CLB những người chơi Garaydia ZLC

Trainee

Đại Tá
Kiếm này vào mình thì chịu luôn vì quá nặng, nhấc lên không muốn nhấc thì giật kiểu gì đây :(
Đánh lâu thì mỏi thôi, chứ nếu cốt cân bằng thì đánh tốt, cảm giác nhẹ nhàng.
Vì mình từng đánh Absolum >100gr rồi.

Trainee

Đại Tá
Mới về a cân là 85,4g đó @Trainee :), theo anh thì đừng quá chú trọng vào cân nặng nếu sai số là 1~2g, còn lại phải phối mút nữa chứ:D:D
Phải biết cân nặng thì mới phối mút được chứ anh. ;)
Như giờ không biết cân nặng, phối cặp mút kia vào là phải tập tạ 6 tháng rồi, chứ tiền đâu đổi giờ! :(
Khả năng cái cân của anh là cân 2kg trở lên rồi! Cốt này em nghĩ ít nhất phải 88g. Chứ 2 mặt kia chỉ tầm 100g thôi.

thichtrainghiem

Đại Tá
Các bác cho em hỏi chút, em định chơi combo GarayZLC + 2 mặt Ten64fx (Mục đích là cho vợt nhẹ) liệu có ổn ko nhỉ, đặc biệt là bạn @xukaka nếu đã từng chơi thử combo này cho mình nhận xét với nhé!
Chúc mừng @LamITO đã có kiếm mới:),nếu bạn muốn cải thiện cho vợt nhẹ, Bh nên đánh 64 1.9mm. Mình đã dùng chặn, đấm rất ok:D

Last edited:

thichtrainghiem

Đại Tá
Phải biết cân nặng thì mới phối mút được chứ anh. ;)
Như giờ không biết cân nặng, phối cặp mút kia vào là phải tập tạ 6 tháng rồi, chứ tiền đâu đổi giờ! :(
Khả năng cái cân của anh là cân 2kg trở lên rồi! Cốt này em nghĩ ít nhất phải 88g. Chứ 2 mặt kia chỉ tầm 100g thôi.
Chiều chú cho nó ở truồng rồi bế nó lên... đặt vào cái cân.. làm phát xem sao:D:p, trong 4 cây anh chơi k có cây nào vượt qua 88g hết e ui:), cùng phối một loại mút thì a thấy cây Gradia là nhẹ nhất

Trainee

Đại Tá
Chiều chú cho nó ở truồng rồi bế nó lên... đặt vào cái cân.. làm phát xem sao:D:p, trong 4 cây anh chơi k có cây nào vượt qua 88g hết e ui:), cùng phối một loại mút thì a thấy cây Gradia là nhẹ nhất
Em vừa dán mặt mới đẹp đẽ, bóc ra lười. Mút bọt khí bóc ra kiểu gì dán lại cũng xấu so với lần đầu tiên. Thôi lần này để tầm 4 tháng rồi bóc.
P/s: anh @o3ma khi nào cắt dán, gắng làm sao tính được khối lượng mặt X51 không anh. Từ đó là em tính sát sát ra được các mặt 51 -> 47, 43, 39 - chắc cứ mỗi mặt chênh nhau ~2.5 g.

thichtrainghiem

Đại Tá
View attachment 63141 View attachment 63142 View attachment 63143

Sau khi tuột chân dài second-hand, hôm nay em quyết định đi mua kiếm new box luôn. Với mục tiêu đặt ra là kiếm nhẹ thì em Garay của em chắc là Garay nhẹ nhất diễn đàn hiện tại rùi hihi, sau khi vào 1 lớp keo cán + mang cá(Rất mỏng thôi để giữ em ấy luôn đẹp là chính vì em không cầm được cán có keo rất dính khó chịu) thì em nó là 82,7g; trước khi vào keo là 82,4g.
Anh @thichtrainghiem ơi, nay em có lương là em múc luôn, chậm 1 ngày mà đi toi gần 1 củ hihi :)
dạ ko ạ. e chỉ thấy nó nhẹ hơn amul thôi, cầm long V của bác @thichtrainghiem thì lại thấy vừa vừa, đánh vẫn hụt bóng :D
Cầm long 5 của anh thấy vừa vừa mà vẫn đánh hụt bóng hả @gachip:(o_O, chắc bản vợt hơi nhỏ:p:p:p

o3ma

Đại Tá
Em vừa dán mặt mới đẹp đẽ, bóc ra lười. Mút bọt khí bóc ra kiểu gì dán lại cũng xấu so với lần đầu tiên. Thôi lần này để tầm 4 tháng rồi bóc.
P/s: anh @o3ma khi nào cắt dán, gắng làm sao tính được khối lượng mặt X51 không anh. Từ đó là em tính sát sát ra được các mặt 51 -> 47, 43, 39 - chắc cứ mỗi mặt chênh nhau ~2.5 g.
A ko có cân nhưng có thể tính được, cả miếng nguyên nặng bao nhiêu? Kích thước miếng nguyên thế nào/

Trainee

Đại Tá
:D @Trainee mà đi buôn thì chớt:p, hổng ai "en gioan" đc 1 mg nào:p:p:p
Hê hê, cái cân nó có ngưỡng cần là khoảng 50g-5000g, mà xách ra cân mặt vợt và vợt có 50-100g thì chuẩn sao được anh ơi. Ngoài ra cân max 5000g thì độ chính xác của nó cũng đi đứt tầm 5g là thường.
Anh là dân làm báo, chắc anh biết, theo Luật đo lường 2012, theo nghị định 85 CP và các thông tư 23, 24 của BKHCN thì giờ mấy cái cân bán hàng ở chợ là liệt vào loại phải Kiểm định/hiệu chuẩn định kỳ ;)

xukaka

Đại Tá
Anh gọi bảo thằng nào bên đó nó tìm cách cân nguyên 4 loại mặt lên ấy. Rồi anh tính ra từng loại, chứ chạy qua nó làm gì.
...
chú em toàn dùng mút Target là nặng ùi. Mút Target, mút Andro có thằng nào nhẹ đâu. Nhẹ hơn thì có Donic.

Trainee

Đại Tá
...
chú em toàn dùng mút Target là nặng ùi. Mút Target, mút Andro có thằng nào nhẹ đâu. Nhẹ hơn thì có Donic.
Chắc đợt tới phải dán 1 mặt Sound cho nhẹ. Thực tình, đánh trái em thấy Sound hay hơn Pro. Sound đánh trái bén bóng hơn cả Pro. Hôm trc nhậu tưng tửng, bị ông Hùng Bà Rịa lột mất cái mặt Sound giá rẻ, hơi uổng.

LamITO

Trung Uý
Combo: GarayZLC (cả viền, keo mang cá, keo cán) + FH: Cablira sound + BH: Xiom musa = 83,7 + 45 + 38 = 166,7g. Vừa tay các bác ah :)

Attachments

59.9 KB · Đọc: 0
Last edited:

Bình luận từ Facebook