Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

Dũng Cửu

Đại Tá
Tốc độ tới 9,7 hơi cao, mình không chơi đc Sar hay Amutarl do quá nẩy
Nếu dùng sang cốt Viscaria có được k? Hay cốt nào khác, mình ưa thích cốt của Butterfly hơn
Bạn thích dòng buterfly có thể chọn cây jhangzike alc ,bạn chơi cây viscaria hợp với mặt tầu dành cho FH ! đánh mặt Đức và Nhật hơi thiếu lực! ^_^

Last edited:

Dũng Cửu

Đại Tá
Cho em hỏi mặt vợt bị rộp có cách nào để phục hồi không ạ?
Mặt vợt bạn rộp khó có cách nào phục hồi!bạn chỉ có cách lật ngược mặt lại sẽ sử dụng thêm 1 time nữa nhưng hình thức sẽ hơi xấu 1 chút!

Last edited:

Dũng Cửu

Đại Tá
chào anh d9, em tính qua tàu đạo với combo Yinhe W6 + FH: H3 neo + BH: 729 Focus 3 có ổn ko ạ
Yinhe W6 khá hợp H3 em đánh FOCUS 3 bên trái không hợp lắm nếu có đk em nên chuyển đánh bên trái BH : HEXER + ,Hoặc XIOM IV ASIAN
Còn nếu em không có đk thì dùng focus 3 cũng rất OK!

minato141

Trung Sỹ
Yinhe W6 khá hợp H3 em đánh FOCUS 3 bên trái không hợp lắm nếu có đk em nên chuyển đánh bên trái BH : HEXER + ,Hoặc XIOM IV ASIAN
Còn nếu em không có đk thì dùng focus 3 cũng rất OK!
Tks anh, mà cốt PG7, yinhe W6 và Giant Dragon Topspeed thì nên chọn con nào ạ, em chỉ chọn đc cốt tầm giá đó thôi =(

Last edited:
Mong anh tư vấn giúp em
1 * Họ tên: Phan Ngọc Tú, gmail: violent066@gmail.com
2 * Năm sinh: 1993
3 * Em chơi cũng khá lâu nhưng phong trào thể thao là chính nên chưa quan tâm nhiều đến vợt :(
4 * Lối đánh :tấn công-phòng thủ: nửa công nửa thủ, nhưng vào trận em thấy mình thủ nhiều hơn công!
- Quả phải (FH ):quả phải của em thường giật cự ly trung bình hoặc trên bàn, Thủ cắt xa bàn, chặn
- Quả trái (BH) : quả trái của em chủ yếu là cắt, có giật trái bóng ngắn, chặn
5 * Giao bóng:+Trong tập luyện em hay giao bóng xoáy xuống, xoáy ngang lên
+ Điểm rơi giao bóng:ngắn
Cách cầm vợt: Ngang....

Mong muốn hoàn thiện kỹ năng cắt, chặn bóng, giao bóng xoáy và quan trọng nhất là giật trái phải cự ly trung bình cho đến giật trên bàn.
Em tập luyện phong trào cho khỏe người và đang là sinh viên nên mong anh tư vấn giúp 1 bộ vợt ( cốt và mặt ) phù hợp với kỹ thuật và mong muốn với giá thành càng rẻ càng tốt. :)
Em cảm ơn anh rất nhiều !

Last edited:

Dũng Cửu

Đại Tá
Mong anh tư vấn giúp em
1 * Họ tên: Phan Ngọc Tú, gmail: violent066@gmail.com
2 * Năm sinh: 1993
3 * Em chơi cũng khá lâu nhưng phong trào thể thao là chính nên chưa quan tâm nhiều đến vợt :(
4 * Lối đánh :tấn công-phòng thủ: nửa công nửa thủ, nhưng vào trận em thấy mình thủ nhiều hơn công!
- Quả phải (FH ):quả phải của em thường giật cự ly trung bình hoặc trên bàn, Thủ cắt xa bàn, chặn
- Quả trái (BH) : quả trái của em chủ yếu là cắt, có giật trái bóng ngắn, chặn
5 * Giao bóng:+Trong tập luyện em hay giao bóng xoáy xuống, xoáy ngang lên
+ Điểm rơi giao bóng:ngắn
Cách cầm vợt: Ngang....

Mong muốn hoàn thiện kỹ năng cắt, chặn bóng, giao bóng xoáy và quan trọng nhất là giật trái phải cự ly trung bình cho đến giật trên bàn.
Em tập luyện phong trào cho khỏe người và đang là sinh viên nên mong anh tư vấn giúp 1 bộ vợt ( cốt và mặt ) phù hợp với kỹ thuật và mong muốn với giá thành càng rẻ càng tốt. :)
Em cảm ơn anh rất nhiều !
Em vào trận đấu thủ nhiều hơn công nên chọn các dòng cốt mỏng và nhẹ đi với các dòng mặt có độ trung bình cứng có độ xoáy lớn để có thể thủ cắt xa bàn như tiêu chí em đề ra!!Em có thể chọn 1 số combo sau phù hợp với tiêu chí em đưa ra với giá thành vừa phải vì em là sinh viên!
COMBO 1 : TREIBER Q FH : HEXER HD + IMPULS SPEED ( 1tr950 + 900 + 750 = 3tr6 )
Em muốn thấp giá hơn nữa có thể chọn
KINETIC RECORD OFF + FH :HEXER HD + BH : EURA ( 729) ( Cốt 1tr 3 + 900 + 380k = 2tr 580 k) ^_^

Em vào trận đấu thủ nhiều hơn công nên chọn các dòng cốt mỏng và nhẹ đi với các dòng mặt có độ trung bình cứng có độ xoáy lớn để có thể thủ cắt xa bàn như tiêu chí em đề ra!!Em có thể chọn 1 số combo sau phù hợp với tiêu chí em đưa ra với giá thành vừa phải vì em là sinh viên!
COMBO 1 : TREIBER Q FH : HEXER HD + IMPULS SPEED ( 1tr950 + 900 + 750 = 3tr6 )
Em muốn thấp giá hơn nữa có thể chọn
KINETIC RECORD OFF + FH :HEXER HD + BH : EURA ( 729) ( Cốt 1tr 3 + 900 + 380k = 2tr 580 k) ^_^
Híc. Giá cao quá anh ạ. :( A tư vấn giúp em combo càng rẻ càng tốt ý ạ. :( hoăc là một bộ mặt giá rẻ ạ. Vì em đang có một cốt vợt mỏng và nhẹ khá phù hợp với những gì anh tư vấn, nên em chỉ dán lại mặt cho tiết kiệm ạ. :(
Em cảm ơn anh!

Dũng Cửu

Đại Tá
Híc. Giá cao quá anh ạ. :( A tư vấn giúp em combo càng rẻ càng tốt ý ạ. :( hoăc là một bộ mặt giá rẻ ạ. Vì em đang có một cốt vợt mỏng và nhẹ khá phù hợp với những gì anh tư vấn, nên em chỉ dán lại mặt cho tiết kiệm ạ. :(
Em cảm ơn anh!
Hi nếu vậy em có thể chơi FH : HEXER DURO + BH :focus 3 của 729
Hoặc combo 729 khá rẻ tiền : 729 -08 +bh :focus 3 :)

Q.Huy

Trung Sỹ
Em mới tập đánh lại được khoảng gần 1 tháng và đang train lại cho đều tay. Kỹ thuật đánh đồng đều 2 tay: FH: giật xoáy, giật nhanh, bạt, gò bóng; BH: giật trái, gò bóng, bạt; Giao bóng: xoáy ngang lên thuận tay, xoáy ngang lên tái tay.
Nhờ anh tư vấn giúp em combo(từ giá rẻ đến tầm trung) với cốt PG-7 sao cho khi giật phải tốc độ bóng nhanh và xoáy.

Cám ơn anh.

Dũng Cửu

Đại Tá
Em mới tập đánh lại được khoảng gần 1 tháng và đang train lại cho đều tay. Kỹ thuật đánh đồng đều 2 tay: FH: giật xoáy, giật nhanh, bạt, gò bóng; BH: giật trái, gò bóng, bạt; Giao bóng: xoáy ngang lên thuận tay, xoáy ngang lên tái tay.
Nhờ anh tư vấn giúp em combo(từ giá rẻ đến tầm trung) với cốt PG-7 sao cho khi giật phải tốc độ bóng nhanh và xoáy.

Cám ơn anh.
Em muốn tìm combo tầm trung kết hợp với PG 7 với FH giật xoáy có tốc độ nhanh để dễ dàng bạt bóng & gò bóng nên chọn mặt cứng cho FH
PG7 : FH : HEXER HD + BH : HEXER POWER SPONGE ( HEXER HD : 900 K + HEXER : 820 K)
PG7 : XIOM OMEGA IV PRO + BH :XIOM OMEGA ASIAN ( 750K + 750 K)

Q.Huy

Trung Sỹ
Em muốn tìm combo tầm trung kết hợp với PG 7 với FH giật xoáy có tốc độ nhanh để dễ dàng bạt bóng & gò bóng nên chọn mặt cứng cho FH
PG7 : FH : HEXER HD + BH : HEXER POWER SPONGE ( HEXER HD : 900 K + HEXER : 820 K)
PG7 : XIOM OMEGA IV PRO + BH :XIOM OMEGA ASIAN ( 750K + 750 K)

Combo PG7 : FH : HEXER HD + BH : HEXER POWER SPONGE có thể thay thế cốt Andro CS5 vẫn đáp ứng được các tiêu chí như trên chứ ạ?

tieuho_8x

Đại Tá
Combo PG7 : FH : HEXER HD + BH : HEXER POWER SPONGE có thể thay thế cốt Andro CS5 vẫn đáp ứng được các tiêu chí như trên chứ ạ?
Rất chuẩn bác ạ. CS5 đánh với combo đó là hợp lý về chất lượng và giá cả. Bác cứ qua cửa hàng để đc tư vấn thêm nhé :)

Bình luận từ Facebook