Dùng mặt vợt nào cho hợp cốt TopSpeed?

opGeniuses

Binh Nhì
Chào cả nhà, hiện em đang dùng cây TopSpeed. Mặt đỏ em đang dùng đã có dấu hiệu "xuống sắc", em tính đổi sang xài mặt khác mà không biết mặt vợt như thế nào thì hợp với cốt gỗ của TopSpeed. Em đánh rơ thiên về độ xoáy 2 bên. Mọi người tư vấn giúp em với. Cám ơn cả nhà nhiều.

tranvietanh

Trung Tá
Bạn có thể nói rõ xem bạn muốn mua mặt khoảng bao nhiêu tiền không?
Mình có anh bạn chơi Topspeed giống bạn, dán Hexer FH và Donic BH rất ổn bạn ạ

opGeniuses

Binh Nhì
Bạn có thể nói rõ xem bạn muốn mua mặt khoảng bao nhiêu tiền không?
Mình có anh bạn chơi Topspeed giống bạn, dán Hexer FH và Donic BH rất ổn bạn ạ

Em là sv nên kinh phí khá eo hẹp. Mặt khác em muốn hỏi thêm về những đặc điểm chung của mặt vợt hợp với cốt Topspeed và rơ đánh của em, để lỡ sau này có cần thay đổi mặt nữa thì đỡ mất công hỏi lại, chỉ cần kiếm những mặt có đặc điểm như vậy là xúc :D

MaiXuanViet

Moderator
Em là sv nên kinh phí khá eo hẹp. Mặt khác em muốn hỏi thêm về những đặc điểm chung của mặt vợt hợp với cốt Topspeed và rơ đánh của em, để lỡ sau này có cần thay đổi mặt nữa thì đỡ mất công hỏi lại, chỉ cần kiếm những mặt có đặc điểm như vậy là xúc :D

Với cốt topspeed của Giant Dragon mà bạn đầu tư mút giá cao gấp rưỡi cái cốt cũng...kỳ.hihi. Nhưng topspeed quả thật là một cốt rất hay có chất lượng vượt xa giá thành của nó. Rơ của bạn là thiên về độ xoáy nhưng mình không rõ là gò xoáy hay giật xoáy? Nếu rơ bạn là tấn công giật xoáy 2 càng, mình nghĩ bạn có thể thử combo FH: Saviga Special ( giá 370k ), BH: Ultra Light 38 (giá 330k). Còn nếu rơ bạn chỉ giật xoáy 1 càng phải, càng trái chủ yếu là gò và chặn đẩy thì mình nghĩ bạn nên dùng combo FH: Saviga Special, BH: 2008 XP ( giá 150k ) sẽ cho những quả gò trái khó chịu hơn và...cũng tiết kiệm hơn.hihi :)

Với cốt topspeed và rơ đánh thiên về độ xoáy nhiều thì mình nghĩ là bạn nên dùng các loại mút có độ đàn hồi và độ xoáy cao, đừng dùng mút quá mềm dễ gây thiếu lực, cũng không nên dùng mút quá nhanh như dòng Tenergy hay Bryce sẽ khó chính xác cho các đòn tấn công thiên về xoáy. Tốt nhất là các mút có độ điều khiển cao, tốc độ nằm ở phân khúc 80 -> 86, và độ xoáy từ 85 trở lên (càng cao càng tốt). Khi đó các đòn xoáy của bạn sẽ rất an toàn và gây nhiều khó chịu cho đối thủ đó. :D

sardius1010

Binh Nhì
Chào cả nhà, hiện em đang dùng cây TopSpeed. Mặt đỏ em đang dùng đã có dấu hiệu "xuống sắc", em tính đổi sang xài mặt khác mà không biết mặt vợt như thế nào thì hợp với cốt gỗ của TopSpeed. Em đánh rơ thiên về độ xoáy 2 bên. Mọi người tư vấn giúp em với. Cám ơn cả nhà nhiều.

Với topspeed thì bạn cứ làm 2 mặt G3 là được rồi. Vừa kinh tế, vừa hợp với cốt vợt,hi.

PoorPlayer

Thượng Sỹ
Sinh viên thì 2 miếng Palio 2 bên ngon bổ rẻ bạn ạ :D Khi nào ra trường làm có tiền sắm Killerspin Diamond cũng không muộn mà hehe

MaiXuanViet

Moderator
Sinh viên thì 2 miếng Palio 2 bên ngon bổ rẻ bạn ạ :D Khi nào ra trường làm có tiền sắm Killerspin Diamond cũng không muộn mà hehe

Nếu được Palio thì quá tốt rồi. Nhưng Chàng topspeed 590k phải gánh 2 em Palio mỗi em 690k sợ là ảnh tủi thân thôi.hihi ^^

kirara

Moderator
Mình cũng đang chơi Topspeed, mình thấy đây là 1 cốt vợt thực sự quá tốt so với giá tiền, trước khi dùng Top, mình đã chơi qua P700, nhưng sau khi thằng bạn cho mượn Topspeed thì mình đã thực sự bị thuyết phục. Mình cũng đã thử qua nhiều loại mặt, và trong tầm hiểu biết của mình, mình khuyên bạn nên đầu tư mặt tốt 1 chút, có thể giá còn cao hơn cốt nhưng thực sự bạn sẽ thấy hay hơn hẳn, mình đang dùng Palio Blitz giá 690K cho FH, giật rất cảm giác, có đủ cả lực và xoáy, ngày xưa cũng dùng mấy mặt tàu kiểu Karate, Saviga, Dawei Inspirit....Nhưng thực sự chất lượng không thể bằng mặt vợt hiện tại đang dùng, nếu có điều kiện thử qua bạn sẽ thấy khác hẳn luôn. Theo mình bạn nên cố gắng đầu tư chút cho FH, còn BH có thể dùng những mặt Tàu cũng được...đảm bảo bạn sẽ lên 3 bóng đấy, thử đi nhé.

yeuvo_216

Thượng Sỹ

em đang có em palio blitz soft bên đỏ này.và em g3 gold bên trái.bác kết k e để lại cho.em ở vĩnh yên vĩnh phúc.có j bác pm e qua sđt 0983919531

PoorPlayer

Thượng Sỹ
loại nào lạ rứa, cẩn thận hàng giả ngeng @@

Hàng Hồ Cẩm Đào đó anh :)
Palio là hãng của Tàu Khựa mà, thế cho nên sau này Palio xịn ra đời chúng nó mới phải ghi là Palio Germany =)) Mà không hiểu các cao thủ sao chớ em đánh Palio Đức vẫn sịt như thường =))
Có lẽ chỉ có sinh viên nghèo vượt khó như chúng em mới biết vụ này... :-s

MaiXuanViet

Moderator
Mình cũng đang chơi Topspeed, mình thấy đây là 1 cốt vợt thực sự quá tốt so với giá tiền, trước khi dùng Top, mình đã chơi qua P700, nhưng sau khi thằng bạn cho mượn Topspeed thì mình đã thực sự bị thuyết phục. Mình cũng đã thử qua nhiều loại mặt, và trong tầm hiểu biết của mình, mình khuyên bạn nên đầu tư mặt tốt 1 chút, có thể giá còn cao hơn cốt nhưng thực sự bạn sẽ thấy hay hơn hẳn, mình đang dùng Palio Blitz giá 690K cho FH, giật rất cảm giác, có đủ cả lực và xoáy, ngày xưa cũng dùng mấy mặt tàu kiểu Karate, Saviga, Dawei Inspirit....Nhưng thực sự chất lượng không thể bằng mặt vợt hiện tại đang dùng, nếu có điều kiện thử qua bạn sẽ thấy khác hẳn luôn. Theo mình bạn nên cố gắng đầu tư chút cho FH, còn BH có thể dùng những mặt Tàu cũng được...đảm bảo bạn sẽ lên 3 bóng đấy, thử đi nhé.

Tại bạn ấy là sinh viên nên cũng khó đầu tư cho mặt vợt giá ở phân khúc 600k trở lên. Mình cũng từng là sinh viên, từng là đối tượng giúp đỡ của quỹ Mở Rộng Vòng Tay nên rất hiểu, nên mình cũng tùy đối tượng mà giới thiệu các loại mút hợp với rơ và cả...túi tiền nữa. ^^
Nhưng đúng là nếu có thể đầu tư được 1 mặt Palio Blitz để chơi bên FH thì quả thật là quá tốt, nên dùng nhất để hợp với Topspeed là mút Palio Blitz Power 2011 (giá cũng 690k thôi). Còn bên BH thì cứ 2 mặt mình đã nói mà phang cho nó xoáy dị bóng, và tiết kiệm nữa.hihi. Chúc bạn tìm được mặt vợt phù hợp nhất :)

chichkidao

Moderator
loại nào lạ rứa, cẩn thận hàng giả ngeng @@

Chắc là palio cj 8000 loại lai Tàu đó mà.miếng này hợp với người có kinh tế eo hẹp.đặc điểm là bền,rất nẩy.nhưng rất khó giật nhiều ma sát,giật moi.
Bạn làm 1 đôi G3 là ok nhất. FH:G3 Gold.BH:G3 Silver.

MaiXuanViet

Moderator

Hàng Hồ Cẩm Đào đó anh :)
Palio là hãng của Tàu Khựa mà, thế cho nên sau này Palio xịn ra đời chúng nó mới phải ghi là Palio Germany =)) Mà không hiểu các cao thủ sao chớ em đánh Palio Đức vẫn sịt như thường =))
Có lẽ chỉ có sinh viên nghèo vượt khó như chúng em mới biết vụ này... :-s

mình cũng sinh viên nghèo vượt khó nè.haha. Hồi năm nhất mình đã dùng 1 cây Hà Nội chơi 1 năm liền đó :)
Dòng Palio Germani sao lại xịt được nhỉ??? Mình thấy tốc độ của dòng Palio Đức không hề thua kém dòng Hexer của Andro, nếu gọi là kém về tốc độ thì chỉ thua các mút Tenergy và Bryce của Butterfly, nhưng độ dị của bóng thì hơn hẳn chứ bóng không...hàng lâm như mút Nhật, Đức. Hay là bạn dán bị thiếu keo nhỉ? dòng bọt khí những lần đầu thường phải dán nhiều keo tí vì nó hút keo dữ lắm ^^

PoorPlayer

Thượng Sỹ
mình cũng sinh viên nghèo vượt khó nè.haha. Hồi năm nhất mình đã dùng 1 cây Hà Nội chơi 1 năm liền đó :)
Dòng Palio Germani sao lại xịt được nhỉ??? Mình thấy tốc độ của dòng Palio Đức không hề thua kém dòng Hexer của Andro, nếu gọi là kém về tốc độ thì chỉ thua các mút Tenergy và Bryce của Butterfly, nhưng độ dị của bóng thì hơn hẳn chứ bóng không...hàng lâm như mút Nhật, Đức. Hay là bạn dán bị thiếu keo nhỉ? dòng bọt khí những lần đầu thường phải dán nhiều keo tí vì nó hút keo dữ lắm ^^

Hì. Em đánh miếng Thor's thấy nó vừa nặng mà vừa nảy kém, sponge cứng và topsheet căng làm cho động tác giật không bám bóng tốt được như các dòng bình dân của Donic. Đã tune bằng parafin lên cho mềm và giãn hơn nhưng không có cải thiện nhiềut
Miếng Blit'z thì đỡ hơn tí nhưng vẫn chưa đủ để so với các dòng Tension hay là Spring sponge :)
>> Nhưng có lẽ căn bản là do em gà =))))

yeuvo_216

Thượng Sỹ
Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc, đồng hương gặp nhau rồi, bạn ở chỗ nào VY, thường chơi ở đâu?

em chào bác.em ở gần nhà thi đấu.bác hay đánh ở đâu ạ?e hay đánh lung tung lắm,hôm chỗ này hôm chỗ khác,nhưng trình thì gà con bác ạ.hjjjjjjjjjjj

chichkidao

Moderator
Hì. Em đánh miếng Thor's thấy nó vừa nặng mà vừa nảy kém, sponge cứng và topsheet căng làm cho động tác giật không bám bóng tốt được như các dòng bình dân của Donic. Đã tune bằng parafin lên cho mềm và giãn hơn nhưng không có cải thiện nhiềut
Miếng Blit'z thì đỡ hơn tí nhưng vẫn chưa đủ để so với các dòng Tension hay là Spring sponge :)
>> Nhưng có lẽ căn bản là do em gà =))))

Miếng Thor là mút medium tacky đó bạn.sponge Đức còn topsheet lai Tàu nên nảy hơn H3 1tí thôi.bạn dán vào Maze thì nó lại xịt hơn nữa.khi giật thì mở góc vợt thêm ra chứ không phải không bám bóng đâu(theo cảm nhận của mình).
Còn Blizt là dòng non tacky nên đỡ xịt hơn Thor là đương nhiên rồi.

Bình luận từ Facebook