Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

mu38

Trung Sỹ
- Qua một quá trình tập luyện-thi đấu từ vận động viên đến huấn luyện viên D9 đã sử dụng & thử qua cộng với sự lắng nghe & tư vấn của nhiều vdv về các dòng cốt vợt,mặt vợt của các hãng bóng bàn hàng đầu tại thị trường Việt Nam như :BUTTERFLY,XIOM,STIGA,ANDRO,DONIC,TIBHAR,DHS,729...!

- Với một quá trình làm chuyên viên tư vấn và giám sát chất lượng cho hai hãng bóng bàn hàng đầu Trung Quốc DHS @ 729(là 2 hãng tài trợ 100% cho các vdv từ nhi đồng,thiếu niên,trẻ và đội tuyển quốc gia Trung Quốc ) D9 có điều kiện học hỏi kinh nghiệm của các chuyên gia từng là HLV,VDV quốc gia Trung Quốc,D9 được học tập, nghiên cứu chuyên sâu về các tính năng,sự thích ứng của mặt vợt cốt vợt của các hãng bóng bàn(buterfly,tiga,donic,xiom,andro,dhs,729,...) để định hướng cho phù hợp với lối đánh của từng vdv!

- Dũng Cửu hy vọng với một quá trình tích lũy kinh nghiệm trong một quá trình dài từ VĐV-HLV-Chuyên viên tư vấn sẽ cố gắng tư vấn chuẩn xác có thể nhất để các bạn có thể lựa chọn được cốt vợt và mặt vợt hoàn thiện lối đánh của mình để có thể tự tin trong tập luyện và thi đấu!

Các bạn vui lòng ghi rõ :
1 * Họ tên(sdt.facebook,email,yahoo...)
2 * Năm sinh
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng(ghi thêm trước đây bạn từng sử dụng loại gì thì càng dễ để D9 có thể tư vấn)
4 * Lối đánh :tấn công-phòng thủ
- Quả phải (FH ):giật xoáy,giật nhanh,giật xoáy xuống,giật dứt điểm,chặn bóng..
- Quả trái (BH) :chặn bóng,tăng trái,giật trái,moi trái(giật xoáy,cầu vồng)
- Gò bóng :
+ Gò trái tay:
+ gò thuận tay:

5 * Giao bóng:+Trong thi đấu bạn hay giao xoáy xuống,xoáy lên,xoáy ngang,ngang xuống,bóng chuội..)
+ Điểm rơi giao bóng:dài + ngắn

6 * + Những lỗi thường mắc phải khi thi đấu đối kháng
+ Sở trường :
+ Sở đoản(điểm yếu)

* Chú thích:
- Bạn vui lòng ghi rõ mình thích hoàn thiện,kỹ năng, lối đánh,phát triển kỹ thuật...
- Giá thành bạn mong muốn khi mua sản phẩm(100 đến 500,500 đến 750.750 đến 1tr,1tr đổ lên)

* Các bạn có thể đưa lên topic trên đây hoặc alo SDT :0988 48 28 34 ,
Tư vấn online trên website :http://dungcuubongban.com/
- Hoặc các bạn vui lòng trực tiếp qua cửa hàng Dũng Cửu SHOP tại địa chỉ 92 phố Nguyễn Thái Học để đàm đạo bóng bàn ^_^ !
Xin chân thành cảm ơn các bạn! ^_^
nho a tư vaân giup
- Qua một quá trình tập luyện-thi đấu từ vận động viên đến huấn luyện viên D9 đã sử dụng & thử qua cộng với sự lắng nghe & tư vấn của nhiều vdv về các dòng cốt vợt,mặt vợt của các hãng bóng bàn hàng đầu tại thị trường Việt Nam như :BUTTERFLY,XIOM,STIGA,ANDRO,DONIC,TIBHAR,DHS,729...!

- Với một quá trình làm chuyên viên tư vấn và giám sát chất lượng cho hai hãng bóng bàn hàng đầu Trung Quốc DHS @ 729(là 2 hãng tài trợ 100% cho các vdv từ nhi đồng,thiếu niên,trẻ và đội tuyển quốc gia Trung Quốc ) D9 có điều kiện học hỏi kinh nghiệm của các chuyên gia từng là HLV,VDV quốc gia Trung Quốc,D9 được học tập, nghiên cứu chuyên sâu về các tính năng,sự thích ứng của mặt vợt cốt vợt của các hãng bóng bàn(buterfly,tiga,donic,xiom,andro,dhs,729,...) để định hướng cho phù hợp với lối đánh của từng vdv!

- Dũng Cửu hy vọng với một quá trình tích lũy kinh nghiệm trong một quá trình dài từ VĐV-HLV-Chuyên viên tư vấn sẽ cố gắng tư vấn chuẩn xác có thể nhất để các bạn có thể lựa chọn được cốt vợt và mặt vợt hoàn thiện lối đánh của mình để có thể tự tin trong tập luyện và thi đấu!

Các bạn vui lòng ghi rõ :
1 * Họ tên(sdt.facebook,email,yahoo...)
2 * Năm sinh
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng(ghi thêm trước đây bạn từng sử dụng loại gì thì càng dễ để D9 có thể tư vấn)
4 * Lối đánh :tấn công-phòng thủ
- Quả phải (FH ):giật xoáy,giật nhanh,giật xoáy xuống,giật dứt điểm,chặn bóng..
- Quả trái (BH) :chặn bóng,tăng trái,giật trái,moi trái(giật xoáy,cầu vồng)
- Gò bóng :
+ Gò trái tay:
+ gò thuận tay:

5 * Giao bóng:+Trong thi đấu bạn hay giao xoáy xuống,xoáy lên,xoáy ngang,ngang xuống,bóng chuội..)
+ Điểm rơi giao bóng:dài + ngắn

+ Sở trường :
+ Sở đoản(điểm yếu)

* Chú thích:
- Bạn vui lòng ghi rõ mình thích hoàn thiện,kỹ năng, lối đánh,phát triển kỹ thuật...
- Giá thành bạn mong muốn khi mua sản phẩm(100 đến 500,500 đến 750.750 đến 1tr,1tr đổ lên)

* Các bạn có thể đưa lên topic trên đây hoặc alo SDT :0988 48 28 34 ,
Tư vấn online trên website :http://dungcuubongban.com/
- Hoặc các bạn vui lòng trực tiếp qua cửa hàng Dũng Cửu SHOP tại địa chỉ 92 phố Nguyễn Thái Học để đàm đạo bóng bàn ^_^ !
Xin chân thành cảm ơn bạn! ^_^
Nhờ a Dũng tư vấn giúp.
Họ tên; Nguyễn Tuấn Minh
Sinh năm. 1980
Trc giờ e toàn dùng vợt có sẵn, chơi bong ban từ bé e k đc hoc căn bản chỉ thỉnh thoảng găp nhưng ng có trinh đô thì tranh thủ luyen cùng nhung chủ yêu là quả fải.
FH; giât xoáy hoăc dứt điểm
BH: chặn gò, vẩy cổ tay nhanh ,dưt khoát thường bóng nhanh thi cú trái e càng dễ đánh. Nhưng những quả bóng nhẹ cao, dù k xoáy e rất khó đánh nêu có đánh thì cung thiếu lưc
Lối đánh của thường hay cai bóng rôi chờ cơ hôi dưt điểm, giât bóng gần bàn, có thể giật bóng ngay tren bàn
Giao bóng. xoáy xuống, điểm rơi điều chỉnh đc
Chú thich:
E muốn fat triển cú trái vê gò, cắt có độ xoáy để dễ điều bóng. Bên fải công nhiều hơn.
Kiểm soat bóng tốt trươc khi dưt điểm .
A tư vấn giup e nên dùng côt nào và cốt đó thì nên dùng FH,BH măt vơt nao. Về giá tiên thì càng rẻ càng tốt và có thể tới 5-6tr cũng đc
Cảm on a.

Dũng Cửu

Đại Tá
nho a tư vaân giup

Nhờ a Dũng tư vấn giúp.
Họ tên; Nguyễn Tuấn Minh
Sinh năm. 1980
Trc giờ e toàn dùng vợt có sẵn, chơi bong ban từ bé e k đc hoc căn bản chỉ thỉnh thoảng găp nhưng ng có trinh đô thì tranh thủ luyen cùng nhung chủ yêu là quả fải.
FH; giât xoáy hoăc dứt điểm
BH: chặn gò, vẩy cổ tay nhanh ,dưt khoát thường bóng nhanh thi cú trái e càng dễ đánh. Nhưng những quả bóng nhẹ cao, dù k xoáy e rất khó đánh nêu có đánh thì cung thiếu lưc
Lối đánh của thường hay cai bóng rôi chờ cơ hôi dưt điểm, giât bóng gần bàn, có thể giật bóng ngay tren bàn
Giao bóng. xoáy xuống, điểm rơi điều chỉnh đc
Chú thich:
E muốn fat triển cú trái vê gò, cắt có độ xoáy để dễ điều bóng. Bên fải công nhiều hơn.
A tư vấn giup e nên dùng côt nào và cốt đó thì nên dùng FH,BH măt vơt nao. Về giá tiên thì càng rẻ càng tốt và có thể tới 5-6tr cũng đc
Cảm on a.
Bạn muốn định hướng phát triển theo lối đánh ''
Chú thich:
A tư vấn giup e nên dùng côt nào và cốt đó thì nên dùng FH,BH măt vơt nao. Về giá tiên thì càng rẻ càng tốt và có thể tới 5-6tr cũng đc''
bạn có thể sư dụng các sản phẩm của các hãng bóng bàn sau giá thành ok ^ ^
ANDRO :Cốt TREIBER K FH : ANDRO POWER SPONGE + BH : HEXER DURO ( cốt 1tr950 + 950 +800= 3tr700) Combo này khá toàn diện!
TRONUM ARATOX + FH :RASANT TURBO + BH : RASANT POWER SPONGE ( 1tr550+ 950 +950=3tr450)
XIOM : Cốt : STRAVADIUS FH : SIGMA II EURO + BH :VEGA EURO(1TR500 + 950 + 650 =3TR100)
STIGA :Cốt : CC7 FH :CALIBRA SOUND + BH :CALIBRA SPIN(2tr600 + 890+890= 4tr380)
Bạn có thể chọn những COMBO sau ^ ^

bongbancm

Binh Nhì
Chào anh D9, 2 cốt vợt stiga clipper cr pro và dhs long 2 đều có cấu tạo 2 lớp gỗ đỏ bên trong, anh có thể so sánh tính năng, ưu điểm của 2 cột vợt này, cảm ơn nhiều!

Dũng Cửu

Đại Tá
Chào anh D9, 2 cốt vợt stiga clipper cr pro và dhs long 2 đều có cấu tạo 2 lớp gỗ đỏ bên trong, anh có thể so sánh tính năng, ưu điểm của 2 cột vợt này, cảm ơn nhiều!
SPEED : LONG II > CLIPPER CR PRO
SPIN : XẤP XỈ
CONTROL : LONG II < CLIPPER CR PRO
Long II được thiết kế cán cầm dài hơn dành cho các vdv có lối đánh tấn công toàn diện giật thuận tay giằng lực và xoáy,cán dài hơn và có tính đối xứng giúp VDV sử dụng tăng lực quả trái( đấm trái) với tốc độ cao!
CLIPPER CR PRO được thiết kế cho những vdv đồng đều về kỹ thuật,cán cầm ngắn,nhỏ và ôm tay dành cho những vdv có lối đánh ôm bàn và trung bàn giật cả trái tay và thuận tay,kiểm soát và xoay sở tốt là ưu điểm của CLIPPER CR PRO ^ ^

biphodt272

Binh Nhất
Xin chào anh D9. em muốn a tư vấn về mặt vợt. hiện tại em đang tập đánh Gai dài dr neubauer desperado dành cho trái tay. mặt phải em đánh doníc S3 . cốt tamca 5000 sadius . mặt gai của em mới mua mút 0.6mm nhưng nhiều lúc cảm thấy như kiểu nó không hợp với cốt tamca sadius hay sao ấy. rất khó chặn bóng bì nó nẩy quá . mong anh tư vấn những gì a biết về gai ạ

Dũng Cửu

Đại Tá
Xin chào anh D9. em muốn a tư vấn về mặt vợt. hiện tại em đang tập đánh Gai dài dr neubauer desperado dành cho trái tay. mặt phải em đánh doníc S3 . cốt tamca 5000 sadius . mặt gai của em mới mua mút 0.6mm nhưng nhiều lúc cảm thấy như kiểu nó không hợp với cốt tamca sadius hay sao ấy. rất khó chặn bóng bì nó nẩy quá . mong anh tư vấn những gì a biết về gai ạ
Bạn đánh gai dài nên chọn các dòng cốt vợt thuần gỗ có độ dày xấp xỉ 6,8 mm dày với bản mặt vợt to và 1 bên nên đánh các dòng mặt bọt khí có tốc độ ,cảm giác và khả năng tạo xoáy lớn như :TEN 64 ,SIGMA II EURO,RASANT POWER SPONGE,RASANT TURBO,EVOLUTION ELP.....
Bạn đánh cốt SADIUS là cốt cứng có tốc độ rất cao nên khả năng cảm nhận lực và xoáy khi chơi dòng cốt này rất kém,cốt sadius đánh gai công hợp hơn đánh gai thủ bạn có thể chọn các dòng cốt thuần gỗ như :ANDRO FIBERCOM ,CS 7 VELOCITY,BUTERFLY INNERSHIELD ....^ ^

quanghuy1974

Trung Sỹ
ở cửa hàng A có bán mặt Gai công A cho E hỏi mặt này có giật trái được ko. E là rơ giật moi trái../ giải Hanoi Open vừa rồi thấy Vđv nữ của Mỹ giật mặt gai Làm Việt (hy) cóng đơ. Hôm ấy ko kịp lại xem mặt gì.

Dũng Cửu

Đại Tá
ở cửa hàng A có bán mặt Gai công A cho E hỏi mặt này có giật trái được ko. E là rơ giật moi trái../ giải Hanoi Open vừa rồi thấy Vđv nữ của Mỹ giật mặt gai Làm Việt (hy) cóng đơ. Hôm ấy ko kịp lại xem mặt gì.
bạn muốn đánh gai công để giật được có thể sử dụng gai công HEXER PIPS FORCE :950K,HEXER PIP+ :900 K :2 loại gai này có điều đặc biệt có 2 mặt dán dọc dành cho những vdv giật và bạt,dán ngang dành cho những vdv thiên về bạt!Như bạn muốn đánh trái và giật trái thì chọn 2 loại gai này đánh rất dễ vì dòng gai HEXER đời mới mút công nghệ bọt khí hỗ trợ người sử dụng về cảm giác rất tốt!
ở phân khúc rẻ hơn có gai của hãng DHS(Song Hỷ) gai công DRAGON NOW :giá :280.000 đ gai này đánh khá hay và rẻ!^ ^

cau2minh12

Binh Nhì
Chào Thầy D9...E co 2 mat FH ten 05 BH LT Spin đi với cây Mizutani Jun có đc k ạ?..E đã dán 2 lần bằng keo tăng lực haifu..nhưng nhanh bị bong ra và không ôm cốt..E muốn lột lớp keo ở spong ra để dán keo sữa nhưng k lột được..nếu cứ để nguyên lớp keo cũ xong dán đè keo sữa lên có đc k ạ? Mong Thầy chỉ bảo khắc phục giúp E..Thanks!

Dũng Cửu

Đại Tá
Chào Thầy D9...E co 2 mat FH ten 05 BH LT Spin đi với cây Mizutani Jun có đc k ạ?..E đã dán 2 lần bằng keo tăng lực haifu..nhưng nhanh bị bong ra và không ôm cốt..E muốn lột lớp keo ở spong ra để dán keo sữa nhưng k lột được..nếu cứ để nguyên lớp keo cũ xong dán đè keo sữa lên có đc k ạ? Mong Thầy chỉ bảo khắc phục giúp E..Thanks!
Hi bạn sử dụng MIZUTANI JUN bên FH :TEN 05 thì chuẩn bên BH :bạn viết ko rõ lắm LT Spin chắc là STIGA CALIBRA SPIN combo này thiên về tạo xoáy lớn nhưng tốc độ và kiểm soát không được tốt lắm!nếu lối đánh bạn thiên về khả năng giật xoáy và bên trái gò bóng xoáy chặn bóng êm và tụt lực thì combo trên cũng rất OK ^ ^
Bạn đã dán keo tăng lực lên vì mỏng không bóc được bạn đừng cố bóc vì dễ bị hỏng lớp mút! bạn để thật khô rồi sử dụng keo sữa dán lên trên lớp keo sữa điều này ko ảnh hưởng gì hết bạn nhé :) ^ ^

cau2minh12

Binh Nhì
Hi bạn sử dụng MIZUTANI JUN bên FH :TEN 05 thì chuẩn bên BH :bạn viết ko rõ lắm LT Spin chắc là STIGA CALIBRA SPIN combo này thiên về tạo xoáy lớn nhưng tốc độ và kiểm soát không được tốt lắm!nếu lối đánh bạn thiên về khả năng giật xoáy và bên trái gò bóng xoáy chặn bóng êm và tụt lực thì combo trên cũng rất OK ^ ^
Bạn đã dán keo tăng lực lên vì mỏng không bóc được bạn đừng cố bóc vì dễ bị hỏng lớp mút! bạn để thật khô rồi sử dụng keo sữa dán lên trên lớp keo sữa điều này ko ảnh hưởng gì hết bạn nhé :) ^ ^
Thanks Thầy nhiều ! bên BH thì lối chowu cửa E đúng như Thầy nói..nhưng E thường vẩy nhiều hơn giật..vậy dùng mặt nào ưu hơn để thay thế Stiga LT spin k ạ ?

Harry Nguyen

Hạ Sỹ
Chao anh D9,
1 Harry Nguyen
2 1982
3 em dang xai cay vot Yasaka Galaxya FH red MarkVM2, BH black MarkVXS,
4 * Lối đánh :tấn công, thinh thoang thich go bong lai, tra bong cho doi thu tan cong truoc rui minh danh lai
- Quả phải (FH ):giat dc nhung qua rat nang, tat ca deu vao ban va xoay rat cao, doi thu hau nhu k do noi, neu do dc thi tan cong ghi diem lien, block dc FH voi nhung qua bong nhanh, xoay, danh rat deu, it khi nao bi "miss" ben FH,
- Quả trái (BH) : block dc chut it, co khi choi rat tot BH, nhung da phan thi k.
- Gò bóng :
+ Gò trái tay: hay bi rut luoi, rat don gian
+ gò thuận tay: tot, ke ca nhung qua bi bo goc hiem, nhung ngan thi bi vao luoi
5 * Giao bóng: giao bong dc cac kieu nhung k dc xoay nhieu.
+ Điểm rơi giao bóng:ngắn cho xoay xuong hoac ngang,thich choi xoay len giao bong dai
+ Sở trường : xoay len co nao cung choi, xoay xuong ma danh ra ban thi giat len lien tuc
+ Sở đoản(điểm yếu): go bong danh k lai ai het, doi co la thua
* Chú thích:
- muon danh 2 ben FH BH deu nhau, go bong thanh thao
Em muon hoi tu van cho them cot Primorac Carbon OFF+ & Sardius. Cam on anh truoc. Anh co ban vot ra nuoc ngoai k? (Australia)

Dũng Cửu

Đại Tá
Chao anh D9,
1 Harry Nguyen
2 1982
3 em dang xai cay vot Yasaka Galaxya FH red MarkVM2, BH black MarkVXS,
4 * Lối đánh :tấn công, thinh thoang thich go bong lai, tra bong cho doi thu tan cong truoc rui minh danh lai
- Quả phải (FH ):giat dc nhung qua rat nang, tat ca deu vao ban va xoay rat cao, doi thu hau nhu k do noi, neu do dc thi tan cong ghi diem lien, block dc FH voi nhung qua bong nhanh, xoay, danh rat deu, it khi nao bi "miss" ben FH,
- Quả trái (BH) : block dc chut it, co khi choi rat tot BH, nhung da phan thi k.
- Gò bóng :
+ Gò trái tay: hay bi rut luoi, rat don gian
+ gò thuận tay: tot, ke ca nhung qua bi bo goc hiem, nhung ngan thi bi vao luoi
5 * Giao bóng: giao bong dc cac kieu nhung k dc xoay nhieu.
+ Điểm rơi giao bóng:ngắn cho xoay xuong hoac ngang,thich choi xoay len giao bong dai
+ Sở trường : xoay len co nao cung choi, xoay xuong ma danh ra ban thi giat len lien tuc
+ Sở đoản(điểm yếu): go bong danh k lai ai het, doi co la thua
* Chú thích:
- muon danh 2 ben FH BH deu nhau, go bong thanh thao
Em muon hoi tu van cho them cot Primorac Carbon OFF+ & Sardius. Cam on anh truoc. Anh co ban vot ra nuoc ngoai k? (Australia)
Bạn muốn đánh lối đánh :
''* Chú thích:
- muốn đánh 2 bên FH BH đều nhau, gỗ bóng thành thạo''
như vậy bạn nên sử dũng cốt FRIMORAC CARBON OFF + cốt cố tốc độ vừa phải nhưng về độ kiểm soát hơn hẳn cốt SADIUS(cứng,dầy + tốc độ nhanh + control kém + spin kém lên khả năng gò bóng và chặn bóng kém )
Bạn sử dụng FRIMORAC CARBON OFF + : FH:TENERGY 64 và BH : 05FX với combo này cốt trung bình chứng bên phải thiên và khả năng phát lực + tạo xoáy bên BH :thiên và khả năng kiểm soát cao + tạo xoáy tốt sẽ trợ giúp cho lối đánh của bạn ^_^

Harry Nguyen

Hạ Sỹ
Cam on anh D9, anh co "shipping" ra nuoc ngoai dc k? Gia ca ra sao? Neu dc thi em mua hang cua anh, co j cho e biet som nha, Tien cuoc phi gui tu Vn qua Uc la bao nhieu? Cam on anh lan nua

Harry Nguyen

Hạ Sỹ
Chao anh D9, cho em hoi them, voi cot vot Sardius, mut nao la hop voi cay cot vot ay vay? Dua vao ket cau cua cay Sardius, mut nao la uu viet hoac co kha nang khai thac tiem nang den muc toi da vay anh? Xin anh cho em them y kien. Thanks.

Dũng Cửu

Đại Tá
Cam on anh D9, anh co "shipping" ra nuoc ngoai dc k? Gia ca ra sao? Neu dc thi em mua hang cua anh, co j cho e biet som nha, Tien cuoc phi gui tu Vn qua Uc la bao nhieu? Cam on anh lan nua
HI!mình cũng chưa chuyển hàng sang bên Uc bao giờ lên cũng không biết rõ là SHIP bao nhiêu ! Thanks bạn ^ ^

Dũng Cửu

Đại Tá
A dung em đánh cốt adidas challenge speed off+ thì nên kết hợp với mặt nào mặt trai mặt nào mặt phải cái
Cốt này mình cũng chưa thử nhưng với cốt thuần gỗ bạn có thể sử dụng dòng:
DONIC :FH: M2 BH :ACUDA S3
XIOM : FH : OMEGA IV ASIAN + BH : VEGA EURO
ANDRO : FH :RASANT POWER SPONGE + BH : PLASMA 470
FH :HEXER DURO +BH:IMPULS SPEED
BUTERFLY :FH:TEN 64 + BH:TEN 05FX

Dũng Cửu

Đại Tá
Chao anh D9, cho em hoi them, voi cot vot Sardius, mut nao la hop voi cay cot vot ay vay? Dua vao ket cau cua cay Sardius, mut nao la uu viet hoac co kha nang khai thac tiem nang den muc toi da vay anh? Xin anh cho em them y kien. Thanks.
HI với dòng cốt SADIUS là dòng cốt có cấu tạo
+Cấu tạo:Sử dụng gỗ HINOKI + 2 lớp CARBON
+ Độ dày xấp xỉ 7,1 mm
+ Độ cứng :rất cứng!
+ SPEED :cao lực max có lẽ đạt đến 100
+ CONTROL : thấp
+ SPIN : thấp
''mut nao la uu viet hoac co kha nang khai thac tiem nang den muc toi da vay anh'' theo ý kiến của mình mỗi người chơi bóng bàn có lối đánh riêng,chiến thuật riêng và cảm giác khác nhau nên khó có thể nói mút nào khai thác tiềm năng tối đa! Cốt SADIUS có lẽ là cốt lâu đời trên 20 năm và thành thói quen nhất là với người miền bắc Việt Nam!Cốt này hiện người Nhật cụ thể hãng BUTERFLY đã ngừng sản xuất và bán ra trên thế giới cách đây 10 năm vì độ control và spin thấp không định hướng cho người chơi lối đánh đồng đều và hợp với các dòng mặt mềm!Nhưng ở miền bắc Việt Nam vẫn ưa sử dụng và với cảm giác người chơi thì theo mình thấy có lẽ cốt này ở miền bắc mọi người chơi phối hợp đủ các dòng mặt vợt :gai công,gai thủ,anti,mặt cứng,mềm,trung bình cứng,mặt chuội,và phối hợp với đủ các hãng BUETRFLY,ANDRO,DONIC,TIBHAR,XIOM,DHS,729,YASAKA,... ^_^ .. (Trong khi cốt SADIUS hãng BUTERFLY sản xuất để hướng đến lối chơi gai công cán cầm được thiết kế nặng ,to ôm tay để dễ dàng bạt)
- Nên theo ý mình bạn cảm thấy hợp mặt nào hợp bạn sử dụng và nếu cần mình tư vấn bạn cho mình các thông tin mình sẽ cố gắng tư vấn cụ thể hơn ^ ^

Harry Nguyen

Hạ Sỹ
Cam on anh D9 rat nhieu, voi cay Sardius cho loi danh cua em thi sao ha anh? Tai em co 2 cot vot: Primorac OFF+ voi Sardius, em moi choi danh bong ban lai nen phai san Tim "vu khi" sao cho hop voi minh rui chu yen tam luyen ky thuat tiep, hom xua (khoang 10 nam truoc) la hoc sinh ngheo nen k co dieu kien mua vot VIP , bay gio hieu them chut it ve bong ban nen em se choi lai,hi hi :). Anh rang tham khao gia ca chuyen hang sang Uc, co j anh em minh lam an lau dai. Khi Nao co dip em se dt tim anh tro chuyen them. Em muon mua mut Tenergy 80, 64, 05 moi thu 1 cap black & red cho nen anh rang khao sat chuyen hang sang Uc, neu gia hop li,em nhat dinh kiem anh lien. Thanks anh D9 rat nhieu vi da tu van tan tuy giup em

Bình luận từ Facebook