Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

Thachdaigia

Trung Uý
cũng máu lắm, nhưng cứ hết cốt này đến cốt khác mất quá nhiều time cho công việc, làm việc mất tập trung quá anh Thắng ah, thôi đành cố gắng làm tạm cái mặt sigma II vậy, không hợp cho bay luôn khỏi ngồi mà tiếc...hjhj

chungdubn

Thượng Sỹ
A DŨNG CHO E HỎI LÀ CỐT PG7 CP LẮP NHỮNG LOẠI MÚT NÀO THÌ PHÙ HỢP NHẤT . E LẮP THỬ 2 MẶT XIOM SIGMA EURO VÀ RAKZA 9 THẤY CỨNG QUÁ KO ĐÁNH ĐC A TƯ VẤN GIÙM E NHÉ

KingSpeedBP

Trung Uý
- Qua một quá trình tập luyện-thi đấu từ vận động viên đến huấn luyện viên D9 đã sử dụng & thử qua cộng với sự lắng nghe & tư vấn của nhiều vdv về các dòng cốt vợt,mặt vợt của các hãng bóng bàn hàng đầu tại thị trường Việt Nam như :BUTTERFLY,XIOM,STIGA,ANDRO,DONIC,TIBHAR,DHS,729...!

- Với một quá trình làm chuyên viên tư vấn và giám sát chất lượng cho hai hãng bóng bàn hàng đầu Trung Quốc DHS @ 729(là 2 hãng tài trợ 100% cho các vdv từ nhi đồng,thiếu niên,trẻ và đội tuyển quốc gia Trung Quốc ) D9 có điều kiện học hỏi kinh nghiệm của các chuyên gia từng là HLV,VDV quốc gia Trung Quốc,D9 được học tập, nghiên cứu chuyên sâu về các tính năng,sự thích ứng của mặt vợt cốt vợt của các hãng bóng bàn(buterfly,tiga,donic,xiom,andro,dhs,729,...) để định hướng cho phù hợp với lối đánh của từng vdv!

- Dũng Cửu hy vọng với một quá trình tích lũy kinh nghiệm trong một quá trình dài từ VĐV-HLV-Chuyên viên tư vấn sẽ cố gắng tư vấn chuẩn xác có thể nhất để các bạn có thể lựa chọn được cốt vợt và mặt vợt hoàn thiện lối đánh của mình để có thể tự tin trong tập luyện và thi đấu!

Các bạn vui lòng ghi rõ :
1 * Họ tên(sdt.facebook,email,yahoo...)
2 * Năm sinh
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng(ghi thêm trước đây bạn từng sử dụng loại gì thì càng dễ để D9 có thể tư vấn)
4 * Lối đánh :tấn công-phòng thủ
- Quả phải (FH ):giật xoáy,giật nhanh,giật xoáy xuống,giật dứt điểm,chặn bóng..
- Quả trái (BH) :chặn bóng,tăng trái,giật trái,moi trái(giật xoáy,cầu vồng)
- Gò bóng :
+ Gò trái tay:
+ gò thuận tay:

5 * Giao bóng:+Trong thi đấu bạn hay giao xoáy xuống,xoáy lên,xoáy ngang,ngang xuống,bóng chuội..)
+ Điểm rơi giao bóng:dài + ngắn

6 * + Những lỗi thường mắc phải khi thi đấu đối kháng
+ Sở trường :
+ Sở đoản(điểm yếu)

* Chú thích:
- Bạn vui lòng ghi rõ mình thích hoàn thiện,kỹ năng, lối đánh,phát triển kỹ thuật...
- Giá thành bạn mong muốn khi mua sản phẩm(100 đến 500,500 đến 750.750 đến 1tr,1tr đổ lên)

* Các bạn có thể đưa lên topic trên đây hoặc alo SDT :0988 48 28 34 ,
Tư vấn online trên website :http://dungcuubongban.com/
- Hoặc các bạn vui lòng trực tiếp qua cửa hàng Dũng Cửu SHOP tại địa chỉ 92 phố Nguyễn Thái Học để đàm đạo bóng bàn ^_^ !
Xin chân thành cảm ơn các bạn! ^_^
Dạ thưa anh Dũng, em là học sinh, em chơi bóng bàn được 2 năm ạ, trước em đánh mút nhật, đức nhiều, nhưng do lực tay em mạnh,(do hâm mộ malong nên giật hết tay giống malong) nên khả năng hư bóng và bay ra ngoài rất cao. Nay em muốn chuyển sang cốt pg7 để tập mặt tàu, nhưng em thấy mặt tàu có ba loại( market, pro, nt) , em không biết ba loại này chệnh lệch nhau nhiều không ạ, em là học sinh nên tiền không có nhiều, em định chơi mặt h3 market nhưng nghe mọi người nói mặt này phải tune đánh mới được, em không biết vấn đề này lắm, mong anh chỉ giúp ạ, nếu đánh mặt này không tốt em sẽ đầu tư pro để đánh! Nhân tiện anh tư vấn giúp em mặt nào đánh trái có tính năng gần như ten 64 hợp với cốt pg7, tầm tiền từ 900k đổ lại ạ! Mong anh giúp đỡ! Cám ơn anh nhiều!

thaiduc_phar

Thượng Sỹ
chào bác dũng cữu. Em mới mua 1 cây darker sp 90, em ko biết nên dán combo mặt nào thì thích hợp. E đánh tấn công 2 càng, phòng thủ thì chủ yếu chặn, đẩy qua hoặc giật lại. Mong bác tư vấn cho em. Ah e đang có 1 mặt ten fx 05 và 1 mặt FH donic baracuda. Chân thành cám ơn bác!!!!

phungducthang

Đại Tá
chào bác dũng cữu. Em mới mua 1 cây darker sp 90, em ko biết nên dán combo mặt nào thì thích hợp. E đánh tấn công 2 càng, phòng thủ thì chủ yếu chặn, đẩy qua hoặc giật lại. Mong bác tư vấn cho em. Ah e đang có 1 mặt ten fx 05 và 1 mặt FH donic baracuda. Chân thành cám ơn bác!!!!
Nhận được cây Sp90 rồi à?

Dũng Cửu

Đại Tá
A DŨNG CHO E HỎI LÀ CỐT PG7 CP LẮP NHỮNG LOẠI MÚT NÀO THÌ PHÙ HỢP NHẤT . E LẮP THỬ 2 MẶT XIOM SIGMA EURO VÀ RAKZA 9 THẤY CỨNG QUÁ KO ĐÁNH ĐC A TƯ VẤN GIÙM E NHÉ
Anh không rõ em viết PG7 CP có phải là cốt TG 7 - CP hay không nếu là cốt TG7 CP em dán FH : XIOM SIGMA II EURO em dán BH : RAKZA 9 em mặt đều cứng và trung bình cứng nếu em không chơi được combo này em có thể chọn 1 số mặt sau : vega euro,hexer power sponge ,hexer + ,calibra sound ,ten 05 fx :)

Dũng Cửu

Đại Tá
Dạ thưa anh Dũng, em là học sinh, em chơi bóng bàn được 2 năm ạ, trước em đánh mút nhật, đức nhiều, nhưng do lực tay em mạnh,(do hâm mộ malong nên giật hết tay giống malong) nên khả năng hư bóng và bay ra ngoài rất cao. Nay em muốn chuyển sang cốt pg7 để tập mặt tàu, nhưng em thấy mặt tàu có ba loại( market, pro, nt) , em không biết ba loại này chệnh lệch nhau nhiều không ạ, em là học sinh nên tiền không có nhiều, em định chơi mặt h3 market nhưng nghe mọi người nói mặt này phải tune đánh mới được, em không biết vấn đề này lắm, mong anh chỉ giúp ạ, nếu đánh mặt này không tốt em sẽ đầu tư pro để đánh! Nhân tiện anh tư vấn giúp em mặt nào đánh trái có tính năng gần như ten 64 hợp với cốt pg7, tầm tiền từ 900k đổ lại ạ! Mong anh giúp đỡ! Cám ơn anh nhiều!
Em là học sinh nên với niềm đam mê trái bóng nhựa nên cũng phải có tính toán kinh tế em chơi PG7 có thể chọn FH : H3 MARKET + BH : RASANT POWER SPONGE , HEXER DURO,AURUS ,HEXER + là những mặt có tầm giá dưới 900k và cũng gần tương đương TEN
+ H3 MARKET với chuyên nghiệp đi thi đấu có máy kiểm tra keo tăng lực nhưng với nghiệp dư thì không cần tune vì lách cách mất time và không thể hiệu quả bằng em dùng keo haifu!Em có thể mua lọ keo haifu 70k dán 2 đến 3 lớp đánh với mặt h3market là ok ! mặt market dán haifu từ 2 đến 3 lớp ko kém gì h3 pro ,nt tiêu biểu cho trường phái này là Lâm Gai hạng A anh này rất hay dùng H3 MARKET :)

KingSpeedBP

Trung Uý
Em là học sinh nên với niềm đam mê trái bóng nhựa nên cũng phải có tính toán kinh tế em chơi PG7 có thể chọn FH : H3 MARKET + BH : RASANT POWER SPONGE , HEXER DURO,AURUS ,HEXER + là những mặt có tầm giá dưới 900k và cũng gần tương đương TEN
+ H3 MARKET với chuyên nghiệp đi thi đấu có máy kiểm tra keo tăng lực nhưng với nghiệp dư thì không cần tune vì lách cách mất time và không thể hiệu quả bằng em dùng keo haifu!Em có thể mua lọ keo haifu 70k dán 2 đến 3 lớp đánh với mặt h3market là ok ! mặt market dán haifu từ 2 đến 3 lớp ko kém gì h3 pro ,nt tiêu biểu cho trường phái này là Lâm Gai hạng A anh này rất hay dùng H3 MARKET :)
dạ em cảm ơn anh nhiều ạ! Anh cho em hỏi thêm tí ạ, quét 2 đến 3 lớp keo haifu xong đánh đến khi nào mút hư rồi bóc ra hay sau bao lâu mình phải dán lại vậy ạ?

phungducthang

Đại Tá
cũng máu lắm, nhưng cứ hết cốt này đến cốt khác mất quá nhiều time cho công việc, làm việc mất tập trung quá anh Thắng ah, thôi đành cố gắng làm tạm cái mặt sigma II vậy, không hợp cho bay luôn khỏi ngồi mà tiếc...hjhj
Bác Dũng Cửu chưa trả lời câu hỏi trên? (#249)

dungbat

Trung Uý
Nhờ bác @Dũng Cửu tư vấn.
Mình đang chơi con Zetro quad. FH: Donic Baracuda, BH: Nittakku flyatt soft.
Mình mới chơi nên chưa có gì để nói về lối chơi, hiện thời đa số là cắt trái tay, cò cưa, ngon thì giật.
Bác có thể tư vấn FH, BH khác mà phù hợp lối chơi đa dạng không.
Zetro hơi nặng nên bác tư vấn bộ nào nhè nhẹ nhé :D.
Trước định mua Sar nhưng thế nào lại chọn Zetro, bác tư vấn cây nào hay để tương lai em có đổi thì còn có định hướng nhé. Tks bác.

Dũng Cửu

Đại Tá
Hi thực sự mình cũng chưa chơi,chưa có thông số kỹ thuật gì về cây này lên cũng chưa biết để tư vấn bạn cho chuẩn xác !Hẹn bác 1 đến 2 hôm nữa để em nghiên cứu thêm :)

Dũng Cửu

Đại Tá
Mình mới chơi nên chưa có gì để nói về lối chơi, hiện thời đa số là cắt trái tay, cò cưa, ngon thì giật.
Trước định mua Sar nhưng thế nào lại chọn Zetro, bác tư vấn cây nào hay để tương lai em có đổi thì còn có định hướng nhé. Tks bác.
Bác đánh cây zetro là cốt khá hay và toàn diện bác có thể chọn 1 số mặt vợt sau đây nhẹ và hợp với cây ZETRO QUAD
FH:CALIBRA SOUND + BH:VEGA EURO
FH: HEXER+ + BH :HEXER POWER SPONGE
FH: RASANT POWER SPONGE + BH :IMPULS SPEED
FH : TEN 05FX + TEN 05 FX
Mặt BARACUDA khá nặng và hơi khô nên đánh với cây ZETRO không hợp lắm :)
* Để kinh tế hơn bác có thể giữ lại FLYAT mua thêm mặt FH: HEXER + ,TEN 05FX,CALIBRA SOUND,RASANT POWER SPONGE :)

Bình luận từ Facebook