Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

Dũng Cửu

Đại Tá
Đã có lần xem anh dũng cửu đánh trên yên bái mê nhất quả ngán trên bàn anh làm phát mạnh như bạt. E đang định đổi cốt mong anh tư vấn giúp.
Họ tên: phạm mạnh cường
Năm sinh: 1987
Cốt từng đánh: tmb zlc, acoustic, 7p2a point carbon, rossewood nct vii (đang dùng) xiom 4euro bh- calibra lt spin fh
Lối đánh:
Fh: giật bạt đang muốn sử thành giật ma sát.
Bh: chặn đẩy muốn tập moi.
Giao bóng: xoáy xuống, ngang lên, ngang.

Điểm yếu. Chân kém, lười di chuyển. Giật bóng lỏng kém, cắt kém, đỡ giao bóng kém. E cao 1m72 đánh đôi hay bị kêu là chân tay loàng ngoằng tốn diện tích e k thấy làm sao nhưng cứu bị kêu k biết có sai j k.

Muốn theo lối đánh. Giaạt ma sát dứt điểm phải, chặn đẩy đấm trái
Với những vdv có chiều cao 1m 72 thì hầu như ai cũng có lối đánh lằng ngoằng hết ^_^ vì tay chân dài nên khả năng bao bàn tốt với ưu thế chiều cao lên thường lười di chuyển và không nhanh bằng các vdv có chiều cao thấp thường các vdv cao 1m72 đổ lên thường có lối đánh công thủ toàn diện với sải tay dài rộng nên quả dứt điểm sẽ mạnh nhưng vì điểm hạn chế các kỹ thuật nhỏ trên bàn thường chậm chạp không khéo léo so với các vdv thấp hơn!^ ^
- Với ưu thế chiều cao của em em nên định hướng cho mình lối đánh chậm rãi toàn diện nên chọn các dòng cốt mỏng thiên về control và spin mặt FH nên là mặt cứng bên BH nên chọn mặt mềm hơn chút
dòng BUTTERFLY :TMB ALC ( ZHANGZIKE ALC) FH :TEN 05 BH :TEN 64 ( 05FX)
ANDRO : TREIBER Z FH :RASANT TURBO BH : RASANT POWER SPONGER
XIOM : STRAVADIUS : FH :SIGMA II EURO + BH : XIOM IV ELITE
DHS : KING 3 :FH :RASANT POWER SPONGE( TEN 64) + BH HEXER POWER SPONHE ( TEN 05FX)
...
Em có thể chọn cho mình 1 số combo như trên và thích ứng dần với cốt và mặt vợt !
Chúc em đánh bb ngày càng hay!

cuongmb

Thượng Sỹ
Với những vdv có chiều cao 1m 72 thì hầu như ai cũng có lối đánh lằng ngoằng hết ^_^ vì tay chân dài nên khả năng bao bàn tốt với ưu thế chiều cao lên thường lười di chuyển và không nhanh bằng các vdv có chiều cao thấp thường các vdv cao 1m72 đổ lên thường có lối đánh công thủ toàn diện với sải tay dài rộng nên quả dứt điểm sẽ mạnh nhưng vì điểm hạn chế các kỹ thuật nhỏ trên bàn thường chậm chạp không khéo léo so với các vdv thấp hơn!^ ^
- Với ưu thế chiều cao của em em nên định hướng cho mình lối đánh chậm rãi toàn diện nên chọn các dòng cốt mỏng thiên về control và spin mặt FH nên là mặt cứng bên BH nên chọn mặt mềm hơn chút
dòng BUTTERFLY :TMB ALC ( ZHANGZIKE ALC) FH :TEN 05 BH :TEN 64 ( 05FX)
ANDRO : TREIBER Z FH :RASANT TURBO BH : RASANT POWER SPONGER
XIOM : STRAVADIUS : FH :SIGMA II EURO + BH : XIOM IV ELITE
DHS : KING 3 :FH :RASANT POWER SPONGE( TEN 64) + BH HEXER POWER SPONHE ( TEN 05FX)
...
Em có thể chọn cho mình 1 số combo như trên và thích ứng dần với cốt và mặt vợt !
Chúc em đánh bb ngày càng hay!
E dinh doi sang tmb zlc fh t64 bh xiom 4e3uro lieu co on k anh

Dũng Cửu

Đại Tá
Mong anh Dũng tư vấn giúp em
Em tên Minh
Sinh năm 86
Cốt vợt đã sử dụng là Mazunov off+ > Primorac carbon và bây giờ em đang dùng avalox p500,FH : blizt 2010 BH:palio macro era
Lối đánh của em là giật moi gần bàn và giật xung quả phải ở cự ly trung bình,quả trái của em chủ yếu là đôi công và bắn bóng khi có thể.Tuy nhiên em đang cố hoàn thiện kỹ năng giật trái.Em muốn có thêm quả moi trái điểm rơi là chủ yếu.Tuy nhiên Macro era lại ko có độ ma sát và bám bóng lắm ( em cảm thấy thế ) .Anh có thể tư vấn giúp em một mặt vợt dành cho BH có thể giật moi và nếu giật xung từ khoảng cách trung bình thì tốt quá.Em cảm ơn anh.Năm mới chúc anh nhiều sức khỏe và làm ăn phát tài
Bổ xung thêm chút sở trường của em là tấn công ngay khi tấn công được và sở đoản của em là chỉ tấn công mà không có ý đồ chiến thuật gì cả :D
Em dùng Palio marco era không hỗ trợ khả năng giật trái mặt này ít bám masat và không có độ cắn bóng,Em dùng cốt primorac carbon nên dùng ten 05fx,hexer power sponge của andro,rasat power sponge của andro,aurus sound của tibhar
''Bổ xung thêm chút sở trường của em là tấn công ngay khi tấn công được và sở đoản của em là chỉ tấn công mà không có ý đồ chiến thuật gì cả :D ''
hì em có sở đoản thế này nên chọn các dòng mặt có tốc độ cao cho FH :Ten 64,calibra sound,rasan power sponge,sigma 2 euro... để có quả giật phải tốc độ nhanh và uy lực !
chúc em ngày càng đánh hay!

Last edited:

bongbancm

Binh Nhì
chào anh Dũng!
mình tên Trường, 38 tuổi. anh có thể so sánh 2 cốt vợt KINH II và STIGA ROSEWOOD VII về tốc độ, độ bám bóng, cốt nào phù hợp với lối đánh lên xoáy đều 2 càng? cảm ơn!

Thang_Z175

Binh Nhất
1 * Họ tên : Nguyễn Sơn Thắng.

2 * Năm sinh : 1991.
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng : SADIUS tem đồng; Trái : Xiom IV; Phải Ten 05Fx.
4 * Lối đánh :tấn công-phòng thủ
- Quả phải (FH ): giật phát là chết luôn (đỡ được là em cũng teo luôn), bóng rất có lực (độ ổn định 80%).

- Quả trái (BH) : giật trái (độ ổn định tầm 60%), “chống giật = 0”
- Gò bóng : không biết gò là gì vì không học cơ bản nhưng có quả sấn cũng khá nặng và nhanh.
5 * Giao bóng:

+Trong thi đấu : vì có tài bắt trước nên xem youtube có kiểu nào là học lỏm kiểu đó, tuy không xoáy nhưng cũng loằng ngoằng phết.hihi

+ Điểm rơi giao bóng: em giao bóng luôn 2 nhịp trong bàn.
6 * Những lỗi thường mắc phải khi thi đấu đối kháng
+ Sở trường : chân rất nhanh.
+ Sở đoản : thái độ thi đấu như đùa và hay cười làm đối thủ cáu. ^^

Mong muốn của em là : muốn tìm 1 loại cốt mới không nảy như SADIUS nhưng cũng không rung như SADIUS chứ vài tháng nay e thấy đánh SADIUS nó nẩy quá (e cũng có chơi ALMUTAP 1 lần nhưng đánh được mấy quả thấy vợt cứ rung rung nên 2 ngày sau bán bỏ). Xin cảm ơn anh Dũng !!

Dũng Cửu

Đại Tá
chào anh Dũng!
mình tên Trường, 38 tuổi. anh có thể so sánh 2 cốt vợt KINH II và STIGA ROSEWOOD VII về tốc độ, độ bám bóng, cốt nào phù hợp với lối đánh lên xoáy đều 2 càng? cảm ơn!
speed : King II xấp xỉ STIGA ROSEWOOD VII
SPIN :KING II>STIGA ROSWOOD VII
CONTROL:KING II < ROSEWOOD VII
Cả 2 cốt đều phù hợp với các vdv định hướng cho mình lối đánh đồng đều 2 càng ! ^ ^ nhưng D9 vẫn nghiêng về King II về tính thiết kế và hỗ trợ giật trái tốt hơn ^ ^

Dũng Cửu

Đại Tá
1 * Họ tên : Nguyễn Sơn Thắng.

2 * Năm sinh : 1991.
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng : SADIUS tem đồng; Trái : Xiom IV; Phải Ten 05Fx.
4 * Lối đánh :tấn công-phòng thủ
- Quả phải (FH ): giật phát là chết luôn (đỡ được là em cũng teo luôn), bóng rất có lực (độ ổn định 80%).

- Quả trái (BH) : giật trái (độ ổn định tầm 60%), “chống giật = 0”
- Gò bóng : không biết gò là gì vì không học cơ bản nhưng có quả sấn cũng khá nặng và nhanh.
5 * Giao bóng:

+Trong thi đấu : vì có tài bắt trước nên xem youtube có kiểu nào là học lỏm kiểu đó, tuy không xoáy nhưng cũng loằng ngoằng phết.hihi

+ Điểm rơi giao bóng: em giao bóng luôn 2 nhịp trong bàn.
6 * Những lỗi thường mắc phải khi thi đấu đối kháng
+ Sở trường : chân rất nhanh.
+ Sở đoản : thái độ thi đấu như đùa và hay cười làm đối thủ cáu. ^^

Mong muốn của em là : muốn tìm 1 loại cốt mới không nảy như SADIUS nhưng cũng không rung như SADIUS chứ vài tháng nay e thấy đánh SADIUS nó nẩy quá (e cũng có chơi ALMUTAP 1 lần nhưng đánh được mấy quả thấy vợt cứ rung rung nên 2 ngày sau bán bỏ). Xin cảm ơn anh Dũng !!
Hi theo anh trên thị trường hiện nay có 2 loại cốt đáp ứng được lối đánh của em đó là cốt TREIBER Z của ANDRO đây là cốt được thiết kế đồng đều speed,spin,control và zetro quad của XIOM !
Hì ^ ^ E có quả phải: '' Quả phải (FH ): giật phát là chết luôn (đỡ được là em cũng teo luôn), bóng rất có lực (độ ổn định 80%).'' chứng tỏ lực của em phát ra rất tốt trong ý định của em luôn muốn 1 đòn chết ngay nhưng em muốn lên trình độ cao và ổn định cũng phải mềm mại hơn 1 chút đó là lúc giật ma sát lúc giật mạnh để tạo sự đột biến giữa xoáy và lực!
''Quả trái (BH) : giật trái (độ ổn định tầm 60%), “chống giật = 0”'' vì em dùng cốt sadius là cốt cứng tốc độ cao lên khả năng phòng thủ sẽ rất kém và giật trái độ lưu bóng rất kém nên sadius chỉ tăng lực và đấm trái!em lựa chọn cốt mềm hơn và cán nhẹ hơn sẽ khắc phục đc điểm này!
Em nói về thái độ thi đấu như đùa và hay cười làm đối thủ cáu như vậy em là người có lối đánh khá lãng mạn và hào hoa có thể lúc nào thi đấu thoải mái và thăng hoa thì kết liễu đối thủ rất nhanh còn lúc nào hơi tâm lý thì em cũng bị ra đi rất nhanh ^_^ !Cái này em cũng cần phải điều chỉnh cho nghiêm túc hơn nhất là những điểm có tỷ số 9-9,10-10 !
Em có thể tìm hiểu và chọn cốt TREIBER Z hoặc zetro quad !
Chúc em đánh ngày càng hay ^ ^

Dũng Cửu

Đại Tá
lai nho bac tu van gium em ti.king2 danh voi h3 neo macket va 729 focus co hop ko a
Những cốt như King II bạn nên chọn mặt bên BH là các dòng mặt bọt khí sẽ hỗ trợ và tạo cảm giác giúp bạn phát triển càng trái tốt hơn :
butterfly : ten 64,05fx
andro : rasant power sponge,hexer +,hexer power sponge,duro
xiom : sigma 2 euro,xiom iv asian!
stiga : calibra sound
......^ ^

phuchuot

Trung Uý
Những cốt như King II bạn nên chọn mặt bên BH là các dòng mặt bọt khí sẽ hỗ trợ và tạo cảm giác giúp bạn phát triển càng trái tốt hơn :
butterfly : ten 64,05fx
andro : rasant power sponge,hexer +,hexer power sponge,duro
......^ ^
toan hang ngon lai dat tien.focus3 cung la dong bot khi ma anh

Dũng Cửu

Đại Tá
toan hang ngon lai dat tien.focus3 cung la dong bot khi ma anh
FUCUS 3 cũng là bọt khí nhưng lực bắn chậm, độ tạo xoáy và khả năng cắn bóng không lớn nên giật trái hay bị nhả bóng!so về tầm giá 290k trên thị trường thì là sản phẩm tốt,bền và rẻ!nhưng để hỗ trợ hơn về cảm giác xoáy và lực thì kém hơn khá nhiều các dòng mặt andro : rasant power sponge,hexer +,hexer power sponge,duro
......^ ^

Thang_Z175

Binh Nhất
"... có lối đánh khá lãng mạn và hào hoa có thể lúc nào thi đấu thoải mái và thăng hoa thì kết liễu đối thủ rất nhanh còn lúc nào hơi tâm lý thì em cũng bị ra đi rất nhanh...". Trời ! a nói chuẩn quá, lúc em xung thì mấy thằng chấp em 4 quả cũng bay hết còn lúc xìu thì cụ già 70 cũng không chống được. Cảm ơn anh nhiều nhé. A giỏi thật.

cuongmb

Thượng Sỹ
Mong anh dũng so sánh giúp 2 cốt timo boll alc và jang jike alc. E đọc có một vài bài trên mạng nhưng chưa thuyết phục lắm. Cảm ơn anh trước

Dũng Cửu

Đại Tá
anh oi! cot andro HiLoom ket hop mut nao cho FH va BH.manh ben FH dang hoc cai thien giat BH
2 combo nguyên bộ ANDRO rất hợp hiloom
FH :RASANT TURBO BH:RASAN POWER SPONGE(COMBO này bên FH dùng rasant tubo khả năng tạo xoáy lớn)
FH : RASANT POWER SPONGE BH: RASANT POWER SPONGE ( Combo này khá đồng đều và rất hợp với HILOOM)
^ ^

phuchuot

Trung Uý
2 combo nguyên bộ ANDRO rất hợp hiloom
FH :RASANT TURBO BH:RASAN POWER SPONGE(COMBO này bên FH dùng rasant tubo khả năng tạo xoáy lớn)
FH : RASANT POWER SPONGE BH: RASANT POWER SPONGE ( Combo này khá đồng đều và rất hợp với HILOOM)
^ ^
cam on anh nhieu nhieu

anhemoy

Đại Tá
em mới tham gia vào môn bóng bàn. Cũng có chút ít kiến thức về bóng bàn. Giờ muôn luyện thành thạo nhưng chưa có bảo kiếm. Em đang ngắm cây Galaxy T2 + 2 mặt 729-2 thì giá cả khoảng bn ạ?
Hoặc cho em xin thông tin về combo mặt + Vợt nào giá rẻ tầm 400k-600k cũng được ạ. Em là học sinh nên cũng chưa có nhiều $ :) :) :)

Dũng Cửu

Đại Tá
Mong anh dũng so sánh giúp 2 cốt timo boll alc và jang jike alc. E đọc có một vài bài trên mạng nhưng chưa thuyết phục lắm. Cảm ơn anh trước
SPEED :TMB ALC < ZJK ALC
SPIN : TMB ALC xấp xỉ ZJK ALC
CONTROL:TMB ALC > ZJK ALC
TMB ALC là cốt thiết kế cho các VDV có kỹ thuật đánh ôm bàn và trung bàn,cán cầm được thiết kế nhỏ,gọn dễ xoay sở nên những vdv nào đánh đồng đều càng trái và phải rất ưa thích sử dụng cây này!Khả năng kiểm soát và tạo xoáy lớn nên đánh trong phạm vi gần bàn sử dụng những kỹ thuật đờ mi ôm gần bàn sẽ rất hiệu quả!Giật đối xa bàn hơi yếu lực!
ZJK ALC cán cầm dc thiết kế cán cầm so với TMB ALC to hơn và ôm tay hơn,độ dày lớn hơn nên tốc độ cao hơn cây TMB ALC,cây ZJK ALC khá toàn diện về tốc độ,xoáy,Khả năng xoay sở và đánh trong phạm vi gần bàn thì kém hơn TMB ALC nhưng đánh xa bàn đối giật thì tốc độ cao hơn hẳn!
KL:TMB ALC hợp với bạn nào lối đánh 2 càng,công thủ toàn diện đánh phạm vi ôm bàn
ZJK thích hợp các vdv ưa dùng lực và toàn diện thiên về bên thuận tay hơn
^ ^

Dũng Cửu

Đại Tá
em mới tham gia vào môn bóng bàn. Cũng có chút ít kiến thức về bóng bàn. Giờ muôn luyện thành thạo nhưng chưa có bảo kiếm. Em đang ngắm cây Galaxy T2 + 2 mặt 729-2 thì giá cả khoảng bn ạ?
Hoặc cho em xin thông tin về combo mặt + Vợt nào giá rẻ tầm 400k-600k cũng được ạ. Em là học sinh nên cũng chưa có nhiều $ :) :) :)
Em có thể mua cây 729 3 Sao!Cốt carbon và 2 mặt 729 giá 600k có cả bao vợt ! ^ ^ em đánh cây này 1 đến 2 năm khi nào đam mê rồi tính tiếp ^ ^

Bình luận từ Facebook