Bóng bàn Apatit Việt Nam

Duongapaco

Đại Tá
phương nào hả A,ở đạm hà bắc à,phương hói ko tính,à anh yên cẩn thận đợt này hồng ninh bình đang tập ráo riết để đòi giải á quân của A đó
Miền bắc anh chỉ ngại em thôi, còn Hồng thì anh không ngại lắm đâu, nghe nói chỉ lấy nhất nhì đấu chung kết thôi mà em ( Hồng giải ba mà )

dungtd94

Binh Nhì
Chiều nay có một số trận tại bàn số 1 như sau
1. Yên - Chiến ( + 6 ): 3-0
2. Yên - Hải: 3-2
3. Hiệp Vũ - Long Hải: 3-1
4. Yên - Thoả: 0-3
5. Yên Chí - Trường Chình: 3-0
6. Thoả Minh - Hiệp Vũ: 3-2
7. Thoả - Long ( + 4 ): 3-2

Duongapaco

Đại Tá
Chiều nay 20.5 có mấy trận sau
1. Việt - Tâm: 2-3
2. Yên Khôi - Tâm Hải: 3-1
3. Yên Khôi - Hải Long: 3-1
4. Yên - Hiệp: 3-0
5. Tâm - Dũng: 3-2
6. Việt - Yên: 3-2

Duongapaco

Đại Tá
Chiều nay bác Yên đánh 8 trận chỉ thua 2 trận thì bia uống sao hết
Chiều nay anh chơi có 4 trận thôi em ( thua mất 1 trận do cuối buổi đói quá bị tụt đường huyết ) còn 4 trận kia là của bạn dungtd64 đưa thế nào ấy. Hôm nay Minh CSĐN có gọi cho anh hỏi thăm tình hình sức khoẻ, chắc em về có nói chuyện với Minh là anh hỏi thăm à

ruoubakich

Trung Tá
A ''ruobakich'' ở đâu đấy sao biết trung gai, đã tỷ thí chưa

Mình đã đánh với BUBI ở Uông Bí , thua 1-3 nhưng non . Xác định 2 trái mới hợp lý , bời mình chặn giật tốt nhưng BUBI toàn bạt , mà mình lại chưa học đến bài đỡ bạt , chắc 10 năm nũa sẽ đỡ tốt .

Duongapaco

Đại Tá
Mình đã đánh với BUBI ở Uông Bí , thua 1-3 nhưng non . Xác định 2 trái mới hợp lý , bời mình chặn giật tốt nhưng BUBI toàn bạt , mà mình lại chưa học đến bài đỡ bạt , chắc 10 năm nũa sẽ đỡ tốt .
Mà bạt bằng gai công mới khó chịu chứ anh nhỉ, em chưa gặp ai chơi gai công bên phải đâu anh, hy vọng sau này đc gặp anh ấy 1 trận

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Thông báo anh chị em ngày 23.6.2014 tỉnh Lào Cai sẽ tổ chức giải bóng bàn trung cao tuổi rồi nhé, mọi người lại chuẩn bị chiến những trận chiến đấu mới thôi

bachapaco

Trung Uý
Miền bắc anh chỉ ngại em thôi, còn Hồng thì anh không ngại lắm đâu, nghe nói chỉ lấy nhất nhì đấu chung kết thôi mà em ( Hồng giải ba mà )
A Yên khiêm tốn quá.hình như năm nay nấy từ giải 3 A ạ,, trên e mới mua 4 bàn mới,lợp mái sân tennit thêm bộ môn bóng đá nữa, ngày đó hội A đi sớm độ 2 ngày để giao lưu được nhiều

anzippo

Đại Tá
Chiều nay anh chơi có 4 trận thôi em ( thua mất 1 trận do cuối buổi đói quá bị tụt đường huyết ) còn 4 trận kia là của bạn dungtd64 đưa thế nào ấy. Hôm nay Minh CSĐN có gọi cho anh hỏi thăm tình hình sức khoẻ, chắc em về có nói chuyện với Minh là anh hỏi thăm à
Dạ đúng vậy anh , quán cà phê của em là nơi họp báo anh ạ , sáng nay em rửa HCV , rửa cà phê thì rẻ quá anh hỷ ?? ???

Duongapaco

Đại Tá
A Yên khiêm tốn quá.hình như năm nay nấy từ giải 3 A ạ,, trên e mới mua 4 bàn mới,lợp mái sân tennit thêm bộ môn bóng đá nữa, ngày đó hội A đi sớm độ 2 ngày để giao lưu được nhiều
Anh tưởng lấy thành tích năm ngoái nhất nhì thôi chứ em ( điều lệ nói thế mà ) mà theo anh lấy mỗi miền 3 người cho đông vui chứ 2 người hơi ít. Chắc chỉ đi sớm 1 ngày thôi: sáng nay đi chiều tới Bắc Giang giao,lưu buổi chiều hôm đấy và cả ngày mai nữa mà em

Dũng Gai

Moderator
Nhận xét anh Việt lùn quen gai lắm rồi.
Về cách đánh của anh BUBI em chưa tiếp cận nhưng em khẳng định ở Lào Cai trừ Phước + Vinh gai ra rất khó có ai vượt qua vì đơn giản đa phần mọi người mới quen cách đánh 1 mặt gai thôi.
Mặt gai công bên phải rất khó chịu và đa phần người ta bạt mặt này ko có cơ hội đỡ do bóng chuội.
Cách đánh của anh BUBI C cứng có khi còn chết đó. Hy vọng anh BUI sớm đến Lào Cai nghênh chiến nhé.

Duongapaco

Đại Tá
Cũng chưa biết thế nào đâu em ơi, họ đánh mình còn đỡ, mình đánh họ cũng còn phải đỡ cơ mà em, vì thế phải chiến mới biết rõ thực hư được em nhỉ

Last edited:

bachapaco

Trung Uý
Cũng chưa biết thế nào đâu em ơi, họ đánh mình còn đỡ, mình đánh họ cũng còn phải đỡ cơ mà em, vì thế phải chiến mới biết rõ thực hư được em nhỉ
A nói có lý đúng đấy bởi, nhiều ng đánh gai nhưng ko biết sử lý nại gai, nếu là mặt mút thì biết được lên xuống mà sử lý,nhưng bubi đánh hơi khác ng một tý gạt và vẩy trái ko cắt, chặn bóng giảm lực ôm bàn đối phương thường hay bị mất chân

Duongapaco

Đại Tá
A nói có lý đúng đấy bởi, nhiều ng đánh gai nhưng ko biết sử lý nại gai, nếu là mặt mút thì biết được lên xuống mà sử lý,nhưng bubi đánh hơi khác ng một tý gạt và vẩy trái ko cắt, chặn bóng giảm lực ôm bàn đối phương thường hay bị mất chân
Mình chơi gai cũng ít cắt lắm chủ yếu là sấn, gạt, vẩy điểm rơi thôi, sang phải là giật và bạt luôn. BUBI chơi gai nhưng gặp người chơi gai lại sẽ khó khăn hơn chơi với mặt mút chứ nhỉ vả lại gặp gai dị dị tý chắc cũng không ngon ăn gì. Gai sẽ chỉ sợ những quả lỏng lẻo không xoáy thôi mà

Duongapaco

Đại Tá
Chiều qua 21.5 có mấy trận sau
1. Yên - Tâm: 3 - 0
2. Yên Khôi - Hải Hải: 2-3
3. Yên Đàm - Khôi Phương: 3 - 0
4. Yên Đàm - Chiến Trường: 3 - 0
5. Việt Hiệp - Vũ Dũng: 3-2
Anh chị em tập ban ngày để chuẩn bị thi đấu, nên bàn 1 chỉ còn mấy trận trên

Dũng Gai

Moderator
Mình chơi gai cũng ít cắt lắm chủ yếu là sấn, gạt, vẩy điểm rơi thôi, sang phải là giật và bạt luôn. BUBI chơi gai nhưng gặp người chơi gai lại sẽ khó khăn hơn chơi với mặt mút chứ nhỉ vả lại gặp gai dị dị tý chắc cũng không ngon ăn gì. Gai sẽ chỉ sợ những quả lỏng lẻo không xoáy thôi mà
Nhưng bác Yên à, cái gai công bên phải tay nó chuội lắm. Cái đó tạo sự khác biệt. Bình thường quả gai trái sấn hoặc hất sang bên phải đối phương, họ trả sai nhịp là có thể bạt, giật được, nhưng nếu họ dùng gai công trả lại bóng quả sấn đó, bóng nó khác và kết quả là ta đánh có thể hỏng, ko hỏng thì tá trả lỗi để họ đánh lại.
Chơi với người sử lý 2 mặt gai là rất khó.

Bình luận từ Facebook