cao thủ đâu hết rồi. xin đc chỉ giáo

Mr.Hungpolice

Đại Uý
Tình hình la e đánh mãi ma ko thắng đc ông bác dánh anti rơ cắt thủ này.
Các bác giúp e xem chiến thuật nào thắng đc với.
E thì hạng gà thôi và cũng đánh với cả gai và anti rồi, xin góp ý với bác thế này. Gai và anti k sợ giật đâu bác ạ. Sợ bạt thôi.e k giao bóng fuc tạp, chỉ tổ làm khổ mình. E giao đơn giản xoáy xuống và lỏng qua. Họ gò lại thì cứ rình mà bạt dứt điểm! Có j k fai mong các bác chém nhẹ tay!

TuanNam

Trung Uý
Cho minh hỏi ngu tí. Quả gò bóng lại đa phần là xoáy xuống và bóng tương đối thấp thì làm sao bạt đc ạ.

hôm nào đánh lại bạn thử 2 quả lốc 1 là nỏng 2 là hơi ngang hoặc hơi ngang xuống ! tốc độ càng nhanh càng tốt ! về 2 góc!

Last edited:

Bé Shin

Thượng Sỹ
Các bác xem thì biết dấy. E giật toàn vào góc xa mà bác âý vẫn thủ dc. nhiều khi giật nhẹ thì sợ tụt lưới, còn giật căng thì mệt qua. Các bác có mẹo nào khi thi dấu thì chỉ e với

thanhchuatau

Đại Uý
Các bác xem thì biết dấy. E giật toàn vào góc xa mà bác âý vẫn thủ dc. nhiều khi giật nhẹ thì sợ tụt lưới, còn giật căng thì mệt qua. Các bác có mẹo nào khi thi dấu thì chỉ e với
Nhìn ban dánh bóng trong clip này , ban choi bb tuong doi hoàn hão . Ban nên luu ý khi dánh voi gai hay anti . Di chuyen it ko dánh bóng xoáy ngang và xoáy lên . Ban nên dánh bóng thiêu luc . Vì gai , anti ko tu tao xoáy dc chi dua luc và xoáy cuã doi phuong

HaQuocLinh

Thượng Tá
E thì hạng gà thôi và cũng đánh với cả gai và anti rồi, xin góp ý với bác thế này. Gai và anti k sợ giật đâu bác ạ. Sợ bạt thôi.e k giao bóng fuc tạp, chỉ tổ làm khổ mình. E giao đơn giản xoáy xuống và lỏng qua. Họ gò lại thì cứ rình mà bạt dứt điểm! Có j k fai mong các bác chém nhẹ tay!
nếu giao đơn giản họ giật lai bạt hoặc bạt trước thì sao?:)

HOANG MINH

Đại Tá
Tui đã xem clip của bạn, tui góp ý như thế này:
- Bạn dồn sức quá nhiều vào những set đầu tiên mà ko chia đều lực cho suốt trận đấu.
Ví dụ: bạn giật tốt ở set đầu tiên nhưng càng về sau thì thiếu chính xác và mất điểm.
- Bạn nên thay đổi lối đánh của bạn một chút
Ví dụ: bạn giao banh và giật vào góc trái của đối thủ quá nhiều như vậy đối thủ sẽ dễ đề phòng.
-> Bạn có thể giao banh bên phải nhưng giật bên trái hoặc giao banh bên trái giật bên phải. <Bác ấy cũng đã ăn điểm bạn những trái như vậy>
- Hình như bác ấy cắt trái tốt hơn cắt phải, nếu đúng là như vậy thì bạn nên khai thác yếu điểm này hoặc bác ấy sử dụng mặt đỏ là mặt vợt thông thường thì bạn sẽ dễ dàng xử lý bóng hơn.
-> Chúc bạn LUỘC được bác ấy

HaQuocLinh

Thượng Tá
Mình thì chỉ có góp ý này thôi: Nếu ai chơi mấy thứ anti hay gai lâu năm thì chắc chắn họ không ngại mấy thứ không lực, không xoáy hay bóng lỏng, những trò đối phó này chỉ nhằm đối phó với mấy người mới chơi thôi, chứ người có thâm niên - nôm na họ thật sự làm chủ được gai và anti thậm chí bị tấn công phủ đầu te tua nếu sài mấy thứ đó. Vấn đề quan trọng nhất bạn đánh chậm lại, không ham đánh mạnh làm gì vì mình thấy bạn ham giật mạnh hỏng khá nhiều dẫn đến tự thua! Giao bóng động tác chẳng cần 'múa' nhiều vì đằng nào họ cũng cắt sang chi bằng thay cho 'múa' nhiều mình nên thay đổi điểm rơi quả giao bóng theo kiểu như giao ngắn để kéo họ vào gần bàn rồi giật ra xa bàn( mình sẽ ưu tiên quả giật an toàn hơn là 1 quả 5 ăn 5 thua, trừ khi ai đó có FH mạnh không ngại quả cắt của mặt vợt nào), tức mình bắt họ phải di chuyển! đánh với người cắt dai như đỉa nói chung mình cũng nên giật thật an toàn chỉ đập hay bạt hết tay quả nào bạn cảm thấy chắc ăn trong khả năng của bạn và phải tìm cách bắt họ di chuyển hơn là việc chú trọng nhiều đến cú giao bóng thật xoáy hay cố giật thật mạnh để họ không cắt được, Nếu mà mình cứ chơi giật 5 ăn 5 thua là đúng bài của họ rồi!

Last edited:

mouse

Đại Uý
Tớ thấy video clip bạn toàn giật hỏng mấy séc sau. Bác ý đâu có công mà bạn lo ham hố giật toàn quả khó rồi tự hỏng, cứ đánh bình tĩnh gò gài về phải bác ý, rồi canh quả ngon mà phan, trình bạn thì ok rồi đó, còn tập tâm lý chiến xíu thui. Lần sau mong kết quả từ bác.

Last edited:

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Bạn thớt đang học kiểu MaLong đánh của Malong đây mà. Nhìn cách giao bóng, động tác chờ bóng giao bóng, động tác giật thuận tay giống kiểu Malong. Chắc là Fan nặng đây :D. Quần áo thì chuẩn rồi còn cái combo em đoán là combo Tàu nốt :p.

Last edited:

Trắng Đen

Thượng Tá
Mình nghĩ trước tiên bạn nên search tìm các bài về đặc điểm, nguyên lý của gai và phản xoáy, rồi nghiền ngẫm bóng đi vào mặt dội trả ra ra sao với các động tác xử lý của đối thủ để xử lý bóng sau đó hiệu quả. Xong tự bạn ngộ ra nhiều điều.

Cũng định trả lời nhưng chợt nhớ mình ko phải cao thủ nên thôi.:D

Bé Shin

Thượng Sỹ
Bạn thớt đang học động tác đánh của Malong đây mà :p. Nhìn cách giao bóng, động tác chờ giao bóng, động tác giật thuận tay giống kiểu Malong. Chắc là Fan nặng đây :D. Quần áo thì chuẩn rồi còn cái combo em đoán là combo Tàu nốt :p.
Chuẩn men luôn:)) nhưng quả giao bóng xoáy ngang thì tập mãi cũng chưa tăng nổi độ xoáy.

Last edited:

Bé Shin

Thượng Sỹ
Hic, đánh thế này mà tham gia giải GC thì làm sao phải lăn tăn :(
Thôi xin bác, e có phải cao thủ đâu mà không lăn tăn. Ai cũng bảo giao lưu là chính. nhưng ai mà chẳng muốn thắng. E có xem các giải trước rồi, GC gi mà đánh như đúng rồi.

Last edited:

chanvongkieng

Đại Uý
bạn tiếp xúc bóng quả giật fh chỉ 1 điểm,chỉ vào lực khác nhau như thế thì chưa ổn,bạn phải chỉnh lại kt vào bóng đi,bạn chưa giật moi đc,giật bóng xoáy xuống cũng phụ thuôc vào cảm giác nhiều quá mà k để ý đến kt.

Bình luận từ Facebook