Cách khắc chế quả giật mạnh, bóng hơi cao, cực xoáy

phungducthang

Đại Tá
Dear các bác,

Tình hình là chỗ em có một đồng chí có quả giật vung tay rất mạnh, nhưng vợt chỉ sượt nhẹ qua bóng, bóng đi rất chậm + rất xoáy. Em đã thử dùng mấy cách để đánh lai nhưng đều không hiệu quả như: kê, giật lại, bạt lại, cắt lại nhưng đều không ổn vì tất cả đều bung.
Bóng vừa xoáy ngay, vừa xoáy xuống, đi rất chậm, nhưng chạm vợt mình là bung ngay. Mong các bác chỉ giáo giúp các khác chế lại.

Thanks,
Quả giật moi bóng đi cầu vồng, chậm nhưng rất xoáy, đúng không bạn? Để đối phó:
1 là bóng chạm bàn đánh luôn (cách này khó nhưng cực kỳ hiệu quả)
2 là chờ bóng rơi xử lý an toàn

rượu hoa lê

Thượng Sỹ
ở câu lạc bộ của mình có người giật quả này cực khó chịu nhưng vẫn có cách trị
1 tôi thường thấy đối giật trình hạng A non của câu lạc bộ của mình
2 hạng gà bọn em toàn áp sáp bàn nếu phải tay bóng chạm bàn chồm lên bạt hết tay luôn năm ăn năm thua tỷ lệ cũng khá cao vì xuột ngày đánh với nhau quen bóng rồi còn sang trái tay thì hạng gà bọn em là gọi ra ngoài cho nó mấy chai bia bảo uống hết rồi vào đánh tiếp.

Profess.medical

Đại Uý
Các bác cứ đùa em.bóng này ngang xuống đâu phải lên mà các bác bạt với đối:)).đặc điểm bóng này nổi? nhưng lại nổi trong bàn ít ra ngoài lắm.Đến Phong lông HD chuyên nghiệp đy ra gặp quả này của Việt HY đánh còn hỏng.Các bác nghĩ sao bạt với đối giật dc vậy.chỉ có lai moi và đờ mi hoặc chặn chích vợt theo chiều xoáy thôi nhé.Thân

Kakarot

Trung Uý
Hi, cái này lâu rồi, giờ em vẫn thấy alert trong profile của em.

Cảm ơn các bác nhiều, nhưng từ năm ngoái, đồng chí ấy đã không thể thắng em trận nào nữa rồi. Vì em đánh không cho đồng chí ấy có cơ hội giật thuận lợi hoặc thậm chí có set còn ko có cơ hội giật, :D.

Thanks,

Bình luận từ Facebook