CLB những người chơi Garaydia ZLC

gachip

Đại Uý
e xài 05 thì thấy bung, xài 64 thì thấy vọt, nhả bóng nhanh, nhưng đòn mạnh, cây này mà trị mấy ông đánh ôm bàn thì hay lắm :D

LamITO

Trung Uý
...
Bạn làm combo FH Ten 05 và BH Ten 64 rất hay.
Các bác cho em hỏi chút, em định chơi combo GarayZLC + 2 mặt Ten64fx (Mục đích là cho vợt nhẹ) liệu có ổn ko nhỉ, đặc biệt là bạn @xukaka nếu đã từng chơi thử combo này cho mình nhận xét với nhé!

xukaka

Đại Tá
Các bác cho em hỏi chút, em định chơi combo GarayZLC + 2 mặt Ten64fx (Mục đích là cho vợt nhẹ) liệu có ổn ko nhỉ, đặc biệt là bạn @xukaka nếu đã từng chơi thử combo này cho mình nhận xét với nhé!
...
Theo mình không nhẹ hơn bao nhiêu. Ten 64Fx hơi mềm nên nhiều khi không hợp. Làm 2 mặt Ten 64 đi bạn sẽ hay hơn.

LamITO

Trung Uý
Cây này dán 2 mặt mềm thì tốc độ rùa bò, thê thảm hơn cả TMB ALC.
Hôm nay là buổi thứ 2 mình chơi Garay ZLC, tạm thời dùng mút cũ (FH: Stiga Calibra sound; BH: Xiom musa spin, trước mình chơi với Sardius) thì thấy sự khác biệt ở quả giật phải không nhiều; đập bóng vẫn mạnh như Sar; giật trái dễ hơn; vẩy trái trên bàn dễ hơn; chặn không bị vọt bóng như với Sardius. Một phần vì cây Garay của mình có 82,7g cả vào keo cán+mang cá; nhẹ nên đánh sướng hơn hẳn em Sardis cũ nặng hơn ~ 10g. Cảm thấy có thể gắn bó với em Garaydia ZLC này, mặc dù khá liều lĩnh khi quyết định tậu em ấy khi chưa từng thử trước đó bao giờ :)

Trainee

Đại Tá
Hôm nay là buổi thứ 2 mình chơi Garay ZLC, tạm thời dùng mút cũ (FH: Stiga Calibra sound; BH: Xiom musa spin, trước mình chơi với Sardius) thì thấy sự khác biệt ở quả giật phải không nhiều; đập bóng vẫn mạnh như Sar; giật trái dễ hơn; vẩy trái trên bàn dễ hơn; chặn không bị vọt bóng như với Sardius. Một phần vì cây Garay của mình có 82,7g cả vào keo cán+mang cá; nhẹ nên đánh sướng hơn hẳn em Sardis cũ nặng hơn ~ 10g. Cảm thấy có thể gắn bó với em Garaydia ZLC này, mặc dù khá liều lĩnh khi quyết định tậu em ấy khi chưa từng thử trước đó bao giờ :)
Nghe nói cây này dán mặt cứng thì tốc độ cao hơn Sar. Mai mình thử mặt cứng xem sao. FH bạn đánh Sound thì mềm lắm!

LamITO

Trung Uý
Nghe nói cây này dán mặt cứng thì tốc độ cao hơn Sar. Mai mình thử mặt cứng xem sao. FH bạn đánh Sound thì mềm lắm!
Mình chưa đầu tư được đôi Ten 64 nên đánh tạm vậy, chứ có đôi cánh 64 nữa thì ngon hơn rồi :D

LamITO

Trung Uý
Phang Ten 05, 80, 64 là chuẩn ùi. Dòng Fx như 05fx, 80fx thì hơi mềm. Chắc tương đương 42,5 đến 45 độ là ngon.
Thì mình nghe bạn Xuka và bác Dũng Cửu, có điều giờ chưa có điều kiện để tậu em nó thoy :D

Trainee

Đại Tá
Garaydia + Pro (39 & 43) = 185.6 g
Xịt, thiếu lực FH.
Garaydia + Pro (39 & 51) = 190.6 g
Đánh FH ổn hơn, 1 buổi chưa nói được điều gì.
Tuy nhiên nặng vc anh @xukaka & @o3ma ạ. Nặng hơn cả combo Inner (89g) + H3 + Pulse Rider. Tay em yếu, cầm nặng chì quá, chắc phải tập tạ mấy bữa xem sao.
Anh @thichtrainghiem ơi, cây cốt này anh có cân thử phát nào chưa?. Hôm em lấy về lại chưa có cân. Giờ dán mút vào không muốn lột ra, cân thử.

Cho ai muốn tham khảo, việc cân ở trên chỉ suy ra được chuẩn mỗi cái là Target Pro 51 nặng hơn 43 là ~5g.

Attachments

791.7 KB · Đọc: 0
    1 MB · Đọc: 0
    732.1 KB · Đọc: 0

o3ma

Đại Tá
Xịt, thiếu lực FH.
Tuy nhiên nặng vc anh @xukaka & @o3ma ạ. Nặng hơn cả combo Inner (89g) + H3 + Pulse Rider. Tay em yếu, cầm nặng chì quá, chắc phải tập tạ mấy bữa xem sao.
Anh @thichtrainghiem ơi, cây cốt này anh có cân thử phát nào chưa?. Hôm em lấy về lại chưa có cân. Giờ dán mút vào không muốn lột ra, cân thử.

Cho ai muốn tham khảo, việc cân ở trên chỉ suy ra được chuẩn mỗi cái là Target Pro 51 nặng hơn 43 là ~5g.
Chú gầy gò, ốm yếu, nặng thế "khiêng" không nổi thì mua cho nó cái phiếu CPN cho ra HN a làm nó nhẹ cho.

Trainee

Đại Tá
Chú gầy gò, ốm yếu, nặng thế "khiêng" không nổi thì mua cho nó cái phiếu CPN cho ra HN a làm nó nhẹ cho.
Hic, combo 190gr hình như là combo cho mặt Tàu mới đúng hay sao ấy anh @lamtq nhỉ?
K đổi ngược trọng lượng combo Inner + H3 (176g) cho Garay (190g) thì có phải chuẩn chỉ không cơ chứ!

LamITO

Trung Uý
Xịt, thiếu lực FH.

Cốt + keo ~ 100g cơ á bác :( Cốt không nghe a Sơn nói là 85, 86g gì đó mà.

Bình luận từ Facebook