Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

Dũng Cửu

Đại Tá
Xin chào anh Dũng, cho tôi hỏi xin anh tư vấn
Họ và tên : Bùi Đức Lợi, địa chỉ mail : buiducloi22@gmail.com
Năm sinh : 1960
Cốt vợt : đang dùng Sardius ,
Mặt vợt : phải Roxon " mặt đức " , trái Iasaka , trước đây 2 mặt dùng bướm nổi
Nối đánh : Phòng thủ
Phải: bạt
Trái: chạn bóng, tắng trái
Gò bóng : gò trái
Giao bóng : xoáy xuống, thỉnh thoảng giao ngang lên
Điểm rơi : dài nhiều , ngắn có ít
Những lỗi thường mắc phải : Bạt nhưng hiệu quả kém
Sở trường : gò thủ
Xin được anh tư vấn về mặt vợt
hi :) Bạn sử dụng cốt SADIUS với mặt ANDRO ROXON cho bên thuận tay với lối đánh bạt bóng là rất chuẩn cho combo này vì roxon rất hợp với cốt sadius nhất là với những vdv hay bạt bóng
+ Bạn dùng yasaka cho bên trái tay dùng để chặn bóng và tăng trái theo mình thì yasaka khá cứng và bì dùng để gò và chặn thì tốt để tăng trái cảm giác không tốt lắm và hơi thiếu lực bạn nên chuyển BH với PLASMA 470 của ANDRO với combo SADIUS + FH :ROXON + BH :pLASMA 470 combo này có tốc độ cao hơn 1 chút nhưng khả năng tấn công và phòng thủ của bạn sẽ tốt hơn rất nhiều vì plasma 470 tăng trái rất hay và có cái hay của plasma 470 là khi chặn bóng hơi chuội gây khó khăn cho đối phương ^_^

son_canloc

Đại Tá
Chào a Dũng . Mình ở Hà tĩnh mình có con gái học lớp 8 , từ trước tới nay mình chuyên kê và cắt , đôi công xa bàn để tập cho bé , kỷ thuật của bé tương đối tốt giờ mình định tập thêm cho bé bài tập mới như trên clips hay giới thiệu (1 thau bóng đứng hất sang để giật ... ) mình muốn hỏi cơ bản của bài tập này tác dụng ntn ? đây là bài tập cơ bản hay nâng cao biết để điều chỉnh cho phù hợp và xin hỏi thêm > có nên dùng Gai dài để làm quân xanh cho bé tập không ? Cháu rơ giật 2 càng phát càng xoay cháu giật càng êm . Xin cảm ơn anh nhiêu

Last edited:

Ktslxt

Binh Nhì
Dũng cửu cho minh hỏi co thằng em no cần cốt vợt khoảng 1 triệu thì dung loại nao phù hợp cho lối chơi thiên tấn công được. Nó ở Thái Nguyên thì chuyển tiền và gửi hàng như thế nào

pkhuyenthoai

Đại Tá
cốt pg 7 cùng 2 mặt 729-5 thì nên chơi theo lối nào, mình chơi tấn công nhiều hơn thủ. bh và fh cũng tương đương nhau. nhưng đánh fh nhiều hơn

Dũng Cửu

Đại Tá
cốt pg 7 cùng 2 mặt 729-5 thì nên chơi theo lối nào, mình chơi tấn công nhiều hơn thủ. bh và fh cũng tương đương nhau. nhưng đánh fh nhiều hơn
Dũng cửu cho minh hỏi co thằng em no cần cốt vợt khoảng 1 triệu thì dung loại nao phù hợp cho lối chơi thiên tấn công được. Nó ở Thái Nguyên thì chuyển tiền và gửi hàng như thế nào
Cốt khoảng 1 triệu thì bạn cố bảo em bạn mua cây CS 5 của ANDRO giá 1tr200 cây này đánh khá toàn diện bác à ^_^
hoặc không em bác có thể chọn mua cây PG7 của hãng DHS :)

Dũng Cửu

Đại Tá
PG 7 kết hợp FH : 729 -05 + BH : 729 -05 bạn đánh combo này thiên về khả năng giật xoáy và điểm rơi nhiều hơn :)
bạn dán PG7 với 2 mặt 729 - 5 là combo của bạn có cảm giác hơi cứng,khô ,khả năng cảm nhận bóng sẽ giảm khá nhiều và không hỗ trợ cho quả trái tay của bạn với combo này bạn nên có mặt bọt khí cho bên trái tay để cả combo vợt của bạn có tốc độ cao hơn và khả năng cảm nhận tốt hơn bạn có thể chọn : BH:xiom iv asian , rasat power sponge ,aurus , ten 64 ,calibra soud ... :)

Hoahalan

Binh Nhì
Chào a Dũng. E chơi bóng bàn cũng khá lâu nhưng không đc tập bài bản,kỹ thuật cũng chưa ổn định. Trước e có dùng vợt LKT chỉ tầm 600 cả bộ.nhưng e thấy khá thuận tay.
1.Lối chơi là tấn công. Giật phải.bạt thuận tay tương đối tốt
Gò phải ổn định, gò trái bóng hay bị nhôi ở quả 2,3
2.Giao bóng.e hay giao xoáy xuống,bóng ngắn
3.Điểm yếu. Quả giật trái,bạt trái ko ổn định.
Chú thích. Em mún mua vợt cả bộ tầm 2 tr trở lại.e muốn hoàn thiện tính ổn định khi giật, gò.a tư vấn hộ e loại vợt ah.thanks a.

tuankhoi

Thượng Tá
Email: dulieukho@gmail.com
Nhờ a Dũng tư vấn một chút về cốt và măt vợt cho cháu của mình:
Cháu 14 tuổi, đang là vđv năng khiếu của tỉnh, đã tham gia giải thiếu nhi toàn quốc và đã đoạt giải đồng đội. Mình muốn mua tăng cháu một cây vợt tốt.
Hiện cháu đang dùng Cốt vợt: sardius - FH: Ten64 BH: Ten5fx
Lối đánh: Công là chủ yếu, đang hoàn thiện kỹ thuật và tố chất.
Mình có trao đổi với hlv và những người am hiểu, thì được khuyên nên dùng Timo boll ZLC, còn mặt thì như cũ. Mình rất muốn được tư vấn từ a Dũng.
Thanks!

Ktslxt

Binh Nhì
Hi cây ZETRO QUAD với lối đánh tốc độ bạn có thể dùng các COMBO sau:
XIOM :FH : SIGMA II EURO + BH:VEGA EURO
BUTER : FH :TEN 64 + BH :TEN 05FX
ANDRO :FH: RASANT POWER SPONGE + BH :HEXER POWER SPONGE
Minh đã được người tặng XIOM :FH : SIGMA II EURO + BH:VEGA ẺUO dán với cốt zetro quad đúng thật đáng rất hay và xem trên trang wed nước ngoài cho điểm mặt xiom rất cao. Cảm ơn Dung cửu đa tư vấn rất tốt

Ktslxt

Binh Nhì
Thằng e nó vừa mua vợt:
Cốt TMB ALC
FH TibharTorpedo
BH Yasaka mark v
Rất khó đánh, trước minh dùng côt zetro quad dán
FH TibharTorpedo
BH Yasaka mark v
Đánh dễ hơn.
Không biêt cốt TMB có tốt hơn Zetro quad ko? Còn tiền thì TMB cao gần gấp đôi Zetro quad.
Bây giờ sau khi được ban Dũng cửu tư vấn nên rất hài lòng với cây vợt
Xiom zetro quad
FH sigma euro 2
BH vega euro
Cảm ơn Dũng cửu ngay cành làm ăn phát đạt

Dũng Cửu

Đại Tá
Thằng e nó vừa mua vợt:
Cốt TMB ALC
FH TibharTorpedo
BH Yasaka mark v
Rất khó đánh, trước minh dùng côt zetro quad dán
FH TibharTorpedo
BH Yasaka mark v
Đánh dễ hơn.
Không biêt cốt TMB có tốt hơn Zetro quad ko? Còn tiền thì TMB cao gần gấp đôi Zetro quad.
Bây giờ sau khi được ban Dũng cửu tư vấn nên rất hài lòng với cây vợt
Xiom zetro quad
FH sigma euro 2
BH vega euro
Cảm ơn Dũng cửu ngay cành làm ăn phát đạt
Timo boll ALC em của bạn dán FH : TIHAR TORPEDO + BH :YASAKA MARK cốt ALC có độ cứng trung bình,kiểm soát tốt,tốc độ vừa phải bạn dán tibhar torpedo là dòng mặt lanh thường không phải bọt khí mặt này kiểm soát tốt,tốc độ trung bình và chỉ hợp cốt carbon và thiên về đánh BH nhiều hơn + với BH yasaka mark trung bình cứng nên combo này khó đánh
TIMO BOLL ALC bạn nên chọn 1 số combo sau :
BUTERFLY :TEN 64 + 05FX
ANDRO : RASANT TURBO + HEXER DURO
XIOM : OMEGA V (SIGMA II EURO) + OMEGA IV ELITE

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Dũng 9 ơi, có thằng em định mua vợt. Vì đánh xoàng xoàng nên định mua vợt tầm 2 triệu, định sử dụng cốt Andro. Chú xem có ổn không?

Dũng Cửu

Đại Tá
Chào a Dũng. E chơi bóng bàn cũng khá lâu nhưng không đc tập bài bản,kỹ thuật cũng chưa ổn định. Trước e có dùng vợt LKT chỉ tầm 600 cả bộ.nhưng e thấy khá thuận tay.
1.Lối chơi là tấn công. Giật phải.bạt thuận tay tương đối tốt
Gò phải ổn định, gò trái bóng hay bị nhôi ở quả 2,3
2.Giao bóng.e hay giao xoáy xuống,bóng ngắn
3.Điểm yếu. Quả giật trái,bạt trái ko ổn định.
Chú thích. Em mún mua vợt cả bộ tầm 2 tr trở lại.e muốn hoàn thiện tính ổn định khi giật, gò.a tư vấn hộ e loại vợt ah.thanks a.
Lối chơi em giật phải & bạt em nên chọn các dòng cốt có Carbon bên phải nên chọn các dòng cốt cứng có carbon trợ lực với tầm giá 2 triệu đổ lại em có thể chọn cho mình hãng ANDRO hoặc XIOM tạm thời em chọn cho mình cốt tốt rồi thay mặt sau :
XIOM : STRATO( 1TR 6 ) + FH : 729 -05 + BH :729 - 05 với combo này em đánh tạm 1 time rồi sau đó thay 2 mặt sau!
ANDRO : CS 5 : FH :HEXER DURO + BH : 729 - 05
TRONUM ARATOX : FH : 729 -05 + BH : 729 -05

Dũng Cửu

Đại Tá
Dũng 9 ơi, có thằng em định mua vợt. Vì đánh xoàng xoàng nên định mua vợt tầm 2 triệu, định sử dụng cốt Andro. Chú xem có ổn không?
Hi mua vợt ANDRO hiện nay giá thành rẻ mà chất lượng tương đương các dòng cốt đắt hơn rất nhiều bác hạng ruồi có thể bảo em bác chọn các dòng cốt : CS V ,KINETIC RECORD OFF + ,TREIBER K,TRONUM ARATOX ! đây là các dòng cốt rất ổn định với giá thành rẻ và chọn mặt tùy theo kinh tế em bác có thể chọn tạm mặt 729 - 05 đánh 1 time rồi nâng cấp sau
vd cốt CS 5 ( 1TR2 ) + FH 729 -5 (180K) + BH : 729 -05 ( 180K) : 1TR560K
TRONUM ARATOX : 1TR550 + FH :729 -05 + BH :729 - 05 : 2 TRIỆU
^_^

Last edited:

degist

Trung Sỹ
Hi anh Dũng!
Em đã đọc topic này của anh và thầy rất hữu ích cho mọi người, cũng muốn nhờ anh tư vấn giúp em một combo để chơi.
Em mới chơi được khoảng một năm nhưng không đc tập bài bản cho lắm nên kỹ thuật chưa ổn định.
1. Họ tên: Nguyễn Quang Huy
2. FB: Degist Nguyen
3. Cốt hiện tại em chơi là Toxics 3 FH + BH: 729 -2
4. Lối chơi: Tấn công
Quả phải: Giật xoáy xuống xa bàn
Quả trái: bạt trái còn yếu.
Gò bóng: trài phải tương đối đang dần hoàn thiện tuy nhiên bóng bị chuội ở những quả sau.
5. Giao bóng:
Giao trái bóng xoáy ngang xuống dài, xoáy xuống ngắn
Giao phải còn yếu.
6. Điểm yếu:
Chặn bóng kém, gò đôi khi hơi thiếu lực, giật phải nhanh xoáy nhưng dễ bị thừa lực ra ngoài :)

Do kinh tế bt nên muốn một combo tầm 2tr. Đọc mấy bài tư vấn của anh với mức giá đó thì em đang hướng cốt DHS PG7 còn mặt thì chưa biết thế nào cho hợp.
Mong anh tư vấn giúp!
Em ở Nam Định nếu cần anh có thể ship hàng đc ko ạ?
Thanks anh!

dungkinh

Thượng Sỹ
đề nghị Dũng Cửu cho biết các thông số của cốt vợt 2 tốc độ SIEG của KTS - bên có carbon có nhanh bằng amultart không à? cảm ơn

Thắng

Trung Uý
Hi! Anh Dũng
1 * Họ tên: Phạm Tuấn Thắng bkap.tuanthang@gmail.com
2 * Năm sinh: 1994
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng: em dùng cốt Leoviz Liberty - FH: stiga calibra lt spin - BH : dawei 2008 power
4 * Lối đánh :tấn công(80%) - phòng thủ
- Quả phải (FH ):giật xoáy ở cự ly gần bàn và trung bình, gò bóng, đập bạt
- Quả trái (BH) : đẩy chặn, gò bóng

5 * Giao bóng:+giao xoáy xuống,xoáy lên,xoáy ngang
+ Điểm rơi giao bóng:dài + ngắn

6 * + Những lỗi thường mắc phải khi thi đấu đối kháng
+ Sở trường : giật bóng tạm ổn
+ Sở đoản; yếu trái khi công, chỉ chặn hoặc gò

* Chú thích:
-Em muốn hoàn thiện kỹ năng giật trái
Rất cảm ơn anh đã có topic bổ ích. chúc cửa hàng luôn làm ăn thật tốt

Last edited:

nikudalat

Binh Nhì
em ten Hieu
o Lam Dong
dang dung vot Xiom Axelo, Fh donic bluefire m2, bh donicwh baracuda
loi danh: giat phai xoay xuong, go trai, day trai
phat bonh: xoay xuong hoac ngang len
so truong: giat bong xa hoac trung ban
so doan: doi cong, doi cong trai.
em dang tinh mua cay inerforce al....anh tu van cho em voi, gia ban lai 1tr6 co dat ko a, em thich mat xiom dung mat nao hop. mat donic em dang xai the nao

Bình luận từ Facebook