Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

Thành Danh

Thượng Sỹ
HEXER DURO với SPIN : 9,2 khả năng tạo xoáy tốt nên chơi BH gò và chặn đẩy rất OK
Bạn hỏi mình ngắn gọn vậy mình cũng chưa biết bạn chơi dòng cốt nào :)
Minh choi hinoTec off+carbon,minh thich mat nao go va chan day tot,ben nua,va doi khi mat do co the danh FH lan BH

amater_gl

Trung Sỹ
2. Năm sinh: 1986
3. Vũ khí đang dùng: Cốt Joola MC1 đời đầu, mặt phải Donic Acuda đang phân vân S1-S2-S3, mặt trái Nitaku Flyart hard. (e mới bắt đầu đánh cách đây 4 năm, cũng có tập cơ bản, muốn hoàn thiện lối đánh tấn công phải giật xoáy và tấn công dứt điểm, trái giật moi, chặn đẩy, đôi công)
4. Lối đánh hiện nay. Tấn Công
- Quả phải: Giật đều ổn định nhưng giật mạnh banh xoáy nặng cong yếu, đôi công gần bàn thì tạm đc.
- Quả trái: Chỉ chặn đẩy, chưa có quả đánh trái.
- Gò bóng vợt nảy quá nên hầu như không có cảm giác lắm, gò cũng tạm đuơc...
5. Giao bóng. chủ yếu xoáy lên và ngang chuộ dài, xoáy xuống cũng có nhưng không đuợc xoáy.
7. A tư vấn giúp e cốt vợt trên nên đi với combo nào và mua ở đâu
A tư vấn giúp e 2 combo nhé, giá 1-1,5tr cho hai mặt nhen. Thân

Dũng Cửu

Đại Tá
2. Năm sinh: 1986
3. Vũ khí đang dùng: Cốt Joola MC1 đời đầu, mặt phải Donic Acuda đang phân vân S1-S2-S3, mặt trái Nitaku Flyart hard. (e mới bắt đầu đánh cách đây 4 năm, cũng có tập cơ bản, muốn hoàn thiện lối đánh tấn công phải giật xoáy và tấn công dứt điểm, trái giật moi, chặn đẩy, đôi công)
4. Lối đánh hiện nay. Tấn Công
- Quả phải: Giật đều ổn định nhưng giật mạnh banh xoáy nặng cong yếu, đôi công gần bàn thì tạm đc.
- Quả trái: Chỉ chặn đẩy, chưa có quả đánh trái.
- Gò bóng vợt nảy quá nên hầu như không có cảm giác lắm, gò cũng tạm đuơc...
5. Giao bóng. chủ yếu xoáy lên và ngang chuộ dài, xoáy xuống cũng có nhưng không đuợc xoáy.
7. A tư vấn giúp e cốt vợt trên nên đi với combo nào và mua ở đâu
A tư vấn giúp e 2 combo nhé, giá 1-1,5tr cho hai mặt nhen. Thân
Em dùng MC 1 cốt trung bình cứng với tốc độ khá cao và kiểm soát khá tốt sử dụng gỗ KOTO và BALSA em nên sử dụng các dòng mặt mềm đến trung bình,nên sử dụng mặt bọt khí cho bên trái để định hướng cho em phát triển quả trái tay ! :
với combo giá 2 mặt 1 tr đến 1,5 tr em có thể sử dụng
FH :HEXER + + BH: PLASMA 470
FH : XIOM OMEGA IV ASIAN + BH : OMEGA IV ELITE
FH :AURUS + BH : IMPULS SPEED
1 số combo trên em có thể tham khảo phù hợp với giá em đưa ra :)

Dũng Cửu

Đại Tá
Em xin chào anh DUNGCUU!
Em rat mong anh tư vấn giúp em với thông tin sau được không anh a:

1 * Họ tên: Hà Quốc Linh ( SĐT 0916.579.123)

2 * Năm sinh: 1990

3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng: em chơi bóng bàn từ khi học cấp 2 và không liên tục. Cách đây 2 tháng em mua mới cốt Butterfly OFF+ mazunov_ FL , 1 mặt vợt butterfly sriver D13-L cho bên FH, còn bên BH em dùng thử mặt gai dài 755 anh ạ.

4 * Lối đánh :tấn công-phòng thủ

- Quả phải (FH ):giật xoáy xa bàn cầu vồng, đôi khi giật nhanh gần bàn kiểu moi có xoáy ngang

- Quả trái (BH) : chủ yếu khống chế xoáy phát bóng. Nhưng thi thoảng em đổi mặt vợt để giật trái tạo bất ngờ ( chính điều này làm em muốn thay đổi bỏ mặt gai để giật trái

- Gò bóng :

+ Gò trái tay: tương đối tốt và thấy rất tự tin khi dùng mặt gai nên đa sồ em toàn dùng mặt này để đỡ phát bóng ( nếu phát bóng sang phải em thường giật luôn)

+ gò thuận tay: noi chung kém hơn bên trái nhưng bù lại em cắt bên này cũng xoáy khá nặng

5 * Giao bóng:+em cảm thấy quả giao bóng tự tin nhất là xoáy ngang để sau đó tấn công luôn. mọi người thường nói em giao bóng không xoáy lắm không biết có phải do mặt vợt không anh ạ? vì em thử dùng vợt của bạn em với mặt YASAKA MARK V em thấy xoáy hơn hẳn.

+ Điểm rơi giao bóng:đa số là dài , thi thoảng giao bóng ngắn tạo bất ngờ

6 * + Những lỗi thường mắc phải khi thi đấu đối kháng

+ Sở trường : giật phải xoáy và tỷ lệ thành công khoảng 70%, khống chế giao bóng tốt, chuyển mặt vợt để giật trái tỷ lệ thành công khoảng 50% ( em chơi 1 mặt gai nên chuyển qua anh a)

+ Sở đoản(điểm yếu): có những quả bóng lên cao gần lưới nhưng em lại đập vào lưới. em nhận thấy mặt gai tuy khống chế giao bóng tốt nhưng làm mất đi quả cắt trái và đặc biệt là giật trái anh ạ( nếu đánh nhanh thì không chuyển vợt kịp). em có cảm giác mặt vợt em không bám cho lắm nên một số quả không giám giật mạnh ,giật mạnh em cảm giác bóng không bám và hay ra ngoài bàn khoảng 10-20 cm, một số quả bóng cao đáng lẽ dễ ăn nhưng lại đập vào lưới

* Chú thích:

- Lối đánh em muốn hướng tới: em muốn FH là Giật phải xoáy ở tầm gần, trung và xa bàn AN TOÀN hơn, bóng đi chậm một chút cũng được, đồng thời giao bóng xoáy hơn. Còn BH em bỏ mặt gai và chuyển hẳn sang cắt xoáy kết hợp giật trái, vẩy trái trên bàn. Em mong anh tư vấn giúp em là em nên mua sắm như thế nào ạ? Hiện tại em đang có cốt MAZUNOV OFF+ mới , 1 mặt Sriver D13-L, 1 mặt gai . Em có thể chuyển mặt Sriver sang BH và tìm mua một mặt khác cho FH được không ạ? nếu được thì bên FH em nên mua mặt nào hợp lý nhất ạ( em thích mềm mại hơn). Hoặc nếu để Sriver D13-L ben FH thì bên BH chọn mặt nào ạ? em rất mong anh sẽ vui lòng giành thời gian giúp em nhé!

- Giá thành : nếu chỉ phải mua 1 mặt vợt nữa thì giá cả bao nhiêu cũng được anh ạ. Còn nếu mua mới em dự định tiền khoảng 5 triệu (em đã chót mua cốt mazunov và mặt sriver rồi nên dự định dùng một thời gian sau đó sẽ đổi sau ạ)
+ Em sử dụng cốt mazunov là cốt vợt mặc dù giá trị trên thị trường khá mắc nhưng lại là dòng cốt nặng ( trên 100g ) tốc độ vừa phải khô và bì cán nặng lên sẽ giảm đi khả năng xoay sở , khả năng đánh quả trái tay , và giao bóng xoáy !
+ Như em nói ở trên khi em chuyển mặt tỷ lệ giật trái đạt 50% khi em sử dụng cốt maznov em rất có khả năng đánh trái tay( vì cốt mazunov quá nặng nên gần như đa số liệt đánh trái chỉ cắt gò và bạt bóng) ! Em nên mua các dòng cốt mỏng thuần gỗ , hoặc các dòng cốt sử dụng sợi tổng hợp carbon sử dụng mặt cứng em sẽ tăng khả năng khống chế giao bóng và định hướng cho em bên trái toàn diện !
Nếu em có ý định dùng mặt mút , em đang có sẵn mặt sriver chuyển sang bên trái tay và em có thể mua 1 số dòng mặt sau mềm nhẹ và độ bám xoáy cao như : TEN 05 FX , HEXER + ,RASANT GRIP , CALIBRA SPIN !
+ Em sinh năm 90 còn khả trẻ nếu có ý định đánh gai em nên chọn sử dụng gai tấn công vì trên thị trường bây giờ gai tấn công hỗ trợ mút bọt khí khi nào có ý định chuyển em nên sử dụng các dòng cốt sợi tổng hợp carbon để tăng khả năng đỡ giao bóng !
+ Em có ý định chơi gai thủ nên chọn các dòng cốt thuần gỗ hoặc các dòng cốt 1 bên carbon + 1 bên thuần gỗ vì sử dụng mazunov sẽ hạn chế khả năng sử dụng cổ tay trong các pha bóng đòi hỏi kỹ thuật nhỏ!

Dũng Cửu

Đại Tá
Em cảm ơn anh DUNGCUU rất nhiều ạ! Nếu có thể em muốn đến chỗ anh và mua trực tiếp từ sự tư vấn của anh nữa. Em thì chơi phong trào tập giữ sức khỏe thôi nhưng nếu vợt phù hợp em thấy đánh vào bàn nhiều hơn , ra mồ hôi nhiều hơn và thấy mình khỏe hơn . cảm ơn anh đã giành thời gian cho em nhé...

Anh DUNGCUU ơi! cái cốt mazunov off+ của em hiện tại do có 1 mặt sriver em định để bên BH được không anh nhỉ? bên FH em mua thêm CALIBRA SPIN hoặc CALIBRA Tour S được không anh nhỉ? anh có còn không và anh có bán qua đường bưu điện không ạ?

Em cũng muốn sắm 1 mặt gai nữa chất lượng tốt hơn( gai thủ bên BH) để thi thoảng thay đổi thì theo anh em nên mua loại nào ạ? nếu anh có bán cho em được không ạ. Và nếu được em muốn mua ca keo dán mặt vợt phù hợp với combo mazunov của em nua a. Chỗ cơ quan em cũng khoảng 30 người hay chơi nhưng chẳng ai biết làm cả anh a.
rất mong anh giúp đỡ em...
Cửa hàng bên mình có nhận chuyển theo đường bưu điện tất cả các sản phẩm bóng bàn !
Như anh nói phần trước em chuyển sriver sang đánh trái bên fh em nên mua dòng calbra spin dòng tour của stiga hơi khó đánh !
Với gai thủ bên BH em có thể chọn các dòng gai 755 , hoặc nếu có đk em nên mua gai chaos của andro ,c8 giá 250k của DHS

Bui Su

Thượng Tá
- Qua một quá trình tập luyện-thi đấu từ vận động viên đến huấn luyện viên D9 đã sử dụng & thử qua cộng với sự lắng nghe & tư vấn của nhiều vdv về các dòng cốt vợt,mặt vợt của các hãng bóng bàn hàng đầu tại thị trường Việt Nam như :BUTTERFLY,XIOM,STIGA,ANDRO,DONIC,TIBHAR,DHS,729...!

- Với một quá trình làm chuyên viên tư vấn và giám sát chất lượng cho hai hãng bóng bàn hàng đầu Trung Quốc DHS @ 729(là 2 hãng tài trợ 100% cho các vdv từ nhi đồng,thiếu niên,trẻ và đội tuyển quốc gia Trung Quốc ) D9 có điều kiện học hỏi kinh nghiệm của các chuyên gia từng là HLV,VDV quốc gia Trung Quốc,D9 được học tập, nghiên cứu chuyên sâu về các tính năng,sự thích ứng của mặt vợt cốt vợt của các hãng bóng bàn(buterfly,tiga,donic,xiom,andro,dhs,729,...) để định hướng cho phù hợp với lối đánh của từng vdv!

- Dũng Cửu hy vọng với một quá trình tích lũy kinh nghiệm trong một quá trình dài từ VĐV-HLV-Chuyên viên tư vấn sẽ cố gắng tư vấn chuẩn xác có thể nhất để các bạn có thể lựa chọn được cốt vợt và mặt vợt hoàn thiện lối đánh của mình để có thể tự tin trong tập luyện và thi đấu!

Các bạn vui lòng ghi rõ :
1 * Họ tên(sdt.facebook,email,yahoo...)
2 * Năm sinh
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng(ghi thêm trước đây bạn từng sử dụng loại gì thì càng dễ để D9 có thể tư vấn)
- Quả phải (FH ):giật xoáy,giật nhanh,giật xoáy xuống,giật dứt điểm,chặn bóng..
- Quả trái (BH) :chặn bóng,tăng trái,giật trái,moi trái(giật xoáy,cầu vồng)
- Gò bóng :
+ Gò trái tay:
+ gò thuận tay:

5 * Giao bóng:+Trong thi đấu bạn hay giao xoáy xuống,xoáy lên,xoáy ngang,ngang xuống,bóng chuội..)
+ Điểm rơi giao bóng:dài + ngắn

+ Sở trường :
+ Sở đoản(điểm yếu)

* Chú thích:
- Bạn vui lòng ghi rõ mình thích hoàn thiện,kỹ năng, lối đánh,phát triển kỹ thuật...
- Giá thành bạn mong muốn khi mua sản phẩm(100 đến 500,500 đến 750.750 đến 1tr,1tr đổ lên)

* Các bạn có thể đưa lên topic trên đây hoặc alo SDT :0988 48 28 34 ,
Tư vấn online trên website :http://dungcuubongban.com/
- Hoặc các bạn vui lòng trực tiếp qua cửa hàng Dũng Cửu SHOP tại địa chỉ 92 phố Nguyễn Thái Học để đàm đạo bóng bàn ^_^ !
Xin chân thành cảm ơn các bạn! ^_^
A dũng cho e hỏi
Tên : nguyễn bùi sự
sn: 1990
Cốt vợt : liberty hang leoviz
Mặt vợt đang dùng : 2008xp
Phong cách đánh: hay giao bóng tấn công sau dó là quả bạt ngay trên bàn e cũng hay giật nhưng thiếu lực và xoáy ít. Giật lực trung bình thì tỷ lệ bóng tốt cao tăng lực là bóng ra ngoài bàn. Những quả giật cũng hay bị trúc lưới.cắt phải tốt cắt trái hơi yếu.giật trái tỷ lệ bóng tốt k cao kể ca giật xung hay không.
E mong a có thể tư vấn giúp e có dược mặt vợt hợp với cốt của e.phù hợp với cách đánh của e cũng như khắc phục dược các nhược diểm ở trên của e.
Giá mặt vợt khoảng từ 500k trở xuống dược k a.
E xin chân thành cảm ơn !

anhtuan0802

Binh Nhì
Bác Dũng tư vấn giúp em với.
Tên: N.A.Tuan
NS:1987
Lối đánh thiên càng phải. Càng trái yếu( đang tập thêm). Nói chung là thiên về công. Giật phải bạt phải tạm ổn nhiwng vì vợt lởm quá lên quả giật mất nhiều sức.
Hiện em đang tập vớt 729- 2 và 2 mặt 729-5.
Em đang định mua vợt mới nhưng lên mạng xem thấy nhiều loại quá hiện đã tẩu hỏa nhập ma.
Em đang định mua cốt xiom axelo+ fh omega iv pro, bh plasma470 or paracuda.
Hoặc leoviz garnet nhưng ko biết kết hợp mặt nào.
Vậy bác tư vấn giúp em xem nên nua con nào or bác tư vấn combo nào hợp với em dc không ạ. Thanks bác trước nhé.

Dũng Cửu

Đại Tá
A dũng cho e hỏi
Tên : nguyễn bùi sự
sn: 1990
Cốt vợt : liberty hang leoviz
Mặt vợt đang dùng : 2008xp
Phong cách đánh: hay giao bóng tấn công sau dó là quả bạt ngay trên bàn e cũng hay giật nhưng thiếu lực và xoáy ít. Giật lực trung bình thì tỷ lệ bóng tốt cao tăng lực là bóng ra ngoài bàn. Những quả giật cũng hay bị trúc lưới.cắt phải tốt cắt trái hơi yếu.giật trái tỷ lệ bóng tốt k cao kể ca giật xung hay không.
E mong a có thể tư vấn giúp e có dược mặt vợt hợp với cốt của e.phù hợp với cách đánh của e cũng như khắc phục dược các nhược diểm ở trên của e.
Giá mặt vợt khoảng từ 500k trở xuống dược k a.
E xin chân thành cảm ơn !
Hi mình quả thật cũng chưa sử dụng cốt liberty của hãng LEOVIZ
Với giá 500 k bạn có thể sử dụng các dòng mặt như MUSA 1 của XIOM , VOCALNO của TIBHAR
1 com bo với giá thành rất OK mình xin tư vấn bạn :
FH : MUSA1 + BH : FOCUS 3 ( 280K ) :)

Dũng Cửu

Đại Tá
Bác Dũng tư vấn giúp em với.
Tên: N.A.Tuan
NS:1987
Lối đánh thiên càng phải. Càng trái yếu( đang tập thêm). Nói chung là thiên về công. Giật phải bạt phải tạm ổn nhiwng vì vợt lởm quá lên quả giật mất nhiều sức.
Hiện em đang tập vớt 729- 2 và 2 mặt 729-5.
Em đang định mua vợt mới nhưng lên mạng xem thấy nhiều loại quá hiện đã tẩu hỏa nhập ma.
Em đang định mua cốt xiom axelo+ fh omega iv pro, bh plasma470 or paracuda.
Hoặc leoviz garnet nhưng ko biết kết hợp mặt nào.
Vậy bác tư vấn giúp em xem nên nua con nào or bác tư vấn combo nào hợp với em dc không ạ. Thanks bác trước nhé.
Bạn đang phân vân giưa XIOM AXELO và cốt LEOVIZ GARNET theo mình bạn nên chọn cây AXELO của XIOM cây cốt này sử dụng gỗ KISO HINOKI cao cấp kết hợp 2 lớp carbon với thông số SPEED : 9,7 nên tốc độ khá cao sẽ hợp với bạn với dòng
AXELO bạn có thể chọn : FH : XIOM IV ASIAN vì AXELO cốt rất cứng nên dùng XIOM IV PRO là dòng mặt cứng vợt sẽ nặng ,khó kiểm soát
AXELO : FH :XIOM IV ASIAN + BH : PLASMA 470 combo này khá toàn diện
1 combo nữa mình có thể tư vấn bạn nếu bạn muốn tập quả trái nên chọn cốt cán rỗng có độ hơi rung chút ,tôc độ cao
CSV CARBON OFF ++ FH : HEXER + BH : PLASMA 470 ( HEXER DURO) cốt CSV CARBON cấu tạo gỗ HINOKI + 2 lớp carbon với tốc độ 9,2 kiểm soát rất tốt bạn sẽ dễ dàng đánh trái + phòng thủ tốt hơn :)

HungGL

Đại Tá
Bạn đang phân vân giưa XIOM AXELO và cốt LEOVIZ GARNET theo mình bạn nên chọn cây AXELO của XIOM cây cốt này sử dụng gỗ KISO HINOKI cao cấp kết hợp 2 lớp carbon với thông số SPEED : 9,7 nên tốc độ khá cao sẽ hợp với bạn với dòng
AXELO bạn có thể chọn : FH : XIOM IV ASIAN vì AXELO cốt rất cứng nên dùng XIOM IV PRO là dòng mặt cứng vợt sẽ nặng ,khó kiểm soát
1 combo nữa mình có thể tư vấn bạn nếu bạn muốn tập quả trái nên chọn cốt cán rỗng có độ hơi rung chút ,tôc độ cao
CSV CARBON OFF ++ FH : HEXER + BH : PLASMA 470 ( HEXER DURO) cốt CSV CARBON cấu tạo gỗ HINOKI + 2 lớp carbon với tốc độ 9,2 kiểm soát rất tốt bạn sẽ dễ dàng đánh trái + phòng thủ tốt hơn :)

Nên thêm 1 chút ngân khố sắm cây Treiber K sẽ ngon hơn hẳn! :)

anhtuan0802

Binh Nhì
Cảm ơn bác nhiều nhé

DoManhDung

Binh Nhì
- Qua một quá trình tập luyện-thi đấu từ vận động viên đến huấn luyện viên D9 đã sử dụng & thử qua cộng với sự lắng nghe & tư vấn của nhiều vdv về các dòng cốt vợt,mặt vợt của các hãng bóng bàn hàng đầu tại thị trường Việt Nam như :BUTTERFLY,XIOM,STIGA,ANDRO,DONIC,TIBHAR,DHS,729...!

- Với một quá trình làm chuyên viên tư vấn và giám sát chất lượng cho hai hãng bóng bàn hàng đầu Trung Quốc DHS @ 729(là 2 hãng tài trợ 100% cho các vdv từ nhi đồng,thiếu niên,trẻ và đội tuyển quốc gia Trung Quốc ) D9 có điều kiện học hỏi kinh nghiệm của các chuyên gia từng là HLV,VDV quốc gia Trung Quốc,D9 được học tập, nghiên cứu chuyên sâu về các tính năng,sự thích ứng của mặt vợt cốt vợt của các hãng bóng bàn(buterfly,tiga,donic,xiom,andro,dhs,729,...) để định hướng cho phù hợp với lối đánh của từng vdv!

- Dũng Cửu hy vọng với một quá trình tích lũy kinh nghiệm trong một quá trình dài từ VĐV-HLV-Chuyên viên tư vấn sẽ cố gắng tư vấn chuẩn xác có thể nhất để các bạn có thể lựa chọn được cốt vợt và mặt vợt hoàn thiện lối đánh của mình để có thể tự tin trong tập luyện và thi đấu!

Các bạn vui lòng ghi rõ :
1 * Họ tên(sdt.facebook,email,yahoo...)
2 * Năm sinh
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng(ghi thêm trước đây bạn từng sử dụng loại gì thì càng dễ để D9 có thể tư vấn)
- Quả phải (FH ):giật xoáy,giật nhanh,giật xoáy xuống,giật dứt điểm,chặn bóng..
- Quả trái (BH) :chặn bóng,tăng trái,giật trái,moi trái(giật xoáy,cầu vồng)
- Gò bóng :
+ Gò trái tay:
+ gò thuận tay:

5 * Giao bóng:+Trong thi đấu bạn hay giao xoáy xuống,xoáy lên,xoáy ngang,ngang xuống,bóng chuội..)
+ Điểm rơi giao bóng:dài + ngắn

+ Sở trường :
+ Sở đoản(điểm yếu)

* Chú thích:
- Bạn vui lòng ghi rõ mình thích hoàn thiện,kỹ năng, lối đánh,phát triển kỹ thuật...
- Giá thành bạn mong muốn khi mua sản phẩm(100 đến 500,500 đến 750.750 đến 1tr,1tr đổ lên)

* Các bạn có thể đưa lên topic trên đây hoặc alo SDT :0988 48 28 34 ,
Tư vấn online trên website :http://dungcuubongban.com/
- Hoặc các bạn vui lòng trực tiếp qua cửa hàng Dũng Cửu SHOP tại địa chỉ 92 phố Nguyễn Thái Học để đàm đạo bóng bàn ^_^ !
Xin chân thành cảm ơn các bạn! ^_^
Bắt đầu chơi em được cho cây vợt. Cốt Septear + FH: Acuda S1 + BH: 729-5.
Từ lúc học cơ bản đến giờ là gần 1năm em vẫn dùng cây này.
Em muốn nhờ anh D9 tư vấn hộ em với ạ!
Em giật phải xoáy tốt, gò chặn đẩy trái..
Nếu chơi với cây Septear thì nên dùng mặt nào thì hợp ạ. A cho em vài vd.
Hoặc không dùng cốt Septear nữa thì anh coa thể tư vấn cho em 1 vài combo hợp với lối chơi của em đc không ạ.
Em cam on !!! :)

Dũng Cửu

Đại Tá
Bắt đầu chơi em được cho cây vợt. Cốt Septear + FH: Acuda S1 + BH: 729-5.
Từ lúc học cơ bản đến giờ là gần 1năm em vẫn dùng cây này.
Em muốn nhờ anh D9 tư vấn hộ em với ạ!
Em giật phải xoáy tốt, gò chặn đẩy trái..
Nếu chơi với cây Septear thì nên dùng mặt nào thì hợp ạ. A cho em vài vd.
Hoặc không dùng cốt Septear nữa thì anh coa thể tư vấn cho em 1 vài combo hợp với lối chơi của em đc không ạ.
Em cam on !!! :)
em chưa đưa ra thông số em đánh thế nào lên anh chưa biết để tư vấn em!
em chơi cây Septear với tốc độ vừa phải , độ kiểm soát vừa phải , độc cứng trung bình mềm nên chọn các dòng mặt cứng bên FH có tốc độ cao xoáy lớn!
Septear FH : hexer HD + BH : HEXER +
Septear FH : XIOM IV PRO + BH :pLASMA 470
Nếu em đổi cốt trên thị trường có thể chọn 1 số combo sau với giá thành vừa phải và chất lượng rất tốt
TREIBER Z : fh : RASANT POWER SPONGE + BH :HEXER +
STRAVADIUS : FH : SIGMA II EURO + BH : HEXER +
TREIBER K , Q : FH : RASANT GRIP + BH :pLASMA 470

DoManhDung

Binh Nhì
em chưa đưa ra thông số em đánh thế nào lên anh chưa biết để tư vấn em!
em chơi cây Septear với tốc độ vừa phải , độ kiểm soát vừa phải , độc cứng trung bình mềm nên chọn các dòng mặt cứng bên FH có tốc độ cao xoáy lớn!
Septear FH : hexer HD + BH : HEXER +
Septear FH : XIOM IV PRO + BH :pLASMA 470
Nếu em đổi cốt trên thị trường có thể chọn 1 số combo sau với giá thành vừa phải và chất lượng rất tốt
TREIBER Z : fh : RASANT POWER SPONGE + BH :HEXER +
STRAVADIUS : FH : SIGMA II EURO + BH : HEXER +
TREIBER K , Q : FH : RASANT GRIP + BH :pLASMA 470
Em cam ơn anh !
Cho em hỏi, em có quả phải tốt,xoáy. Nên em muốn cây vợt hỗ trợ tốt cho quả phải.
Trái gò, chặn đẩy, ít giật trái.
Thì combo này có hợp không anh
Zjk alc + FH : Ten 05 + BH: Ten 05fx

cong minh

Binh Nhì
xin chào dungcuu hôm nay lạc được vào đây quả là may mắn cho mình quả thật mình tim hiểu cốt, mặt vợt đau cả đầu lại vào đúng topic mình cần nhưng thấy mọi người hỏi toàn mặt cốt khá lạ nên mạn phép hởi để được tư vấn luôn.
hiện tại mình đang chơi cốt butterfly Mazunov mặt phải yasaka maxV mặt trái 729-2 cảm giác mặt cây vợt mình cầm khá nặng so với của người khác trong CLB.
mình chơi bóng bàn khá lâu rồi nhưng mới chơi lại không tim hiểu nên sắm tạm 1 cây như vậy rồi chơi cảm thấy mặt 729-2 không hài lòng còn mặt maxV khá chậm
về lối đánh thì bên phải có cơ hội là tấn công ngay còn bên trái thường ngẩu hứng mới công được hoặc chỉ chặn đẩy thôi, nếu không thì né trái đánh phải đơn giản vậy thôi. đánh với người biết chơi họ cũng biết ép mình mà
giờ mình đã mua cốt rồi mà vứt cả đi cũng phí bạn có thể tư vấn giúp mình để dùng được cái cốt đó 1 thời gian sau mình sẽ thay cốt cacbon sau.(có 2 thằng ku sắp cho bọn hắn tập bb rồi nên mua sau cũng không phí) có thể là sardius, tamca5000

Last edited:

luckyluckedh

Đại Uý
Chào anh Dũng Cửu, em xin hỏi ý kiến anh về việc tune mút tàu mong anh chỉ bảo vài điều, chẳng là em vừa mua mặt h3 neo market về lắp cho zhjk alc (dán bằng haifu) thì đánh thấy tạo xoáy rất ít, phát lực tương đối ổn. Sau đó em bóc ra và bắt đầu tune bằng falco booster thường theo hướng dẫn nxs (3 lần, mỗi lần 1 lớp) thấy mặt h3 mềm hơn so với ban đầu nhưng vẫn còn khá cứng bề mặt topsheet hơi nổi gai nhẹ gần gần giống ten 05, dán lại lên cốt thì thấy tạo xoáy khá hơn 1 chút, nẩy hơn ban đầu nhiều. Theo anh có cần phải làm thêm vài lớp falco nữa cho mút mềm ra và topsheet căng gai rõ như ten 05 thì đánh mới ngon không? Mong anh tư vấn cho, thanks a

Dũng Cửu

Đại Tá
Chào anh Dũng Cửu, em xin hỏi ý kiến anh về việc tune mút tàu mong anh chỉ bảo vài điều, chẳng là em vừa mua mặt h3 neo market về lắp cho zhjk alc (dán bằng haifu) thì đánh thấy tạo xoáy rất ít, phát lực tương đối ổn. Sau đó em bóc ra và bắt đầu tune bằng falco booster thường theo hướng dẫn nxs (3 lần, mỗi lần 1 lớp) thấy mặt h3 mềm hơn so với ban đầu nhưng vẫn còn khá cứng bề mặt topsheet hơi nổi gai nhẹ gần gần giống ten 05, dán lại lên cốt thì thấy tạo xoáy khá hơn 1 chút, nẩy hơn ban đầu nhiều. Theo anh có cần phải làm thêm vài lớp falco nữa cho mút mềm ra và topsheet căng gai rõ như ten 05 thì đánh mới ngon không? Mong anh tư vấn cho, thanks a
hi bạn dán FALCO như thế đánh là OK rồi tune quá nhiều mặt tầu mềm quá độ tạo xoáy sẽ không lớn mất đi độ dị bóng của mặt tầu :)

Dũng Cửu

Đại Tá
xin chào dungcuu hôm nay lạc được vào đây quả là may mắn cho mình quả thật mình tim hiểu cốt, mặt vợt đau cả đầu lại vào đúng topic mình cần nhưng thấy mọi người hỏi toàn mặt cốt khá lạ nên mạn phép hởi để được tư vấn luôn.
hiện tại mình đang chơi cốt butterfly Mazunov mặt phải yasaka maxV mặt trái 729-2 cảm giác mặt cây vợt mình cầm khá nặng so với của người khác trong CLB.
mình chơi bóng bàn khá lâu rồi nhưng mới chơi lại không tim hiểu nên sắm tạm 1 cây như vậy rồi chơi cảm thấy mặt 729-2 không hài lòng còn mặt maxV khá chậm
về lối đánh thì bên phải có cơ hội là tấn công ngay còn bên trái thường ngẩu hứng mới công được hoặc chỉ chặn đẩy thôi, nếu không thì né trái đánh phải đơn giản vậy thôi. đánh với người biết chơi họ cũng biết ép mình mà
giờ mình đã mua cốt rồi mà vứt cả đi cũng phí bạn có thể tư vấn giúp mình để dùng được cái cốt đó 1 thời gian sau mình sẽ thay cốt cacbon sau.(có 2 thằng ku sắp cho bọn hắn tập bb rồi nên mua sau cũng không phí) có thể là sardius, tamca5000
với cây mazunov có độ nặng trên 100 g ,tốc độ vừa phải và hơi khô bạn muốn sử dụng qua kinh nghiệm của mình bạn nên chọn mặt phải cố tốc độ cao ,mặt trái mềm có độ control cao và cả 2 mặt đều phải đảm bảo nhẹ ,
COMBO 1 : FH :HEXER + + BH :HEXER POWER SPONGE
COMBO 2: FH : RASANT POWER SPONGE + BH :IMPULS SPEED
COMBO 3 : TEN 05 FX + BH : TEN 05FX ( COMBO này hơi tốn tiền và nhanh hỏng)
COMBO 4 : CALIBRA SPIN + BH :CALIBRA SOUND :)

Bình luận từ Facebook