Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

pkhuyenthoai

Đại Tá
Em dùng nguyên cốt vợt C2 cốt mềm với độ kiểm soát cao nhưng tốc độ chậm em muốn gò cắt và giật bóng tốt muốn mua 2 mặt tầm 400 - 500 k
Em có thể chọn C2 + FH :729-05(180K) + BH : FOCUS 3(285K) ^_^ với tầm giá này anh nghĩ em chọn 2 mặt này khá hợp với lối đánh và chuẩn với số tiền đầu tư ^_^
bạn cho hỏi, tầm 400k nên mua mặt nào đánh bh với cốt pg7. bh mình thường giật moi, chặn, bạt.

mr Hieu

Binh Nhì
Nhu bac da chi giao o tren nhung vi kinh te eo hep. bac Dung cho e mot lua chon BH khac co tinh nang tuong tu nhung gia thap hon thay cho caliba sound duoc khong.Da ta bac!!!

khoanam89

Binh Nhì
E đang dùng cốt 729-C2 với 2 mặt là 729-5, e đang muốn thay mặt phải tốt hơn 1 xíu để giật bóng thuận nhanh hơn. Nhờ a tư vấn giúp e xem nên chọn mặt nào thì được, tầm 400-500k/mặt. Cám ơn a

Dũng Cửu

Đại Tá
Nhu bac da chi giao o tren nhung vi kinh te eo hep. bac Dung cho e mot lua chon BH khac co tinh nang tuong tu nhung gia thap hon thay cho caliba sound duoc khong.Da ta bac!!!
Bạn có thể chọn mặt BH có giá thấp hơn : XIOM OMEGA IV ASIAN ( 750K) HEXER DURO(800K mặt này khá bền) ,PLASMA 470 (700K) rẻ hơn chút nữa bạn có thể chon ACUDA S2 nhưng dòng donic dễ chơi nhưng độ vọt bóng và tạo xoáy lại không lớn và độ bền kém ^_^

Dũng Cửu

Đại Tá
mặt vợt 729 Focus 3 có nên dùng cho bên FH ko anh dũng?
mặt này nếu để đánh FH phải dùng cốt cứng thuần carbon với tốc độ cao thì đánh cũng tạm được nhưng hơi thiếu lực và xoáy nhưng chặn và đỡ giao bóng thì rất tốt ^_^

Dũng Cửu

Đại Tá
Anh Dũng ơi, cho em hỏi là cắt mặt vợt bằng kéo thì cắt bằng loại kéo gì ạ?
Hi em mua 1 cái kéo cong để cắt lúc đầu và 1 cái kéo mỏng và sắc là cắt OK :) hoặc em có thể dùng dao bào , giao dọc giấy sắc là ok :)

khoanam89

Binh Nhì
E đang dùng cốt 729-C2 với 2 mặt là 729-5, e đang muốn thay mặt phải tốt hơn 1 xíu để giật bóng thuận nhanh hơn. Nhờ a tư vấn giúp e xem nên chọn mặt nào thì được, tầm 400-500k/mặt. Cám ơn a
a ơi, mặt có mặt Nhật nào phù hợp ko a? tầm hơn giá 1 xíu cũng đc

Dũng Cửu

Đại Tá
a ơi, mặt có mặt Nhật nào phù hợp ko a? tầm hơn giá 1 xíu cũng đc
Mặt Nhật để chơi BH hay tầm giá hơn 400k có yasaka và siver nhưng các dòng mặt này cứng,khô nếu để đánh BH thì chỉ gò bóng và đứng thủ với tầm gía trên chút em có thể chọn các dòng mặt bọt khí của XIOM : VEGA EURO,JAPAN ,XIOM IV ASIAN
DONIC : ACUDA S2
ANDRO : PLASMA 470 :)

Dũng Cửu

Đại Tá
Mút tàu nên bảo quản ntn a? Dùng life boy có dc ko a?
Mút tầu em lấy giấy nilon hoặc các loại giấy bóng sau khi dùng mồ hôi hoặc nước trắng lau mặt vợt thì ép và lấy tay vuốt cho đều khi nào thấy nilon dính đều vào là ok! ^_^

khoanam89

Binh Nhì
Mặt Nhật để chơi BH hay tầm giá hơn 400k có yasaka và siver nhưng các dòng mặt này cứng,khô nếu để đánh BH thì chỉ gò bóng và đứng thủ với tầm gía trên chút em có thể chọn các dòng mặt bọt khí của XIOM : VEGA EURO,JAPAN ,XIOM IV ASIAN
DONIC : ACUDA S2
ANDRO : PLASMA 470 :)
Cám ơn a. Tại e đang muốn đổi mút mặt phải của Nhật cho mềm mềm xíu để tăng tốc giật thuận tay đó a. Có thằng bạn nó muốn để lại miếng Stiga innova ultralight,ko biết có nên lấy ko a? :D

atnguyen23

Trung Uý
Tầm 400 k bạn nên mua BH : 729 AURORA (380k) mặt này cũng là mặt bọt khí cao cấp của hãng 729 bền ,xoáy và đánh trái với cốt thuần gỗ rất hay ^ ^
Mặt này so với focus 3 thế nào anh, em muốn đặt một mặt đỏ trong 2 loại này và một tg3 neo đen thì tổng phí và ship là bao nhiêu nhỉ.

Last edited:

Bình luận từ Facebook