CLB những người đánh mặt Tàu

ducanhmh

Đại Tá
Em mới tìm hiểu, có 2 yếu tố độ dày và góc độ (39-42 gì đó) của vợt..
Bác có thể nói qua cho em biết , hai yếu tố này ảnh hưởng thế nào tới đường bóng đc ko ạ !!
Độ dày m thấy thông thường 3 laọi: 2,1; 2,15; 2,2mm. Độ cứng từ 37-42 cùng 1 độ cứng, càng dày càng nảy hơn nhưng mỏng kiiểm soát tốt hơn.

mcfly

Thượng Tá
cái này chuẩn Bác luôn. Bọn tàu nó chọn độ dày, là tính cả việc lớp sponge giãn nở thế nào khi Tune. Thấy 2.15 là phổ biến hơn cả.
bọn nó đánh 2.1 nhé bác vì xài keo dầy lắm.

kinh nghiệm bản thân em thấy 2.1 đánh cảm giác bóng tốt nhất, vào bóng 100% thấy dễ điều khiển quả bóng hơn. 2.2 đánh nó cứ đi đâu đây ấy, không tune thì em xin đầu hàng, không thể “cảm” nổi

bachikho

Đại Tá
cái này chuẩn Bác luôn. Bọn tàu nó chọn độ dày, là tính cả việc lớp sponge giãn nở thế nào khi Tune. Thấy 2.15 là phổ biến hơn cả.
thế nên phán 2.1 với 2.15 ổn định hơn 2.2 là tầm bậy, nếu k chơi tune thì cứ chơi 2.2, chả có j là k ổn định cả

Pluripotenial

Đại Uý
bọn nó đánh 2.1 nhé bác vì xài keo dầy lắm.

kinh nghiệm bản thân em thấy 2.1 đánh cảm giác bóng tốt nhất, vào bóng 100% thấy dễ điều khiển quả bóng hơn. 2.2 đánh nó cứ đi đâu đây ấy, không tune thì em xin đầu hàng, không thể “cảm” nổi
Công nhận đánh 2.2 nó cứ tưng tửng quả bóng rất khó chiều, em toàn đánh 2.15 hoặc 2.1 neo

mcfly

Thượng Tá
Công nhận đánh 2.2 nó cứ tưng tửng quả bóng rất khó chiều, em toàn đánh 2.15 hoặc 2.1 neo
2.15 đánh BH coi bộ hợp lý vì nảy hơn tí tẹo - còn lại 2.1 theo em là chuẩn nhất. đánh 2.1 lâu rồi mà cầm vợt khác dán 2.2 đánh vài quả biết ngay
mặt H3 càng về sau càng nhẹ, lại ít dính hơn hồi trước nên về cơ bản động tác không phải đổi nhưng về cảm giác thì hên xui, ngày nào hưng phấn thì phang bôm bốp, ngày nào bị vợ mắng thì giật quả bóng như gió mùa thu..

mcfly

Thượng Tá
Quả này hơi mắc thật. Bình thường em mua trên aliexpress (legit, có check DHS web r), ko tax, ko ship fee cỡ 80 USD à :D Dù sao cũng cảm ơn bác. Cái này tax vô chắc phải lên 130 USD.
mua cái này về đánh sẽ thắng được U2300 đó bác, đừng tiếc tiền :)

lhduy

Trung Uý
tune cũng được mà ko tune cũng được, cứ đánh vào bàn là được
Em thử lót cam tune vài lần ko ra gì cả, nảy, ra nhanh, ko xoáy nhiều. Từ mặt 38 em tự tune (kailin) cho tới lót cam national của th bạn TQ tune (trên cùng một kiểu cốt W968, haifu black). Chắc lần này lắp cốt vis h3 37 ko tune luôn, xem sao.

mcfly

Thượng Tá
Em thử lót cam tune vài lần ko ra gì cả, nảy, ra nhanh, ko xoáy nhiều. Từ mặt 38 em tự tune (kailin) cho tới lót cam national của th bạn TQ tune (trên cùng một kiểu cốt W968, haifu black). Chắc lần này lắp cốt vis h3 37 ko tune luôn, xem sao.
lót cam dễ đánh vì cho ra bóng cao, ít xoáy và không hiểm hóc bằng lót xanh nếu vào bóng cùng một động tác, cùng một lực
lót xanh nếu boost đúng sẽ nguy hiểm hơn, nhưng cũng dễ bubble hơn lót cam. nếu xài vis bác thử đánh lót xanh bên BH sẽ thấy ngon hơn là lót cam

cái 37 độ mềm xèo mà gắn vis đánh ko ra gì đâu bác, dán vào 968 đánh có nét hơn nhiều

duc2024

Đại Uý
lót cam dễ đánh vì cho ra bóng cao, ít xoáy và không hiểm hóc bằng lót xanh nếu vào bóng cùng một động tác, cùng một lực
lót xanh nếu boost đúng sẽ nguy hiểm hơn, nhưng cũng dễ bubble hơn lót cam. nếu xài vis bác thử đánh lót xanh bên BH sẽ thấy ngon hơn là lót cam

cái 37 độ mềm xèo mà gắn vis đánh ko ra gì đâu bác, dán vào 968 đánh có nét hơn nhiều
bác ơi, tư vấn giúp em, em chơi Yinhe Pro 01 ( nghe nói giống Timo Boll ALC ) , hiện tại đang chơi 2 mặt tàu rẻ là Gofes Odin với 729-5 mà thấy hơi thiếu lực.. Thì nên lên combo gì để tăng lực ạ? Em đang nghĩ tới x2 DHS Neo 3 Market được không bác nhỉ ??

M.Hoang

Đại Tá
bác ơi, tư vấn giúp em, em chơi Yinhe Pro 01 ( nghe nói giống Timo Boll ALC ) , hiện tại đang chơi 2 mặt tàu rẻ là Gofes Odin với 729-5 mà thấy hơi thiếu lực.. Thì nên lên combo gì để tăng lực ạ? Em đang nghĩ tới x2 DHS Neo 3 Market được không bác nhỉ ??
tàu thiếu lực thì chuyển hybrid đi em. H3 neo nó vẫn thiếu lực thôi bác

Bình luận từ Facebook