Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

vanhiephym

Binh Nhì
em đang chơi acoutic FH H3 và BH Evolution EL - P và em đang phân vân giữa Long II và King II thì em lên chọn cây King II
Cây KING II mặc dù thuần gỗ không nhưng tốc độ khá cao em đang chơi acoutic chuyển sang sẽ không mất time làm quen ! King II có tốc độ cao và nhanh lên em đánh xa bàn,gàn bàn,trung bàn đều rất ok!
KING II được thiết kế rất dễ xoay sở và cũng định hướng cho em quả trái tay rất tốt ^_^
vâng em cám ơn anh nhiều,anh có thể tư vấn cho e thêm 1 chút được không
em thấy mặt H3 khi giật bóng lên rất bám xoáy em đang muốn thử một mặt tàu nữa để đánh thay H3 thì mặt nào đánh hợp với em

acemjss

Trung Tá
e mới tậu được e Viscaria. Nghe giang hồ đồn rằng 90% người chơi vis đều xài mút tàu. Vậy bác tư vấn cho e mút tàu nào lắp vào mặt FH thì tốt và mặt BH nên chơi mút gì

hvjet

Binh Nhì
Chào a D9, e mới tập đc hơn 1 tháng muốn mua 1 combo vừa tiền trước đánh cho quen. Bác tư vấn hộ e nếu chơi cốt 729 z2 thì dùng mặt nào của 729 thì ok. E mới tập nên đánh trái nhiều hơn

thichdanhbongban

Binh Nhất
chào a D9, nhờ anh tư vấn dùm giữa long II và king II, fh ten05, bh rasant tubro, combo nào phù hợp với lối đánh giật moi 2 càng quả đầu sau đó ôm bàn chặn đẩy nhanh những quả tiếp theo? cảm ơn.

Dũng Cửu

Đại Tá
e mới tậu được e Viscaria. Nghe giang hồ đồn rằng 90% người chơi vis đều xài mút tàu. Vậy bác tư vấn cho e mút tàu nào lắp vào mặt FH thì tốt và mặt BH nên chơi mút gì
VISCARIA chơi mặt tầu rất tốt,sợi arylate carbon tăng khả năng tạo xoáy nên khá tích ứng với đánh mặt tầu
cốt này bạn có thể sử dụng COMBO : FH : H3NT 40 ĐỘ(H3 PRO 39 ĐỘ) + BH :TEN 64 (RASANT POWER SPONGE) :)

Dũng Cửu

Đại Tá
Chào a D9, e mới tập đc hơn 1 tháng muốn mua 1 combo vừa tiền trước đánh cho quen. Bác tư vấn hộ e nếu chơi cốt 729 z2 thì dùng mặt nào của 729 thì ok. E mới tập nên đánh trái nhiều hơn
Em chơi Z2 có thể sử dụng : FH :729 -05 + BH :FOCUS 3
FH :729 - 08 + BH :FOCUS 3 :)

Dũng Cửu

Đại Tá
Anh dũng cho hỏi miếng Ter 80 vs Ter 05 miếng nào thiên về lối giật tăng lực, về độ bền miếng nào tốt hơn ? Cảm ơn anh ;)
Mặt TEN 80 và TEN 05 thì mặt TEN 80 có tốc độ cao hơn thiên cho vdv lối giật bóng nhanh và tăng lực!
Về độ bền : sponge TÊN 05 >TÊN 80 nên TÊN 05 có độ bền cao hơn TÊN 80 1 chút nhưng không đáng kể! :)

Dũng Cửu

Đại Tá
chào a D9, nhờ anh tư vấn dùm giữa long II và king II, fh ten05, bh rasant tubro, combo nào phù hợp với lối đánh giật moi 2 càng quả đầu sau đó ôm bàn chặn đẩy nhanh những quả tiếp theo? cảm ơn.
Nếu bạn sử dụng COMBO với 2 mặt TEN 05 và RASANT TURBO thì cốt vợt KING II sẽ hợp hơn với lối đánh của bạn là giật ma sát trái phải quả xoáy xuống sau đó ôm bàn với tốc độ cao! 2 mặt trên khá cứng và nặng nên KING II cốt mỏng sẽ hợp hơn :)

nguyen anh trung

Thượng Sỹ
- Qua một quá trình tập luyện-thi đấu từ vận động viên đến huấn luyện viên D9 đã sử dụng & thử qua cộng với sự lắng nghe & tư vấn của nhiều vdv về các dòng cốt vợt,mặt vợt của các hãng bóng bàn hàng đầu tại thị trường Việt Nam như :BUTTERFLY,XIOM,STIGA,ANDRO,DONIC,TIBHAR,DHS,729...!

- Với một quá trình làm chuyên viên tư vấn và giám sát chất lượng cho hai hãng bóng bàn hàng đầu Trung Quốc DHS @ 729(là 2 hãng tài trợ 100% cho các vdv từ nhi đồng,thiếu niên,trẻ và đội tuyển quốc gia Trung Quốc ) D9 có điều kiện học hỏi kinh nghiệm của các chuyên gia từng là HLV,VDV quốc gia Trung Quốc,D9 được học tập, nghiên cứu chuyên sâu về các tính năng,sự thích ứng của mặt vợt cốt vợt của các hãng bóng bàn(buterfly,tiga,donic,xiom,andro,dhs,729,...) để định hướng cho phù hợp với lối đánh của từng vdv!

- Dũng Cửu hy vọng với một quá trình tích lũy kinh nghiệm trong một quá trình dài từ VĐV-HLV-Chuyên viên tư vấn sẽ cố gắng tư vấn chuẩn xác có thể nhất để các bạn có thể lựa chọn được cốt vợt và mặt vợt hoàn thiện lối đánh của mình để có thể tự tin trong tập luyện và thi đấu!

Các bạn vui lòng ghi rõ :
1 * Họ tên(sdt.facebook,email,yahoo...)
2 * Năm sinh
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng(ghi thêm trước đây bạn từng sử dụng loại gì thì càng dễ để D9 có thể tư vấn)
4 * Lối đánh :tấn công-phòng thủ
- Quả phải (FH ):giật xoáy,giật nhanh,giật xoáy xuống,giật dứt điểm,chặn bóng..
- Quả trái (BH) :chặn bóng,tăng trái,giật trái,moi trái(giật xoáy,cầu vồng)
- Gò bóng :
+ Gò trái tay:
+ gò thuận tay:

5 * Giao bóng:+Trong thi đấu bạn hay giao xoáy xuống,xoáy lên,xoáy ngang,ngang xuống,bóng chuội..)
+ Điểm rơi giao bóng:dài + ngắn

6 * + Những lỗi thường mắc phải khi thi đấu đối kháng
+ Sở trường :
+ Sở đoản(điểm yếu)

* Chú thích:
- Bạn vui lòng ghi rõ mình thích hoàn thiện,kỹ năng, lối đánh,phát triển kỹ thuật...
- Giá thành bạn mong muốn khi mua sản phẩm(100 đến 500,500 đến 750.750 đến 1tr,1tr đổ lên)

* Các bạn có thể đưa lên topic trên đây hoặc alo SDT :0988 48 28 34 ,
Tư vấn online trên website :http://dungcuubongban.com/
- Hoặc các bạn vui lòng trực tiếp qua cửa hàng Dũng Cửu SHOP tại địa chỉ 92 phố Nguyễn Thái Học để đàm đạo bóng bàn ^_^ !
Xin chân thành cảm ơn các bạn! ^_^

1 * Họ tên: Nguyễn Anh Trung
2 * Năm sinh: 1984
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng. Cốt: Tibhar triple carbon, mặt BH-FH: Nittaku Narucross GS
4 * Lối đánh :tấn công
- Quả phải (FH ):giật dứt điểm,chặn bóng..
- Quả trái (BH) :chặn bóng, bạt trái
- Gò bóng :
+ Gò trái tay: còn yếu
+ gò thuận tay: còn yếu

5 * Giao bóng:+Xoáy xuống, xoáy ngang
+ Điểm rơi giao bóng: dài + ngắn

+ Sở trường : Dứt điểm ngay khi có cơ hội
+ Sở đoản: Nóng vội. Nếu gặp đối thủ gò, cắt tốt thì hỏng

* Chú thích:
Nói chung Cốt này Em thấy tấn công mạnh và lối đánh của Em cũng thiên về công. Em muốn luyện chủ yếu về kỹ năng nên cây này cứng thấy hơi khó luyện. Bác tư vấn giúp Em chọn 1 cây Cốt < 2.5 Triệu, mặt < 600 ngàn/ 1 mặt mà theo Bác luyện kỹ năng tốt (Vis hay Gergery Alpha có được không Bác)?

Chân thành cảm ơn Bác

Last edited:

trandung.5784

Thượng Sỹ
chào anh anh tư vấn giúp em : E đang dùng combo
Aero Off FH : sriver fx BH : sriver EL
Em đánh lối thiên về kỹ thuật, phòng thủ có cơ hội thì giật phải. Em có cảm giác giất bóng không bám xoáy, bóng hay bị chuội, bên FH thì khá hơn còn BH thì rất khó, nên em chủ yếu chuyển sang gò trái. cảm giác cốt rung không đầm tay. Vậy anh tư vấn giúp em, combo này có hợp với em không nếu đổi thì sử dụng combo như nào là tốt. Em không có nhiều tiền lắm mong anh giúp. Thank A! Chúc anh sức khỏe Kinh doanh phát đạt

Dũng Cửu

Đại Tá
1 * Họ tên: Nguyễn Anh Trung
2 * Năm sinh: 1984
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng. Cốt: Tibhar triple carbon, mặt BH-FH: Nittaku Narucross GS
4 * Lối đánh :tấn công
- Quả phải (FH ):giật dứt điểm,chặn bóng..
- Quả trái (BH) :chặn bóng, bạt trái
- Gò bóng :
+ Gò trái tay: còn yếu
+ gò thuận tay: còn yếu

5 * Giao bóng:+Xoáy xuống, xoáy ngang
+ Điểm rơi giao bóng: dài + ngắn

+ Sở trường : Dứt điểm ngay khi có cơ hội
+ Sở đoản: Nóng vội. Nếu gặp đối thủ gò, cắt tốt thì hỏng

* Chú thích:
Nói chung Cốt này Em thấy tấn công mạnh và lối đánh của Em cũng thiên về công. Em muốn luyện chủ yếu về kỹ năng nên cây này cứng thấy hơi khó luyện. Bác tư vấn giúp Em chọn 1 cây Cốt < 2.5 Triệu, mặt < 600 ngàn/ 1 mặt mà theo Bác luyện kỹ năng tốt (Vis hay Gergery Alpha có được không Bác)?

Chân thành cảm ơn Bác
Bạn đang chơi cây TRIPLE CARBON là dòng cốt cứng đánh với Nitaku Narucross GS mặt này đánh khá hay control & tốc độ cao, tạo xoáy tốt bạn chọn thì theo mình nên chọn cây VISCARIA vì GEGERY ANLPHA bản mặt hơi nhỏ đánh xa bàn hay bị chạy lên đầu vợt!
Có 1 điều là cây VISCARIA thì phải chọn các dòng mặt bọt khí cứng nên giá khá mắc
Bạn chọn dòng TEN : FH :TEN 80 + BH : TEN 64 ^_^ Combo này hơi mắc
Bạn có thể chọn COMBO ANDRO rẻ và rất bền hợp với cây VISCARIA : FH :RASANT TURBO + BH : HEXER DURO
Hoặc combo xiom :fh :sigma II pro + bh : omega iv elite
Mình có thể tư vấn thêm bạn cây TREIBER K của ANDRO : cây này có tốc độ cao hơn vis và đang hot hiện nay :)
Cốt : TREIBER K : FH : RASANT POWER SPONGE + BH : HEXER DURO ^_^

Dũng Cửu

Đại Tá
chào anh anh tư vấn giúp em : E đang dùng combo
Aero Off FH : sriver fx BH : sriver EL
Em đánh lối thiên về kỹ thuật, phòng thủ có cơ hội thì giật phải. Em có cảm giác giất bóng không bám xoáy, bóng hay bị chuội, bên FH thì khá hơn còn BH thì rất khó, nên em chủ yếu chuyển sang gò trái. cảm giác cốt rung không đầm tay. Vậy anh tư vấn giúp em, combo này có hợp với em không nếu đổi thì sử dụng combo như nào là tốt. Em không có nhiều tiền lắm mong anh giúp. Thank A! Chúc anh sức khỏe Kinh doanh phát đạt
Hi em chọn dòng cốt thuần gỗ thiên về cảm giác và hơi rung em lại dán mặt FH không hợp với dòng cốt này!Với cây AERO Cornileau này em nên sử dụng mặt FH cứng 1 chút còn sriver em đánh trái cũng tạm hợp với cốt!
- Em có thể chọn FH cho cốt này : TEN 64 , RASANT POWER SPONGE ,RASANT TURBO ,
* Nếu em thấy cây này rung và không đầm tay thì nên chọn cây cốt có cán cầm to hơn và chọn gỗ hinoki thì sẽ đỡ rung hơn có thể em chọn : ANDRO CS 7,XIOM STRATO 2 cây này giá vừa tiền cán cầm to sử dụng gỗ HINOKI và không bị rung :) ^ ^

trandung.5784

Thượng Sỹ
Hi em chọn dòng cốt thuần gỗ thiên về cảm giác và hơi rung em lại dán mặt FH không hợp với dòng cốt này!Với cây AERO Cornileau này em nên sử dụng mặt FH cứng 1 chút còn sriver em đánh trái cũng tạm hợp với cốt!
- Em có thể chọn FH cho cốt này : TEN 64 , RASANT POWER SPONGE ,RASANT TURBO ,
* Nếu em thấy cây này rung và không đầm tay thì nên chọn cây cốt có cán cầm to hơn và chọn gỗ hinoki thì sẽ đỡ rung hơn có thể em chọn : ANDRO CS 7,XIOM STRATO 2 cây này giá vừa tiền cán cầm to sử dụng gỗ HINOKI và không bị rung :) ^ ^
Vâng e cám ơn anh, theo anh em chuyển qua đánh cốt cacbon có hơn không và nếu đánh thì chọn cốt nào hả anh Thank anh !

nguyen anh trung

Thượng Sỹ
Bạn đang chơi cây TRIPLE CARBON là dòng cốt cứng đánh với Nitaku Narucross GS mặt này đánh khá hay control & tốc độ cao, tạo xoáy tốt bạn chọn thì theo mình nên chọn cây VISCARIA vì GEGERY ANLPHA bản mặt hơi nhỏ đánh xa bàn hay bị chạy lên đầu vợt!
Có 1 điều là cây VISCARIA thì phải chọn các dòng mặt bọt khí cứng nên giá khá mắc
Bạn chọn dòng TEN : FH :TEN 80 + BH : TEN 64 ^_^ Combo này hơi mắc
Bạn có thể chọn COMBO ANDRO rẻ và rất bền hợp với cây VISCARIA : FH :RASANT TURBO + BH : HEXER DURO
Hoặc combo xiom :fh :sigma II pro + bh : omega iv elite
Mình có thể tư vấn thêm bạn cây TREIBER K của ANDRO : cây này có tốc độ cao hơn vis và đang hot hiện nay :)
Cốt : TREIBER K : FH : RASANT POWER SPONGE + BH : HEXER DURO ^_^

Em cảm ơn Bác
Nhưng ý Em hỏi là cốt hiện tại đang thiên về công (cứng). Thế nên luyện cắt, líp, giật, gò có vẻ không ổn lắm
Em muốn luyện cho vào Form đã ạ. Bác tư vấn Vis và TREIBER K luyện ổn hơn ạ? ma sát hơn hả Bác ?

Dũng Cửu

Đại Tá
Vâng e cám ơn anh, theo anh em chuyển qua đánh cốt cacbon có hơn không và nếu đánh thì chọn cốt nào hả anh Thank anh !
+ Nếu em ưa thích lối đánh thiên về tấn công và sức mạnh thì có thể chọn các dòng cốt thuần carbon,nhưng cốt carbon tốc độ cao,kiểm soát kém nên khó tập được quả trái tay,giao bóng xoáy và đỡ giao bóng sẽ kém hơn!dòng carbon em có thể chọn ANDRO KINETIC CF OF LIGHT ,AXELO,SADIUS .những cây này cán cầm to hơn :)
+ Nếu em muốn tập toàn diện định hướng cho mình đánh trái + phải !Công thủ đều chọn các dòng cốt thuần gỗ hoặc sợi tổng hợp carbon : TREIBER K ,TRONUM ARATOX,CS 7 ,STRAVADIUS ,CC 7 STIGA, TIMO BOLL ZLC

T2A

Binh Nhì
COMBO bạn đang chơi đánh với cốt ADIDAS C500 cốt mỏng tốc độ cao + bên FH bạn có thể giật xung,moi ,bạt tốt bạn nên sử dụng mặt FH là các dòng mặt bọt khí VD :TEN 64 ,SIGMA II EURO,RASANT POWER SPONGE,RASANT TURBO sẽ giúp bạn đánh bên FH có lực và xoáy lớn hơn bên BH bạn sử dụng RZ7 & RZ9 đều ok
.
Thanks D9 , mình đang có dự đinh đau tư T05 hoặc T80 cho FH nhằm tăng xoáy thêm cho cú giật và giao bóng.

Bình luận từ Facebook