Bóng bàn nữ Lào Cai

Dũng Gai

Moderator
Củng lạ thật.Người ta nói ;Phụ nử là nhửng bông hồng,dỉ nhiên là có GAI(Il n y a pas de roses sans epines),mà SAO LẠI KỴ GAI hè .Hehehehe !!??
Cũng có thứ có Gai chị em lại tăng sự thích Bác ợ, ko phải gai là kỵ hoàn toàn đâu.

thaythuydn

Đại Tá
Cũng có thứ có Gai chị em lại tăng sự thích Bác ợ, ko phải gai là kỵ hoàn toàn đâu.

Một nhận xét TUYỆT VỜI.!!?? Hèn chi mổi lần các chị em sồn sồn ở Đà nẳng thua mình,đều giả bộ qua SỜ mặt gai của mình,và khen gai này vừa mềm vừa cứng sao mà "KHÓ CHỊU" quá.Không biết chị em khen GAI hay khen MÌNH.
Yêu GAI yêu cả một đời,
Khóc ta xin nhỏ lệ vào dưới GAI ...

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Chuyên nghiệp cũng dính Gai đó bác ợ. Cao thủ Việt Linh vô địch quốc gia ai ngờ lại thua 1 bà lão dùng 2 mặt gai 50 tuổi. Buồn. Lẽ ra đã là cao thủ thì mặt nào cũng xơi tuốt. Cái dở của đội tuyển quốc gia mình là chả có ai cao thủ mặt gai để lớp trẻ làm quen, cuối cùng thua bà già trong trận chung kết.
Nếu Việt Linh thường tìm bác Trần Tuấn Anh B để học hỏi tuyệt chiêu gai thì chắc ko thua tức tưởi như vậy bác Yên nhỉ? Vì người chơi gai quái dị nhất Việt Nam ko ai khác là Trần Tuấn Anh B ở thời điểm hiện tại. Xem bác ấy đánh nhàn nhã, trí tuệ, tận dụng được hết độ quái và ưu điểm của mặt gai. Hồi bác ấy lên Lào Cai thi đấu em ko bỏ sót trận nào của quái thủ này. Học mãi học mãi mới được quả hớt hớt nhưng cũng chưa đạt độ yêu quái như bác ấy.
Ngày ấy cách đây có mấy năm thôi đó là giải bóng bàn các CLB toàn quốc do Lào Cai đăng cai em nhỉ, anh nghe nói hình như dạo này anh ấy bị ốm bệnh tương đối nặng đang dưỡng bệnh ở Vũng Tàu hay sao ấy, tiệc thật một con người luôn tâm huyết với bóng bàn mà không được trời cho sức khỏe để thỏa chí của mình

Duongapaco

Đại Tá
Một nhận xét TUYỆT VỜI.!!?? Hèn chi mổi lần các chị em sồn sồn ở Đà nẳng thua mình,đều giả bộ qua SỜ mặt gai của mình,và khen gai này vừa mềm vừa cứng sao mà "KHÓ CHỊU" quá.Không biết chị em khen GAI hay khen MÌNH.
Yêu GAI yêu cả một đời,
Khóc ta xin nhỏ lệ vào dưới GAI ...
Thầy nhiều chuyện vui quá, tháng 6 năm 2011 chúng em có vào Đà Nẵng đấu giải chung kết bóng bàn ngành Hóa chất Việt Nam ở nhà thi đấu quân khu 5, em không biết nhà thi đấu đấy có gần chỗ các Thầy tập luyện bóng bàn không Thầy, khu đấy em thấy có nhiều người lớn tuổi chơi mặt gai lắm, lúc tập giao lưu trước giải em đánh ko hết tay nên thua một bác, sau lại thấy bác ấy ra làm trọng tài cho trận chung kết của em đấu, thấy em đánh trận ấy máu quá và thắng dành chức vô địch toàn ngành ( lứa tuổi > 40 ) bác ấy ra xem vợt và nói: Chú đánh thế thì Tôi thắng làm sao được ? em cười và bảo: anh ơi đấu vì danh dự và màu cờ sắc áo của công ty nên em mới vậy thôi chứ chơi vui thì không máu được đâu anh ah, lúc liên hoan tổng kết anh ấy cứ bắt em uống với anh ấy vài cốc rượu và hát vài bài vui quá Thầy ah.

thaythuydn

Đại Tá
Ngày ấy cách đây có mấy năm thôi đó là giải bóng bàn các CLB toàn quốc do Lào Cai đăng cai em nhỉ, anh nghe nói hình như dạo này anh ấy bị ốm bệnh tương đối nặng đang dưỡng bệnh ở Vũng Tàu hay sao ấy, tiệc thật một con người luôn tâm huyết với bóng bàn mà không được trời cho sức khỏe để thỏa chí của mình
Trần T. Anh B đang lâm trọng bệnh.Anh đả có lần Á ĐỊCH giải 12 cây vợt xuất sắc TQ.Thầy sử dụng thuần thục 2 mặt gai ;gai công bên phải và gai phản xoáy bên trái.Lối đánh phản phất Dr Neubauer của Đức.
"Chử TÀI liền với chử TAI một vần " ( K)

thaythuydn

Đại Tá
Đúng rồi.Thầy đang lâm trọng bệnh.Thầy đả có lần Á ĐỊCH giải 12 cây vợt xuất sắc TQ.Sử dụng thuần thục 2 mặt gai bên công bên thủ.có lối đánh phản phất Dr Neubauer của Đức.
"Chử Tài liền với chử TAI một vần"(K)

Dũng Gai

Moderator
Có lẽ em ảnh hưởng nặng lối đánh đó của Bác Tuấn Anh B, đặc biệt quả hất xéo bên trái tay... Tiếc là còn nhiều quả chưa được học, năng khiếu có hạn. Nhưng chắc 1 điều rằng Bác Anh B có ảnh hưởng lớn đến cách đánh của em bây giwof và là thần tượng gai đạo...

Duongapaco

Đại Tá
Chiều qua để khởi động cho giải mùng 8 tháng 3 có một số trận thách đấu đôi nam nữ như sau:
1. Yên + Lộc thắng Tâm + Trang: 3 - 2
2. Yên + Đàm thắng Tâm + Thơm: 3 - 1
3. Sơn + Đàm thắng Tuấn + Thủy: 3 - 0
4. Khôi + Phương thắng Long + Loan: 3 - 1
Chiều nay sẽ có một số trận căng thẳng nữa như:
- Hà + Lộc gặp Hiệp + Trang
- Sơn + Đàm gặp Nam + Quỳnh
- Việt + Hương gặp Tâm + Thơm
- Chung + Hằng gặp Mạnh + Minh

Duongapaco

Đại Tá
KẾT QUẢ THI ĐẤU GIẢI BÓNG BÀN CHÀO MỪNG NGÀY MÙNG 8 THÁNG 3

I. Đôi nữ
1. Giải nhất: Vũ Thị Hoa + Đinh Thị Hồng ( CLB BBC )
2. Giải Nhì: Hoàng Thị Đàm + Lê Thị Hằng ( CLB APT )
3. Đồng giải 3:
- Nguyễn Thị Lộc + Tống Thị Thơm ( CLB APT )
- Đào Thị Ngân + Nguyễn Thanh Hồng ( CLB Duyên Hải )
II. Đôi nam nữ
1. Giải nhất: Trần Mạnh Hà + Nguyễn Thị Lộc ( CLB APT )
2. Giải nhì: Phạm Hữu Phước + Nguyễn Thanh Hồng ( CLB Duyên Hải )
3. Đồng giải 3:
- Lê Văn Tâm + Tống Thị Thơm ( CLB APT )
- Phạm Hồng Sơn + Tống Thị Hiệp ( CLB Môi trường )
* Ngoài ra BTC còn trao 6 giải khuyến khích cho 6 đôi nữ và 1 giải VĐV cao tuổi nhất tham gia giải cho chị: Toàn Lệ Bích ( CLB Hồng Hà ), 1 giải VĐV trẻ tuổi nhất tham gia giải cho VĐV: Bùi Xuân Trang ( CLB APT )
* Sau lễ tổng kết BTC đã mời các quý vị đại biểu và VĐV tham gia giải liên hoan tổng kết tại nhà khách công ty APT vui vẻ
* Có ý kiến đề nghị nếu lần sau tổ chức thì đấu thêm giải đơn nữ nữa

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Nhân dịp ngày quốc tế phụ nữ mùng 8 tháng 3 thay mặt CLB bóng bàn APT xin trân thành chúc chị em luôn mạnh khỏe, an lành và hạnh phúc. Rất mong muốn chị em thường xuyên luyện tập bóng bàn mỗi ngày để nâng cao sức khỏe và trình độ chuyên môn của mình nhé

LAMMATSAT

Thượng Sỹ
Nhân ngày phụ nữ 8-3 xin chúc các Cô,Chị,Em Lào cai thân yêu nhận đư*ợc nhiều quà, nhiều hoa, nhiều lời khen, lời chúc của phái nam trong ngày hôm nay. Chúc mọi người gặp nhiều may mắn hơn, hạnh phúc hơn nhiều niềm vui, nhiều điều tuyệt diệu hơn trong cuộc sống.

NHẬT KÝ CHUỐI THÁNG 03

Ngày 7-3
Ngày mai mùng tám tháng ba
Chị em ngóng đợi hết ra lại vào
Anh em túm tụm thì thào
Chị em sung sướng hết vào lại ra

Ngày 8-3
Hôm nay mùng tám tháng ba
Chị em phấn khởi chạy ra chạy vào
Anh em thấy thế “hổng” chào
Chị em tức tối đi vào đi ra

Ngày 9-3
Qua ngày mùng tám tháng ba
Chị em ủ rũ đi ra đi vào
Anh em túm tụm lại chào
Chị em sung sướng lại vào lại ra

XeLu3b@nh

Đại Tá
Thêm chị LÊ Thị Hoan là người lào cai, hiện công tác tại công ty viễn thông viettel Mỹ đình hà nội và đang sinh hoạt tại clb bóng bàn cầu giấy nhé:D. Giờ ko biết chuyển đi đâu chưa nhưng tình hình là như thế

Duongapaco

Đại Tá
Nhân ngày phụ nữ 8-3 xin chúc các Cô,Chị,Em Lào cai thân yêu nhận đư*ợc nhiều quà, nhiều hoa, nhiều lời khen, lời chúc của phái nam trong ngày hôm nay. Chúc mọi người gặp nhiều may mắn hơn, hạnh phúc hơn nhiều niềm vui, nhiều điều tuyệt diệu hơn trong cuộc sống.

NHẬT KÝ CHUỐI THÁNG 03

Ngày 7-3
Ngày mai mùng tám tháng ba
Chị em ngóng đợi hết ra lại vào
Anh em túm tụm thì thào
Chị em sung sướng hết vào lại ra

Ngày 8-3
Hôm nay mùng tám tháng ba
Chị em phấn khởi chạy ra chạy vào
Anh em thấy thế “hổng” chào
Chị em tức tối đi vào đi ra

Ngày 9-3
Qua ngày mùng tám tháng ba
Chị em ủ rũ đi ra đi vào
Anh em túm tụm lại chào
Chị em sung sướng lại vào lại ra

Dạo này ông em thơ văn hay thế nhỉ ? thế có kỷ niệm và nhớ em nào của Lào Cai ko để anh chuyển lời hộ nhé

Duongapaco

Đại Tá
Thêm chị LÊ Thị Hoan là người lào cai, hiện công tác tại công ty viễn thông viettel Mỹ đình hà nội và đang sinh hoạt tại clb bóng bàn cầu giấy nhé:D. Giờ ko biết chuyển đi đâu chưa nhưng tình hình là như thế
Chị Hoan nào mà mình không biết nhỉ ?

Duongapaco

Đại Tá
CÁC ĐỘI BÓNG BÀN NỮ THAM GIA GIẢI VÔ ĐỊCH BÓNG BÀN TỈNH LÀO CAI MỞ RỘNG NĂM 2013

I. Đội bóng bàn CLB APT
1. Lê Cẩm Tú
2. Lưu Thùy Trang
3. Bùi Xuân Trang
4. Nguyễn Thị Lộc
II. Đội bóng bàn CLB BBC
1. Đinh Thị Hồng
2. Vũ Thị Hoa
3. Trần Hồng Nhung
4. Đào Thị Ngân
III. Đội bóng bàn CLB Môi trường
1. Tống Thị Hiệp
2. Đặng Thị Lan
3. Lê Thu Hằng
IV. Đội bóng bàn Pom Hán
Đội số 1
1. Thái Linh Giang
2. Tống Thị Thơm
3. Trần Vân Hiền
Đội số 2
1. Hồ Thị Loan
2. Đặng Thị Liên
3. Khổng Thị Minh
4. Vương Thị Túy

Last edited:

binhyb

Moderator
CÁC ĐỘI BÓNG BÀN NỮ THAM GIA GIẢI VÔ ĐỊCH BÓNG BÀN TỈNH LÀO CAI MỞ RỘNG NĂM 2013

I. Đội bóng bàn CLB APT
1. Lê Cẩm Tú
2. Lưu Thùy Trang
3. Bùi Xuân Trang
4. Nguyễn Thị Lộc
II. Đội bóng bàn CLB BBC
1. Đinh Thị Hồng
2. Vũ Thị Hoa
3. Toàn Lệ Bích
4. Đào Thị Ngân
III. Đội bóng bàn CLB Môi trường
1. Tống Thị Hiệp
2. Đặng Thị Lan
3. Lê Thu Hằng
IV. Đội bóng bàn Pom Hán
1. Thái Linh Giang
2. Tống Thị Thơm
3. Nguyễn Vân Hiền
4. Hoàng Thị Đàm

Như vậy giải VĐbb tỉnh LC mở rộng năm 2013, về phái nữ ko có đội và vđv ngoài tỉnh tham gia, có 4 đội nội tỉnh LC tham gia thế cũng rất hay là vừa đủ vừa xinh không có đội nào không có giải. Chúc cho các bông hồng thi đấu hết mình, góp phần cho thành công của giải.

Bình luận từ Facebook