Cần tư vấn về Đau khuỷu tay

lion

Đại Tá
xác nhận cái đơn thuốc của bác @lion khá hiệu quả nhé, tui chơi tennis bị elbow nặng mà uống đỡ hẳn (tuy nhiên uống cả rượu amakong nữa nên cũng k biết là đỡ tại cái nào) :D
Rượu nó nóng, em nghĩ là không nên uống rượu khi điều trị chứng đau bong gân cơ. Nếu bác kết hợp uống thuốc + bôi salonship (không phải salonpas)/voltaren + chườm đá thì đảm bảo 1, 2 hôm là chơi được dài dài luôn.

nhatbong

Trung Sỹ
Rượu nó nóng, em nghĩ là không nên uống rượu khi điều trị chứng đau bong gân cơ. Nếu bác kết hợp uống thuốc + bôi salonship (không phải salonpas)/voltaren + chườm đá thì đảm bảo 1, 2 hôm là chơi được dài dài luôn.
Bác cho em hỏi là nếu bôi salonship và voltaren thì có phải bôi riêng hay chung vậy, nhờ bác chỉ cách dùng, bữa giờ em mới chỉ bôi voltaren thấy cũng đỡ, thanks bác!

lion

Đại Tá
Bác cho em hỏi là nếu bôi salonship và voltaren thì có phải bôi riêng hay chung vậy, nhờ bác chỉ cách dùng, bữa giờ em mới chỉ bôi voltaren thấy cũng đỡ, thanks bác!
Hai cái này tác dụng như nhau bác ạ, bôi cái nào cũng OK nhé.
Liệu trình của em:
- Chén cơm xong uống thuốc
- Bôi voltaren
- Chườm đá (túi chườm)
- Trước khi ngủ bôi thêm một lần voltaren nữa, sau đó dán đè miếng salonsip lên
- Đi ngủ thì nếu cẩn văn thận đặt cái tay lên trên cái gối (lúc sáng dậy vợ nó đè đít lên đánh rắm cho cái thì chắc là sẽ đau lại nhé :) )

bachikho

Đại Tá
chân ái đây, uống phát hết ngay

Cuong giat

Binh Nhất
Chơi nhiều thì cái gì chẳng đau các bác??? Thấy dấu hiệu đau thì dừng, nghỉ chơi vài hôm, rồi lại chơi nhẹ nhàng dần cho cái gân cái khớp mình nó thích nghi cường độ. Nếu tái diễn, thì thay đổi lại động tác cho phù hợp với xương khớp mình (nhiều ông giật phải văng trái sai động tác bảo sao không đau)?

anhemoy

Đại Tá
em có bị đau ở chỗ này vai trái, sáng dậy k nhấc được người lên luôn, phải lấy tay phải chống lên mới dậy được. Các bác cho em hỏi là triệu chứng của chấn thương gì ạ? Em cảm ơn

traicauvong_bg

Đại Tá
em có bị đau ở chỗ này vai trái, sáng dậy k nhấc được người lên luôn, phải lấy tay phải chống lên mới dậy được. Các bác cho em hỏi là triệu chứng của chấn thương gì ạ? Em cảm ơn

View attachment 147002
Viêm cân cơ dưới gai khớp vai bác ah, siêu âm thêm , xem viêm gân nào nữa , kết hợp khám lâm sàng, và tiêm. E ngày này nào cũng tiêm chục ca vs mấy cái này

anhemoy

Đại Tá
Viêm cân cơ dưới gai khớp vai bác ah, siêu âm thêm , xem viêm gân nào nữa , kết hợp khám lâm sàng, và tiêm. E ngày này nào cũng tiêm chục ca vs mấy cái này
đau dã man luôn mà cứ thỉnh thoảng lại bị 1 phát, em lại cứ nghĩ em giật sai động tác, em ra quán thuốc báo bệnh thì họ có cho: frentine, Tabrison, Meloxicam và 1 loại hình bầu dục to hơn hạt gạo chút. chắc ra tết dương phải đi thửu khám phát xem sao, e nằm thì k dậy đc nhưng đi lại hay ngồi văn phòng thì bình thường không sao :(

traicauvong_bg

Đại Tá
đau dã man luôn mà cứ thỉnh thoảng lại bị 1 phát, em lại cứ nghĩ em giật sai động tác, em ra quán thuốc báo bệnh thì họ có cho: frentine, Tabrison, Meloxicam và 1 loại hình bầu dục to hơn hạt gạo chút. chắc ra tết dương phải đi thửu khám phát xem sao, e nằm thì k dậy đc nhưng đi lại hay ngồi văn phòng thì bình thường không sao :(
Bác đi siêu âm kiểm tra gân cơ, rồi tiêm. E tiêm bệnh nhân, thường đỡ 70-80% sau mũi 1, nhắc lại mũi 2 sau đó 1 tuần là ok

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Tôi bị đau khu vực này, nghỉ gần 2 tháng mà vẫn đau. Khổ 1 cái là không phải do bóng bàn mà chặt cành cây to (cứ nghĩ là khỏe mới nhục).

lion

Đại Tá
Về cơ bản thì 2 cái này tác dụng như nhau, bôi 1 cái cũng được, mà cả 2 cũng không sao, quan trọng là mình bôi đủ liều lượng cho nó thẩm thấu vào được chứ bôi nhiều vào rồi tuột đi thì phí thuốc!

Bình luận từ Facebook