chỉnh góc vợt lại 1 tí đều dc.

Ngoài ra FH bạn đang chơi quen Karate soft thì với tầm giá đó bạn có thể thay bằng G3 Gold cũng hợp. Karate là đời trước của G3 Gold nên tính năng ko bằng G3 Gold.

Last edited:

doantronghoan

Trung Tá
A Việt ơi cho E hỏi:
E chơi vợt toopspeed, đang tập giật bên trái.
Bên trái E mới chỉ giật moi cho bóng sung lên, lực bóng yếu nên bóng đi chậm.
Mặt bên trái E đang dán Saviga Special nhưng cảm giác khó đánh bóng vào bàn. Bóng hay ra ngoài hoặc rúc lưới. Nếu sang thì rất hay lộn lưới... rất lạ.hiiii
E đang định thay mặt khác nhưng ko biết thay mặt gì.
E đang có sẵn : MarkV soft, Palio Blitz, H3 pro, Super power 2008.. có thể thay thế được ko A????????
Thanks!!!!!!!!!!

Bình luận từ Facebook