bóng 40+ Không viền nào tốt nhất hiện tại

unlucky_child

Đại Uý
Trừ Nittaku, còn lại các bóng khác thì 1 phát vào cạnh vợt thì vỡ ngay trên ko trung , có lúc rơi xuống mỗi bên 1 nửa luôn chứ ko cần vài phát đâu bạn.
Mình và bạn bè bị nhiều r. y như 5'45" trong clip này
https://www.youtube.com/watch?time_continue=360&v=aEuusWer2E8

Mình biết chứ. Vì chính mình cũng hay đánh vào cạnh, và chỉ có nitaku là đứng đầu. Nhưng hơi đắt nên mình luôn luôn tìm bóng khác giá rẻ và chất lượng tốt. Đánh yinhe hỏng nhiều quá nản ko dám giật mạnh nhưng từ lúc dùng TSP tương đối là ưng. (mới đánh và vẫn trong giai đoạn thử đc mấy hôm)

MalinHD

Thượng Sỹ
Tôi chơi BTF Made in Germany và Nittaku Japan thấy ổn. BTF hơi nặng và dễ bị xước nhưng tròn đều, nẩy.

diamond

Trung Uý
Giải cây vợt vàng 2017 chơi bóng BTF. Trọng tài đưa ra hộp banh 3 quả, VĐV ko chọn được quả nào. Sau đó phải đưa ra cả rổ vài chục quả luôn, mới chọn ra được 1 quả. BTF mất uy tín quá, hay là hàng về VN bán nó đểu thế. Ít ra cái thằng tài trợ đưa cho trọng tài cũng nên lựa chọn trước đi, chứ một cái giải quốc tế lớn vậy thì hàng quá lởm.

MalinHD

Thượng Sỹ
Bóng về VN rất không đều. Em mua mấy hộp Nittaku Japan mà có quả nhìn rõ đường viền nổi lên, không tròn.

Son_ct

Đại Uý
Ngoài này nhiều người khen lắm anh :D
Hôm nay lấy 1 hộp TSP của Hoả Châu đánh. Cảm nhận trước mắt là: nặng tương đương Yinhe, càm giác mềm hơn Yinhe 1 chút, hộp mình mua 3 quả tròn đều, đặc biệt hơn hẳn Yinhe về độ bền, tập đối giật bóng va cạnh vợt vài lần không vỡ, chỉ để lại vết xước :D Đánh vài hôm nữa xem có chuyển đen như Nittaku không, vì nhìn không trắng sáng như Yinhe. Oánh hết 3 quả này sẽ feedback tiếp, trước mắt tương đối hài lòng với TSP :)
Còn 1 vấn đề nữa là có vẻ như bóng bé hơn Yinhe 1 chút xíu. Cái này là cảm nhận bằng mắt thường. Không biết @Công ty TNHH Hỏa Châu đã đo kiểm tra chưa ??

Nói chung bóng không viền thì luôn có quả này quả kia, còn về thương hiệu thì Yinhe vẫn chiếm thị phần số 1 trên thị trường hiện nay. Đặc biệt độ đầm và độ nảy, bám của bóng Super Yinhe vẫn có sự vượt trội hơn những loại bóng trên thị trường khác.

Son_ct

Đại Uý
Nói chung bóng không viền thì luôn có quả này quả kia, còn về thương hiệu thì Yinhe vẫn chiếm thị phần số 1 trên thị trường hiện nay. Đặc biệt độ đầm và độ nảy, bám của bóng Super Yinhe vẫn có sự vượt trội hơn những loại bóng trên thị trường khác.
Chính thức xác nhận bóng TSP nhỏ hơn bóng Super Yinhe 1 chút Hoả Châu ạ. Bóng 40+ k thấy có chuẩn về kích thước và khối lượng nhỉ ?? Có lẽ vì thế mà giúp Miu Hirano vô địch Asia với bóng Nittaku :D

Chính thức xác nhận bóng TSP nhỏ hơn bóng Super Yinhe 1 chút Hoả Châu ạ. Bóng 40+ k thấy có chuẩn về kích thước và khối lượng nhỉ ?? Có lẽ vì thế mà giúp Miu Hirano vô địch Asia với bóng Nittaku :D
Có tiêu chuẩn về bóng thi đấu 40+ bạn ạ.
Đường kính bóng từ 40 đến 40.6mm. Trọng lượng từ 2.67 đến 2.77g bạn nhé.

hoangtbyt

Trung Sỹ
Nay vừa điều ông anh qua làm hộp 3 quả tps đánh thử. Cảm nhận là bóng nặng, đi nhanh, rơi nhanh và chuội tốt. Bóng ko hỗ trợ tốt các kiểu giật cầu vồng như bóng yinhe mà hỗ trợ tốt các cú đánh thẳng vào điểm đến. Đặc biệt giật kiểu tàu đạo lại tăng lực do bóng đi căng hơn. Phát bóng kô xoáy bằng bóng yinhe nhưng phát tên lửa thì tuyệt. Đánh giá bogs tròn, đường đi ổn định ko lắc giật. Đập mà vào người là coi như bị đóng dấu trên da.

Bình luận từ Facebook