CLB những người đánh mặt Tàu

langngoi

Đại Tá
Một em này chơi ko được 1 năm, chuyển Market đủ 2 năm. Tốn quá anh ạ
:p like, đang tập thì chả nên chơi mút hàng hiệu làm dzề, rưng mà giống như đại gia nó quý tính mạng của nó hơn con siêu xe :) nên dân thường nghĩ nó thừa tiền khi bỏ ra cả đống tiền mua cái xe nghĩ nó khoe mẽ :D nhưng thực chất lỡ đâm cột điện nó, sống và mua thêm vài con siêu xe khác để phá, còn nó bần tiện làm con xe bình dân thì, 1 đời xe chắc là 1 đời nó :)

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chơi đồ Market nên chọn nguồn, vì nó rẻ, nên hơn nhau chỉ vài chục nghìn, không nên vì vài chục nghìn mà mua phải đồ đều. Cái này bác phải tự nghiệm thôi, em thì chỉ mua từ các nguồn em tin tưởng

sunsukeqn25

Thượng Tá
Chơi đồ Market nên chọn nguồn, vì nó rẻ, nên hơn nhau chỉ vài chục nghìn, không nên vì vài chục nghìn mà mua phải đồ đều. Cái này bác phải tự nghiệm thôi, em thì chỉ mua từ các nguồn em tin tưởng
ý e hỏi là có phải mặt đó không á :D với lại có ai thử đánh mặt tàu với cây xiom ZXI chưa chỉ :p

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em đã đánh mặt Tàu với một số, và đây là các cây em nghĩ hợp:
VIS, Long King Hao các đời, NA, Inner ALC, Victas Quartet Speed II, ... nhưng ZXI thì em chưa thử bao giờ. Bác nhờ các anh em khác nhé

long thủ

Đại Tá
Thế là ít nhất có một cao thủ áp dụng kỹ thuật tam giác mà em biết.
Cho em hỏi thêm tí:
1. bác dừng vợt ở đâu ? Mí mắt, trên đầu, mang tai phải hay tay vượt qua mặt sang bên trái của mặt
2. cẳng tay của bác gập lại, tức là cánh tay và cẳng tay không thẳng nữa từ thời điểm nào ? Khi vợt bắt đầu chạm bóng, hay là sau đó, hay là trước đó ?
3. bác phát lực từ lúc nào ? Bắt đầu đánh, khi bắt đầu chạm bóng, trong suốt cả quá trình đánh bóng ?

Em trình gà, nhưng ham nghiên cứu lọ mọ, học hỏi được gì hay cái nấy ạ

1. Điểm dừng của vợt nó đa dạng tùy theo bóng anh ạ, lúc giật lực với bóng xoáy xuống ngoài bàn, thì vợt dừng ở trước mặt, trên trán em. Bóng trên bàn thì ôm sải tay vòng qua vai kiểu Ma Lin, tay thả lỏng không gấp.

2. Với quả đủ chân tay thì em đưa cả cánh tay vào bóng, tiếp xúc bóng xong thì cẳng tay em gập lại, bóng gần người thì có thể gập trước lúc chuẩn bị để thu ngắn động tác.

3. Em phát lực chủ yếu là lúc còn cách bóng khoảng 30cm, để tăng tối đa lực "quất" vào bóng.

Còn 1 điều nữa là em còn phát lực từ cổ tay, lúc tiếp xúc bóng thì dùng cổ tay miết bóng tạo thêm ma sát, trong 1 số trường hợp thì có thể điều hướng được :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
1. Điểm dừng của vợt nó đa dạng tùy theo bóng anh ạ, lúc giật lực với bóng xoáy xuống ngoài bàn, thì vợt dừng ở trước mặt, trên trán em.
Cho em hỏi thêm, khi dừng thì vợt úp xuống đất, hay ngửa ra theo kiểu chào quân đội ạ

Bóng trên bàn thì ôm sải tay vòng qua vai kiểu Ma Lin, tay thả lỏng không gấp.
Đây là cú dứt điểm ác bóng, đúng như ML lúc bóng cao, gần, trong bàn

2. Với quả đủ chân tay thì em đưa cả cánh tay vào bóng, tiếp xúc bóng xong thì cẳng tay em gập lại, bóng gần người thì có thể gập trước lúc chuẩn bị để thu ngắn động tác.
Cho em hỏi là anh có khóa bả vai trước khi văng tay không, tức là bẻ hẳn bả vai cầm vợt về phía sau (khóa bả vai cầm vợt), hay là anh vẫn để vai lỏng, bằng vai, ngang vai

3. Em phát lực chủ yếu là lúc còn cách bóng khoảng 30cm, để tăng tối đa lực "quất" vào bóng.
Cái này thì em chưa làm được, em toàn phải phát lực vào lúc bắt đầu chuyển động, vì cảm giác bóng của em khá kém, bác có cách nào hiệu quả để có thể làm được như bác không ?

Còn 1 điều nữa là em còn phát lực từ cổ tay, lúc tiếp xúc bóng thì dùng cổ tay miết bóng tạo thêm ma sát, trong 1 số trường hợp thì có thể điều hướng được :D
Cái này là khó nhất, em mới chỉ dùng được cẳng tay, chưa miết được cổ tay, cái này chắc phải thực tế chỉ dạy mới tiếp thu được bác nhỉ ?

Bác ở đâu nhỉ, tất cả những điều bác làm thật sự là tiêu chuẩn đấy, theo những gì em tìm hiểu được. Em muốn qua bác xin vài chỉ giáo, chắc là thoát được E ạ

Last edited:

long thủ

Đại Tá
hi bác, mình mới tập, cũng xin phép đưa ra ý kiến cá nhân thôi nhé, Giật tàu quăng tay đúng là dễ kiểm soát, nhưng khi đánh bóng yêu cầu bộ di chuyển tốt, cự ly đánh trung hoặc xa bàn. Tay thả lỏng tự nhiên, sao cho thoải mái là đc, không nhất thiết khép nách. Vd mình gầy khép nách rất không tự nhiên, động tác sẽ cứng :) , nhanh mỏi tay.Về biên độ tay thì mình vỗ dày bóng, không úp vợt nhiều, có lúc gần như vỗ vào 90 độ luôn, kéo từ dưới lên trên, phát lực nhanh, dứt khoát xoay hông, vai đến cánh tay và dừng trước mặt. Nhưng đang tập hoàn thiện nên giờ động tác chưa đẹp :( . Mình tập theo video bác "hói" Đường Kiến Quân.

vỗ dày và ko úp nhiều là đúng lý thuyết của Ma Lin đó anh :D giật kiểu này đường bóng đảm bảo vòng cung cao và ko sợ tụt lưới, nhưng mà cẩn thận dễ bị bung

đa phần động tác chưa đẹp là do mở nách rộng quá nên khuỷu tay bị nhấc cao, anh cố giữ cho khuỷu tay gần người, đừng để bị vượt qua quá vai là sẽ đẹp ngay :D

long thủ

Đại Tá
Cho em hỏi thêm, khi dừng thì vợt úp xuống đất, hay ngửa ra theo kiểu chào quân đội ạ

Đây là cú dứt điểm ác bóng, đúng như ML lúc bóng cao, gần, trong bàn

Cho em hỏi là anh có khóa bả vai trước khi văng tay không, tức là bẻ hẳn bả vai cầm vợt về phía sau (khóa bả vai cầm vợt), hay là anh vẫn để vai lỏng, bằng vai, ngang vai

Cái này thì em chưa làm được, em toàn phải phát lực vào lúc bắt đầu chuyển động, vì cảm giác bóng của em khá kém, bác có cách nào hiệu quả để có thể làm được như bác không ?

Cái này là khó nhất, em mới chỉ dùng được cẳng tay, chưa miết được cổ tay, cái này chắc phải thực tế chỉ dạy mới tiếp thu được bác nhỉ ?

Bác ở đâu nhỉ, tất cả những điều bác làm thật sự là tiêu chuẩn đấy, theo những gì em tìm hiểu được. Em muốn qua bác xin vài chỉ giáo, chắc là thoát được E ạ

Em thì cũng đọc và mày mò nhiều, chẳng may mắn áp dụng được chút động tác nhưng mà vào trận thì vẫn non bác ạ :D em ở Láng, trình cũng E thôi, nếu gặp được bác thì chúng ta cùng trao đổi kinh nghiệm càng thêm vui ạ :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em thì cũng đọc và mày mò nhiều, chẳng may mắn áp dụng được chút động tác nhưng mà vào trận thì vẫn non bác ạ :D em ở Láng, trình cũng E thôi, nếu gặp được bác thì chúng ta cùng trao đổi kinh nghiệm càng thêm vui ạ :D
Hẹn bác CN này nhỉ. Em kiếm CLB nào đó bác bổ túc văn hóa diệt giặc dốt cho em cái

Bình luận từ Facebook