CLB những người đánh mặt Tàu

lamtq

Đại Tá
Mình mới chuyển sang thử mút tàu, ace cho hỏi mút H3 neo pro 39 khi dán nên dán keo sữa hay dán keo Haifu thì tốt hơn ah? Cốt Tmb zlc với H3 neo pro có hợp FH không ah?
Thanks.
ZLC +h3 Neo ngon như thường, phối kết với Tàu bóng rất cắm. tay lúc phát lực lỏng hơn 1 tý (tạo độ đàn hồi như kiểu vút roi ý) vì Tàu cần chút độ đàn hồi của cốt vợt, thuần gỗ hoặc cốt nào rung tý.
nếu ko tune có thể dán 3-4 lớp haifu, quét đều và nhanh tay để thật khô sau mỗi lớp.
còn dán keo sữa thì táng 5-6 lớp lúc dán hơi đè lăn ép cho mút dãn ra 1 chút.
còn nếu tune thì cứ 3 lớp keo sữa mà chiến thôi. H3 neo tune thêm mà còn dán haifu là hỏng mặt đấy

Timo boll VN

Trung Uý
ZLC +h3 Neo ngon như thường, phối kết với Tàu bóng rất cắm. tay lúc phát lực lỏng hơn 1 tý (tạo độ đàn hồi như kiểu vút roi ý) vì Tàu cần chút độ đàn hồi của cốt vợt, thuần gỗ hoặc cốt nào rung tý.
nếu ko tune có thể dán 3-4 lớp haifu, quét đều và nhanh tay để thật khô sau mỗi lớp.
còn dán keo sữa thì táng 5-6 lớp lúc dán hơi đè lăn ép cho mút dãn ra 1 chút.
còn nếu tune thì cứ 3 lớp keo sữa mà chiến thôi. H3 neo tune thêm mà còn dán haifu là hỏng mặt đấy
E thấy H3 neo pro này hình như có lớp Tune sẵn từ nhà máy rồi thì phải, vậy bây gio không đc dán Hifu nữa phải không ah? E đang dán bằng keo sữa, mà keo sữa bôi cho 3 lớp sau đó mới dán ah ( mỗi lần bôi để khô rồi bôi tiếp, 3 lần như vậy ah)

lamtq

Đại Tá
E thấy H3 neo pro này hình như có lớp Tune sẵn từ nhà máy rồi thì phải, vậy bây gio không đc dán Hifu nữa phải không ah? E đang dán bằng keo sữa, mà keo sữa bôi cho 3 lớp sau đó mới dán ah ( mỗi lần bôi để khô rồi bôi tiếp, 3 lần như vậy ah)
đúng rồi nó tune sẵn và có lớp keo giữ hiệu ứng tune nên cứ quét thêm 2-3 lớp keo sữa nữa rồi đánh thôi. 1 time thấy xịt quá thì lột hết keo ra tune lại. ko muốn tune thì dán 5-6 lớp rồi dán ép cho dãn ra cũng ok. nhớ là đánh mặt Tàu thì lúc nào cũng tối thiểu có mấy lớp keo sao cho keo dày đc ít nhất 1/3mm-1/2mm

thuanlacsg

Đại Tá
Hàng về đẹp Long lanh - H3 Neo PRO BLUE
39 và 40 (2.15)

Timo boll VN

Trung Uý
đúng rồi nó tune sẵn và có lớp keo giữ hiệu ứng tune nên cứ quét thêm 2-3 lớp keo sữa nữa rồi đánh thôi. 1 time thấy xịt quá thì lột hết keo ra tune lại. ko muốn tune thì dán 5-6 lớp rồi dán ép cho dãn ra cũng ok. nhớ là đánh mặt Tàu thì lúc nào cũng tối thiểu có mấy lớp keo sao cho keo dày đc ít nhất 1/3mm-1/2mm
Thảo nào e dán một lớp keo sữa thôi thấy xịt quá, giật thấy mắc lưới nhiều.
Với quả họ cắt bóng nặng ra ngoài bàn thì nên giật bóng ở thời điểm nào và góc vợt như thế nào là ổn các bác nhỉ?

lamtq

Đại Tá
Thảo nào e dán một lớp keo sữa thôi thấy xịt quá, giật thấy mắc lưới nhiều.
Với quả họ cắt bóng nặng ra ngoài bàn thì nên giật bóng ở thời điểm nào và góc vợt như thế nào là ổn các bác nhỉ?
giật bóng ở điểm cao nhất hoặc sớm hơn càng tốt, góc vợt thì riêng mặt Tàu nếu đủ bộ, giật đúng cách hầu như góc vợt là 70-100 độ (tùy thể hình to hay nhỏ con và chân di chuyển tới bóng sát hay đánh sớm trc mặt) góc vợt ko đổi trong suốt quả giật chỉ đổi góc giật bằng cách chồm người tới trc.-tùy theo bóng tới
nói tới đây chắc có ông nhảy vào chém thế nếu bóng lỏng hay xoáy lên giật góc vợt 80-100 độ thì lên nóc nhà hả?! xin thưa là ai ko tin thì gặp tớ giật cho xem. LH OI24.7535.OO4

Last edited:

Thái Nguyễn

Đại Uý
View attachment 65575 đây là măt tàu hay đức? Ngoài bao bì ghi made in china. Trong măt ghi made in germany?
giật bóng ở điểm cao nhất hoặc sớm hơn càng tốt, góc vợt thì riêng mặt Tàu nếu đủ bộ, giật đúng cách hầu như góc vợt là 70-100 độ (tùy thể hình to hay nhỏ con và chân di chuyển tới bóng sát hay đánh sớm trc mặt) góc vợt ko đổi trong suốt quả giật chỉ đổi góc giật bằng cách chồm người tới trc.
nói tới đây chắc có ông nhảy vào chém thế nếu bóng lỏng hay xoáy lên giật góc vợt 80-100 độ thì lên nóc nhà hả?! xin thưa là ai ko tin thì gặp tớ giật cho xem. LH OI24.7535.OO4
@lamtq cho e hỏi mặt Tin Arc 5 đánh BH với cốt Long III có được ko

Thái Nguyễn

Đại Uý
nói đc hay ko cũng vô chừng lắm, tùy rơ nữa bạn àh. nếu ôm và trung bàn gò, chặn thỉnh thoảng lên xoáy, nẹt, đấm chuội thì ngon. đánh cự li trung hay lùi xa thì ko nên dùng
E đánh rơ công trung bàn
Trái Chặn đẩy đấm chuội là nhiều
Sắp tới e cải thiện Bh thêm quả giật trái nữa nên muốn mua chơi thử

lamtq

Đại Tá
E đánh rơ công trung bàn
E đánh rơ công trung bàn
thế thì có thể OK đấy

thangRau

Đại Uý
E Chào các tiền bối tàu đạo, em vừa thử Amultar với H3 neo pro 39, chưa có nhiều k/ nghiệm lắm. Bác nào từng qua compo này rồi chỉ giáo cho em mấy đường ...:))

Amu đánh mút tàu rất ngon, tốc độ ổn định, điều khiển dễ. Chú ý đánh mút tầm 39 trở xuống là vừa, đánh 40 41 lại có cảm giác khô ngay

Bình luận từ Facebook