Bóng bàn nữ Lào Cai

Duongapaco

Đại Tá
Trong những năm gần đây bóng bàn nữ Lào Cai đã xuất hiện thêm một số gương mặt mới nhưng chỉ là những cô gái tự tập phong trào trưởng thành lên, các lớp năng khiếu chưa thấy cô gái nào có thể thi đấu được như những VĐV năng khiếu của những năm trước.
Hiện Lào Cai còn những cô gái chơi bóng bàn như sau:
1. Lê Cẩm Tú: Hiện đang học năm thứ 3 CĐ Kế toán tại Hà Nội
2. Trần Diệu Hằng: Hiện đang là giảng viên Trường Đại học TDTT Từ Sơn Bắc Ninh
3. Lưu Thùy Trang: Hiện đang là sinh viên trường Đại học TDTT Từ Sơn Bắc Ninh
4. Nguyễn Thị Thu Hằng: Hiện đang đi Học ở HN
5. Bùi Xuân Trang: CN Công ty Apatit VN thành viên CLB APT ( vừa sinh em bé, đã đi làm và trở lại tập bóng bàn )
6. Nguyễn Hải Vân: Đã tốt nghiệp Đại học TDTT Từ Sơn Bắc Ninh, đang chờ nhận công tác ( vừa sinh đôi 2 con trai )
7. Thái Linh Giang: Hiên đang là sinh viên năm thứ 3 Học viện TCKT Hà Nội
8. Trần Vân Hiền: Đang học phổ thông tại Lào Cai ( CLB Nhà thi đấu )
9. Lê Thị Hằng: Giáo viên dạy bóng bàn tại Lào Cai ( CLB APT )
10. Đặng Thị Lan: CB Công ty Điện lực Lào Cai ( CLB Nhà thi đấu )
11. Đào Thị Ngân: CB chi cục thuế TP Lào Cai ( CLB Phường Duyên Hải )
12. Đinh Thị Hồng: CB Sở NN & PTNT Lào Cai ( CLB BBC )
13. Tống Thị Hiệp: CB Doanh nghiệp XD Minh Đức ( CLB Nhà thi đấu )
14. Vũ Thị Hoa: CB Sở NN & PTNT Lào Cai ( CLB BBC )
15. Tống Thị Thơm: CB Phụ nữ Phường Pom Hán ( CLB APT )
16. Nguyễn Thị Lộc: CN Công ty APT ( CLB APT )
17. Nguyễn Thanh Hồng: CB Cục Thuế Lào Cai ( CLB Phường Duyên Hải )
18. Hoàng Thị Đàm: Giáo viên trường phổ thông trung học Cam Đường ( CLB APT )
19. Trần Giang Hương: CN Công ty APT ( CLB APT )
20. Nguyễn Ngọc Quỳnh: CB phòng TKKTTC công ty APT ( CLB APT )
21. Đỗ Thị Sửu: CB kế toán XN Cơ điện công ty APT ( CLB APT )
22. Trương Thị Phương: CN công ty APT ( CLB APT )
23. Vương Thị Túy: CB sở KHCN Lào Cai ( CLB DH )
24. Khổng Thị Minh: CN công ty APT ( CLB APT )
25. Đặng Thị Liên: Phó GĐ BV YHCT Lào Cai ( CLB APT )
26. Hồ Thị Loan: CB BVYHCT Lào Cai ( CLB APT )
27. Dương Thị Kim Thành: NV công ty APT ( CLB APT )
Và một số bạn khác nữa mà tôi không nhớ hết, bạn nào nhớ xin nêu tên để mọi người cùng biết
Bóng bàn là bộ môn thể thao chơi rất khó, có thể nói là môn chơi khó lên tay nhất trong số các môn thể thao, đối với chị em lại càng khó hơn vì thời gian ít, năng khiếu có hạn, bận việc gia đình chồng con nên số người tập và chơi BB cũng ít hơn nhiều so với nam giới. Vì vậy mong anh em hãy dành thật nhiều tình cảm tốt đẹp nhất và vật chất nhỏ bé cho những chị em đã và đang chơi BB bằng những việc cụ thể để XD phong trào bóng bàn nữ Lào Cai ngày càng phát triển.
Đây có thể là trang thông tin của bóng bàn nữ Lào Cai, nếu có vấn đề gì các bạn đưa tin trên trang này nhé. Xin trân trọng cảm ơn nhiều./.

Last edited:

drmatchetzoola

Đại Tá
Chúc mừng BB nữ Lào Cai, quý chị tham gia nhiều và mạnh quá, ngày 8-3 và 20-10 hàng năm tổ chức vui, chơi các chị sướng nhể.

Duongapaco

Đại Tá
CÔ GÁI TỰ TẬP BÓNG BÀN CÓ NHIỀU TRIỂN VỌNG

Đó là Hoàng Thị Đàm cô gái giáo viên trường phổ thông trung học Cam Đường, TP Lào Cai trẻ trung và duyên dáng. Trước kia Đàm tập cầu lông và tỏ ra cũng là VĐV Cầu lông khá của khối các trường học trong các giải do tỉnh tổ chức. Tuy nhiên thời gian gần đây Đàm đã quyết định chuyển sang tập bóng bàn vốn là môn khó chơi hơn cầu lông ( Đàm bảo thấy bóng bàn có tổ chức và tham gia sinh hoạt đông vui hơn nên chuyển sang tập BB ) nhưng thật bất ngờ trình độ bóng bàn của Đàm đã tiến bộ rõ nét, hiện Đàm đã có một số quả như: Đôi công và giật phải khá tốt, cắt phải tốt, cắt và ve trái đang hoàn thiện thêm, giao bóng xoáy ngang và xoáy lên khá tốt, giao xoáy xuống chưa tập nhiều. Khi thi đấu cũng như tập luyện Đàm có động tác tương đối cơ bản và khá tập trung. Chiều qua tại CLB APT đã tổ chức một trận đơn nữ giữa Đàm và chị Tống Thị Thơm, kết quả Đàm thua chị Thơm với tỷ số: 2 - 3 ( séc 5 Đàm dẫn chị Thơm 8 - 4 mà thua lại 13 - 11 đầy bất ngờ ) Nhiều quả giao bóng của Đàm chị Thơm đã ko đỡ được và bung ra ngoài, tuy nhiên kinh nghiệm thi đấu của Đàm còn ít so với chị Thơm nên Đàm đã thua trong những giờ phút cuối cùng. Hy vọng Hoàng Thị Đàm sẽ có nhiều tiến bộ trong tương lai gần của bóng bàn Lào Cai nếu chịu khó tập luyện chuyên cần hàng ngày và yêu môn BB này ( hoặc có Thấy dạy thêm cơ bản thì tốt nhất ). Chúc Đàm luôn vui, khỏe, trẻ và có nhiều tiến bộ với bóng bàn

Last edited:

drmatchetzoola

Đại Tá
Hình ảnh quá đẹp và ấn tượng các chị nhể, đúng là BB luôn tồn lại trong cuộc sống, làm gì cũng có BB bên cạnh (ghi chú: không làm chuyện ấy trên bàn BB vì đó là luật).

Duongapaco

Đại Tá
THÂN TẶNG CÔ GÁI MỚI TẬP BÓNG BÀN HOÀNG THỊ ĐÀM

Trước kia em tập cầu lông
Sau em trông thấy bóng bàn đông vui
Thấy vậy em quyết định rồi
Sang sân bàn bóng tập chơi mỗi chiều

Không ngờ mới có ít chiêu
Mà em tiến bộ lên tay không ngừng
Giật phải, ve trái, đôi công
Cắt lỏng, cắt chặt em không ngại gì

Giao bóng em tập tức thì
Xoáy lên, xoáy xuống, xoáy ngang nhiều chiều
Bây giờ em đấu thật nhiều
Chị nào muốn thử xuống ngay em mời

Last edited:

oldamultat

Trung Sỹ
Trong những năm gần đây bóng bàn nữ Lào Cai đã xuất hiện thêm một số gương mặt mới nhưng chỉ là những cô gái tự tập phong trào trưởng thành lên, các lớp năng khiếu chưa thấy cô gái nào có thể thi đấu được như những VĐV năng khiếu của những năm trước.
4. Lê Thu Hằng: Hiện đang đi Học ở HN
5. Bùi Xuân Trang: CN Công ty Apatit VN thành viên CLB APT ( vừa sinh em bé, đã đi làm và trở lại tập bóng bàn )
6. Nguyễn Hải Vân: Đã tốt nghiệp Đại học TDTT Từ Sơn Bắc Ninh, đang chờ nhận công tác ( vừa sinh đôi 2 con trai )
8. Nguyễn Vân Hiền: Đang học phổ thông tại Lào Cai ( CLB Nhà thi đấu )
17. Nguyễn Thị Hồng: CB Cục Thuế Lào Cai ( CLB Phường Duyên Hải )
Và một số bạn khác nữa mà tôi không nhớ hết, bạn nào nhớ xin nêu tên để mọi người cùng biết
Bóng bàn là bộ môn thể thao chơi rất khó, có thể nói là môn chơi khó lên tay nhất trong số các môn thể thao, đối với chị em lại càng khó hơn vì thời gian ít, tư duy hạn chế, năng khiếu có hạn nên số người tập và chơi BB cũng ít hơn nhiều so với nam giới. Vì vậy anh em hãy dành nhiều tình cảm và vật chất cho những chị em đã và đang chơi BB bằng những việc cụ thể nhé
Đây có thể là trang thông tin của bóng bàn nữ Lào Cai, nếu có vấn đề gì các bạn đưa tin trên trang này nhé. Xin trân trọng cảm ơn nhiều./.

Mừng cho bóng bàn Lào Cai, nhiều nữ ghê, nhiều chị em có trình độ bóng bàn khá cao. Em là em hỏi cái chữ màu đỏ của bác là ý thế nào ạ?

Duongapaco

Đại Tá
Mừng cho bóng bàn Lào Cai, nhiều nữ ghê, nhiều chị em có trình độ bóng bàn khá cao. Em là em hỏi cái chữ màu đỏ của bác là ý thế nào ạ?
Thì mình cứ mạo muội nói thế, vì nhiều khi tập luyện và thi đấu thấy chị em cứ theo lối cũ mà chơi, chưa có thay đổi tư duy theo diễn biến trận đấu nên nói vậy ( ví dụ như: Phát bóng xoáy lên họ đỡ được thì ko chuyển sang phát xoáy xuống, đánh bóng dài họ đỡ tốt hơn thì ko chuyển sang đánh bóng ngắn VV... nhiều chị em làm chưa tốt lắm, vấn đề này nam giới làm tốt hơn nữ thì phải, hay là tập luyện mình thấy nam lên tay nhanh hơn nữ ) mong các bạn nữ hiểu và thông cảm cho mình nhé

Last edited:

congsonsxdlc

Binh Nhì
Cháu cảm ơn chú nhiều nhé. Cháu sẽ cố gắng nhiều . Đây cũng mới là bước đầu thui chú a. Và cháu cũng cảm ơn một người thày ko chuyên nghiệp nữa

HoaDB

Trung Sỹ
4. Lê Thu Hằng: Hiện đang đi Học ở HN
8. Nguyễn Vân Hiền: Đang học phổ thông tại Lào Cai ( CLB Nhà thi đấu )
17. Nguyễn Thị Hồng: CB Cục Thuế Lào Cai ( CLB Phường Duyên Hải )
Bóng bàn là bộ môn thể thao chơi rất khó, có thể nói là môn chơi khó lên tay nhất trong số các môn thể thao, đối với chị em lại càng khó hơn vì thời gian ít, tư duy hạn chế, năng khiếu có hạn nên số người tập và chơi BB cũng ít hơn nhiều so với nam giới. Vì vậy mong anh em hãy dành thật nhiều tình cảm tốt đẹp nhất và vật chất nhỏ bé cho những chị em đã và đang chơi BB bằng những việc cụ thể để XD phong trào bóng bàn nữ Lào Cai ngày càng phát triển.

Chết thật bạn lại bảo chị em.... tư duy hạn chế, năng khiếu có hạn.... là không ổn rồi.

ducphubb

Thượng Sỹ
Xin cảm ơn, mình ngồi ứng khẩu thôi chứ chưa suy nghĩ sâu lắm lên cũng hơi ngang một tý, Bạn sửa giúp mình với nhé

Bác meoluoitmb tìm ngoài luồng chứ đâu thấy 2 câu là lạ này trong bài thơ hay của Duongapaco
Mà nếu có thì mình sửa giúp cho bác meoluoitmb nhé

Quả phải quả trái quả kê
Quả giao quả cắt quả dê em trừ

drmatchetzoola

Đại Tá
Bác meoluoitmb tìm ngoài luồng chứ đâu thấy 2 câu là lạ này trong bài thơ hay của Duongapaco
Mà nếu có thì mình sửa giúp cho bác meoluoitmb nhé

Quả phải quả trái quả kê
Quả giao quả cắt quả dê em trừ

Như thế này có lẽ hay thêm:

Quả phải, quả trái, giữa kê
Giao qua, cắt nặng, em rê chân bàn

Duongapaco

Đại Tá
Thành thật xin trân thành cảm ơn anh chị em đã góp ý cho mình qua bài viết về: Bóng bàn nữ Lào Cai. Mình nghĩ lại đâu đó có phần mình viết chưa chuẩn lắm về phái đẹp, mong mọi người hãy bỏ qua cho mình qua bài viết trên và ko suy diễn thêm để người khác hiểu một cách nặng nề. Những lời nói thật bao giờ cũng ít được chấp nhận, nhiều người chỉ muốn nghe những lời lời nói ngọt ngào nhưng đầy man trá và giả tạo vì thế ko bao giờ tiến bộ được. Mục đích viết là trong sáng, nhưng cách diễn tả có thể chưa làm hài lòng một số ít người và mong mọi người hãy làm tất cả những gì có thể để XD phong trào bóng bàn nữ ngày càng phát triển ( nhất là đối với các tỉnh miền núi như Lào cai )

Last edited:

LaoCai

Binh Nhất
năm 2012 đã trôi qua có rất nhiều trận đấu của chị em phụ nữ đã để lại những ấn tượng mạnh trong tâm trí chúng ta riêng tôi có 5 trận đấu mà tôi ấn tượng nhất trong năm đó là
ở vị trí thứ 5 thuộc về trận đấu đôi nữ giữa đôi ngân +hồng gặp đôi hương +sữu apt trận đó ngân hồng thua
vị trí thứ 4 thuộc về trận đặng thị lan thua nguyễn thị hòa sơn la ỡ giải điện lực 8 tỉnh phía bắc
vị trí thư 3 thuộc về trận tống thị hiệp thua nguyễn thị Bích ở giải trung cao tuổi
vị trí thú 2 thuộc về trận đinh thị hồng thua trần giáng hương ở giải trung cao tuổi
vị trí quán quân thuộc về trận đào thị ngân thua đinh thị hồng ở giải trung cao tuổi

Duongapaco

Đại Tá
Quá chuẩn ko cần chỉnh khi bạn đã thống kê được 5 trận đấu do phái đẹp thi đấu trong năm 2012, cả 5 trận này mình đều có mặt trực tiếp xem, có nhiều chi tiết sau những trận đấu đó bạn có thông tin gì cho anh chị em biết thêm với nhé !
Riêng mình cũng thống kê được 3 trận đấu đôi nam nữ trong năm 2012 mà những đôi đồng đều hơn đã về nhì:
1. Việt + Lan ( khối DNSX ) thua đôi Sơn + Hiệp ( Khối XD ) trong giải chung kết các khối cơ quan tỉnh Lào Cai
2. Yên + Lộc ( khối DNSX ) thua Nam + Quỳnh ( khối DNSX ) trong giải khối doanh nghiệp SXCN tỉnh Lào Cai
3. Vinh + Hồng thua Yên + Hoa trong trận thách đấu kinh điển, có nhiều chi tiết kịch tính nhất

Last edited:

Dũng Gai

Moderator
@ Tất cả các bạn:
- Mình thấy Bác Yên ko có ý gì chê bai chị em, chẳng qua có thể bác ấy nhìn thấy chị em trang phục thi đấu bắt mắt cuống lên viết chưa được thoát ý thôi. ý bác là chị em còn hạn chế về thời gian do chồng, con, thiên chức người phụ nữ thôi. Do vậy anh em đừng chém bác ấy tội lắm.
- Topic (chủ đề) bác Yên lập rất hay vì viết về các bóng hồng, như thế Bác Yên rất xem trọng chị em và muốn nhiều chân dài Lào Cai tham gia tập bóng cho cân bằng âm dương. Thật đáng khen ngợi cho sự ga lăng và tinh thần hiệp sỹ của bác Yên.
Nếu Lào Cai được 2 người như Bác Yên thì số chị em tham gia tập bóng có thể ngang bằng số nam giới đó.
Anh em chúng ta hãy nhấn nút thank cổ vũ cho tinh thần vì chị em xinh đẹp của Bác Yên.

Bình luận từ Facebook