close

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Các bác đi khám thì lên nội soi là tốt nhất. Và xét nghiệm xem có nhiễm khuẩn HP ko. Khuẩn HP là nguyên nhân gây bệnh viêm loét dạ dày. Khuẩn này lây qua đường ăn uống.
Kinh nghiệm của e sau 2 lần lên viện và thiệt hại kha khá tiền thuốc :v
bác có 2 lần thôi à. ít nhỉ. e thì chục lần rồi.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
0986554404. .Thuốc nó cũng hợp từng người Bác nhé. .cũng như chơi BB ấy. .E khỏi nhưng. . k giám chắc khỏi với Bác..có điều men tiêu hóa có tác dụng trung hoà acid trong đường ruột là chắc nhiều %..mỗi lần khó chịu E uống vào đều thấy bụng dạ ổn hơn. .!
thuốc anh bảo nó là gel trung hòa axit bảo vệ niêm mạc thực quản cũng g giống phosphalugel hay gavisscol em hay dùng. khoảng 4-5k một gói

QuangHung

Đại Tá
Thuốc nam uống không sợ hại như thuốc tây. Pha uống thì tiện chứ sắc thì oải quá. ok. Vậy lấy hộ tớ nha. Nhà tớ ở Long Biên (gần bến xe Gia Lâm) nếu tiện đường lấy được luôn thì tốt còn không tớ sang Duy Hưng lấy.
Như Bác pha nước đường thôi..Hôm đó E đi cùng vài người đi lối cầu Thanh trì Bác ah..tầm nào rảnh Bác qua Duy Hưng nhé..Nếu đi 1 mình thì E ship cửa nhà Bác luôn :D

o3ma

Đại Tá
Như Bác pha nước đường thôi..Hôm đó E đi cùng vài người đi lối cầu Thanh trì Bác ah..tầm nào rảnh Bác qua Duy Hưng nhé..Nếu đi 1 mình thì E ship cửa nhà Bác luôn :D
Ok, cũng đoán đi đường cầu Thanh Trì cho nhanh và thoáng chứ đi lối vòng qua nhà tớ thì mất thêm cả tiếng đồng hồ và bực mình vì đường đông. Ngày nào đánh vậy? Tớ qua lấy và xem luôn.

QuangHung

Đại Tá
Ok, cũng đoán đi đường cầu Thanh Trì cho nhanh và thoáng chứ đi lối vòng qua nhà tớ thì mất thêm cả tiếng đồng hồ và bực mình vì đường đông. Ngày nào đánh vậy? Tớ qua lấy và xem luôn.
Ok Bác qua đó chỉ bảo E vài đường thì vui quá :D

QuangHung

Đại Tá
Oai, tớ trình gà nhép ko dám đi "thi" thì chỉ bảo gì. Không dám, không dám.
Hix..E với mấy Bác ở quê thích cái chữ Giải Thi Đấu nên cũng muốn 1 lần được hưởng thụ cái không khí..đấu giải nên tham gia cho phấn khởi chứ loanh quanh ao làng k biết thi đấu là gì cũng buồn Bác ah..;)

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Mềnh cũng bị bệnh này, 4,5 năm nay mấy mấy chụ em bướm đi rồi mà vẫn chưa khỏi.
chào mừng bạn gia nhập hội này nhé. có j mọi ng chia sẻ thông tin cho nhau. đây là bệnh mạn tính thuộc về cơ học nên chữa khỏi rất khó bạn ạ

tosiosHD

Đại Tá
2 lần đi nội soi dạ dày rồi, tớ cũng bị dạ dày. Nội soi nó tống cái ống qua cổ khó chịu lắm. Cứ làm đợt thuốc nam xem sao.
Khả năng bác O3ma lại lập 1 topic các thành viên bị đau dạ dày nhỉ? Anh em đăng ký tên tuổi, số đt, tình trạng bệnh, loại thuốc đã sử dụng, kết quả...để anh em khác tham khảo nhỉ!

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Cái bệnh này rất nguy hiểm đó nếu để lâu xẽ dẫn đến ung thư thực quản và vòm họng ..
nếu để thực quản viêm lâu thì sẽ dẫn đến biến đổi niêm mạc thực quản thành niêm mạc ruột hay còn gọi là Barrets hay tiền ung thư. vậy nên phải thay đổi lối sống và điều trị nghiêm túc thì mới tránh đc. và quan trọng nhất ko đc để thực quản viêm đi viêm lại nhiều lần. điều này rất khó vì niêm mạc thực quản ko như niêm mạc dạ dày ko thể chịu đc axit và dịch mật từ dạ dày khi tiếp xúc và rất dễ bị viêm. Vì vậy để hạn chế để axit trào ngc từ dạ dày lên thực quản các bác hãy sinh hoạt nghiêm túc và hãy tìm hiểu về bệnh để tránh những yếu tố kích thích làm tăng trào ngược nhé.

Last edited:

Hungdshp

Đại Uý
hoho . bị viêm loét hay đau thượng vị như của ạn còn sướng chán. a ko thấy anh vẫn béo tốt đấy à. còn bị như của em mới khổ. ng như con cá mắm. ăn ko hấp thụ đc. uống thuốc cũng chết mà ko uống cũng chết.
Đúng là người như con cá mắm thật bác ạ, ăn uống chả hấp thụ đc gì mấy, nhất là khi ăn hơi no hay uống nước kèm thì thôi rồi. Cứ ngủ dậy là họng đau rát. Lúc đầu em tưởng là viêm họng thông thường sau bị lâu năm mới hay. Hiện em cũng vẫn chưa khỏi, cũng chỉ uống men tiêu hóa + kiêng khem, ăn đồ tinh khô, ko nên uống nước khi ăn, đặc biệt nói 0 với bia rượu, thuốc lá chất kích thích... Nhưng mà vẫn ko khỏi hẳn. Chắc do cái cơ vòng thực quản hoạt động kém. Em ăn thêm chuối cho nó trung hòa axit bác ạ ko lại viêm loét thực quản rồi thành ung thư thực quản.

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Khả năng bác O3ma lại lập 1 topic các thành viên bị đau dạ dày nhỉ? Anh em đăng ký tên tuổi, số đt, tình trạng bệnh, loại thuốc đã sử dụng, kết quả...để anh em khác tham khảo nhỉ!
bệnh về dạy dày nó là gọi chung. còn trong bệnh về dạy dày nó có nhiều mặt bệnh khác nhau và cơ chế gây bệnh cũng khác nhau anh à. lập topic như thế sẽ ko tập chung đc vào một bệnh cụ thể. mỗi ng bàn một bệnh sẽ loãng topic
Đúng là người như con cá mắm thật bác ạ, ăn uống chả hấp thụ đc gì mấy, nhất là khi ăn hơi no hay uống nước kèm thì thôi rồi. Cứ ngủ dậy là họng đau rát. Lúc đầu em tưởng là viêm họng thông thường sau bị lâu năm mới hay. Hiện em cũng vẫn chưa khỏi, cũng chỉ uống men tiêu hóa + kiêng khem, ăn đồ tinh khô, ko nên uống nước khi ăn, đặc biệt nói 0 với bia rượu, thuốc lá chất kích thích... Nhưng mà vẫn ko khỏi hẳn. Chắc do cái cơ vòng thực quản hoạt động kém. Em ăn thêm chuối cho nó trung hòa axit bác ạ ko lại viêm loét thực quản rồi thành ung thư thực quản.
bệnh này theo thống kê thì 10% sẽ chuyển thành barret và 10% barret sẽ chuyển thành ung thư. thống kê là thế nhưng thực tế có khác. bệnh này do như bác nói nó là do cơ vòng thực quản dưới bị yếu do nhiều nguyên nhân dẫn đến ko giữ đc thức ăn trong dạ dày và thức ăn bị đẩy lên. cơ vòng này dân gian ta hay gọi là van dạ dày đó. bị bệnh này sẽ dẫn đến khó tiêu. thứ ăn nằm lâu trong dạ dày mà ko chịu tiêu hóa xuống ruột non và sẽ khó hấp thu chats dinh dưỡng dẫn đến thiếu chất. sụt kg. thuốc giảm tiết axit điều trị bệnh này thì làm giảm hấp thụ vitamin. bác nên uống viên nghệ mật ong trước khi ăn hoặc trộn mật ong với nghệ ăn hằng ngày cũng là cách tốt.

Bình luận từ Facebook