Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

khoanam89

Binh Nhì
A cho e hỏi, e đang phân vân 3 loại cốt này không biết cái nào phù hợp với lối đánh của mình: Andro Temper off +, Nittaku Septear, Nittaku Lombaldia. Sở trường của e là giật thuận phải, giật xoáy trong bàn( cái này thì đang tập giật xoáy hơn 1 chút). Sở đoản là bên trái :(

Dũng Cửu

Đại Tá
A cho e hỏi, e đang phân vân 3 loại cốt này không biết cái nào phù hợp với lối đánh của mình: Andro Temper off +, Nittaku Septear, Nittaku Lombaldia. Sở trường của e là giật thuận phải, giật xoáy trong bàn( cái này thì đang tập giật xoáy hơn 1 chút). Sở đoản là bên trái :(
NITAKU SEPTEAR
Thông số kỹ thuật :
SPEED :8,3
CONTROL :8,2
Cốt mềm
độ dày : 6,7 mm
ANDRO TEMPER TECHH OFF +
Thông số kỹ thuật
SPEED :9,5
CONTROL :9,2
Cốt trung bình cứng
Theo ý kiến mình bạn nên chọn TEMPER TECH OFF + với tốc độ cao hơn sẽ trợ giúp cho bạn giật phải tốt hơn! :)

Dũng Cửu SHOP 92 Nguyễn Thái Học - Ba Đình - HN
Nhà phân phối độc quyền ANDRO tại miền Bắc!Đại lý chính hãng BUTERFLY,XIOM,STIGA,DONIC,DHS,729,TIBHAR,NITAKU..
WEBSITE :http://dungcuubongban.com/
SDT :0988 48 28 34

TK VIETCOMBANK :0451000256732 Nguyễn Tiến Dũng chi nhánh Cầu Giấy
Bán bàn bóng bàn chính hãng Song ngư(DOUBLEFISH,DHS,729,Thăng Long,Bàn liên doanh Việt Nam MP)

dat.ngyentien

Trung Sỹ
Hỏi giúp người bạn:
Giữa stiga offensive cảbon classic và clipper cr pro nên chọn em nào va kết hợp mặt nào bác. Hiện đang đánh phong trào và đang hoàn thiện tư thế.
Lối chơi: giao bóng ngắn, giữa bàn, tấn công dứt điểm.
Hiện có sẵn hai mặt hexer plus và tibhar vari spin.
Cám ơn bác.

Dũng Cửu

Đại Tá
Hỏi giúp người bạn:
Giữa stiga offensive cảbon classic và clipper cr pro nên chọn em nào va kết hợp mặt nào bác. Hiện đang đánh phong trào và đang hoàn thiện tư thế.
Lối chơi: giao bóng ngắn, giữa bàn, tấn công dứt điểm.
Hiện có sẵn hai mặt hexer plus và tibhar vari spin.
Cám ơn bác.
Theo ý kiến của mình bạn nên chọn Clipper cr pro đây là cốt vợt khá toàn diện của stiga được nhiều người sử dụng
bạn có hexer plus dùng để đánh BH bên FH bạn nên đầu tư thêm TEN 64 ,CALIBRA SPIN,RASANT TURBO :)

Dũng Cửu

Đại Tá
Chào anh D9,
Em hiện đang đánh cốt Malin Carbon với 2 mặt Razka 7 Soft. Cảm giác giật bóng xịt (chủ yếu giật moi còn giật xung thì hay tụt vào lưới - ko biết có phải do kỹ thuật giật chưa đúng?) và khá tốn lực. Em muốn xin anh tư vấn là nên thay mặt hay làm 1 combo mới. Lối đánh của em trung gần bàn. Chủ yếu giật phải, gò chặn đẩy trái.
Em cảm ơn anh.
Cốt malin Carbon với 2 lớp carbon mỏng + độ dày cốt xấp xỉ 6,0mm nên tốc độ trung bình hơi khô hợp với các dòng mặt bọt khí có độ trung bình cứng đổ lên ^ ^
với combo tầu đạo : FH : H3 + BH : TEN 64 (RASANT POWER SPONGE )
Với COMBO TEN : FH :TEN 64 + BH : TEN 64
ANDRO : FH:RASANT TURBO + BH :HEXER DURO
COMBO 3 FH : SIGMA II EURO + BH :CALIBRA SOUND ^_^

Last edited:

iloveyou

Binh Nhì
A dũng ơi. nhờ a tư vẫn giúp e. e là dơ đôi công trái phải, có cơ bản, trước e đánh sadiur nhưng khó kiểm soát quá, h e muốn đổi mặt để thay vào sadiur hoặc đổi cốt khác tăng thêm cảm giác và khống chế bóng, a tư vấn giúp e vs

Dũng Cửu

Đại Tá
Em cảm ơn anh đã tư vấn ạ. A cho e hỏi thêm chút là việc thay mặt có cải thiện đc nhiều ko ạ. Và về mặt kinh tế có hơn là e thay 1 combo mới bao gồm cả cốt ko anh ?
Hi tất nhiên việc thay mặt cải thiện khá nhiều vì cốt malin có độ dày xấp xỉ 6,0mm + 2 lớp carbon mỏng nên tốc độ vừa phải như em nói trên em dùng razka 7 soft lên khả năng phát lực và tạo xoáy kém !Nếu em muốn đổi gió thì thay cốt mới mặt mới tăng thêm sự hưng phấn cũng là trải nghiệm thú vị còn không em chuyển mặt mới như anh tư vấn ở trên ^_^

Dũng Cửu

Đại Tá
A dũng ơi. nhờ a tư vẫn giúp e. e là dơ đôi công trái phải, có cơ bản, trước e đánh sadiur nhưng khó kiểm soát quá, h e muốn đổi mặt để thay vào sadiur hoặc đổi cốt khác tăng thêm cảm giác và khống chế bóng, a tư vấn giúp e vs
Hi cốt SADIUS với độ dày xấp xỉ 7,0 mm
độ cứng :rất cứng
tốc độ:max 10
control :6,3
Em muốn kiểm soát tốt nên chọn cốt mỏng sử dụng thuần gỗ hoặc sợi CARBON để tăng độ kiểm soát còn nếu em vẫn chơi sadius lối đánh đôi công chọn mặt mềm 1 chút :BOOT TS,HEXER POWER SPONGE ,IMPULS SPEED ,TEN 05 FX,VEGA EURO ,ACUDA S3 ..

Last edited:

thik bong ban

Trung Uý
- Qua một quá trình tập luyện-thi đấu từ vận động viên đến huấn luyện viên D9 đã sử dụng & thử qua cộng với sự lắng nghe & tư vấn của nhiều vdv về các dòng cốt vợt,mặt vợt của các hãng bóng bàn hàng đầu tại thị trường Việt Nam như :BUTTERFLY,XIOM,STIGA,ANDRO,DONIC,TIBHAR,DHS,729...!

- Với một quá trình làm chuyên viên tư vấn và giám sát chất lượng cho hai hãng bóng bàn hàng đầu Trung Quốc DHS @ 729(là 2 hãng tài trợ 100% cho các vdv từ nhi đồng,thiếu niên,trẻ và đội tuyển quốc gia Trung Quốc ) D9 có điều kiện học hỏi kinh nghiệm của các chuyên gia từng là HLV,VDV quốc gia Trung Quốc,D9 được học tập, nghiên cứu chuyên sâu về các tính năng,sự thích ứng của mặt vợt cốt vợt của các hãng bóng bàn(buterfly,tiga,donic,xiom,andro,dhs,729,...) để định hướng cho phù hợp với lối đánh của từng vdv!

- Dũng Cửu hy vọng với một quá trình tích lũy kinh nghiệm trong một quá trình dài từ VĐV-HLV-Chuyên viên tư vấn sẽ cố gắng tư vấn chuẩn xác có thể nhất để các bạn có thể lựa chọn được cốt vợt và mặt vợt hoàn thiện lối đánh của mình để có thể tự tin trong tập luyện và thi đấu!

Các bạn vui lòng ghi rõ :
1 * Họ tên(sdt.facebook,email,yahoo...)
2 * Năm sinh
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng(ghi thêm trước đây bạn từng sử dụng loại gì thì càng dễ để D9 có thể tư vấn)
4 * Lối đánh :tấn công-phòng thủ
- Quả phải (FH ):giật xoáy,giật nhanh,giật xoáy xuống,giật dứt điểm,chặn bóng..
- Quả trái (BH) :chặn bóng,tăng trái,giật trái,moi trái(giật xoáy,cầu vồng)
- Gò bóng :
+ Gò trái tay:
+ gò thuận tay:

5 * Giao bóng:+Trong thi đấu bạn hay giao xoáy xuống,xoáy lên,xoáy ngang,ngang xuống,bóng chuội..)
+ Điểm rơi giao bóng:dài + ngắn

6 * + Những lỗi thường mắc phải khi thi đấu đối kháng
+ Sở trường :
+ Sở đoản(điểm yếu)

* Chú thích:
- Bạn vui lòng ghi rõ mình thích hoàn thiện,kỹ năng, lối đánh,phát triển kỹ thuật...
- Giá thành bạn mong muốn khi mua sản phẩm(100 đến 500,500 đến 750.750 đến 1tr,1tr đổ lên)

* Các bạn có thể đưa lên topic trên đây hoặc alo SDT :0988 48 28 34 ,
Tư vấn online trên website :http://dungcuubongban.com/
- Hoặc các bạn vui lòng trực tiếp qua cửa hàng Dũng Cửu SHOP tại địa chỉ 92 phố Nguyễn Thái Học để đàm đạo bóng bàn ^_^ !
Xin chân thành cảm ơn các bạn! ^_^
Bac Dũng tư vấn jup e treiber z hợp với mặt nào???thanks bac

Dũng Cửu

Đại Tá
Bac Dũng tư vấn jup e treiber z hợp với mặt nào???thanks bac
Với Treiber Z khá dễ dàng kết hợp combo tốc độ cao kiểm soát tốt ,mình đã thử khá nhiều combo với em này có 3 combo mình thấy dễ chơi và đa dạng cho lối đánh!
COMBO 1 : TREIBER Z :FH :RASANT POWER SPONGE + RASANT POWER SPONGE
COMBO2 :TREIBER Z :TEN 64 + TEN 64 (05FX) nếu ai thích chơi bên trái mềm
COMBO 3 TREIBER Z : FH : TEN 80 + BH RASANT POWER SPONGE (calibra sound )

thik bong ban

Trung Uý
Với Treiber Z khá dễ dàng kết hợp combo tốc độ cao kiểm soát tốt ,mình đã thử khá nhiều combo với em này có 3 combo mình thấy dễ chơi và đa dạng cho lối đánh!
COMBO 1 : TREIBER Z :FH :RASANT POWER SPONGE + RASANT POWER SPONGE
COMBO2 :TREIBER Z :TEN 64 + TEN 64 (05FX) nếu ai thích chơi bên trái mềm
COMBO 3 TREIBER Z : FH : TEN 80 + BH RASANT POWER SPONGE (calibra sound )
Bac cho e hoi cây nay so voi gergely alpha thi the nao?

xenu

Trung Uý
Chào Dũng Cửu shop. Mong bạn tư vấn giúp mình, thông tin như sau:
1 * Họ tên (diễn đàn): xenu
2 * Năm sinh: 8x
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng:
Mình chơi bóng bàn từ hồi cấp 3, thỉnh thoảng mới chơi, hầu hết là cốt + mặt bán sẵn, còn chẳng có tên cốt vợt nữa :D. Một năm trở lại đây mình dùng Mazunov OFF+. Mặt: từ khi dùng Mazunov: ban đầu là hai mặt Yasaka Mark V, hiện nay mình thay 1 mặt bằng Donic Destro F1.

4 * Lối đánh :tấn công gần bàn.
- Quả phải (FH ):giật nhanh + xoáy xuống kết hợp chặn.
- Quả trái (BH) :chặn bóng ,tăng trái, đang tập giật trái. Quả vẩy trái trên bàn của mình tương đối hiệu quả, k tiêu diệt được đối thủ thì cũng tạo tiền đề cho quả tiếp theo.
- Gò bóng :
+ Gò trái tay: tương đối tốt, hầu hết khi gò bóng mình đều chuyển sang phía trái tay
+ gò thuận tay: kém hơn trái tay, chủ yếu là đưa bóng sang đối diện nhưng ít điều chỉnh được để đánh quả tiếp theo. Hay rúc lưới khi đối phương giao bóng xoáy xuống xa bàn phía thuận tay (trong trường hợp mình k kịp giật).

5 * Giao bóng:Hay dùng xoáy xuống ngắn, xoáy ngang+ lên xa + chéo bàn

6 * + Những lỗi thường mắc phải khi thi đấu đối kháng:
- Giao bóng: giao bóng k có cơ bản, k theo kiểu giao bóng bàn hiện đại, để lộ kiểu xoáy. Khi giao xoáy ngang hoặc lên xa bàn, hay bị hụt bóng.
- Tấn công: mình giật tương đối tốt, tuy nhiên tính nóng vội, hay bị hụt bóng. Cộng thêm cốt Mazunov mình thấy rất nặng tay, k thích hợp giật lắm.
- Mồ hôi của mình rất nhiều, thường làm ướt tay cầm ( cốt Mazunov lại rất hút mồ hôi), gây khó khăn cho cầm vợt.
+ Lối đánh đang hướng đến: tập trung quả phải, giật hiệu quả, k cần nhiều sức. Quả trái: tập trung chặn đẩy, giật để tạo đà cho quả tiếp theo.
+ Ngân sách: mình đang muốn thay cốt + mặt luôn. Mình có từ 3.5-4tr. Qua tìm hiểu trên mạng (chưa được thử trực tiếp) mình thấy cốt Xiom Zetro Quad rất hay, tuy nhiên mình lại thích kiểu FL, cốt Zetro Quad hình như tay cầm khác thì phải ? Bạn có thể tư vấn giúp mình cốt + mặt nào phù hợp vs mình đc k.

Mình chân thành cảm ơn!

Last edited:

Dũng Cửu

Đại Tá
Chào Dũng Cửu shop. Mong bạn tư vấn giúp mình, thông tin như sau:
1 * Họ tên (diễn đàn): xenu
2 * Năm sinh: 8x
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng:
Mình chơi bóng bàn từ hồi cấp 3, thỉnh thoảng mới chơi, hầu hết là cốt + mặt bán sẵn, còn chẳng có tên cốt vợt nữa :D. Một năm trở lại đây mình dùng Mazunov OFF+. Mặt: từ khi dùng Mazunov: ban đầu là hai mặt Yasaka Mark V, hiện nay mình thay 1 mặt bằng Donic Destro F1.

4 * Lối đánh :tấn công gần bàn.
- Quả phải (FH ):giật nhanh + xoáy xuống kết hợp chặn.
- Quả trái (BH) :chặn bóng ,tăng trái, đang tập giật trái. Quả vẩy trái trên bàn của mình tương đối hiệu quả, k tiêu diệt được đối thủ thì cũng tạo tiền đề cho quả tiếp theo.
- Gò bóng :
+ Gò trái tay: tương đối tốt, hầu hết khi gò bóng mình đều chuyển sang phía trái tay
+ gò thuận tay: kém hơn trái tay, chủ yếu là đưa bóng sang đối diện nhưng ít điều chỉnh được để đánh quả tiếp theo. Hay rúc lưới khi đối phương giao bóng xoáy xuống xa bàn phía thuận tay (trong trường hợp mình k kịp giật).

5 * Giao bóng:Hay dùng xoáy xuống ngắn, xoáy ngang+ lên xa + chéo bàn

6 * + Những lỗi thường mắc phải khi thi đấu đối kháng:
- Giao bóng: giao bóng k có cơ bản, k theo kiểu giao bóng bàn hiện đại, để lộ kiểu xoáy. Khi giao xoáy ngang hoặc lên xa bàn, hay bị hụt bóng.
- Tấn công: mình giật tương đối tốt, tuy nhiên tính nóng vội, hay bị hụt bóng. Cộng thêm cốt Mazunov mình thấy rất nặng tay, k thích hợp giật lắm.
- Mồ hôi của mình rất nhiều, thường làm ướt tay cầm ( cốt Mazunov lại rất hút mồ hôi), gây khó khăn cho cầm vợt.
+ Lối đánh đang hướng đến: tập trung quả phải, giật hiệu quả, k cần nhiều sức. Quả trái: tập trung chặn đẩy, giật để tạo đà cho quả tiếp theo.
+ Ngân sách: mình đang muốn thay cốt + mặt luôn. Mình có từ 3.5-4tr. Qua tìm hiểu trên mạng (chưa được thử trực tiếp) mình thấy cốt Xiom Zetro Quad rất hay, tuy nhiên mình lại thích kiểu FL, cốt Zetro Quad hình như tay cầm khác thì phải ? Bạn có thể tư vấn giúp mình cốt + mặt nào phù hợp vs mình đc k.

Mình chân thành cảm ơn!
Bạn chơi mazunov cốt nặng và khô sẽ hạn chế kỹ thuật của bạn khá nhiều nhất là khả năng xoay sở,và không phát huy được 1 số kỹ thuật!
bạn được tìm hiểu cốt zetro quad là cốt có cứng với gỗ ngoài hinoki + 2 lớp zilon + 2 lớp carbon tốc độ rất cao cán zetro quà cũng là dòng cán Fl nhưng hơi bè ngang 1 chút nếu bạn chơi cốt này sử dụng 1 số combo sau:
ZETRO QUAD FH : XIOM IV ASIAN + BH : XIOM IV ELITE
ZETRO QUAD :FH :HEXER DURO + BH : PLASMA 470
Bạn có thể thao khảo thêm 1 số dòng cốt :
ANDRO :CV 5 OFF ++ : Gỗ Hinoki + 2 lớp carbon FH :HEXER DURO + BH : HEXER DURO
treiber Q : Gỗ KOTO + 2 LỚP CARBON : RASANT POWER SPONGE + BH :HEXER DURO
XIOM :STRATO : GỖ HINOKI + 2 LỚP CARBON FH :SIGMA II EURO + BH : PLASMA 470

Last edited:

drken

Trung Sỹ
Mới chơi xin các anh em tư vấn giúp
1. Cốt Timo Boll ALC (đã có)
2. Dự kiến sử dụng 2 mặt vợt Flyatt Hard và Flyatt sorft hoặc Flyatt Hard và Sriver Fx. Hay 2 mặt flyatt sorft.
3. Kiểu Chơi cả công, cả thủ (ko toàn công, ko toàn thủ)
Mong anh em chỉ giúp, kinh phí khoảng 1 tr/ 2 mặt.
Cảm ơn nhiều!

iloveyou

Binh Nhì
A dũng ơi. E dùng cây ALC . lối đánh của e là cơ bản, đôi công trái phải, vẩy bóng ngắn trên bàn. Phải có giật phải trái đẩy và đấm trái, lối đánh ít gò cắt chủ yếu là giật và đôi công.CHo e hỏi, lối đánh ở trên của e có phù hợp với cây ALC này không, và cốt này kết hợp vs mặt gì để phù hợp với lối chơi đó ạ ( Mặt vừa tiền thôi a )

Dũng Cửu

Đại Tá
Mới chơi xin các anh em tư vấn giúp
1. Cốt Timo Boll ALC (đã có)
2. Dự kiến sử dụng 2 mặt vợt Flyatt Hard và Flyatt sorft hoặc Flyatt Hard và Sriver Fx. Hay 2 mặt flyatt sorft.
3. Kiểu Chơi cả công, cả thủ (ko toàn công, ko toàn thủ)
Mong anh em chỉ giúp, kinh phí khoảng 1 tr/ 2 mặt.
Cảm ơn nhiều!
Hi 2 mặt FLYATT cũng không hợp lắm với TMB ALC nhưng kinh phí tầm 1 tr thì bạn nên chọn
FH : FLYATT HARD + BH : FLYATT SOFT :)

Dũng Cửu

Đại Tá
A dũng ơi. E dùng cây ALC . lối đánh của e là cơ bản, đôi công trái phải, vẩy bóng ngắn trên bàn. Phải có giật phải trái đẩy và đấm trái, lối đánh ít gò cắt chủ yếu là giật và đôi công.CHo e hỏi, lối đánh ở trên của e có phù hợp với cây ALC này không, và cốt này kết hợp vs mặt gì để phù hợp với lối chơi đó ạ ( Mặt vừa tiền thôi a )
TMB ALC khi chơi thường chọn các dòng mặt cứng đánh cảm giác khô nhưng khi giật bóng sang xoáy lớn và tạo đường vòng cung khá zic zắc tạo sự khó chịu cho đối phương nên dòng cốt này thường dành cho các vdv có kỹ thuật cao! hoặc nếu nghiệp dư dành cho lối đánh phòng thủ ôm bàn
Với ALC như em muốn tìm mặt vừa tiền có thể chọn :
TMB ALC : FH :RASANT POWER SPONGE + BH :HEXER DURO
TMB ALC : FH : XIOM OMEGA IV PRO + BH : XIOM IV ASIAN
nếu em phát lực tốt và đánh tầm ôm bàn và trung bàn có thể chọn cây TMB ALC để chơi ^_^

Bình luận từ Facebook