CLB những người đánh mặt Tàu

thinhdl

Binh Nhì
Chào các bác,
Cho mình hỏi lối chơi mặt tàu tấn công sẽ khắc chế lối chơi của mặt gai phải không ah?
Clb nơi mình, người ta chơi mặt gai, cả gai công khá nhiều. Các bác cho em hỏi thêm chiến thuật để thắng mặt gai khi mình đang chơi mặt tàu ah.
Cám ơn các bác.

mcfly

Thượng Tá
bác là người chơi hệ nhiều tiền nó khác, mình thì không có điều kiện như bác cho nên tìm hiểu học hỏi thêm kiến thức để bù đắp cho phần thiếu sót đó thôi :D
bác dùng vợt super Lin, em toàn cốt gỗ mấy trăm ngàn, mút Tàu chợ nên bác nói thế em tủi

mcfly

Thượng Tá
Chào các bác,
Cho mình hỏi lối chơi mặt tàu tấn công sẽ khắc chế lối chơi của mặt gai phải không ah?
Clb nơi mình, người ta chơi mặt gai, cả gai công khá nhiều. Các bác cho em hỏi thêm chiến thuật để thắng mặt gai khi mình đang chơi mặt tàu ah.
Cám ơn các bác.
chiến thuật thắng mặt gai là mình đánh vào bàn nhiều hơn họ bác ạ

tund1204

Trung Sỹ
Chào các bác,
Cám ơn các bác.
chiến thuật khắc chế chứ ko có vụ mặt tàu khắc chế gai đâu bác , cìn chiến thuật google chỉ rất nhiều

jincheonlong

Trung Sỹ
Chào các bác,
Cám ơn các bác.
theo mình để thành công nhất vẫn là kinh nghiệm từ bản thân, bác nên thường xuyên đánh với gai nhiều vào sẽ tự nghiệm ra và biết cách khắc chế, tuy nhiên mình có lời khuyên cho bác là bác đừng đánh và hãy từ chối chơi với những người chơi mặt gai không chuẩn hay còn gọi là gai độ chế nhé vì nếu chơi sẽ làm mình mất cảm giác cũng như kỹ năng chơi bóng chính xác mà người ta hay gọi là "hỏng tay", chỉ nên chơi với gai chuẩn giải đấu nhé bác. Chúc bác thành công chinh phục gai :D

jincheonlong

Trung Sỹ
riêng dòng fzd mình thấy ko thân thiện khi mới cầm lần đầu, dòng fzd làm thấy cứng hơn hẳng mấy dòng trước đó , con nào cũng vậy, yêu cầu kỹ thuật cũng cao hơn
thực ra cây vợt Fzd dùng thi đấu nó là Vis Gold nhưng về lắp cán XIOM đó bác, nếu bác muốn sở hữu vợt gần giống nhất với Fzd thì mua Vis Gold nhé !

729-FX

Trung Uý
Tập nhiều lên, chứ đổi sang super vis thì đường banh rất cắm, khó kiểm soát, khéo đánh toàn vô lưới hoặc ra ngoài( mình đánh super vis hơn 1 năm r). Đánh đúng kĩ thuật, xoay core lẹ thì ra đường banh nhanh hơn, đánh vis an toàn hơn rất nhiều, vđv ng ta phi trái banh nhanh thế mà cũng vẫn xài vis thôi. H3 tune chưa thì tune 2,3 lớp j nữa.
Em cầm super vis thấy phối với H3 khá là khó đánh, cả 2 thứ đều cứng, bóng ra thẳng quá. Mua được tháng chán quá bán luôn. Nay cầm đánh với miếng ten 05 lại thấy rất sướng. Chắc do trình em phong trào phát lực kém nên k chơi nổi con này với mặt tàu

jincheonlong

Trung Sỹ
Em cầm super vis thấy phối với H3 khá là khó đánh, cả 2 thứ đều cứng, bóng ra thẳng quá. Mua được tháng chán quá bán luôn. Nay cầm đánh với miếng ten 05 lại thấy rất sướng. Chắc do trình em phong trào phát lực kém nên k chơi nổi con này với mặt tàu
cái này ko phải do trình chơi bóng bàn của bác kém hay không kém, mà là kiến thức cốt mút của bác chưa nhiều cần trải nghiệm và tìm hiểu thêm, để có thêm kiến thức thì bác tự tìm hiểu trên mạng đọc bài viết nhiều vào chắt lọc thông tin kiên trì không ngừng học hỏi nhưng sẽ tốn thời gian, còn nếu muốn đỡ tốn thời gian thì tự bỏ tiền ra mua đủ loại cốt mút về rồi tự kết hợp tự chơi tự trải nghiệm :D

lhduy

Trung Uý
Vòng cung bóng ra thẳng không phải do H3 đâu bạn =)) nó là tính năng của cốt sp vis luôn ấy. Mình tự trải nghiệm rồi xem các kênh revew từ tây tới tàu r. Bên review tàu cũng vđv tuyển tỉnh ra, cũng ghép H3, mà giật lúc vô lưới lúc out liên tục, nó còn khuyên luôn cầm vis thì đừng đổi lên sp vis, mình đánh cũng có đc cây đó đâu, đưa cho a bạn mình rơ chặn đẩy đôi công nó lại hợp vkl, cây này chặn đẩy ác vcl, bên kia càng giật càng thua, còn mình giật thì mình thua luôn, hoặc giật vô bàn thì nó vừa cắm vừa bắn như đạn. Chưa bao giờ gặp cây nào mà nó ác cho hai bên như v :)

datmotmi

Binh Nhì
tốc độ hơn mảng nào bạn , chụp / giật / gò . Tốc độ của bóng còn phụ thuộc vào nhịp đánh của bạn nữa , bạn tiếp nhịp bóng sâu thì cây nào cũng dị . Quan trọng chiến thuật bạn như thế nào chứ khơi khơi mỗi tốc độ khó tư vấn lắm
cháu thì ưu tiên đòn phải hơn ạ, cháu đánh cây vis cảm giác giật bóng nó đi hơi hiền nên cháu muốn đổi sang 1 cốt tiếp thêm tí lực đòn phải, cháu đang phân vân long v golden ko biết có ổn k ạ, trái thì cháu cx chỉ hay moi lên để đôi công thôi ạ.

mcfly

Thượng Tá
cháu thì ưu tiên đòn phải hơn ạ, cháu đánh cây vis cảm giác giật bóng nó đi hơi hiền nên cháu muốn đổi sang 1 cốt tiếp thêm tí lực đòn phải, cháu đang phân vân long v golden ko biết có ổn k ạ, trái thì cháu cx chỉ hay moi lên để đôi công thôi ạ.
nếu ưu tiên đòn phải thì chọn vợt theo các tiêu chí sau:
- Nặng đầu sẽ cho độ văng vợt lớn hơn, đòn “mạnh” hơn nhưng hồi bộ đánh cú tiếp theo sẽ kém linh hoạt
- Vợt nặng trên 90g + mút sẽ cho tổng trọng lượng tương đối nặng, giật đúng động tác bóng “bắn” hơn

nhìn chung còn tuỳ trình độ nữa. vis khó phát lực vì kiểu vợt hợp với kiểu điểm rơi kiểm soát hơn là bạo lực

thanhibt

Thượng Sỹ
Mình cũng đang chơi sp vis với H3 39 độ, nói thật là được cái này mất cái kia. Vì sẽ trả giao bóng, bắt ngắn, phòng thủ giật moi rất hay. Nhưng gặp đối thủ bền đánh mãi ko ăn thành ra tự hỏng. Quan trọng nhất là đánh mệt lắm, mình U40 đánh vài trận xong ra thở rồi. Trái đã thử một số mặt như Ten 05, ten 19, dignic 09c, nhưng nói chung được mặt này mất mặt kia, vẫn chưa thực sự ưng mặt nào :))

dammebongban

Trung Uý
Mình cũng đang chơi sp vis với H3 39 độ, nói thật là được cái này mất cái kia. Vì sẽ trả giao bóng, bắt ngắn, phòng thủ giật moi rất hay. Nhưng gặp đối thủ bền đánh mãi ko ăn thành ra tự hỏng. Quan trọng nhất là đánh mệt lắm, mình U40 đánh vài trận xong ra thở rồi. Trái đã thử một số mặt như Ten 05, ten 19, dignic 09c, nhưng nói chung được mặt này mất mặt kia, vẫn chưa thực sự ưng mặt nào :))
Super Vis cũng thuộc dạng cứng rồi: lắp H3 vào ae phong trào Nếu kỹ thuật ko tốt rất khó chơi.

lhduy

Trung Uý
Đây là video em test super vis sau 1 tháng, em chuyển trực tiếp từ L5 sang sp vis. Quả nào vào bàn thì rất ngon, nhưng cũng dễ hỏng vì bóng đi thẳng quá
Bạn giật sp vis tay giật xuyên về phía trước là OK r, động tác đẹp. Mỗi tội a bên kia chặn như thế 3 banh là hết cỡ, không biết chặn banh, nên tập kiểu giựt nhẹ chuẩn form chứ lên lực là a kia bung @@. Bên nước ngoài ng ta review một lúc hai cây vis vs sp vis đều thấy là sp vis vòng cung banh bay xà hơn, ng ta gọi là more direct, cây này mà đấm trái hoặc giựt bạt phải hiểm ,mình thấy vđv Lim Jonghoon vì muốn ghìm cây này khi đôi công mà chồm hết người lên trước, nhìn như muốn nhảy ếch luôn ấy. Anh giờ xài cây j r

datmotmi

Binh Nhì
Cho cháu hỏi với làm sao để hết mấy cái vết bẩn kia ạ cháu làm đủ thứ r nó k hết, nó làm cái mặt nó k dính ý ạ.

Attachments

2.3 MB · Đọc: 47
    2.1 MB · Đọc: 47

duc2024

Đại Uý
Các bác cho em hỏi , ba mặt tàu H3 market, H3 Neo, H3 pro lót cam..khác nhau ở điểm gì ạ.
Và em muốn xin lời khuyên là chiếc nào hợp với cốt Yinhe Pro 01 nhất ??
Em cảm ơn !!

Bình luận từ Facebook