close

QuangHung

Đại Tá
E đang là nạn nhân của bệnh này. Khổ sở khó chịu quá ạ, ngày nào cũng phải uống thuốc. không biết có bác nào trong diễn đàn ta bị bệnh này đã, đang và chưa khỏi rồi thì truyền kinh nghiệm cho em và những người đang bị căn bệnh mạn tính mà y học đang bó tay ạ. bệnh này ở vnam theo thống kê có 14 triệu người bị. rất rất nhiều và có khi nhiều người bị nhưng ko hề hay biết hoặc đi khám bị chẩn đoán nhầm. chỉ đến khi nặng có biến chứng đi khám nội soi tiêu hóa mới biết. căn bệnh của thời hiện đại. căn bệnh đốt tiền rất nhanh này ạ.
Giống A rồi. .đang ở trong nhà Ngoại chơi. .tí về A tìm bài thuốc gửi cho. .Rất đơn giản mà A uống khỏi. .hix..trước đây mỗi lần trào ngược là ý rằng viêm họng đi theo luôn. .ức chế lắm. .;)

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Giống A rồi. .đang ở trong nhà Ngoại chơi. .tí về A tìm bài thuốc gửi cho. .Rất đơn giản mà A uống khỏi. .hix..trước đây mỗi lần trào ngược là ý rằng viêm họng đi theo luôn. .ức chế lắm. .;)
ô đúng là co những cái ngay mình mà ko biết. he he. bệnh này khó chữa lắm anh à. em bị 10 tháng rồi. đi đủ các bệnh viện lớn nhất tiền điều trị chắc cũng tầm chục cây Super Jun rồi nhưng ko ăn thua j. ng dặt dẹo lắm. vậy mà vẫn chơi Tàu đc. bác cũng chơi Tàu nể quá

QuangHung

Đại Tá
ô đúng là co những cái ngay mình mà ko biết. he he. bệnh này khó chữa lắm anh à. em bị 10 tháng rồi. đi đủ các bệnh viện lớn nhất tiền điều trị chắc cũng tầm chục cây Super Jun rồi nhưng ko ăn thua j. ng dặt dẹo lắm. vậy mà vẫn chơi Tàu đc. bác cũng chơi Tàu nể quá
10 tháng thì ăn thua gì. .A bị vài năm cơ. .căn nguyên là ở bệnh đau dạ dày mà ra..hehe chiều chơi mặt tàu. .tối trước khi đi ngủ làm vài bài tạ tay . ngực và 50 hít ghế bụng ..đan tay sau gáy :D. .sáng ra lại kiểu tây. .trước thì 2x9=18..bây giờ sang đầu 3 rồi. .3x9=27. .tần suất 2 tuần 7 lần..đều đều khoảng như thế. .haha :D

Nam_HaiDuong

Đại Tá
trước em bị ho 2 tháng tưởng bị viêm họng virut đến bv tai mũi họng TW khám nhưng chẩn đoán nhầm. sau này sang bạch mai mới phát hiện ra bệnh này. rất nhiều người bị ho nhưng ko nghĩ là do trào ngược dạ dày và đi khám nhầm tai mũi họng. nhiều ng bị đau rát ngực tưởng đau tim còn đi khám tim nữa. trước khi đi đến đúng chuyên khoa tiêu hóa thì nhiều ng đã đi đủ các khoa khám ko đúng dẫn đến tiền mất tật mang.có ng trong hội bệnh này còn bị cắt nhầm cả amidan khi đi khám nhầm tai mũi họng...a bị từ bao giờ? chắc cũng chữa nhiều chỗ rồi hả?

Nam_HaiDuong

Đại Tá
10 tháng thì ăn thua gì. .A bị vài năm cơ. .căn nguyên là ở bệnh đau dạ dày mà ra..hehe chiều chơi mặt tàu. .tối trước khi đi ngủ làm vài bài tạ tay . ngực và 50 hít ghế bụng ..đan tay sau gáy :D. .sáng ra lại kiểu tây. .trước thì 2x9=18..bây giờ sang đầu 3 rồi. .3x9=27. .tần suất 2 tuần 7 lần..đều đều khoảng như thế. .haha :D
bị bệnh này vận động quá. thể thao mạnh sẽ nặng hơn đó anh. anh chơi đc như thế em sợ luôn. trước em 75kg từ khi bị bệnh này em còn 63kg. em ko bị đau dạ dày. bệnh này stress nhiều cũng bị

QuangHung

Đại Tá
trước em bị ho 2 tháng tưởng bị viêm họng virut đến bv tai mũi họng TW khám nhưng chẩn đoán nhầm. sau này sang bạch mai mới phát hiện ra bệnh này. rất nhiều người bị ho nhưng ko nghĩ là do trào ngược dạ dày và đi khám nhầm tai mũi họng. nhiều ng bị đau rát ngực tưởng đau tim còn đi khám tim nữa. trước khi đi đến đúng chuyên khoa tiêu hóa thì nhiều ng đã đi đủ các khoa khám ko đúng dẫn đến tiền mất tật mang.có ng trong hội bệnh này còn bị cắt nhầm cả amidan khi đi khám nhầm tai mũi họng...a bị từ bao giờ? chắc cũng chữa nhiều chỗ rồi hả?
A mới khỏi khoảng hơn 1 năm nay. .cũng nhiều thầy nhiều thuốc. .cắt A đi cũng tốt E ah..nó sẽ hạn chế và gần như k bị viêm họng khi acid trào ngược..bao nhiêu loại k khỏi. .cuối cùng uống thuốc nam..và men tiêu hoá. .lại ngon. .;)

QuangHung

Đại Tá
bị bệnh này vận động quá. thể thao mạnh sẽ nặng hơn đó anh. anh chơi đc như thế em sợ luôn. trước em 75kg từ khi bị bệnh này em còn 63kg. em ko bị đau dạ dày. bệnh này stress nhiều cũng bị
Chuẩn rồi. .stress dẫn đến acid trong dạ dày tăng cao..traò luôn ..tối bình thường. .nhưng sáng ngủ dạy biết ngay kiểu viêm họng. .cổ họng đau. .rát !

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Nói chung dạ dày thì phải kiêng khem, điều độ. Chữa không khỏi hoàn toàn đâu, chỉ đỡ thôi.
đúng rồi bác. dạ dày là bệnh khó chữa nhất. đồng thời phải thay đổi lối sống. sịn hoạt ăn uống kiêng khem khổ lắm

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Chuẩn rồi. .stress dẫn đến acid trong dạ dày tăng cao..traò luôn ..tối bình thường. .nhưng sáng ngủ dạy biết ngay kiểu viêm họng. .cổ họng đau. .rát !
vậy em phải gặp bác ngay mới đc. e cũng đông tây y đủ cả chữa toàn giáo sư nhưng ko ăn thua j. có bệnh vái tứ phương. ko cân cao siêu chỉ cần hợp thuôc là sẽ khỏi. em là chủ tịt hội bệnh này ở bên diễn đàn wtt. mọi ng bị bệnh nàu bế tắc lắm. ai cũng điều trị khắp nơi mà chưa có kết quả khả quan j

Nam_HaiDuong

Đại Tá
bệnh này triệu chứng mỗi người một khác ko ai giống ai anh à cho nên điều trị rất khó. có ng thì nôn ọe như ốm nghén nhưng có người chị ợ hơi ợ chua...e bị bệnh này đi khám nhiều bs nôik soi như cơm bữa phát sợ luôn.

ducanhmh

Đại Tá
biểu hiện của bệnh này là gì bác? Em cũng đang nghi là bị. Vài tuần nay cứ thấy tức vùng bụng trái, tối nằm ngủ thì có cảm giác thức ăn đi lên rồi lại đi xuống trong thực quản. họng thì hơi đau nhẹ. K biết bác có biểu hiện thế k? E đang định đi khám xem thế nào.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
biểu hiện của bệnh này là gì bác? Em cũng đang nghi là bị. Vài tuần nay cứ thấy tức vùng bụng trái, tối nằm ngủ thì có cảm giác thức ăn đi lên rồi lại đi xuống trong thực quản. họng thì hơi đau nhẹ. K biết bác có biểu hiện thế k? E đang định đi khám xem thế nào.
trời vậy em nghĩ bác bị rồi đấy. bệnh này có nhiều triệu chứng lắm. nói ra thì dài. bác chịu khó hỏi anh google sẽ biết liền. nhưng đơn giản như chỉ cần ợ hơi ợ chua trên 2 lần/ tuần là đã được đanha giá bị bệnh rồi đó. còn nó phân ra nhiều mức độ. nặng nhẹ. đi khám thì chỉ nội soi để phát hiện. nhưng thực quản ko bị viêm thì cũng ko phát hiện đc mà chỉ dựa vào triệu chứng khi bệnh nhân kể thôi mà chẩn đoán và điều trị thử. bác vào google đánh từ khóa Trào Ngược dạ dày thực quản nhé.

tosiosHD

Đại Tá
Toàn anh em bị bệnh hệ thống tiêu hoá với nhau thôi! Anh thì bị thượng vị, thỉnh thoảng bia rượu vào là tức ngực kinh khủng, cảm giác như có ai đè vào ngực mình đấy, khó thở cực kỳ. Anh bị 4 năm nay rồi, ko chữa khỏi được, và đã xác định được tâm lý là sống chung với nó! Kiêng khem ăn uống khó lắm, chắc anh ko làm được đâu!

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Toàn anh em bị bệnh hệ thống tiêu hoá với nhau thôi! Anh thì bị thượng vị, thỉnh thoảng bia rượu vào là tức ngực kinh khủng, cảm giác như có ai đè vào ngực mình đấy, khó thở cực kỳ. Anh bị 4 năm nay rồi, ko chữa khỏi được, và đã xác định được tâm lý là sống chung với nó! Kiêng khem ăn uống khó lắm, chắc anh ko làm được đâu!
hoho . bị viêm loét hay đau thượng vị như của ạn còn sướng chán. a ko thấy anh vẫn béo tốt đấy à. còn bị như của em mới khổ. ng như con cá mắm. ăn ko hấp thụ đc. uống thuốc cũng chết mà ko uống cũng chết.

Bình luận từ Facebook