Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

ngoc_na

Trung Sỹ
Cảm ơn anh đa tư vấn, trong lúc chưa biết kết hợp mút ntn thì e đa múc một mặt h3 nt 1tr4 đe đanh fh và bh chưa biết sd mặt gì theo anh mút h3 nt đanh vs long 3 có hợp không và nếu hợp thì nên đánh bh mặt gì cho tối ưu

Dũng Cửu

Đại Tá
Cảm ơn anh đa tư vấn, trong lúc chưa biết kết hợp mút ntn thì e đa múc một mặt h3 nt 1tr4 đe đanh fh và bh chưa biết sd mặt gì theo anh mút h3 nt đanh vs long 3 có hợp không và nếu hợp thì nên đánh bh mặt gì cho tối ưu
HI em đã làm 1 em H3 NT bên trái rồi thì BH em làm thêm em TEN 64 OR RASANT GRIP :)

thanhpv

Binh Nhì
Xin chào anh D9 thấy anh có đăng bán cốt INNERFORCE ZLC. Với lối chơi (có khả năng) thiên về tấn công gần bàn( giật nhiều hơn bạt) thì giữa cốt INNERFORCE ZLC với gergerly alpha khác nhau thế nào, mặt ưu điểm của từng cốt...Cách kết hợp mút vợt để vừa tấn công, vừa đối phó đối phương phát bóng xoáy.Xin anh tư vấn. Cám ơn trước.

minato141

Trung Sỹ
Chào a D9, em có lối đánh phòng thủ bằng cắt bóng giống kiểu Joo see Hyuk, em cắt khá nhưng chưa tìm cho mình đc 1 combo như ý. Anh có thể tư vấn giúp em đc không, em cũng chưa thử loại gai trung và dài, nếu sử dụng thì nên dùng loại nào ạ. Cám ơn anh nhiều

baobin74

Trung Uý
Mình đang chơi cốt Treiber Z mua chỗ D9 trước đây, định nhường cho cậu con trai chơi.
Xin D9 tư vấn cho mình 1 cốt khác tốt hơn cốt Z trên nhé. Mình thích cán ST.
Cảm ơn.

Dũng Cửu

Đại Tá
Chào a D9, em có lối đánh phòng thủ bằng cắt bóng giống kiểu Joo see Hyuk, em cắt khá nhưng chưa tìm cho mình đc 1 combo như ý. Anh có thể tư vấn giúp em đc không, em cũng chưa thử loại gai trung và dài, nếu sử dụng thì nên dùng loại nào ạ. Cám ơn anh nhiều
Bạn có lối đánh phòng thủ giống Joo see Hyuk bạn nên chọn các loại cốt thuần gỗ có bề mặt to trên thị trường có các dòng cốt của BUTERFLY như INNERSHIELD ,CS 7 của ANDRO với các cốt này em muốn cắt tốt có thể sử dụng các dòng mặt YASAKA MARK V ,SRIVER , nếu muốn sử dụng để quả cắt bóng dị hơn và có thể tấn công được em có thể dùng 729 -08 và ORIGIN
Em muốn chơi mặt gai để phòng thủ xa bàn nên chọn các dòng gai có lót dày hơn 1,0 mm để cắt xa bàn có thể kể đến 1 số loại gai như C8 của DHS, CHAOS của ANDRO ,PHANTOM của YASAKA! ^_^

Dũng Cửu

Đại Tá
Em dung pg7 fh:h3, bh:palio blitz
Em thay mat h3 hoi cung ko biet nen thay mat nao do cung ma tot cho qua giat nhanh. Mong ae tu van giup
PG7 thuần gỗ nhưng có tốc độ khá cao !Hợp đánh BH với các dòng mặt trung bình cứng đến cứng với dòng thuần gỗ em nên sử dụng mặt bọt khí có tốc độ cao và độ cắn xoáy lớn! :)
Em có thể sử dụng SIGMA II EURO của XIOM ,TENERGY 80 , RASANT TURO , RASANT POWER GRIP cho PG7

ngon thi nhao vo

Binh Nhất
PG7 thuần gỗ nhưng có tốc độ khá cao !Hợp đánh BH với các dòng mặt trung bình cứng đến cứng với dòng thuần gỗ em nên sử dụng mặt bọt khí có tốc độ cao và độ cắn xoáy lớn! :)
Em có thể sử dụng SIGMA II EURO của XIOM ,TENERGY 80 , RASANT TURO , RASANT POWER GRIP cho PG7
Vay anh cho em hoi danh baracuda co dc ko a, nghe may nguoi noi mat nay danh hay lam

Dũng Cửu

Đại Tá
Cam on anh nhieu nhg ko biet the co lam cay vot nang hon ko
Với PG 7 độ năng xấp xỉ 90 g thuần gỗ không có sự hỗ trợ carbon nên sử dụng các dòng mặt cứng và trung bình cứng để đầu vợt nặng và đầm hơn giúp khả năng phát lực và hỗ trợ quả trái tay tốt hơn! ^_^

fan_ars

Trung Uý
Chào anh D9!! nhờ anh tư vấn
Trần Mạnh Đức sn1994 email: kantioss94@gmail.com
vũ khí đang dùng Sardius tem đồng.có.seri fh ten 64 bh palio blitz
lối đánh.hiện tại: quả phải bạo lực nếu gặp đối phương lạ giao bóng, moi quả 1 và kết thúc quả 2 nếu ko đánh nhanh được. Bên bh e chưa hoàn thiện nhưng thi thoảng vẩy trái được và quả chặn đẩy của e là tương đối.
nhược điểm: bí hoàn toàn nếu.đối.phương khống chế được quả giao ngang nhiều kiểu của.e, chân hơi.chậm và giao xoáy xuống hơi kém.
Hiện tại e muốn hoàn thiện quả trái, giao xoáy.xuống 2 nẩy nặng, đôi chân nhanh hơn chút và vì thích quả block của waldner nên e đang nhờ 1 a lấy.cho cây donic wsc jo shp. Với 2 cây cốt trên thì mặt nào là phù hợp??
E xin.cảm.ơn

Dũng Cửu

Đại Tá
Chào anh D9!! nhờ anh tư vấn
Trần Mạnh Đức sn1994 email: kantioss94@gmail.com
vũ khí đang dùng Sardius tem đồng.có.seri fh ten 64 bh palio blitz
lối đánh.hiện tại: quả phải bạo lực nếu gặp đối phương lạ giao bóng, moi quả 1 và kết thúc quả 2 nếu ko đánh nhanh được. Bên bh e chưa hoàn thiện nhưng thi thoảng vẩy trái được và quả chặn đẩy của e là tương đối.
nhược điểm: bí hoàn toàn nếu.đối.phương khống chế được quả giao ngang nhiều kiểu của.e, chân hơi.chậm và giao xoáy xuống hơi kém.
Hiện tại e muốn hoàn thiện quả trái, giao xoáy.xuống 2 nẩy nặng, đôi chân nhanh hơn chút và vì thích quả block của waldner nên e đang nhờ 1 a lấy.cho cây donic wsc jo shp. Với 2 cây cốt trên thì mặt nào là phù hợp??
E xin.cảm.ơn
Em sử dụng cây Donic Waldner Senso Carbon
SPEED : 8,4
CONTROL : 8, 7
Cấu tạo : 5 lớp :3 lớp gỗ + 2 lớp CARBON
Độ cứng trung bình

Là dòng cốt vợt có độ cứng trung bình được thiết kế cho người chơi có lối đánh đồng đều 2 càng thiên về tốc độ và giằng xoáy lớn! Mặc dù sử dụng carbon nhưng dòng này không như cây SADIUS khó đánh các dòng mặt cứng, em chơi cây Donic Waldner Senso Carbon này rất hợp với các dòng mặt bọt khí cứng cho bên phải như TENERGY 05 , 80 ,RASANT TURBO ,SIGMA II PRO,RASANT POWER GRIP
Với BH em cũng nên chọn các dòng mặt trung bình cứng như : TEN 64 ,RASANT POWER SPONGE,AURUS TIBHAR,RASANT GRIP,OMEGA IV ASIAN ,CAILBRA SPIN
Cây này nếu em dán mặt mềm khi chơi có cảm giác xịt và khi giật có cảm giác bị nhả xoáy lên em nên sử dụng các dòng mặt trung bình cứng sẽ phát huy dc lối đánh đồng đều! :)

venomguilty

Binh Nhì
Mình đang xài AVX monoset, trước có xài bộ SuperSpin Gold đỏ và Silver đen

trình độ tuy chưa cao lắm nên cũng chưa rõ lối đánh nhưng nghiêng về bạt

giờ đang muốn đổi combo cho 2 mặt vợt

anh tư vấn giúp nhé

tấn công
Chặn đẩy trái
giật bạt dứt điểm phải

mút Gold của mình bị dính tý mút khác vào thì anh có xử lý đc kô ?

Last edited:

Bình luận từ Facebook