Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

iloveyou

Binh Nhì
TMB ALC khi chơi thường chọn các dòng mặt cứng đánh cảm giác khô nhưng khi giật bóng sang xoáy lớn và tạo đường vòng cung khá zic zắc tạo sự khó chịu cho đối phương nên dòng cốt này thường dành cho các vdv có kỹ thuật cao! hoặc nếu nghiệp dư dành cho lối đánh phòng thủ ôm bàn
Với ALC như em muốn tìm mặt vừa tiền có thể chọn :
TMB ALC : FH :RASANT POWER SPONGE + BH :HEXER DURO
TMB ALC : FH : XIOM OMEGA IV PRO + BH : XIOM IV ASIAN
nếu em phát lực tốt và đánh tầm ôm bàn và trung bàn có thể chọn cây TMB ALC để chơi ^_^
Tks a. cho e địa chỉ shop ạ. có gì e qua ủng hộ a. lối chơi e đúng kiểu đó luôn, Người dài và cao lên ôm bàn cho lợi thế. :v

Trainee

Đại Tá
TMB ALC khi chơi thường chọn các dòng mặt cứng đánh cảm giác khô nhưng khi giật bóng sang xoáy lớn và tạo đường vòng cung khá zic zắc tạo sự khó chịu cho đối phương nên dòng cốt này thường dành cho các vdv có kỹ thuật cao! hoặc nếu nghiệp dư dành cho lối đánh phòng thủ ôm bàn
Với ALC như em muốn tìm mặt vừa tiền có thể chọn :
TMB ALC : FH :RASANT POWER SPONGE + BH :HEXER DURO
TMB ALC : FH : XIOM OMEGA IV PRO + BH : XIOM IV ASIAN
nếu em phát lực tốt và đánh tầm ôm bàn và trung bàn có thể chọn cây TMB ALC để chơi ^_^

Hôm trước em đánh mặt phải Andro POWER SPONGE, cảm giác rất thích, bóng êm xoáy, control cực tốt. Tuy nhiên đánh được ~2 tháng thì mặt tan nát ra, vỡ quá sâu từ mép vợt vào trong ~ 1.5cm. Chán quá, giờ bỏ đi dán Target cho nó đỡ xót tiền :(

pkhuyenthoai

Đại Tá
bác Dũng cho hỏi cốt pg7 ngoài mặt tg3, h3, ten thì còn loại mặt vợt nào phù hợp để đánh FH không vậy. Mặt nào đánh tốc độ đi cao và dễ kiểm soát

iloveyou

Binh Nhì
Hôm trước em đánh mặt phải Andro POWER SPONGE, cảm giác rất thích, bóng êm xoáy, control cực tốt. Tuy nhiên đánh được ~2 tháng thì mặt tan nát ra, vỡ quá sâu từ mép vợt vào trong ~ 1.5cm. Chán quá, giờ bỏ đi dán Target cho nó đỡ xót tiền :(
Target ở ngoài bắc hình như chưa thấy chỗ nào bán cả, mình cũng đang phân vân mua mặt nào để hợp đậy, k hợp bán đi thì phí

Trainee

Đại Tá
Target ở ngoài bắc hình như chưa thấy chỗ nào bán cả, mình cũng đang phân vân mua mặt nào để hợp đậy, k hợp bán đi thì phí
Bạn chuyển tiền cho đại lý SG, VT họ chuyển cho, hoặc là trong tháng 6 này hình như hàng Target ở HN cũng có.
Đại lý SG, VT toàn người có tiếng tăm, chắc ko phải lăn tăn mấy trăm K đâu.
Chơi Target để thay đổi không khí với hàng mới ra xem thế nào. Còn nếu dùng hàng cũ, bác cứ qua cửa hàng anh D9 anh ấy chỉ cho, tư vấn hàng nào bền. Chứ chơi mấy dòng nhanh hỏng, vừa xót tiền lại vừa ức chế đoạn nhìn vợt sứt mẻ suốt ngày.
Đang chơi Power Sponge chuyển sang Tartget 45 thấy đánh hơi tâng tâng bóng, mặt 42.5 thì xịt hơn tẹo. Nhưng nói chung với trình gà gà thì rồi cùng nhanh quen, ko cần thiết phải dùng tới Ten làm chi cho phí tiền.

P/s: Em xin lỗi bác Dũng Cửu vì post bài không liên quan Topic của bác lắm :)

Dũng Cửu

Đại Tá
Bác Dủng Cữu cho em hỏi Nitaku acoustic thì hợp với những mặt nào ah, lối chơi thiên về tạo xoáy nhé bác, mong bác tư vấn thêm cho em
Nitaku acoutic rất hợp đánh các dòng mặt tầu !Hoặc các dòng mặt có độ cứng cao thiên về tạo xoáy cho bên FH và các dòng mặt bọt khí trung bình cứng cho Bh
Com bo của acoutic
ACOUTIC : FH :H3 + BH : TEN 64 (RASANT TURBO)
ACOUTIC : FH :RASANT TURBO + RASANT TURBO
ACOUTIC : FH : TEN 80 + BH :TEN 64
ACOUTIC : FH : SIGMA II PRO + BH :XIOM IV ASIAN
:)

Dũng Cửu

Đại Tá
bác Dũng cho hỏi cốt pg7 ngoài mặt tg3, h3, ten thì còn loại mặt vợt nào phù hợp để đánh FH không vậy. Mặt nào đánh tốc độ đi cao và dễ kiểm soát
Hi với PG 7 ngoài H3 và ten bạn có thể chọn :
TIBHAR :FH : AURUS + BH :AURUS SOUND
ANDRO :FH : RASANT TURBO + BH :HEXER DURO
ANDRO : RASANT GRIP + BH : HEXER +
XIOM : OMEGA IV PRO + BH :XIOM IV ELITE

thanhpv

Binh Nhì
Chào Dung Cửu.
Tôi là Thanhpv, cũng đang dần đam mê bong bàn.Tuổi( 57).
Tôi chơi cốt TSP astron blark .fh: mặt hexa HD,BH mặt T05
4*Lối đánh: Chưa định hình, có su hướng chơi gần bàn.Tôi chơi tay trái.
- Qủa fh: Giật khi bong bên cao nhất, bắt đầu rơi xuống.
- Qủa bh: chặn đẩy, gò.chặn giảm lực.
-Hiện rất yếu trong đối phó quả giao bóng xoáy, xung.
Tôi muốn tập giật ma sát, tiếp xúc bóng mỏng .
Tôi mong anh tư vấn mặt vợt phù hợp, nhất là khắc phục điểm yếu đỡ giao bóng.

pkhuyenthoai

Đại Tá
Hi với PG 7 ngoài H3 và ten bạn có thể chọn :
TIBHAR :FH : AURUS + BH :AURUS SOUND
ANDRO :FH : RASANT TURBO + BH :HEXER DURO
ANDRO : RASANT GRIP + BH : HEXER +
XIOM : OMEGA IV PRO + BH :XIOM IV ELITE
sẵn bác cho hỏi kích thước pg7 bao nhiêu, chơi được 1 thời gian mà không biết bao nhiêu để mua mặt cũ sử dụng.

Dũng Cửu

Đại Tá
Chào Dung Cửu.
Tôi là Thanhpv, cũng đang dần đam mê bong bàn.Tuổi( 57).
Tôi chơi cốt TSP astron blark .fh: mặt hexa HD,BH mặt T05
4*Lối đánh: Chưa định hình, có su hướng chơi gần bàn.Tôi chơi tay trái.
- Qủa fh: Giật khi bong bên cao nhất, bắt đầu rơi xuống.
- Qủa bh: chặn đẩy, gò.chặn giảm lực.
-Hiện rất yếu trong đối phó quả giao bóng xoáy, xung.
Tôi muốn tập giật ma sát, tiếp xúc bóng mỏng .
Tôi mong anh tư vấn mặt vợt phù hợp, nhất là khắc phục điểm yếu đỡ giao bóng.
Hi hiện em chưa biết cốt TSP astron blark thông số kỹ thuật cũng như cảm giác đánh thế nào để em tư vấn anh :) !Mấy hôm nay em hỏi về dòng cốt này ở miền bắc mà không có ai chơi để em có thể hỏi hoặc chơi thử để tư vấn anh ^_^

dthanhhb

Binh Nhì
Chào anh D9 , em mới chơi đang dùng 1 em Nittaku Violin , anh cho em hỏi cốt này dùng mặt nào là hợp lí nhất vậy anh . thank you anh .

ngoc_na

Trung Sỹ
Chào anh Dũng 9 e cbi lấy cốt long 3, mong a tư vấn cho e chơi 2 măt ntn cho đồng bộ
Lối đánh của e là tấn công 2 càng
Chặn đẩy trái, giật thuận tay điểm rơi
Quả vít xoáy xuống, xoáy ngang khá khó chịu vs ng ngang tay
Mong a tư vấn 2 mặt sao cho thật hiệu quả, giá thành không thành vấn đề

Tien Sy

Thượng Sỹ
Anh dũng ơi, độ cứng của mặt tàu có giống với nhật , đức ko ạ? Ví dụ như mặt vợt 729, yinhe, dhs có ghi dgree là 36 thì nó cũng mềm giống như tenergy 05 độ cứng
36 hay sao anh ?

buidoan2111

Trung Uý
Chào anh D9. Hiện tại em đang chơi cốt amutat với fh là ten 80 và bh là sriver el, trước thi em đánh tenor với 2 mặt như trên, lối đánh của em là giật phải cả giật moi và giật xung, bên trái thì chặn đẩy, bạt, moi trái, em đang tập thêm giật trái, gò trái nặng, a tư vấn cho em combo phù hợp, và mặt nào có thể thay thế được ten 80, giá thành rẻ một chút, e cũng từng chơi qua cốt donic otcharov cacbon speed với fh là acuda s1 bh là coopa jo god

Dũng Cửu

Đại Tá
Chào anh D9 , em mới chơi đang dùng 1 em Nittaku Violin , anh cho em hỏi cốt này dùng mặt nào là hợp lí nhất vậy anh . thank you anh .
VIOLIN với thông số kỹ thuật :
SPEED : 8,1
CONTROL : 8,9
Độ dày xấp xỉ 5.4 mm
Đô cứng trung bình
Cốt Violin khá hợp với các dòng mặt bọt khí trung bình đến trung bình cứng
Với dòng TEN : VIOLIN : FH :TEN 80 + BH :TEN 64
ANDRO :VIOLIN :FH :RASANT POWER GRIP + BH : RASANT GRIP
COMBO 3 : SIGMA II PRO + BH : CALIBRA SPIN
:)

Dũng Cửu

Đại Tá
Chào anh Dũng 9 e cbi lấy cốt long 3, mong a tư vấn cho e chơi 2 măt ntn cho đồng bộ
Lối đánh của e là tấn công 2 càng
Chặn đẩy trái, giật thuận tay điểm rơi
Quả vít xoáy xuống, xoáy ngang khá khó chịu vs ng ngang tay
Mong a tư vấn 2 mặt sao cho thật hiệu quả, giá thành không thành vấn đề
HI Thông số kỹ thuật :
LONG 3
SPEED :9,4
CONTROL :9,0
Độ cứng trung bình
7 lớp gỗ :2 lớp gỗ đỏ + 5 lớp gỗ
combo ten : TEN 05 + BH : TEN 80 (Nếu em sử dụng dc mặt cứng thì đây là combo cực khó chịu cho đối phương khả năng tấn công tạo xoáy khủng khiếp + chặn bóng cực lồng xoáy và giảm lực khá tụt)
Nếu em ko đánh dc mặt cứng : FH : TEN 64 + BH :TEN 64 FX combo này dễ đánh cảm giác tốt nhưng đánh khá hiền bóng
Với ANDRO :
LONG 3 : FH :RASANT TURBO + BH : RASANT GRIP (Nếu bạn đánh mặt cứng thì đây là combo tạo xoáy cực lớn cho cả FH và BH ,với FH RASANT TURBO cho quả phải tốc độ cao và bám xoáy + BH : RASANT GRIP với cảm giác tốt + tạo xoáy cao l) combo này nếu bạn chơi dc mặt cứng
bạn muốn dễ chơi hơn có thể chọn : FH :RASANT TURBO + BH :RASANT POWER SPONGE :)

Bình luận từ Facebook