Bóng bàn nữ Lào Cai

Duongapaco

Đại Tá
@ Tất cả các bạn:
- Mình thấy Bác Yên ko có ý gì chê bai chị em, chẳng qua có thể bác ấy nhìn thấy chị em trang phục thi đấu bắt mắt cuống lên viết chưa được thoát ý thôi. ý bác là chị em còn hạn chế về thời gian do chồng, con, thiên chức người phụ nữ thôi. Do vậy anh em đừng chém bác ấy tội lắm.
- Topic (chủ đề) bác Yên lập rất hay vì viết về các bóng hồng, như thế Bác Yên rất xem trọng chị em và muốn nhiều chân dài Lào Cai tham gia tập bóng cho cân bằng âm dương. Thật đáng khen ngợi cho sự ga lăng và tinh thần hiệp sỹ của bác Yên.
Nếu Lào Cai được 2 người như Bác Yên thì số chị em tham gia tập bóng có thể ngang bằng số nam giới đó.
Anh em chúng ta hãy nhấn nút thank cổ vũ cho tinh thần vì chị em xinh đẹp của Bác Yên.
Cảm ơn Dũng gai đã hiểu cho ý định rất tốt và trong sáng của mình, có lẽ mọi việc chậm đổi mới cũng một phần vì những con người chỉ thích nghe những lời lẽ một chiều, ko tìm ra nguyên nhân để cùng tiến lên ở tất cả các lĩnh vực trong đó có phong trào XD và phát triển bộ môn bóng bàn. Nhìn có lần tỉnh tổ chức giải vô địch bóng bàn mà người lên nhận giải nhất là VĐV đã trên 50 tuổi, đã có cháu nội mà vẫn chiến thắng một số các cháu năng khiếu một cách thuyết phục để đoạt chức vô địch tỉnh thì mới thấy sót sa và đáng để suy ngẫm về những điều mình đã viết trên cho phong trào bóng bàn nữ Lào Cai nói riêng và đất nước ta nói chung ( Năm 2012 tại giải bóng bàn vô địch quốc gia cũng có VĐV nữ đã nghỉ hưu bóng bàn chuyên nghiệp ( 50 tuổi ) được mời thi đấu cho một đội mạnh toàn quốc đã thắng VĐV nữ trẻ thành viên chủ lực của đội tuyển quốc gia, đương kim vô địch quốc gia tuổi chưa đến 20 ) thế mới thấy nếu chỉ hài lòng về những điều mình đã có, đã làm được + tính bảo thủ, trì trệ thì = thất bại là cái chắc. Anh rất vui khi hiện nay phong trào bóng bàn nữ của Lào Cai có chiều hướng khởi sắc, nhiều gia đình đã gửi con cái đến các lớp tự tập bóng bàn và số lượng chị em nữ tham gia tập luyện bóng bàn ngày càng tăng lên, bản thân rất muốn làm một cái gì đó để XD phong tráo bóng bàn nữ Lào Cai ngày càng phát triển, rất mong mọi người ủng hộ và cộng tác

Last edited:

LaoCai

Binh Nhất
báo cáo anh nếu em kể ra đây thì sợ sau này em khó làm việc tốt được mà em yều lắm khỏe như anh có lúc còn khó giải thích nữa là em còn nều được kể em kể cũng không kèm ngìn lẽ một đêm là mấy đâu anh ạ

Dũng Gai

Moderator
Vâng thư bác Yên, cái bảo thủ cố hữu của nền bóng bàn mình là nuôi và tập như gà chọi, chỉ chọi nhau trong chuồng mà không được chọi ở nhiều mặt trận khác. Các cháu năng khiếu thì giỏi rồi, nhưng chỉ giỏi ở đường bóng cơ bản tập như thầy, như sách. Nếu gặp bóng dị, quái zơ là chết chắc. Cái chính là chúng ta ko cho các em đi va chạm, sợ lộ miếng và nói thực thầy tập cho trò mệt rồi thì cũng hết trách nhiệm, chúng bay về nhà, tao cũng đi việc khác.
Lúc chọi nhau thì gặp toàn gà già, cựa cứng, đá lạ, các cháu chết là phải.

Dũng Gai

Moderator
báo cáo anh nếu em kể ra đây thì sợ sau này em khó làm việc tốt được mà em yều lắm khỏe như anh có lúc còn khó giải thích nữa là em còn nều được kể em kể cũng không kèm ngìn lẽ một đêm là mấy đâu anh ạ
Bác cứ chơi theo kiểu tam quốc diễn nghĩa đi bác ợ.

Duongapaco

Đại Tá
ĐÀO THỊ NGÂN HOA KHÔI BÓNG BÀN LÀO CAI

Đào Thị Ngân cây vợt nữ bóng bàn tỉnh Lào Cai, hiện chị cùng gia đình đang sinh sống tại phường Cốc Lếu, TP Lào Cai, chị đang công tác tại Chi cục thuế thành phố, địa chỉ tập luyện bóng bàn của chị: Câu Lạc Bộ bóng bàn phường Duyên Hải, thành phố Lào Cai. Chị đã có một gia đình hạnh phúc bên chồng và 2 người con gái yêu giống mẹ.
Trông chị ngoài đời ít người biết tuổi thật của chị: Với dáng người trẻ trung, thanh lịch, duyên dáng, làn da trắng ngần... ăn mặc lại hợp thời trang kể cả khi thi đấu bóng bàn lẫn đời thường, nhiều người lần đầu gặp chị tưởng chị là diễn viên điện ảnh chứ không ai nghĩ chị là cán bộ thuế khô khan khó gần, càng không phải là VĐV thể thao với cơ bắp chân tay. Với tuổi 41 trông chị trẻ hơn rất nhiều so với tuổi của chị, có lẽ trời đã ban phú cho chị nhan sắc mà chị em phụ nữ nào cũng muốn như vậy, anh chị em bóng bàn thường gọi chị là Hoa khôi bóng bàn của Lào Cai
Đường đến với bóng bàn:
Trong những năm của thập kỷ 90, tỉnh Lào Cai mời chuyên gia HLV bóng bàn Hải Dương lên tập luyện cho các lớp năng khiếu, Ngân cũng lân la đến xem và ko biết bóng bàn đã ngấm vào chị tự lúc nào mà chị đã được đích thân Thầy Dũng HLV Hải Dương tập cho chị những quả ban đầu, tập mãi thành mê bóng bàn và từ đó bóng bàn không thể thiếu với chị. Hoàng Hiệp một cây vợt bóng bàn nổi tiếng của Lào Cai khi đó công tác cùng chi cục thuế với chị đã phát hiện ra niềm đam mê bóng bàn của chị và không quản ngày đêm đã tập luyện từng động tác, cách di chuyên chân và phối hợp tay cho chị, vì vậy ngày nay nhìn chị thi đấu bóng bàn người ta vẫn thấy từng động tác của Hoàng Hiệp được chị thể hiên trên sàn đấu một cách thuần thục.Kỹ thuật cơ bản của chị khá tốt: Giật thuận tay, bạt, cắt, phải trái chị đều thuần thục, gần đây người ta lại thấy chị đang luyện quả giật trái ? chị bảo em đang tập quả giật trái vì thi đấu bị đối thủ bắt bài quả phải thì quả trái là vũ khí vô cùng lợi hại. Trong thi đấu chị rất quyết tâm trước mọi đối thủ mà chị gặp, không kể dân năng khiếu hay phong trào, gặp ai chị cũng thi đấu hết mình và chị không muốn thua đối thủ nào mà chị gặp ! Tâm sự với chúng tôi chị bảo: Bóng bàn đã ngấm vào cuốc sống của em, một ngày không chơi bóng bàn là một ngày chị cảm thấy mình chưa làm được việc gì trong ngày. Chị là người luôn vui vẻ, dễ gần, luôn thân thiện với mọi người xung quanh. Trong thi đấu bóng bàn người ta dễ nhận ra chị với tinh thần máu lửa ăn thua trước các đối thủ, chi hô hét như những đấng mày râu nhiều lúc làm cho đối thủ run sợ. Một con người yêu bóng bàn đến đam mê rất cần cho phong trào bóng bàn nữ của Lào Cai phát triển

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
Ngân đánh máu lắm. Cũng xinh và da trắng thật. Đánh với Ngân chỉ cần bền bóng và thũng thẳng là ăn.
Điểm mạnh: Giao bóng xoáy. Điểm yếu: Quả trái chưa ổn định, khả nắng xử lý bóng lốp bổng xoáy ngang cao chưa tốt. Đánh quả bạt hơi vội. Hì, ng đẹp mà sao mình chém thế này nhẩy...

Dũng Gai

Moderator
Bật mí về tính cách hoa khôi:
- Vui vẻ, dễ gần;
- Mau giận, lại mau quên và mau làm lành không để bụng;
- Nhận xét người khác rất tinh tế...
- Thích các chàng trai đánh bóng lãng tử...

Duongapaco

Đại Tá
Bật mí về tính cách hoa khôi:
- Vui vẻ, dễ gần;
- Mau giận, lại mau quên và mau làm lành không để bụng;
- Nhận xét người khác rất tinh tế...
- Thích các chàng trai đánh bóng lãng tử...
Em nhận xét chuẩn thế nhỉ, thế em có phải chàng trai đánh bóng bàn lãng tử ko đấy ?. Dạo này Ngân cắt phải nặng lắm và đang tập quả giật trái nên thi đấu đánh hay hỏng do chưa hoàn thiện. Chiều qua Ngân có xuống APT thi đấu đôi nam nữ kết quả: Hải + Ngân thua Tâm + Thơm với tỷ số: 2-3; Tâm + Ngân thắng Sơn + Đàm với tỷ số 3-1. Trông hoa khôi bóng bàn Lào Cai vẫn trẻ trung và tươi tắn lắm, giá như LC có vài người như Ngân chơi bóng bàn thì chắc phong trào sẽ lên hơn ( có khi lại kéo thêm đc các vip sang chơi bóng bàn ấy chứ nhỉ ? )

Dũng Gai

Moderator
Dạ, em thấy Ngân giao bóng cũng xoáy phết, nếu biến hóa điểm rơi và cự ly thì rất lợi hại. Chúc ng đẹp Ngân trẻ, xinh mãi và đánh bóng ngày càng hay.
Em bóng thực dụng chứ ko lãng tử đâu ạ, chỉ lãng tử khi đối thủ thấp cơ hơn thôi bác ợ.

thienthuonghoa

Trung Sỹ
Bác meoluoitmb tìm ngoài luồng chứ đâu thấy 2 câu là lạ này trong bài thơ hay của Duongapaco
Mà nếu có thì mình sửa giúp cho bác meoluoitmb nhé

Quả phải quả trái quả kê
Quả giao quả cắt quả dê em trừ

Quả giao quả cắt quả dê em về ( em nghĩ hây hơn đó)

Duongapaco

Đại Tá
CÁC BÓNG HỒNG ĐẾN THĂM APT & THI ĐẤU GIAO LƯU BÓNG BÀN

Chiều nay CLB APT vinh dự được đón 2 bóng hồng xinh đẹp của bóng bàn Lào Cai đến thăm và thi đấu giao lưu bóng bàn đôi nam nữ, các trận đấu diễn ra như sau:
1. Đôi Yên + Hoa thắng đôi Tâm + Thơm với tỷ số 3 - 2
2. Đôi Vũ + Hoa thắng đôi Hải + Ngân với tỷ số 3 -2
3. Đôi Yên + Thơm thắng đôi Vũ + Hoa với tỷ số 3 -1
4. Đôi Hải + Ngân thắng đôi Yên + Thơm với tỷ số 3 - 1
5. Đôi Hải + Ngân thắng đôi Yên + Đàm với tỷ số 3 - 0
Các trận đấu diễn ra rất căng thẳng và kịch tính từ đầu đến cuối, kết thúc mọi người chia tay nhau vui vẻ và hẹn sẽ chứng kiến trận đấu bóng bàn đôi nam nữ kinh điển của Lào Cai giữa hai đôi nam nữ: Hải + Ngân gặp Yên + Lan, thời gian thi đấu sẽ được BTC trận đấu thông báo sau
CLB APT có ý định sẽ tổ chức giải bóng bàn đôi nam nữ mở rộng nhân dịp ngày quốc tế phụ nữ mùng 8/3 năm nay, rất mong ACE hâm môh môn bóng bàn nhiệt tình ủng hộ để phong trào bóng bàn nữ ngày càng phất triển

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
THÀNH VIÊN TẬP ĐOÀN XI ÔM VỀ APT NGHỈ TẾT

Chiều qua Thái Linh Giang sinh viên học viên tài chính HN, thành viên bóng bàn tập đoàn XI ÔM được nghỉ tết 3 tuần đã ra CLB APT tập bóng bàn, kết quả thi đấu của Giang với một số ACE như sau:
1. Giang thắng Long nghệ 3 - 0
2. Giang thua Mậu nháy: 1 - 3 ( ko chịu được bóng dồng cao )
3. Sơn XD thua Giang: 0 -3
4. Đôi Tâm khùng + Giang thắng đôi Yên + Thơm: 4 -2
Sau 3 năm học tập và chơi bóng bàn ở HN có một số nhận xét nhỏ về Giang như sau:
- Giao bóng tương đối tốt
- Đôi công trái phải rất hay
- Càng trái tốt
Nhưng thiếu kinh nghiệm thi đấu già dơ và đặc biệt chưa thích nghi với mặt gai và chuội
Chiều nay bạn nào muốn thử sức với: Thái xong Linh, rồi Giang xin mời đến CLB APT nhé

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Em cảm giác trừ các cao cơ hẳn ra còn hầu như con gái ai cũng sợ gai.
Anh cũng thấy thế, hôm trước đấu với Giang Yên Bái ở BBC ( + 3 ) séc 1 cháu thua, séc 2 cháu nó điều chỉnh mặt gai rất tốt ko giật nữa, mà chủ yếu bạt rất khó thủ, nên 3 séc sau anh thua đấy. Còn các cháu trẻ ở Lào Cai thì không nói rồi

Duongapaco

Đại Tá
Cháu Giang khi đánh đơn với mọi người chơi mặt mút thì khá hiệu quả và đôi công rất tốt, nhưng khi gặp mặt gai hay mặt chuội thì sử lý chưa được ổn lắm, cháu chủ yếu chỉ tìm cách đưa bóng sang bàn đối phương chứ không tấn công được quả nào từ mặt gai, chuội đánh sang, đây cũng là vấn đề cháu cần tập luyện nhiều thêm nếu muốn tiến bộ trong bóng bàn

Duongapaco

Đại Tá
Mấy ngày nay không thấy Giang ra nhà thi đấu chơi bóng bàn, Tâm khùng không có cạ cặp đôi để đấu sốt ruột quá ( vì muốn gỡ nợ mấy trận thua trước tết ). Bạn nào biết Linh Giang đi đấu nhắn gùm hộ anh Tâm nhé

Duongapaco

Đại Tá
Chiều qua các cô gái ham mê bóng bàn Lào Cai đã đến thăm và thi đấu giao lưu với anh chị em CLB APT, sau đây là kết quả thi đấu một số trận như sau:
1. Hoàng Thị Đàm thắng Nguyễn Thanh Hồng: 3 - 1
2. Yên + Ngân thắng Tâm + Thơm: 3 - 0
3. Sơn + Đàm thắng Hải + Hồng: 3 - 1
4. Ngân + Hồng thắng Loan + Liên: 3 -1
5. Mậu + Túy thua Sơn + Đàm: 1 - 3
Sắp tới CLB Bóng bàn APT tổ chức giải bóng bàn chào mừng ngày quốc tế phụ nữ mùng 8 /3 sẽ hứa hẹn nhiều trận đấu hay kịch tính của chị em bóng bàn nữ Lào Cai

Dũng Gai

Moderator
Cháu Giang khi đánh đơn với mọi người chơi mặt mút thì khá hiệu quả và đôi công rất tốt, nhưng khi gặp mặt gai hay mặt chuội thì sử lý chưa được ổn lắm, cháu chủ yếu chỉ tìm cách đưa bóng sang bàn đối phương chứ không tấn công được quả nào từ mặt gai, chuội đánh sang, đây cũng là vấn đề cháu cần tập luyện nhiều thêm nếu muốn tiến bộ trong bóng bàn

Chuyên nghiệp cũng dính Gai đó bác ợ. Cao thủ Việt Linh vô địch quốc gia ai ngờ lại thua 1 bà lão dùng 2 mặt gai 50 tuổi. Buồn. Lẽ ra đã là cao thủ thì mặt nào cũng xơi tuốt. Cái dở của đội tuyển quốc gia mình là chả có ai cao thủ mặt gai để lớp trẻ làm quen, cuối cùng thua bà già trong trận chung kết.
Nếu Việt Linh thường tìm bác Trần Tuấn Anh B để học hỏi tuyệt chiêu gai thì chắc ko thua tức tưởi như vậy bác Yên nhỉ? Vì người chơi gai quái dị nhất Việt Nam ko ai khác là Trần Tuấn Anh B ở thời điểm hiện tại. Xem bác ấy đánh nhàn nhã, trí tuệ, tận dụng được hết độ quái và ưu điểm của mặt gai. Hồi bác ấy lên Lào Cai thi đấu em ko bỏ sót trận nào của quái thủ này. Học mãi học mãi mới được quả hớt hớt nhưng cũng chưa đạt độ yêu quái như bác ấy.

Last edited:

Bình luận từ Facebook