Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

traicauvong_bg

Đại Tá
A D9 cho e hỏi. E chơi Sar đang phân vân FH giữa sigma 2 pro hoặc europe . Lối của e giật moi quả đầu rồi dứt điểm các loạt sau. Và hai loại này loại nào bám xoáy va bền hơn hả a. E cảm ơn

Dũng Cửu

Đại Tá
Mặt này so với focus 3 thế nào anh, em muốn đặt một mặt đỏ trong 2 loại này và một tg3 neo đen thì tổng phí và ship là bao nhiêu nhỉ.
mặt này có tốc độ cao hơn và xoáy hơn FOCUS 3 giá của em này là 380 k + TG 3 neo 380k tổng chi phí : 760k cửa hàng mình chịu SHIP chuyển bạn nhé ^_^

Dũng Cửu

Đại Tá
Cho em hỏi Là giữa cốt 729 c2 và c3 có j khác nhau k? Và nên chọn loại nào?
Cốt C2 cứng hơn lên có tốc độ cao hơn C3 độ bền của mặt gỗ cũng tốt hơn !Theo mình bạn nên chọn cốt C2 vì cốt C3 có cảm giác tốt nên mặt gỗ mềm hay bị tước gỗ ^_^

Dũng Cửu

Đại Tá
A D9 cho e hỏi. E chơi Sar đang phân vân FH giữa sigma 2 pro hoặc europe . Lối của e giật moi quả đầu rồi dứt điểm các loạt sau. Và hai loại này loại nào bám xoáy va bền hơn hả a. E cảm ơn
SPEED : SIGMA II EURO > SIGMA II PRO ( nếu sử dụng cốt carbon còn nếu sử dụng cốt thuần gỗ phát lực tức thời sigma II pro tốc độ cao hơn)
SPIN : SIGMA II EURO < SIGMA II PRO
CONTROL :SIGMA II EURO > SIGMA II PRO
về độ bền SIGMA II PRO bền hơn vì mút và ganh cứng hơn :)
em lưu ý nếu dùng dòng sigma nên sử dụng keo sữa tốt tránh bị co mút vì dòng này mút rất hay co
anh cũng chưa biết em sử dụng cốt vợt gì để tư vấn chuẩn cho em ^_^

traicauvong_bg

Đại Tá
SPEED : SIGMA II EURO > SIGMA II PRO ( nếu sử dụng cốt carbon còn nếu sử dụng cốt thuần gỗ phát lực tức thời sigma II pro tốc độ cao hơn)
SPIN : SIGMA II EURO < SIGMA II PRO
CONTROL :SIGMA II EURO > SIGMA II PRO
về độ bền SIGMA II PRO bền hơn vì mút và ganh cứng hơn :)
em lưu ý nếu dùng dòng sigma nên sử dụng keo sữa tốt tránh bị co mút vì dòng này mút rất hay co
anh cũng chưa biết em sử dụng cốt vợt gì để tư vấn chuẩn cho em ^_^
E dùng cốt Sardius a ah. Lối của e là giật moi nên cần bám và xoáy nhiều. A tư vấn cho e nên dùng pro hay europe , cho e hỏi luôn cửa hàng mình có 2 loại này chứ và giá bán bao nhiêu, có gì mai e qua làm một mặt. E cảm ơn

Dũng Cửu

Đại Tá
E dùng cốt Sardius a ah. Lối của e là giật moi nên cần bám và xoáy nhiều. A tư vấn cho e nên dùng pro hay europe , cho e hỏi luôn cửa hàng mình có 2 loại này chứ và giá bán bao nhiêu, có gì mai e qua làm một mặt. E cảm ơn
E dùng cốt SADIUS nên sử dụng SIGMA II EURO vì PRO cứng và nặng không hợp lắm với cốt SADIUS !Cửa hàng anh có cả 2 loại mặt trên!Gía bán 1 triệu được khuyến mãi 1 sản phẩm lưu niệm ^_^

Tien Sy

Thượng Sỹ
cho em hỏi giữa galaxy T2 và Genote R2 nên chọn loại nào? hai loại này có tốt hơn 729 c2 ko ạ? nên kết hợp combo 2 mặt 729-5 ,hay 1 mặt 729-5 và 1 mặt dawei 2008 ạ?

pkhuyenthoai

Đại Tá
E dùng cốt SADIUS nên sử dụng SIGMA II EURO vì PRO cứng và nặng không hợp lắm với cốt SADIUS !Cửa hàng anh có cả 2 loại mặt trên!Gía bán 1 triệu được khuyến mãi 1 sản phẩm lưu niệm ^_^
bác nhận được money mình chuyển chưa vậy, nt đt im ru, mình có được km 1 sản phẩm lưu niệm không :D

Richard Tran

Trung Uý
1. Họ & tên: Trần Duy Trác
2. Sinh năm: 1989
3.Sđt: 0949 130689
4. Đang sử dụng cốt vợt Primoac Cacbon. Mặt phải: Xiom IV asia. Trái Donic Baracuda.
Em thì mới vào nghề nên không có nhiều KN chưa có chiến thuật thi đấu thiên về lối đánh gì. Đang tập giật bóng moi xoáy cả 2 bên để dứt điểm trái thứ 2 , nhưng sau 1 thời gian luyện tập E có cảm nhận là cốt vợt cứng quá không đầm bóng, giật moi phải rất khó vào. Bên trái thì tạm thôi chứ chưa vừa ý ( không biết phải do trình độ kém quá không). Đổi giật phải mặt baracuda thì có cảm giác thiếu lực bóng đi không hiểm so với bên phải. Định chuyển sang cốt ZJK ALC ( chưa biết kết hợp mặt vợt nào cho chuẩn với lối đánh trên ) nhờ Anh Dũng nhận xét và tư vấn giúp Em. Thank!

cuongmb

Thượng Sỹ
Mong anh D9 giúp đỡ, hơi lạc đề chút mong anh thông cảm. E hỏi vì anh là người có nhiều kinh nghiệm chơi bóng bàn. Chả là Vợt của e tự nhiên bị mốc, cốt và mút trước lúc bị mốc rất bình thường không sao cả. Hôm nay em bóc ra dán lại thấy lớp xốp của mút bị mốc gần hết bề mặt, mốc lan sang cả cốt.(em dùng keo sữa haifu)em lột keo ra thì thấy nó lên mốc kinh khủng quá, mốc xanh như là mốc của thức ăn để lâu bị mốc vậy. E sợ nó lan rộng và nặng thêm, có cách nào giải quyết không cho hết không anh.

Tien Sy

Thượng Sỹ
Cho em hỏi combo sinh vien của chị dungbongban có ổn ko, galaxy t2+fh :729-5 + bh : palio cj 8000. Em đang phân vân về palio ko biết có tốt k?

tung79tn

Binh Nhất
Cho mình hỏi .mình đang dùng cây zetro quad nhờ mua mới được 3 tuần ở hungha .nhưng về đánh ko hợp .lúc nào muốn qua chỗ bạn đổi song thêm tiền mua cây khác được ko ?

Dũng Cửu

Đại Tá
Cho mình hỏi .mình đang dùng cây zetro quad nhờ mua mới được 3 tuần ở hungha .nhưng về đánh ko hợp .lúc nào muốn qua chỗ bạn đổi song thêm tiền mua cây khác được ko ?
Vâng được bạn ơi!Lúc nào bạn dỗi có thể qua cửa hàng mình đổi ! ^_^

Bình luận từ Facebook